ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಕುರಿತು ಪ್ರಬಂಧ

0
Essay on Women’s Safety in India kannada

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಕುರಿತು ಪ್ರಬಂಧ

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಇಂದು ಎಲ್ಲೆಡೆ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಚರ್ಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಈಗ ಪ್ರಮುಖ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿ ಪರಿಣಮಿಸಿದೆ. ಕ್ರೈಮ್ ರೇಟ್ ಸ್ಪೈಕ್ ನಲ್ಲಿದೆ. ಮಹಿಳೆಯರು ಹೊರಗೆ ಅಥವಾ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿಲ್ಲ. ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬರುವ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಇತರ ದೇಶಗಳ ಮಹಿಳಾ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಸಹ ಸಂಶಯಾಸ್ಪದ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ, ಈ ಭಯ ಅವರನ್ನು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯಿಂದ ದೂರವಿಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಕಾನೂನುಗಳಿವೆ ಆದರೆ ದೌರ್ಜನ್ಯದಿಂದ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ನಾವು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಅನುಸರಿಸಬೇಕಾದ ಸರಿಯಾದ ಸುರಕ್ಷತಾ ಕ್ರಮಗಳು ಇರಬೇಕು.ನಾವು ನಮ್ಮನ್ನು ಯಶಸ್ವಿ ರಾಷ್ಟ್ರವೆಂದು ಕರೆಯಲು ಮಹಿಳೆಯರ ಸುರಕ್ಷತೆಯು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಕಾಳಜಿಯಾಗಿದೆ.

ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಸುರಕ್ಷತೆಯು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಕಾಳಜಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಮಾತನಾಡಬೇಕು. ಅವಳು ಬಲಶಾಲಿ, ಅವಳನ್ನು ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪೂಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅವಳು ತಾಯಿ, ಅವಳು ಸಹೋದರಿ, ಅಜ್ಜಿ, ಹೆಂಡತಿ. ಅವಳು ಅನೇಕ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ, ಅವಳು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿಲ್ಲ. ಅವಳು ಭಯ ಮತ್ತು ಭಯದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಾಳೆ.

ರಾತ್ರಿ ವೇಳೆ ಮನೆಯಿಂದ ಪಕ್ಕದ ಅಂಗಡಿಗೆ ಹೋಗಲು ಹೆದರುತ್ತಾಳೆ. ನಮ್ಮಂತಹ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಸುರಕ್ಷತೆಯು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಕಾಳಜಿಯಾಗಿದೆ. ಭಾರತ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಮ್ಮ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತ ದೇಶವಲ್ಲ. ದುರ್ಗಾ, ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಮತ್ತು ಕಾಳಿಯಂತಹ ದೇವರುಗಳನ್ನು ಪೂಜಿಸಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿರುವ ದೇಶಕ್ಕೆ, ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಎಷ್ಟು ಅಸುರಕ್ಷಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಚಿಂತಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಎಲ್ಲಾ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಹಿಳೆಯರು ಪ್ರಸ್ತುತ ತಮ್ಮ ಹಕ್ಕುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಅಪರಾಧವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ರೀತಿಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನಾವು ಎಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ನಡೆಯಲು ಬಿಡುತ್ತೇವೆ, ಅವು ಹೆಚ್ಚು ಬೆಳೆಯುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತವೆ. ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಯಾವಾಗಲೂ ಮಾತನಾಡುವ ವಿಷಯ ಎಂದು ನಾವು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಸಾಮಾನ್ಯ ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಮಾಡಲು ನಾವು ಯೋಜಿಸಿದಾಗ ಮಾತ್ರ, ನಾವು ನಮ್ಮನ್ನು ಯಶಸ್ವಿ ರಾಷ್ಟ್ರವೆಂದು ಕರೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.ಹಿಂಸಾಚಾರ ಮತ್ತು ತಾರತಮ್ಯದಿಂದಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಜೀವನ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಸಾಮಾಜಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸದಂತೆ ಅವರನ್ನು ದೂರವಿಡುತ್ತದೆ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ದುರ್ಗಾ, ಸತಿ, ಸಾಬಿತ್ರಿಯ ಮೂಲಕ ಮಹಿಳಾ ದೌರ್ಜನ್ಯದ ಅಪರಾಧಗಳ ತ್ವರಿತ ಹೆಚ್ಚಳವು ಜನರು ಅವರನ್ನು ದೇವತೆಯಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪೂಜಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಹಿಂದೆ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಪಂಜರದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಗಿತ್ತು, ಆದರೆ ನಗರೀಕರಣವು ಈ ಜೈಲುಗಳನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಮತ್ತು ಪುರುಷರಿಗೆ ಸಮಾನವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಜಗತ್ತಿಗೆ ತೋರಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಡ್ರೈವರ್‌ನಿಂದ ಹಿಡಿದು ಬಹುರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಕಂಪನಿಗಳ ಸಿಇಒವರೆಗೆ ಮಹಿಳೆಯರು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲೂ ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದರು. ಮಹಿಳೆಯರು ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಗೆ ಹೋಗುವುದರಿಂದ ಏನೂ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಜನರು ದೂರವಿಡಬೇಕು. ಆಕೆ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೂ ಕಾಲಿಟ್ಟಿದ್ದಾಳೆ ಎನ್ನುವುದನ್ನು ಅವರು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಕಾಲಿಟ್ಟ ಮೊದಲ ಭಾರತೀಯ ಮಹಿಳಾ ಗಗನಯಾತ್ರಿ ಕಲ್ಪನಾ ಚಾವಾಲಾ ಅವರು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳಾಗಲು ಬಯಸುವ ಇತರ ಎಲ್ಲ ಪುರುಷರಿಗೆ ಮಾದರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವಳು ಇಡೀ ಪ್ರಪಂಚದ ಮುಂದೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿಯಾದಳು.ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೌಟುಂಬಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯ, ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯ ಮತ್ತು ಕೊಲೆಗಳು ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲಿನ ದೌರ್ಜನ್ಯದ ಸಾಮಾನ್ಯ ರೂಪಗಳಾಗಿವೆ. ವರದಕ್ಷಿಣೆ ಸಾವು ಕೊಲೆಯ ಅಂತಿಮ ರೂಪವಾಗಿದೆ. ವರದಕ್ಷಿಣೆ ಸಂಪ್ರದಾಯ ಮತ್ತು ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳ ತಂದೆ ಅದನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂಬ ಮನೋವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯರು ಇನ್ನೂ ಇದ್ದಾರೆ. ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸಾಚಾರ ಅಥವಾ ಕೌಟುಂಬಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯವನ್ನು ಒಬ್ಬ ಪಾಲುದಾರನು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಪಾಲುದಾರನೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೌಟುಂಬಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯದ ಪ್ರಮಾಣ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ.

70% ಮಹಿಳೆಯರು ಕೌಟುಂಬಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯಕ್ಕೆ ಬಲಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ನೇರ ಕೊಲೆಯಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ಕೊಲೆಗೆ ಕಾರಣ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳನ್ನು ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೇ ಮದುವೆಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಬಾಲ ವಧು ತನ್ನ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಷ್ಟು ಪ್ರಬುದ್ಧಳಾಗಿಲ್ಲ. ಆಸಿಡ್ ಎಸೆಯುವುದು ಒಂದು ರೀತಿಯ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಹಲ್ಲೆಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ಸುಂದರ ಹುಡುಗಿಯ ಜೀವನವನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುತ್ತದೆ. ‘ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಚೀಟ್’ ಎನ್ನುವುದು ಮಹಿಳೆಯರ ವಿರುದ್ಧ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುವ ಮತ್ತೊಂದು ಅಪರಾಧ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಮುರಿದು ಮತ್ತೊಂದು ವಧುವಿನೊಂದಿಗೆ ಹೊಸ ಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ.ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಸಬಲೀಕರಣಗೊಳಿಸಲು ಕೆಲವು ಮೂಲಭೂತ ಹಕ್ಕುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನೂ ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ.

ಇದು ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರ ಗಮನ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಮುಂದಿನ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ನಮ್ಮನ್ನು ತರುತ್ತದೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಮುಖವಾದ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಅವರು ದೈನಂದಿನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಸಬಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು.

ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಹಿಂದುಳಿದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಅನೇಕ ಮಹಿಳೆಯರು ಕೌಟುಂಬಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯಕ್ಕೆ ಬಲಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು ಎಂಬ ಅರಿವಿಲ್ಲದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸಂಭವಿಸಿದ ನಂತರ ತಮ್ಮ ನಿಲುವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಮಹಿಳೆಯರು ವಿರುದ್ಧದ ಈ ಭಯಾನಕ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಸಹಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅವರನ್ನು ಸಶಕ್ತಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅವರು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು, ಅವರು ಯಾರನ್ನು ತಲುಪಬೇಕು ಮತ್ತು ಮೌನವಾಗಿರದಿರುವುದು ಏಕೆ ಮುಖ್ಯ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಅವರಿಗೆ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಾವು ನಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ತರಬೇಕಾದ ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯಗಳು.ಮಹಿಳೆಯರ ಸುರಕ್ಷತೆಯು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಕಾಳಜಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ಭಯಾ ಪ್ರಕರಣದ ನಂತರ ಬಹಳಷ್ಟು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಅದರ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು. ಮಹಿಳೆಯರು ಕೆಲವು ಸ್ವರಕ್ಷಣೆ ಸಲಹೆಗಳು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಇದರಿಂದ ಅವರಿಗೆ ಕೆಟ್ಟ ದೃಶ್ಯಾವಳಿಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗುತ್ತದೆ. ಮಹಿಳೆಯರ ಸುರಕ್ಷತೆಗೆ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡಲು ಇಂತಹ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ತಂತ್ರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಲೆಕ್ಕವಿಲ್ಲದಷ್ಟು ವೀಡಿಯೊಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಯು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮತ್ತು ಗಡಿಭಾಗದ ಸಲಹೆಯೆಂದರೆ ಸ್ವಲ್ಪವೂ ಅಸುರಕ್ಷಿತವೆಂದು ತೋರುತ್ತಿದ್ದರೆ ತಕ್ಷಣವೇ ಆ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಹೊರಬರುವುದು ಉತ್ತಮ.

ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಗಮನಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವಳು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅದು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ಜನಸಂದಣಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಅವಳು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿ ವಾಹನ ಚಲಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅಪರಿಚಿತರಿಗೆ ಲಿಫ್ಟ್ ನೀಡಬೇಡಿ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರ ಉದ್ದೇಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆ ಖಚಿತವಿಲ್ಲ.ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯಿಂದ ಬಳಸುವುದರಿಂದ ತುರ್ತು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಅಂಗರಕ್ಷಕನನ್ನು ಒದಗಿಸಬಹುದು. ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಉಪಕರಣಗಳು ಲಭ್ಯವಿದ್ದು, ಇದು ತುರ್ತು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಸಹಾಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಸಲಕರಣೆಗಳು, ಸ್ಪ್ರೇಗಳು ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಬ್ಲೇಡ್ಗಳನ್ನು ಪರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಏನಾದರೂ ತಪ್ಪಾದಲ್ಲಿ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಿಂತ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳು ಯಾವಾಗಲೂ ಉತ್ತಮ! ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸಾಚಾರದಿಂದ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು “The Parliament of India’ passed ‘The Protection of Women from Domestic violence Act 2005” ಅನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಿತು.

ಭಾರತದ ಮಹಿಳೆಯರು ಯಾವುದಕ್ಕೂ ಭಯಪಡದೆ ಹತ್ತಿರದ ಅಂಗಡಿಗಳಿಗೆ ಹೋಗುವಂತಹ ಮೂಲಭೂತ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಸುರಕ್ಷಿತವೆಂದು ಭಾವಿಸುವ ದಿನವೇ ನಾವು ದೇಶವಾಗಿ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುತ್ತೇವೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ನಾಗರಿಕನು ಒಪ್ಪಿಗೆ ಏನು ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಾಗ ಮತ್ತು ಅವರ ಸುತ್ತಲಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಗೌರವಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ನಮ್ಮ ಹಿಂದಿನವರು ಕಂಡ ಕನಸನ್ನು ನಾವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಾಧಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ಇದೀಗ, ರಾಷ್ಟ್ರವಾಗಿ ನಾವು ಇನ್ನೂ ಬಹಳ ದೂರ ಸಾಗಬೇಕಾಗಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here