ಆರ್ಥಿಕ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಹೇಗೆ ಎದುರಿಸುವುದು

0
How to deal with financial stress

ಆರ್ಥಿಕ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಹೇಗೆ ಎದುರಿಸುವುದು

How to deal with financial stress

ನನ್ನ ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ ಖರ್ಚುಗಳಿಗಾಗಿ ನನ್ನ ಬಳಿ ಹೆಚ್ಚು ಹಣವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮನೆ ಮತ್ತು ಕಾರಿನಂತಹ ಭವಿಷ್ಯದ ಖರೀದಿಗಳಿಗಾಗಿ ನಾನು ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ ಉಳಿತಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಭದ್ರತೆ ಇಲ್ಲ. ನಾನು ಈಗ ಸ್ವಲ್ಪ ಚಿಂತಿತನಾಗಿದ್ದೇನೆ, ಆದರೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಇದು ನನ್ನ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನಾನು ಹೆಚ್ಚು ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ, ‘ಎಂದು ಪೂರ್ಣ ಸಮಯದ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿ ರಾಧಾ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ನೀವು ಹಣದ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಜೀವನ ವೆಚ್ಚ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣದುಬ್ಬರಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿಲ್ಲದ ವೇತನಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕೈಗೆಟುಕಲಾಗದ ವಸತಿಗಳು ನಮ್ಮ ಜೇಬುಗಳು ಮತ್ತು ಒತ್ತಡದ ಮಟ್ಟಗಳ ಮೇಲೆ ಹಿಂದೆಂದಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ.



ಆರ್ಥಿಕ ಒತ್ತಡ ಎಂದರೇನು?

ನೀವು ಹಣದ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆ ಅಥವಾ ಆತಂಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಹಣಕಾಸಿನ ಒತ್ತಡ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಬಿಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿರುವುದು ಅಥವಾ ಉದ್ಯೋಗಾವಕಾಶಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿರುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ವಿಭಿನ್ನ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳು ನಿಮಗೆ ಆರ್ಥಿಕ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಉದ್ಯೋಗಗಳಿವೆ … ಖಚಿತವಾಗಿ, ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡವಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಯಾವಾಗಲೂ ಸುಲಭವಲ್ಲ. ಉದ್ಯೋಗಗಳು ಇರುವ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಆ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಲು ಕೆಲವು ಜನರು ಸಾರಿಗೆ ಅಥವಾ ಹಣದ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.

ಆರ್ಥಿಕ ಒತ್ತಡವು ನನ್ನ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ?

ಹಣಕಾಸಿನ ಒತ್ತಡವು ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯ, ಸಂಬಂಧಗಳು ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ಜೀವನದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಗಮನಹರಿಸಬೇಕಾದ ಕೆಲವು ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಸೇರಿವೆ: ನೀವು ಹಣಕ್ಕಾಗಿ ಕುಟುಂಬ ಅಥವಾ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ವಾದ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ; ನೀವು ನಿದ್ರಿಸಲು ಕಷ್ಟಪಡುತ್ತೀರಿ; ನಿಮ್ಮ ಹಸಿವನ್ನು ನೀವು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ; ನೀವು ಕೋಪ ಅಥವಾ ಭಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ; ಮತ್ತು ನೀವು ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಯಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಕೆಲವು ವಾರಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಮುಂದುವರಿದರೆ, ಅವು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು.



ಆರ್ಥಿಕ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಾನು ಹೇಗೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು?

1. ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವ ಉಸಿರಾಟದ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ

ಹಣಕಾಸಿನ ಒತ್ತಡವು ಎರಡು ಸವಾಲುಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದೆ: ನಿಮ್ಮ ಹಣದ ಚಿಂತೆಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವುದು; ಮತ್ತು ಆ ಚಿಂತೆಗಳಿಂದ ಬರುವ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವುದು. ನಿಮ್ಮ ಹಣಕಾಸಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು, ನೀವು ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ತಕ್ಷಣದ ಒತ್ತಡದ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಉಸಿರಾಟದ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವುದು, ಮತ್ತು ಯೋಗ ಮತ್ತು ಧ್ಯಾನದಂತಹ ಸಾವಧಾನತೆಯ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಚಿಂತೆಗಳಿಂದ ನೀವು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿ ಮುಳುಗುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಯಮಿತ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವು ನಿಮಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ, ಬಲಶಾಲಿ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

2. ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದ ಕಡೆಗೆ ತಿರುಗಿ

ಇದು ಕಠಿಣ ಮತ್ತು ವಿಚಿತ್ರವಾದ ಸಂಭಾಷಣೆಯಾಗಿದ್ದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಹಣದ ಒತ್ತಡಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ನಂಬುವ ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಮಾತನಾಡುವುದು ನೀವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯ ಅನುಭವಗಳಿಂದ ನೀವು ಉಪಯುಕ್ತವಾದದ್ದನ್ನು ಕಲಿಯಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಹಣಕಾಸಿನ ಗುರಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಉಳಿತಾಯದ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಅವರು ಹೊರಗೆ ತಿನ್ನುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬೇಯಿಸಿದ ಊಟವನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಆದ್ಯತೆಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.



3. ನಿಮ್ಮ ಖರ್ಚು ಪ್ರಚೋದಕಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ

ಭಾವನೆಗಳು ನಾವು ಹಠಾತ್ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯಿಂದ ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಆಗಾಗ್ಗೆ ಅದನ್ನು ಅರಿಯದೆಯೇ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟ ದಿನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ ನಂತರ ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಲು ನೀವು ಜೋಡಿ ಸ್ನೀಕರ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಚೆಲ್ಲಾಟವಾಡಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಖರ್ಚು ಪದ್ಧತಿಗಳಲ್ಲಿನ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಅವುಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. ಈ ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ನೀವೇ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ: ‘ನಾನು ಹಠಾತ್ ಆಗಿ ಏನನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು? ನಾನು ಎಷ್ಟು ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತೇನೆ? ಯೋಜಿತವಲ್ಲದ ಖರೀದಿಗಳಿಗೆ ನಾನು ಖರ್ಚು ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚಿರುವ ದಿನದ ಕೆಲವು ಸಮಯಗಳಿವೆಯೇ? ನಾನು ಇದನ್ನು ಮಾಡಿದಾಗ ನನಗೆ ಹೇಗೆ ಅನಿಸುತ್ತದೆ: ದುಃಖ, ಒತ್ತಡ ಅಥವಾ ಬೇಸರ?’

ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಖರ್ಚು ಅಭ್ಯಾಸಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಖರೀದಿಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ನೀವು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಯೋಚಿಸಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಧ್ಯತೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ದುಃಖಿತರಾಗಿರುವಾಗ ಹಠಾತ್ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯಿಂದ ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಲು ನೀವು ಒಲವು ತೋರುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟ ದಿನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಅಥವಾ ಜಿಮ್‌ಗೆ ಹೋಗಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.



4. ನೀವು ಒತ್ತಡದಲ್ಲಿರುವಾಗ ನೀವು ಹೇಗೆ ವರ್ತಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಹಣದ ಬಗ್ಗೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದಾಗ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ವರ್ತಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವು ಜನರು ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದನ್ನು ಅಥವಾ ತಮ್ಮ ಖರ್ಚುಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಚರ್ಚಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಇತರರು ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಗೀಳಿನಿಂದ ಪರಿಶೀಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನೀವು ಹಣಕಾಸಿನ ಒತ್ತಡದಲ್ಲಿರುವಾಗ ನೀವು ಹೇಗೆ ವರ್ತಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ನೀವು ಆರಿಸಿದರೆ ಅದು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಸಾಲವನ್ನು ನೋಡಲು ನೀವು ಭಯಪಡುವ ಕಾರಣ ನಿಮ್ಮ ಮಾಸಿಕ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದನ್ನು ನೀವು ನಿಲ್ಲಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ನೀವು ಖರ್ಚುಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಬಹುದಾದರೆ ನೀವು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ನಿಮ್ಮ ಸಾಲವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದು ಕಡಿಮೆ ಭಯಾನಕ ವ್ಯಾಯಾಮವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸ್ಟೇಟ್‌ಮೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ನೋಡುವುದು ನಿಮಗೆ ಆತಂಕವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಒತ್ತಡದ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಯ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಪ್ರತಿ ವಾರ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮಯವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಿ.

5. ನೀವು ಏನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ

ನೀವು ಹಣದ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆ ಮಾಡುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಜೀವನ ವೆಚ್ಚಗಳು ಮತ್ತು ಬಡ್ಡಿದರಗಳಂತಹ ಆರ್ಥಿಕ ಸವಾಲುಗಳು ನಿಮ್ಮ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಲ್ಲ.

ನೀವು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದಾದ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ದಿನಸಿ ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡುವಾಗ ಬಜೆಟ್‌ಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಹಾರ ಬೆಲೆಗಳ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಹಣವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಉಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿರುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಡಿಮೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ.



6. ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ತಯಾರಿ

ಇಂದು ಉತ್ತಮ ಹಣದ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಹಣದ ಚಿಂತೆಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಹಣಕಾಸಿನ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವುದು, ನಿಮ್ಮ ಖರ್ಚುಗಳನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವುದು, ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ಮತ್ತು ತುರ್ತು ನಿಧಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಲಿಯುವುದು ನಿಮ್ಮ ಹಣದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಮುಖ ಮಾರ್ಗಗಳಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಹಣಕಾಸಿನ ಒತ್ತಡದ ಅಪಾಯ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನಾವು ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಪ್ರಮುಖ ಹಣಕಾಸಿನ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ, ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಇದು ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ನಿವೃತ್ತಿ ನಿಧಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡುತ್ತಿರಲಿ ಅಥವಾ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡುವಾಗ ‘ಈಗ ಖರೀದಿಸಿ, ನಂತರ ಪಾವತಿಸಿ’ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿರಲಿ, ಇಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಹಣಕಾಸಿನ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿ.

7. ನಿಮ್ಮ ಹಣಕಾಸಿನ ಸಹಾಯ ಪಡೆಯಿರಿ

ನೀವು ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ಒಲವು ತೋರಬಹುದಾದ ಹಲವು ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರ ಸೇವೆಗಳಿವೆ. ಮನಿ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಮನಿ ಮ್ಯಾನೇಜ್ಡ್ ಸರ್ಕಾರಿ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳಾಗಿದ್ದು, ನಿಮ್ಮ ಹಣದ ಮೇಲೆ ಹಿಡಿತ ಸಾಧಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಲಹೆಗಳು, ಪರಿಕರಗಳು ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತವೆ.

ಹಣಕಾಸು ಸಲಹೆಗಾರರು ನಿಮ್ಮ ಹಣಕಾಸಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಸಲಹೆಯನ್ನು ನೀಡಬಹುದು.

ನಾನು ಈಗ ಏನು ಮಾಡಬಹುದು?

  • ಆಹಾರ, ಬಿಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮನರಂಜನೆಯಲ್ಲಿ ಹಣವನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಕೆಲವು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ.
  • ನಮ್ಮ ಆರಂಭಿಕ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಕುರಿತು ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿಯಿರಿ.
  • ಹೆಚ್ಚು ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಇತರ ಯುವಜನರಿಂದ ಕೆಲವು ವಿಚಾರಗಳಿಗಾಗಿ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here