ನೀವು ತಂದೆಯಾಗಲು ಹೊರಟಿದ್ದರೆ ಪಿತೃತ್ವಕ್ಕೆ ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಹೇಗೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಬೇಕು.

0

ನೀವು ತಂದೆಯಾಗಲು ಹೊರಟಿದ್ದರೆ ಪಿತೃತ್ವಕ್ಕೆ ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಹೇಗೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಬೇಕು.

If you’re going to be a father How to mentally prepare for fatherhood.

ನೀವು ತಂದೆಯಾಗಲಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೆನಪಿಸಿ ಕೊಂಡಾಗ ಅದು ಜೀವನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ತಂದೆಯಾಗಿರುವುದು ಬಹಳ ವಿಶೇಷವಾದ ಪಾತ್ರವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಬಹುಶಃ ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉತ್ಸುಕತೆ, ಭಯ ಮತ್ತು ಆತಂಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ.

ಈ ಭಾವನೆಗಳು ಸ್ವಲ್ಪ ಅಗಾಧವಾಗಿರಬಹುದು ಆದರೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ, ನೀವು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿಲ್ಲ. ತಂದೆಯಾಗುತ್ತಿರುವ ಜನರು ಆತಂಕ ಮತ್ತು ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಪಿತೃತ್ವವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ “ಸಿದ್ಧ” ಎಂದು ಭಾವಿಸದಿದ್ದರೂ, ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಲು ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಹಂತಗಳಿವೆ. ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಪೂರ್ವ ಸಿದ್ಧರಾಗಿ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಮಾಡುವುದು, ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಯಾವ ರೀತಿಯ ತಂದೆಯಾಗಬೇಕೆಂದು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ನಿರ್ಧರಿಸುವುದು ಪಿತೃತ್ವಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಿದ್ಧರಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ ಪೂರ್ವ ಸಿದ್ಧ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಮಾಡಿ

ಅನೇಕ ತಂದೆಗೆ ಪೋಷಕ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಬಂದಾಗ ಏನನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಎಂದು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಭಯಪಡುತ್ತಾರೆ. ಗರ್ಭಧಾರಣೆ ಮತ್ತು ಪೋಷಕ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆ ಮಾಡಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು.

ನೀವು ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಓದಲು, ಪಾಡ್‌ಕ್ಯಾಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಆಲಿಸಲು, ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು, ತಜ್ಞರನ್ನು ಸಲಹೆ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ತರಗತಿಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಾ, ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವ ಪೋಷಕರಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಹಾಯಕವಾದ ಮಾಹಿತಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ.

ಭ್ರೂಣವು ಯಾವ ಹಂತದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅವರು ಹುಟ್ಟುವ ಮೊದಲೇ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅನುಭವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ನೈಜವಾಗಿ ಅನುಭವಿಸಬಹುದು.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಏನನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಜನನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಜೀವನದ ಆರಂಭಿಕ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ

ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಜನಿಸುವ ಮೊದಲೇ ತಂದೆಯಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಯಾಣ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸುವುದು, ಅಲ್ಟ್ರಾಸೌಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಭ್ರೂಣವನ್ನು ನೋಡುವುದು ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಅದರ ಹೃದಯ ಬಡಿತವನ್ನು ಕೇಳುವುದು ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎದುರುನೋಡಬೇಕಾದ ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ಮೈಲಿಗಲ್ಲುಗಳು.

ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿರುವುದು ಈ ಸಮಯವನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೇಗೆ

ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ವಿಧಾನಗಳು ಇವು:

 • ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ ವೈದ್ಯಕೀಯ ನೇಮಕಾತಿಗಳು ಮತ್ತು ಅಲ್ಟ್ರಾಸೌಂಡ್ ಸೆಷನ್‌ಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಿ.
 • ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯ ಹಂತಗಳು, ಮಗುವಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯು ಅನುಭವಿಸುವ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಸವಪೂರ್ವ ತರಗತಿಗಳು ಮತ್ತು ಪೋಷಕರ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಜನ್ಮ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಿ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಿಗೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ.
 • ಮಗುವಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಅಥವಾ ಜನನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುಗರಿಗೆ ಕೇಳಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಭಯ ಮತ್ತು ಕಾಳಜಿಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಆಲಿಸಿ. ಅವರ ಅಗತ್ಯತೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಸಂವೇದನಾಶೀಲರಾಗಿರಿ ಮತ್ತು ಧೈರ್ಯ ಮತ್ತು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವನ್ನು ಒದಗಿಸಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಕೆಲಸದ ಹೊರೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮನೆಕೆಲಸಗಳು ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿ.
 • ಮಗುವಿನ ಹೆಸರನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿರ್ಧರಿಸಿ.
 • ಬೇಬಿ ಪ್ರೂಫ್ ಮನೆ, ನರ್ಸರಿ ಹೊಂದಿಸಿ ಮತ್ತು ಮಗು ಬಂದ ನಂತರ ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ.
 • ಮಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ಬಾಂಧವ್ಯವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದು, ಓದುವುದು ಅಥವಾ ಮಗುವಿನ ಜೋಗುಳ ಹಾಡುವುದು.
 • ನೀವು ಸಹ-ಪೋಷಕರಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಇತರ ಸದಸ್ಯರ ಮಗುವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುಭವ ಪಡೆದರೆ, ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಒಳಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ.ಜೀವನ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಿ

ಪೋಷಕರಾಗುವ ಬಗ್ಗೆ ಭಯಾನಕ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವು ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ. ಪೋಷಕತ್ವವು ಪೂರ್ಣ ಸಮಯದ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಮಗ, ಸಹೋದರ, ಸ್ನೇಹಿತ, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಅಥವಾ ವೃತ್ತಿಪರ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಂತಹ ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಯಾವುದೇ ಪಾತ್ರಕ್ಕಿಂತ ಬಹಳ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ.

ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಅಗತ್ಯಗಳು, ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಆಸೆಗಳು ಕೇಂದ್ರ ಹಂತವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಪೋಷಕರಾದಾಗ ಅದೆಲ್ಲವೂ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುವ ಶಿಶುವಿಗೆ ನೀವು ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿರುತ್ತೀರಿ.

ವಿಷಯಗಳು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಎಂಬ ಅಂಶಕ್ಕೆ ಬರುವುದು ಸುಲಭವಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಯಗಳನ್ನು ಜರ್ನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು. ನೀವು ಅವರನ್ನು ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರು ಅಥವಾ ಇತರ ಪೋಷಕರೊಂದಿಗೆ ಚರ್ಚಿಸಬಹುದು, ಅವರು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಜೀವನದ ಇತರ ಅಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಪೋಷಕರನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕೇಳಲು.

ಎಲ್ಲಾ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ನೀವು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವು ಬದಲಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ನೀವು ಸಹ ಬದಲಾಗುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. “ಪಿತೃತ್ವವು ಜನರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ ಬಾಲ್ಯವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಿ

ನೀವು ಪೋಷಕರಾಗಲು ತಯಾರಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ನಿಮ್ಮ ಬಾಲ್ಯವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು. ಬಾಲ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ನೆನಪುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುವುದು ಅನುಭವವನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆ ಭಾಗದೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಪಾಲನೆಯು ನೀವು ಇಂದು ಇರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ರೂಪಿಸಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಸಹ ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಆರೈಕೆಯ ಪ್ರಭಾವಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ನೀವು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಪೋಷಕರಾಗಬೇಕೆಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಪಿತೃತ್ವಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಜಾಗೃತ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿರುವುದು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪೋಷಕರ ಶೈಲಿಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ನೀವು ಯಾವ ರೀತಿಯ ತಂದೆಯಾಗಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಿ

ನಿಮ್ಮ ಮೌಲ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ನೀವು ಯಾವ ರೀತಿಯ ತಂದೆಯಾಗಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು. ನೀವು ತಂದೆಯಾಗಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೃಶ್ಯೀಕರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಅವರು ನಗುವುದನ್ನು ಕೇಳುವುದು ಅಥವಾ ಅವರ ಕೈಯನ್ನು ಹಿಡಿದಿರುವುದನ್ನು ನೀವು ಚಿತ್ರಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಆಹಾರ ನೀಡುವುದು, ಅವರಿಗೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವುದು ಅಥವಾ ಅವರ ಡಯಾಪರ್ ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಮುಂತಾದ ತಂದೆಯಾಗಿರುವ ಕಡಿಮೆ ಮನಮೋಹಕ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಚಿತ್ರಿಸಬಹುದು. ಉದ್ಭವಿಸಬಹುದಾದ ವಿವಿಧ ಸವಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳಿಗೆ ನೀವು ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸಲು ಸಹ ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು.

ಈ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ದೃಶ್ಯೀಕರಿಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ಪಾತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಸಿದ್ಧರಾಗಬಹುದು.ಲಿಂಗ ಪಾತ್ರಗಳಿಂದ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಬೇಡಿ

ತಂದೆಯಾಗುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಕಠಿಣವಾದ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಹೆಣ್ಣು ಅಥವಾ ಗಂಡು ಮಗುವಿನ ಪಕ್ಷಪಾತ. ಜಗತ್ತು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಒದಗಿಸಲು ಪುರುಷರ ಮೇಲೆ ಇರಿಸುವ ಮಾತನಾಡದ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳು.

ತಂದೆಯಾಗಿರುವುದು ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಗುಣಗಳನ್ನು ಮಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ಕೇವಲ ಜೀವನವನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಲ್ಲ. ತಂದೆ ರಕ್ಷಕರು, ಪೋಷಕರು, ಶಿಕ್ಷಕರು ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಾಗಿರಬಹುದು.

ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಮನುಷ್ಯನನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವ ನಿರೂಪಣೆಯನ್ನು ಮತ್ತು ಸ್ಟೀರಿಯೊಟೈಪಿಕಲ್ ಲಿಂಗ ಪಾತ್ರಗಳಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗದ ಜನರನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವ ಕಳಂಕವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಬೆಲೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತದೆ. “ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಹೊಸ ದೃಷ್ಟಿ ಮತ್ತು ಅನುಭವವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಸರಿ.”ನೆನಪಿಡಿ, ಪೋಷಕತ್ವವು ಸುಲಭವಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸರಿಯಾಗದಿರುವುದು ಸರಿ..!

ಪೋಷಕತ್ವವು ಸಂತೋಷದಾಯಕ ಮತ್ತು ಲಾಭದಾಯಕವಾಗಿದ್ದರೂ, ಅದು ಯಾವಾಗಲೂ ಸುಲಭವಲ್ಲ. ನೀವು ದಣಿದಿರುವಿರಿ, ಒತ್ತಡದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವಿರಿ, ನಿದ್ರೆಯಿಂದ ವಂಚಿತರಾಗಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಶಿಶುವನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಮೊದಲ ವರ್ಷವು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸವಾಲಿನದ್ದಾಗಿರಬಹುದು.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಪುರುಷರು ಪ್ರಸವಾನಂತರದ ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮಗುವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮೊದಲ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ.

ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಪೋಷಕರನ್ನು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಹೊಂದಿರುವ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಜೀವಿಗಳಾಗಿ ಚಿತ್ರಿಸಬಹುದು, ವಾಸ್ತವವು ಯಾವಾಗಲೂ ಹಾಗಲ್ಲ. ಕೆಲವು ದಿನಗಳು ತಂಗಾಳಿಯಾಗಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಮಾಡಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿರುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಇತರ ದಿನಗಳು ಹತ್ತುವಿಕೆ ಹೋರಾಟದಂತೆ ಭಾಸವಾಗಬಹುದು.

ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ದಯೆ ತೋರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಡಿಲಗೊಳಿಸಿ. ಸ್ವಯಂ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬೇಡಿ.ನಿಮ್ಮ ಬೆಂಬಲ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ

ನಿಮ್ಮ ಬೆಂಬಲ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ದಣಿದಿರುವಾಗ, ವಿಪರೀತವಾಗಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆಳದಿಂದ ಹೊರಬಂದಾಗ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯವಿದೆ.

ಮಾತನಾಡಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು:

 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ/ಸಹ-ಪೋಷಕರು: ಪೋಷಕರ ಪಾತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಶೈಲಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ/ಸಹ-ಪೋಷಕರೊಂದಿಗೆ ಮುಕ್ತ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ನಡುವೆ ಕಾರ್ಯಗಳು, ಪಾತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ವಿಭಜಿಸುವಿರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು. ಪರಸ್ಪರ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ನೋಡಿ.
 • ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು: ನಿಕಟ ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಅವರು ಯಾವ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಲಭ್ಯತೆ ಹೇಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರನ್ನು ಕೇಳಿ.
 • ಇತರ ಪೋಷಕರು: ನಿಮ್ಮ ನೆರೆಹೊರೆ ಅಥವಾ ಸಾಮಾಜಿಕ ವಲಯದಲ್ಲಿರುವ ಇತರ ಪೋಷಕರು ಸ್ಫೂರ್ತಿ, ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹೆಯ ಮೌಲ್ಯಯುತ ಮೂಲವಾಗಿರಬಹುದು. ಇತರ ಪೋಷಕರೊಂದಿಗೆ ಸ್ನೇಹ ಬೆಳೆಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಾಳಜಿ ಮತ್ತು ಅನುಭವಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು.
 • ಹೆಲ್ತ್‌ಕೇರ್ ತಂಡದ ಸದಸ್ಯರು: ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣಾ ತಂಡವು ಸ್ತ್ರೀರೋಗತಜ್ಞ, ನರ್ಸ್ ಪ್ರಾಕ್ಟೀಷನರ್, ಡೌಲಾ ಅಥವಾ ಸೂಲಗಿತ್ತಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು. ಅವರಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ.
 • ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪೂರೈಕೆದಾರರು: ದುರ್ಬಲತೆ ಅಥವಾ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಬೇಡಿ ಎಂದು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದ ತಂದೆ ಅಥವಾ ನಿಂದನೀಯ ಅಥವಾ ಗೈರುಹಾಜರಾದ ತಂದೆಯೊಂದಿಗೆ ಅನೇಕ ಜನರು ಬೆಳೆಯುತ್ತಾರೆ. ತಂದೆಯಾಗುವುದು ನಿಮ್ಮ ಬಾಲ್ಯದಿಂದಲೂ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ಮರಳಿ ತರುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ತಂದೆಯಾಗಲು ನೀವು ಭಯಭೀತರಾಗುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುಗರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು.

ಸಹಾಯ ಅಥವಾ ಸ್ಪಷ್ಟೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ಇತರರನ್ನು ಕೇಳಲು ಹಿಂಜರಿಯದಿರಿ. ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿ ಮತ್ತು ಸಹಾಯವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರಿ. “ನೀವು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ತಿಳಿಯದಿರುವುದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಾಯಕ ಅಥವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ.”ಪದೇ ಪದೇ ಕೇಳಲಾಗುವ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು

 • ತಂದೆಯಾಗಲು ಉತ್ತಮ ವಯಸ್ಸು ಯಾವುದು?

ತಂದೆಯಾಗಲು ಸರಿಯಾದ ವಯಸ್ಸಿಲ್ಲ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ಆದ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುವ ಅತ್ಯಂತ ವೈಯಕ್ತಿಕ ನಿರ್ಧಾರವಾಗಿದೆ. ಪಿತೃತ್ವದ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ನೀವು ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಸಿದ್ಧರಾಗಿರಬೇಕು. ಅನೇಕ ಜನರಿಗೆ, ಇದು ಅವರ ಮಧ್ಯ-20 ರಿಂದ 40 ರ ಮಧ್ಯದ ವಯಸ್ಸಿನ ನಡುವೆ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ.

 • ಪಿತೃತ್ವವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆಯೇ?

ಪಿತೃತ್ವವು ಜೀವನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಅನುಭವವಾಗಬಹುದು, ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ನಿಮಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಪ್ರೀತಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಲು ಕಲಿಯುತ್ತೀರಿ.

 • ಪೋಷಕರಾಗಲು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ವಿಷಯ ಯಾವುದು?

ಪಿತೃತ್ವವು ಲಾಭದಾಯಕ ಅನುಭವವಾಗಿದ್ದರೂ, ಅದು ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ, ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಸವಾಲಾಗಿರಬಹುದು. ಒತ್ತಡ, ಬಳಲಿಕೆ, ಸ್ವಯಂ-ಅನುಮಾನ, ಮತ್ತು ಪೋಷಕರ ಕರ್ತವ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಆಸಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳ ನಡುವೆ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವಾಗ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಪೋಷಿಸುವ ಅಗಾಧವಾದ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಪೋಷಕರಾಗುವ ಬಗ್ಗೆ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here