ಶ್ರೀಕಂಠೀರವ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ ಎಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ವಿವರ

0
Where is Sree Kanteerava Stadium and its profile

ಶ್ರೀಕಂಠೀರವ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ ಎಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ವಿವರ

ಶ್ರೀ ಕಂಠೀರವ ಹೊರಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣವನ್ನು ಸಂಪಂಗಿ ಹೊರಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಭಾರತದ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿರುವ ಬಹುಪಯೋಗಿ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣವಾಗಿದೆ. ಇದು ರನ್ನಿಂಗ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್, ವಾಲಿಬಾಲ್ ಕೋರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಎರಡು ಹೊರಾಂಗಣ ರಾಕ್ ಕ್ಲೈಂಬಿಂಗ್ ಗೋಡೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣವು ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರದ ಯುವ ಸಬಲೀಕರಣ ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡಾ ಇಲಾಖೆಯ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿದೆ. ಇದು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲೇ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಕ್ರೀಡಾ ಸಂಕೀರ್ಣವಾಗಿದೆ.

ಯುವರಾಜ ಕಂಠೀರವ ನರಸಿಂಹರಾಜ ಒಡೆಯರ್ ಅವರ ಹೆಸರನ್ನು ಮರುನಾಮಕರಣ ಮಾಡಲಾಯಿತು, ಸಂಪಂಗಿ ಕೆರೆಯ ಹಾಸಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಲಾದ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣವನ್ನು 1946 ರಲ್ಲಿ ಅವರ ಮಗ ಮಹಾರಾಜ ಜಯಚಾಮರಾಜ ಒಡೆಯರ್ ಅವರು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು. ನಂತರ 1990 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ 1997 ರ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಗೇಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾಕ್ಕೆ ₹220 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಸಿಂಡರ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಯಿತು, ಮತ್ತು 31 ಮೇ 1997 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿತು.ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ

ಈ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣವನ್ನು 1946 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಸಂಪಂಗಿ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಯಿತು. ಇದನ್ನು ಸಂಪಂಗಿ ಕೆರೆಯ ತಳದ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಯಿತು, ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಿಂಥೆಟಿಕ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಹಾಕುವ ಮೊದಲು ಕ್ರೀಡಾಂಗಣವು ಆರು-ಲೇನ್ ಸಿಂಡರ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು. ಸ್ಪ್ರಿಂಟರ್ ಮಿಲ್ಕಾ ಸಿಂಗ್ 1952 ರಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದರು. ಫೆಬ್ರವರಿ 1955 ರಲ್ಲಿ ಮೈಸೂರು ಸ್ಟೇಟ್ XI ವಿರುದ್ಧದ ಪ್ರದರ್ಶನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಸಿ ಸೋವಿಯತ್ ಯೂನಿಯನ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಂಡಕ್ಕೆ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣವು ಆತಿಥ್ಯ ವಹಿಸಿತು. ಸೋವಿಯತ್ 7-1 ರಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದಿತು. ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಇತರ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಗಳಲ್ಲಿ 1962 ರ ಸಂತೋಷ್ ಟ್ರೋಫಿಯ ಅಂತಿಮ ಪಂದ್ಯವು ತವರು ಮೈಸೂರು ತಂಡ (ಈಗ ಕರ್ನಾಟಕ ತಂಡ) ಗೆದ್ದಿತು ಮತ್ತು 1996 ರ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದ ನೋಟ

Where is Sree Kanteerava Stadium and its profile

ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದ ಕೇಂದ್ರ ಅಖಾಡವು ಎಂಟು-ಲೇನ್ 400-ಮೀಟರ್ ಸಿಂಥೆಟಿಕ್ ಅಥ್ಲೆಟಿಕ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಶಾಟ್‌ಪುಟ್, ಡಿಸ್ಕಸ್, ಜಾವೆಲಿನ್, ಹ್ಯಾಮರ್ ಥ್ರೋಗಳು, ಲಾಂಗ್ ಜಂಪ್, ಹೈ ಜಂಪ್, ಟ್ರಿಪಲ್ ಜಂಪ್ ಮತ್ತು ಪೋಲ್ ವಾಲ್ಟ್‌ನಂತಹ ಫೀಲ್ಡ್ ಈವೆಂಟ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಸಿಂಥೆಟಿಕ್ ಮೇಲ್ಮೈ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಗಳ ಜೊತೆಗೆ, ಕ್ರೀಡಾಂಗಣವು ವಾಕಥಾನ್, ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಣ, ರ್ಯಾಲಿಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಸಹ ಆಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ.

ಕ್ರೀಡಾಂಗಣವು ಒಳ ಮೈದಾನಕ್ಕೆ ಹೋಗುವ ನಾಲ್ಕು ದೊಡ್ಡ ಕಮಾನಿನ ಪ್ರವೇಶದ್ವಾರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಕೆಳ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಕ್ರೀಡಾಂಗಣವು ಎಂಟು ಇಳಿಜಾರುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಮೇಲಿನ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತದೆ. ಹೀಗೆ ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ 12 ಗೇಟ್‌ಗಳು ಕ್ರೀಡಾಂಗಣಕ್ಕೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತವೆ.ಕಂಠೀರವ ಒಳಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣವನ್ನು ಶ್ರೀ ಅಥವಾ ಶ್ರೀ ಕಂಠೀರವ ಒಳಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಇದು ಭಾರತದ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ, ಕಬ್ಬನ್ ಪಾರ್ಕ್ ಬಳಿ, ಕೇಂದ್ರೀಯ ಆಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನಗರದ ಹೃದಯಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಒಳಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾ ಕ್ಷೇತ್ರವಾಗಿದೆ. ಅಖಾಡದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ 4,000 ಜನರು. ಈ ಕ್ರೀಡಾ ಸಂಕೀರ್ಣವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಸಂಪಂಗಿ ಕೆರೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಯಿತು. ವಿನ್ಯಾಸವು ದೀರ್ಘವೃತ್ತದ ಗುಮ್ಮಟವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.

ಸ್ಟೇಡಿಯಂ 2015 ಮತ್ತು 2016 ರಲ್ಲಿ SABA ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್ ಅನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿತ್ತು. ಭಾರತದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್‌ಬಾಲ್ ತಂಡವು ಎರಡೂ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನದ ಪದಕವನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು. ಇದಲ್ಲದೆ, ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾ ಆಗಾಗ್ಗೆ ತರಬೇತಿ ಅವಧಿಗಳಿಗಾಗಿ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.ಶ್ರೀ ಕಂಠೀರವ ಹೊರಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ

ಪೂರ್ಣ ಹೆಸರು : ಶ್ರೀ ಕಂಠೀರವ ಹೊರಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ
ಹಿಂದಿನ ಹೆಸರುಗಳು:  ಸಂಪಂಗಿ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ
ಸ್ಥಳ : ಬೆಂಗಳೂರು, ಭಾರತ

ಮಾಲೀಕರು: ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರ ಯುವ ಸಬಲೀಕರಣ ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡಾ ಇಲಾಖೆ 

ನಿರ್ಮಾಣ :  1946 (77 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ)
31 ಮೇ 1997 ರಂದು ತೆರೆಯಲಾಗಿದೆ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here