ಈ 2 ಹಂತಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಸಹ ನೀವು ತೊಡೆದುಹಾಕಬಹುದು.

0

ಈ 2 ಹಂತಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಸಹ ನೀವು ತೊಡೆದುಹಾಕಬಹುದು.

ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ನಮ್ಮೆಲ್ಲರ ಜೀವನದ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಕೆಟ್ಟವು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಒಳ್ಳೆಯದು. ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಯಾವುದೇ ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸದಿಂದ ನೀವು ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾಗಿದ್ದರೆ, ಈ 2 ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಅದನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಬಹುದು.

ನಾವು ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ, ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ಆರೋಗ್ಯದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಮಾತ್ರ ಅನ್ವಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಅವುಗಳು ಜೀವನದ ಗುರಿಗಳಿಗೆ ಅಡ್ಡಿಯಾಗಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ಅಭ್ಯಾಸಗಳಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ನಾವು ಮೊದಲು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಈ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಶಾಂತಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಅಮೂಲ್ಯ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ವ್ಯರ್ಥ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ನಮ್ಮ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸವು ನಿಯಮಿತ ನಡವಳಿಕೆಯ ಮಾದರಿಯ ಒಂದು ರೂಪವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಅಭ್ಯಾಸವು ನಮ್ಮ ಜೀವನದ ಭಾಗವಾಗಲು 18-20 ದಿನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಒಮ್ಮೆ ನಮ್ಮ ಮೆದುಳು ನಿಯಮಿತ ಮಾದರಿಯ ಆಲೋಚನೆ ಅಥವಾ ಕ್ರಿಯೆಗೆ ಒಗ್ಗಿಕೊಂಡರೆ, ಅದು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಅಥವಾ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಿಡುವುದು

ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಮನುಷ್ಯನ ಮೆದುಳು ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಲು 21-29 ದಿನಗಳ ನಡುವೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಮುರಿಯಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಹಲವು ತಂತ್ರಗಳಿವೆ, ಇವೆಲ್ಲವೂ ಮೇಲೆ ವಿವರಿಸಿದಂತೆ ಅದೇ ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ಒಂದು ರಹಸ್ಯವೂ ಇದೆ, ಅದರ ಸಹಾಯದಿಂದ ನೀವು ಒಂದು ದಿನ ಅಥವಾ ಎರಡು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ನಿಗ್ರಹಿಸಬಹುದು. ಈ 2-ಹಂತದ ತಂತ್ರವು ನನಗೆ ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ…ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಮಾನವಾಗಿ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.ಹಂತ 1: ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ

ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಅನೇಕ ಜನರು ನಿಮ್ಮ ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸದ ಬಗ್ಗೆ ದೂರು ನೀಡುವುದನ್ನು ನೀವು ಕೇಳಿರಬೇಕು, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಅದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಯ ಬಂದಿದೆ. ತ್ಯಜಿಸುವ ಇಚ್ಛಾಶಕ್ತಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸದ ಸ್ವಯಂ-ಸ್ವೀಕಾರದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಮುರಿಯುವ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆ ಅದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ, ನೀವು ಯಶಸ್ಸಿನ ಅರ್ಧದಾರಿಯಲ್ಲೇ ಇದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಹಂತ 2 – ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿರುವ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಹೇಳಿ

ಆದಾಗ್ಯೂ ಇದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಮಾಡುವುದನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಧೈರ್ಯದ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಒಳಿತಿಗಾಗಿ ಮತ್ತು ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪುತ್ತೀರಿ. ಅದು ಎಷ್ಟೇ ಕೆಟ್ಟದ್ದಾದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ನಂತರ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅಥವಾ ಬಹುಶಃ ಅಪರಿಚಿತರಿಗೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಹೇಳಬೇಕು. ಇದು ಹುಚ್ಚನಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕೆಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಾಗ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮಸಾಕ್ಷಿಯಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅದು ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ನೀವು ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಹೊರಟಾಗ ಉಪಪ್ರಜ್ಞೆಯಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here