ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಹೇಗೆ ಹೋರಾಡಬೇಕು. How to struggle for success

0
How to struggle for success

ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಹೇಗೆ ಹೋರಾಡಬೇಕು. How to struggle for success

ಹೋರಾಟವು ಯಶಸ್ಸಿನ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಹೋರಾಟವಿಲ್ಲದೆ ನೀವು ಏನನ್ನೂ ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ, ಭಿಕ್ಷುಕನು ಭಿಕ್ಷೆ ಬೇಡಲು ಹೆಣಗಾಡಿದರೂ, ಯಶಸ್ಸು ಬಹಳ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ. ನಾವು ಇಂದು ಎಲ್ಲೇ ಇದ್ದೇವೆ, ಎಲ್ಲೋ ಅದು ನಮ್ಮ ಹೋರಾಟದ ಫಲಿತಾಂಶವಾಗಿದೆ.

ಸ್ವಾಮಿ ವಿವೇಕಾನಂದರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ‘ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೋರಾಟವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಬದುಕುವುದು ವ್ಯರ್ಥ.

ಹೋರಾಟವೇ ಯಶಸ್ಸಿನ ವಾಹನದ ಟೈರ್, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ನಮ್ಮನ್ನು ನಮ್ಮ ಗುರಿಯತ್ತ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತಾರೆ, ಪ್ರಗತಿಯ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತಾರೆ.

ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಕನಸು ಕಾಣುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಏನೂ ವೆಚ್ಚವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಕನಸು ಕಾಣಲು ಹಣವಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಕನಸುಗಳನ್ನು ನನಸಾಗಿಸಲು ವೆಚ್ಚವಿದೆ ಮತ್ತು ಆ ವೆಚ್ಚವು ಹೋರಾಟವಾಗಿದೆ (Struggle).ನೀವು ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಒಳಗಿನಿಂದ ಬಲಶಾಲಿಯಾಗಿದ್ದರೆ ನೀವು ಬಲವಾದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. ಮತ್ತು ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ದುರ್ಬಲವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿದರೆ ನೀವು ಅದೇ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

ನಿಮ್ಮ ಕನಸನ್ನು ನೀವು ನನಸಾಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದರೆ ಹೋರಾಟದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ನೀವು ವೈಫಲ್ಯವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಆದರೆ ನೀವು ಮತ್ತೆ ಹೋರಾಟ ಮತ್ತು ನಿರಂತರ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಿರಬೇಕು. ಪ್ರತಿ ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ನಿನ್ನೆಗಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ವೈಫಲ್ಯವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ವಿಫಲವಾಗುವವರೆಗೆ ವೈಫಲ್ಯವನ್ನು ಎದುರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಕನಸುಗಳ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯದಲ್ಲಿ ಜೀವಂತವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಸಮಸ್ಯೆ ಏನೇ ಇರಲಿ, ಯಶಸ್ಸಿನ ಇಚ್ಛೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಅವಶ್ಯಕ, ಆದ್ದರಿಂದ ಹೃದಯ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ.

ನೀವು ಏನನ್ನಾದರೂ ಸಾಧಿಸುವ ಹಸಿವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ, ನೀವು ಹೋರಾಟವನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಈ ಸಂತೋಷವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಏನನ್ನಾದರೂ ಪಡೆಯುವ ಹಸಿವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ನೀವು ತೃಪ್ತಿ ಹೊಂದಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮೊಳಗೆ ಹಸಿವು, ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುವ ಹಸಿವು, ಗುರಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸುವ ಹಸಿವು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ.ಯಶಸ್ಸು ರಾತ್ರೋರಾತ್ರಿ ಬರುವುದಿಲ್ಲ, ನಿನ್ನೆಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದಾಗ ಯಶಸ್ಸು ಬರುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿ ಕ್ಷಣದ ಹೋರಾಟವು ಯಶಸ್ಸಿನ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ದೊಡ್ಡ ಗುರಿಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಎಂದಿಗೂ ಭಯಪಡಬೇಡಿ. ಹೋರಾಡಲು ಎಂದಿಗೂ ಭಯಪಡಬೇಡಿ. ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮ ಎಂದಿಗೂ ವ್ಯರ್ಥವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇತರರು ಮಾಡದಿದ್ದನ್ನು ನಾವು ಇಂದು ಮಾಡಿದರೆ, ಅವರು ಎಂದಿಗೂ ಪಡೆಯದದನ್ನು ನೀವು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

ನಾವು ನಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳ ಮೇಲೆ ಕೈ ಹಾಕಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಕತ್ತಲೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕೈಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಬೇಕು ಮತ್ತು ನೀವು ಮೊದಲು ಇದ್ದ ಬೆಳಕನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ.ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಯಾವುದಾದರೂ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವಿರಿ, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಮಾಡದಿರುವವರು ಮನ್ನಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಹೋರಾಟಗಳು, ಸವಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ಕಠಿಣ ಸಮಯಗಳು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗೆ ಅರ್ಹರಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೋರಾಟವಿಲ್ಲದೆ ಮುಂದೆ ಸಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಪ್ರತಿರೋಧವಿಲ್ಲದೆ, ನೀವು ಬಲಶಾಲಿಯಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಸಮಯದ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ, ಆದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಿತು.

ಎಷ್ಟು ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಬಿದ್ದೆ, ಎಷ್ಟು ಸಲ ಬಿದ್ದೆ ಎಂಬುದು ಮುಖ್ಯವಲ್ಲ, ಎಷ್ಟು ಸಲ ಎದ್ದೆ ಎಂಬುದು ಮುಖ್ಯ. ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ದುಃಖ, ನೋವು ಒಂದೇ, ಆದರೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಆತ್ಮಗಳು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿವೆ, ಕೆಲವರು ನಿರಾಶೆಗೊಂಡ ನಂತರ ಚದುರಿಹೋಗುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಹೋರಾಟವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುವವನು ಮುಂದೊಂದು ದಿನ ಬೆಳಗುತ್ತಾನೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here