ನಿಮಗೆ ಬೆಂಬಲ ಬೇಕಾದಾಗ ನಿಮ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು

0
How to find your trusted person

ನಿಮಗೆ ಬೆಂಬಲ ಬೇಕಾದಾಗ ನಿಮ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು

How to find your trusted person

ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಮ್ಮಂತಹ ಯುವ ಸ್ಥಳೀಯ ಮಕ್ಕಳು. ಜೀವನವು ಕಠಿಣವಾಗಿರಬಹುದು, ಆದ್ದರಿಂದ ವಿಷಯಗಳು ಸರಿಯಾಗಿ ನಡೆಯದಿದ್ದಾಗ ನೀವು ಯಾರನ್ನಾದರೂ ನೀವು ನಂಬಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯ, ಸ್ನೇಹಿತ, ಶಿಕ್ಷಕ, ತರಬೇತುದಾರ ಅಥವಾ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕನಾಗಿರಬಹುದು. ನೀವು ನಂಬುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು ಮತ್ತು ಮಾತನಾಡಲು ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಕಠಿಣ ಸಮಯವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತೇವೆ, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಂಬಬಹುದಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ತುಂಬಾ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಲು ಹಲವಾರು ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ಮೊದಲ ಮತ್ತು ಅಗ್ರಗಣ್ಯವಾಗಿ, ಅವರು ಕಠಿಣ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ಬೆದರಿಸುವಿಕೆ, ವರ್ಣಭೇದ ನೀತಿ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಒತ್ತಡದೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವಾಗ, ನೀವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಬಹುದಾದ ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಅರ್ಥವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿ ನಿಮ್ಮ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಆಲಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸಬಹುದು.

ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬೆಂಬಲದ ಮೇಲೆ, ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಸಹಾಯವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಶಾಲಾ ಕೆಲಸಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಶಿಕ್ಷಕರು ಅಥವಾ ತರಬೇತುದಾರರು ನಿಮಗೆ ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಬೋಧನೆ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು. ನೀವು ವೃತ್ತಿ ಅಥವಾ ಹವ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಒಬ್ಬ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕರು ನಿಮಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವಕಾಶಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು.ನಿಮ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಸಮಯ ಮತ್ತು ಶ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಆದರೆ ಇದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ. ಸರಿಯಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹುಡುಕಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ:

  • ನೀವು ಯಾರನ್ನು ನಂಬುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸಿ: ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಮಾತನಾಡಲು ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿರುವ ಜನರನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಹೃದಯದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ. ಅದು ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯ, ಸ್ನೇಹಿತ, ಶಿಕ್ಷಕ, ತರಬೇತುದಾರ ಅಥವಾ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕನಾಗಿರಬಹುದು.
  • ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ : ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಸಂಭಾವ್ಯ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಜನರನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದ ನಂತರ, ಅವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ ಮತ್ತು ಸಂವಾದವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ನೀವು ಕಠಿಣ ಸಮಯವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವಿರಿ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತೀರಿ.
  • ಮುಕ್ತ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ: ನಿಮ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿ ಆ ಪಾತ್ರವನ್ನು ತುಂಬಲು ನೀವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿರಬಾರದು. ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿರಿ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಎಲ್ಲ ಜನರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ.
  • ಸಂಬಂಧವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ: ನಿಮ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸಮಯ ಮತ್ತು ಶ್ರಮ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ.ಕಠಿಣ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಯುವ ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ.

ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ಜೀವನದ ಒತ್ತಡಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು. ನೀವು ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಆರಾಮದಾಯಕ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಹುಡುಕಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಆ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ; ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿವಹಿಸುವ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಬಯಸುವ ಯಾರಾದರೂ ಯಾವಾಗಲೂ ಇರುತ್ತಾರೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here