ಊಟವನ್ನು ಯೋಜಿಸುವಾಗ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವುದು ಹೇಗೆ

0
Planning Meals

ಊಟವನ್ನು ಯೋಜಿಸುವಾಗ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವುದು ಹೇಗೆ

ಪರಿವಿಡಿ

ನೀವು ಊಟವನ್ನು ಆರಿಸುವಾಗ, ಯೋಜಿಸುವಾಗ ಮತ್ತು ಅಡುಗೆ ಮಾಡುವಾಗ, ಪರಿಗಣಿಸಲು ಹಲವು ಅಂಶಗಳಿವೆ. ನೀವು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿರುವ ಊಟವು ಪೌಷ್ಟಿಕ, ಟೇಸ್ಟಿ ಮತ್ತು ಬಜೆಟ್ ಸ್ನೇಹಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಆಹಾರದ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಸಹ ಸರಿಹೊಂದಿಸುತ್ತದೆ. ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಅಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರಿಚಿತರಾಗಿರುವಿರಿ, ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಊಟವನ್ನು ಯೋಜಿಸುವುದು ಕ್ಷಿಪ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಹಣವನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತೀರಿ, ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ತಿನ್ನುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಸಮಯವನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತೀರಿ.ಪ್ರಮುಖ ಆಹಾರ ಗುಂಪುಗಳಿಂದ ವಿವಿಧ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.

ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರವು ವಿವಿಧ ಹಣ್ಣುಗಳು, ತರಕಾರಿಗಳು, ಧಾನ್ಯಗಳು, ಕಡಿಮೆ-ಕೊಬ್ಬಿನ ಡೈರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ನೇರ ಪ್ರೋಟೀನ್ (ಇದು ಬೀನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಕಾಳುಗಳು, ಬೀಜಗಳು ಮತ್ತು ಬೀಜಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ) ತಿನ್ನುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಸೇವಿಸುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಹಾರಗಳು ಈ ವರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗಬೇಕು.

 • ಧಾನ್ಯಗಳು, ತರಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳಂತಹ ಸಸ್ಯ ಮೂಲದ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿ ಊಟದ ಅಡಿಪಾಯವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
 • ಊಟಕ್ಕೆ ಸಸ್ಯ ಮೂಲದ ಆಹಾರಗಳ ಆಧಾರವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ನಂತರ ಮಧ್ಯಮ ಪ್ರಮಾಣದ ಕಡಿಮೆ-ಕೊಬ್ಬಿನ ಡೈರಿ ಮತ್ತು ನೇರ ಪ್ರೋಟೀನ್ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.

ವಿವಿಧ ಪದಾರ್ಥಗಳು, ಸುವಾಸನೆ ಮತ್ತು ಟೆಕಶ್ಚರ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ.

ಒಂದೇ ಆಹಾರದ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿರುವ ಆಹಾರಗಳ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳು, ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಫೈಬರ್ ಅಂಶವು ನಾಟಕೀಯವಾಗಿ ಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಹುದು, ಉತ್ತಮ ಪೋಷಣೆಯು ಆಹಾರ ಗುಂಪುಗಳಿಂದ ವಿವಿಧ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

 • ಬಣ್ಣಗಳು, ಆಕಾರಗಳು, ಸುವಾಸನೆ ಮತ್ತು ಟೆಕಶ್ಚರ್ಗಳ ವಿಂಗಡಣೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಗಳಲ್ಲಿನ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯು ಊಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಆಸಕ್ತಿಕರಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಇಷ್ಟವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಸರಿಯಾದ ಭಾಗದ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ಜನರು ಅತಿಯಾದ ದೊಡ್ಡ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದಾಗ, ಅವರು ಅತಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ. ಸೇವೆಯ ಗಾತ್ರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಯಾರಿಸುತ್ತಿರುವ ಆಹಾರಗಳ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ. ನೀವು ಬಹಳಷ್ಟು ಆಹಾರವನ್ನು ಮಾಡಲು ಉದ್ದೇಶಿಸದಿದ್ದರೆ, ಉಳಿದವುಗಳು ಇರುತ್ತವೆ, ಮೂಲ ಸೇವೆಯ ಗಾತ್ರದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

 • ಮಾಂಸ ಅಥವಾ ಮೀನಿನ ಒಂದು ಸೇವೆಯು ಸುಮಾರು 3 ಔನ್ಸ್ ಆಗಿದೆ.
 • ಡೈರಿಯ ಒಂದು ಸೇವೆಯು ಸುಮಾರು 1 ಕಪ್ ಆಗಿದೆ.
 • ತರಕಾರಿಗಳ ಒಂದು ಸೇವೆಯು ಸರಿಸುಮಾರು 1 ಕಪ್ ಕಚ್ಚಾ ಮತ್ತು ½ ಕಪ್ ಬೇಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
 • ಧಾನ್ಯಗಳ ಒಂದು ಸರ್ವಿಂಗ್ ಎಂದರೆ 1 ಸ್ಲೈಸ್ ಬ್ರೆಡ್, 1 ಕಪ್ ಒಣ ಏಕದಳ, ಮತ್ತು ½ ಕಪ್ ಬೇಯಿಸಿದ ಅಕ್ಕಿ, ಏಕದಳ ಮತ್ತು ಪಾಸ್ಟಾ.
 • ಹಣ್ಣಿನ ಒಂದು ಸೇವೆಯು 1 ಮಧ್ಯಮ ಗಾತ್ರದ ತಾಜಾ ತುಂಡು (ಅಂದಾಜು ಬೇಸ್‌ಬಾಲ್‌ನ ಗಾತ್ರ) ಮತ್ತು ¼ ಕಪ್ ಒಣಗಿಸಿ.

ಕೊಬ್ಬು, ಸಕ್ಕರೆ, ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸೋಡಿಯಂನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಹಾರವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ.

ಅವುಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೂ, ಆರೋಗ್ಯಕರ, ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರವು ಈ ರೀತಿಯ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಶೇಕಡಾವಾರು ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಕೊಬ್ಬು ಬೇಕು, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಊಟಕ್ಕೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

 • ಕೆಲವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಕೊಬ್ಬಿನ ಆಯ್ಕೆಗಳೆಂದರೆ ಆವಕಾಡೊಗಳು, ಸಾಲ್ಮನ್, ಅಲ್ಬಾಕೋರ್ ಟ್ಯೂನ, ಬೀಜಗಳು ಮತ್ತು ಕಡಲೆಕಾಯಿ ಬೆಣ್ಣೆ.ವಿವಿಧ ವಯಸ್ಸಿನ ಗುಂಪುಗಳ ಆಹಾರದ ಅಗತ್ಯತೆಗಳು.

ಹದಿಹರೆಯದವರು ಮತ್ತು 50 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ವಯಸ್ಕರು ತಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಚಿಕ್ಕ ಮಕ್ಕಳು, ಹದಿಹರೆಯದ ಹುಡುಗಿಯರು ಮತ್ತು ಹೆರಿಗೆಯ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಕಬ್ಬಿಣದ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ನೀವು ನೇರ ಮಾಂಸ ಮತ್ತು ಸಿರಿಧಾನ್ಯಗಳಿಂದ ಪಡೆಯಬಹುದು (ಹೆಚ್ಚು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ).

 • ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಫೋಲಿಕ್ ಆಮ್ಲದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.
 • ವಯಸ್ಸಾದ ವಯಸ್ಕರು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ಯಾರಾದರೂ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಅಥವಾ ಮಾಂಸಾಹಾರಿ ಇದ್ದರೆ ನೋಡಿ.

ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳು ಮಾಂಸ, ಕೋಳಿ ಅಥವಾ ಸಮುದ್ರಾಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದಿಲ್ಲ. ಕೆಲವು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳು ಡೈರಿ ತಿನ್ನುವುದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳಿಗೆ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅವರಿಂದ ವಿವರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳು ಮಾಂಸ, ಕೋಳಿ, ಅಥವಾ ಸಮುದ್ರಾಹಾರ ಅಥವಾ ಇತರ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಾಣಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು (ಹಾಲು ಮತ್ತು ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ) ತಿನ್ನುವುದಿಲ್ಲ.

 • ಅವರ ಆಹಾರಕ್ರಮವು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ನಿರ್ಬಂಧಿತವಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಮಾಂಸಾಹಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳು ತಮ್ಮ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ತಮ್ಮ ಆಹಾರದ ಆಯ್ಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ವೈವಿಧ್ಯತೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.
 • ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿರುವ ಕೆಲವು ಆಹಾರ ಆಯ್ಕೆಗಳೆಂದರೆ ಬೀಜಗಳು, ಕಾಳುಗಳು ಮತ್ತು ಬೀನ್ಸ್.

ಆಹಾರ ಅಲರ್ಜಿಗಳು ಮತ್ತು ಅಸಹಿಷ್ಣುತೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿಚಾರಿಸಿ.

ಕೆಲವು ಜನರು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರೀತಿಯ ಆಹಾರಗಳಿಗೆ ಋಣಾತ್ಮಕ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಲು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಮೇಯೊ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ಮೊಟ್ಟೆ, ಹಾಲು, ಕಡಲೆಕಾಯಿ, ಚಿಪ್ಪುಮೀನು, ಮರದ ಬೀಜಗಳು, ಸೋಯಾ, ಗೋಧಿ ಮತ್ತು ಮೀನುಗಳನ್ನು ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಆಹಾರ ಅಲರ್ಜಿನ್‌ಗಳೆಂದು ಹೆಸರಿಸುತ್ತದೆ.

 • ಸಾಮಾನ್ಯ ಆಹಾರ ಅಸಹಿಷ್ಣುತೆಗಳು ಲ್ಯಾಕ್ಟೋಸ್ (ಇದು ಹಾಲಿನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿದೆ), MSG ಮತ್ತು ಗ್ಲುಟನ್ (ಇದು ಬ್ರೆಡ್, ಪಾಸ್ಟಾ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಗೋಧಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿದೆ).
 • ಕೆಲವು ಜನರು ಯೀಸ್ಟ್‌ಗೆ ಸೂಕ್ಷ್ಮತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಯೀಸ್ಟ್ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.ಇತರ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಯಾರಾದರೂ ವಿಶೇಷ ಆಹಾರಕ್ರಮದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಿರಿ.

ಹೃದ್ರೋಗ, ಅಧಿಕ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಇರುವವರು ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೆಲವು ಆಹಾರಗಳನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಮಾಂಸಗಳು, ಹೆಚ್ಚು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸೋಡಾಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ರೀತಿಯ ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳು ಅವರು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕಾದ ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ಆಹಾರಗಳಾಗಿವೆ.

 • ಸರಿಯಾದ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮಧುಮೇಹಿಗಳು ಕೆಲವು ಆಹಾರಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು, ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಕೇಳಲು ಮರೆಯದಿರಿ.

ಧರ್ಮ-ಸಂಬಂಧಿತ ಆಹಾರ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿಚಾರಿಸಿ.

ಕೆಲವರು ತಮ್ಮ ಧರ್ಮದ ಕಾರಣದಿಂದ ಕೆಲವು ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆಹಾರದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳೊಂದಿಗೆ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಧರ್ಮಗಳಿವೆ, ಮತ್ತು ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಧರ್ಮದಿಂದ ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ.

 • ಕೆಲವು ಧರ್ಮಗಳು ವರ್ಷದ ಕೆಲವು ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಆಹಾರ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ವಿವರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಲು ಮರೆಯದಿರಿ.

ಮುಂದೆ ಯೋಜನೆ ಮಾಡಿ.

ಬಜೆಟ್‌ಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವ ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಊಟವನ್ನು ಒಂದು ವಾರ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಯೋಜಿಸುವುದು. ಮುಂಬರುವ ವಾರದಲ್ಲಿ ನೀವು ಯಾವ ಊಟವನ್ನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪದಾರ್ಥಗಳ ವಿವರವಾದ ಕಿರಾಣಿ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾಡಿ.

 • ನೀವು ಶಾಪಿಂಗ್‌ಗೆ ಹೋಗುವಾಗ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮರೆಯದಿರಿ, ಇದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ.

ಪ್ರಸ್ತುತ ಕಿರಾಣಿ ಅಂಗಡಿಯ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಊಟವನ್ನು ನೀವು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿರುವಂತೆ, ಯಾವ ಆಹಾರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿವೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಆ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಶಾಪಿಂಗ್ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಮಾರಾಟದ ಸುತ್ತಲೂ ಯೋಜಿತ ಊಟವನ್ನು ರಚಿಸುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಉಳಿಸಬಹುದು.

 • ಕೂಪನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಉಳಿಸಲು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಾರ್ಗಗಳಿಗಾಗಿ ಪತ್ರಿಕೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಮರೆಯಬೇಡಿ.ಕಾಲೋಚಿತ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ.

ಕಾಲೋಚಿತ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಸುಲಭವಾಗುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಅವು ಸಾಮಾನ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಗೆ ಹೇರಳವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತವೆ. ಅವರು ಋತುವಿನಲ್ಲಿದ್ದಾಗ, ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳು ತಮ್ಮ ರುಚಿಕರವಾಗಿರುತ್ತವೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಸೂಕ್ತವಾದ ಆಹಾರಗಳಾಗಿವೆ.

 • ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳು ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ, ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧ ಅಥವಾ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಿದ ಪ್ರಭೇದಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ, ಅವುಗಳು ಉತ್ತಮ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಗ್ಗವಾಗಿರುತ್ತವೆ.
 • ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಕಿರಾಣಿ ಅಂಗಡಿಗಳ ಉತ್ಪನ್ನ ವಿಭಾಗದ ಜೊತೆಗೆ, ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಾವಯವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ರೈತರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಹೊಂದಿರುವ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಪ್ಯಾಂಟ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಏನಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ಪ್ಯಾಂಟ್ರಿಯ ಹಿಂಭಾಗಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಲಾದ ಕೆಲವು ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಾ? ಅವುಗಳ ಸುತ್ತಲೂ ಕೆಲವು ಊಟಗಳನ್ನು ಯೋಜಿಸಿ.

 • ಪ್ರೋಟೀನ್‌ನ ಕಡಿಮೆ-ವೆಚ್ಚದ ಮೂಲಗಳಿಗಾಗಿ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಆಯೋಜಿಸಿ ಇದರಿಂದ ನೀವು ಯೋಜಿಸುವಾಗ ಏನಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಮರೆಯಬಾರದು. ಅಲ್ಲದೆ, ಗಟ್ಟಿಯಾದ ಆಹಾರವನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಮತ್ತು ಎಲೆಗಳ ಸೊಪ್ಪನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಎಲೆಗಳು ಇತರ ಆಹಾರಗಳ ಕೆಳಗೆ ಉಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ.ನೀವು ಎಷ್ಟು ಸಮಯ ಅಡುಗೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಯೋಜಿಸಿ.

ಅಡುಗೆ ಮಾಡಲು ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಎಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ದಿನಕ್ಕೆ 8 ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಊಟವನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಕಡಿಮೆ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತೀರಿ. ವೇಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ತಯಾರಿಸಲು ಸುಲಭವಾದ ಊಟವನ್ನು ಯೋಜಿಸಿ.

 • ಕ್ರೋಕ್ ಪಾಟ್ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿ. ನೀವು ಹಿಂದಿನ ರಾತ್ರಿ ತ್ವರಿತ ತಯಾರಿಯನ್ನು ಮಾಡಿ, ಮರುದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಕ್ರೋಕ್ ಪಾಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಟಾಸ್ ಮಾಡಿ, ಅದನ್ನು ಆನ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಮುಗಿಸಿದ್ದೀರಿ! ಆ ಸಂಜೆಯ ನಂತರ ನೀವು ಮನೆಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಊಟವು ನಿಮಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿರುತ್ತದೆ.
 • ದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಚ್‌ಗಳನ್ನು ಬೇಯಿಸಿ ಮತ್ತು ನಂತರದ ಊಟಕ್ಕಾಗಿ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಫ್ರೀಜ್ ಮಾಡಿ.
 • ತ್ವರಿತ ಊಟ ತಯಾರಿಗಾಗಿ ಬೀನ್ಸ್‌ನಂತಹ ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ. ಯಾವುದೇ ಗಂಟೆಗಳ ನೆನೆಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.
 • ನಿಮಗೆ ಸಮಯ ಕಡಿಮೆಯಿರುವಾಗ, ತಾಜಾ ತರಕಾರಿಗಳ ಬದಲಿಗೆ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಿದ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ. ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಿದ ತರಕಾರಿಗಳು ಇನ್ನೂ ಪೌಷ್ಟಿಕವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ನೀವು ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧತಾ ಸಮಯವನ್ನು ಟನ್ಗಳಷ್ಟು ಉಳಿಸುತ್ತೀರಿ.
 • ಬೇಕಿಂಗ್, ಗ್ರಿಲ್ಲಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸೌಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಹೊಸ ಪಾಕವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಿ. ಬೇಕಿಂಗ್ ಶಾಖರೋಧ ಪಾತ್ರೆಗಳು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧತಾ ಸಮಯ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಒಲೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಪ್ ಮಾಡಿದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಶಿಶುಪಾಲನೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.

ನೀವು ಸರಿಯಾದ ಸಾಧನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಿರಾ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನೀವು ತಯಾರಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ಮೊದಲು ನೀವು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿರುವ ಊಟಕ್ಕೆ ಬೇಕಾದ ಅಡುಗೆ ಪಾತ್ರೆಗಳು, ಪಾತ್ರೆಗಳು, ಭಕ್ಷ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿರುವಿರಾ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಎಂಜಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ದೊಡ್ಡ ಊಟವನ್ನು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸರಿಹೊಂದಿಸಲು ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ಶೇಖರಣಾ ಪಾತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ಟಪ್ಪರ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಿರಾ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಋತುವಿನ ಹೊರಗಿರುವ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪಾಕವಿಧಾನಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ಗೌರ್ಮೆಟ್ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಕಷ್ಟದಿಂದ ಹುಡುಕಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪಾಕವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಸಹ ತಪ್ಪಿಸಿ.

 • ನೀವು ದೊಡ್ಡ ಊಟವನ್ನು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಆಹಾರ ತಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ.

ನೀವು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಅಡುಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಸಾಕಷ್ಟು ತಯಾರಿ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಅಥವಾ ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ಊಟವನ್ನು ಯೋಜಿಸಬೇಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಜನರು ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸಬಹುದಾದ ಊಟವನ್ನು ಯೋಜಿಸಿ.ಊಟವನ್ನು ಯೋಜಿಸುವಾಗ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಾದ ಐದು ಅಂಶಗಳು

ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ. ಊಟವನ್ನು ಯೋಜಿಸುವಾಗ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಾದ 5 ಅಂಶಗಳು:

1) ಪ್ರಮುಖ ಆಹಾರ ಗುಂಪುಗಳಿಂದ ವಿವಿಧ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಆಹಾರದ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಮರೆಯದಿರಿ.

2) ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ನೀವು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಆಹಾರಕ್ರಮವನ್ನು ಸರಿಹೊಂದಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

3) ಹಣವನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಬಜೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮ ಊಟವನ್ನು ಒಂದು ವಾರ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಯೋಜಿಸಿ.

4) ಕಾಲೋಚಿತ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ, ಇದು ವೆಚ್ಚ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

5) ನೀವು ಅಡುಗೆ ಮಾಡಲು ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಊಟವನ್ನು ಯೋಜಿಸಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ದೀರ್ಘಕಾಲ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸುಲಭವಾಗಿ ತಯಾರಿಸಲು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪಾಕವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನೋಡಿ.ಊಟದ ಯೋಜನೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಪೌಷ್ಠಿಕವಲ್ಲದ ಅಂಶಗಳು ಯಾವುವು?

ಜೀವನಶೈಲಿ ಆಯ್ಕೆಗಳಿಗೆ (ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ/ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಆಹಾರಗಳು), ಆಹಾರ ಅಲರ್ಜಿಗಳು ಮತ್ತು ಅಸಹಿಷ್ಣುತೆಗಳಿಗೆ ಅವಕಾಶ ಕಲ್ಪಿಸುವುದು, ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಯೋಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ-ವೆಚ್ಚದ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಆರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಬಜೆಟ್‌ಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ನಿಮ್ಮ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಡುಗೆ ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯವಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಅಡುಗೆ ಮಾಡಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಸಲಕರಣೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಊಟವನ್ನು ಯೋಜಿಸಿ.

ಅತಿಥಿಯ ವಿಶೇಷ ವಿನಂತಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಏನು?

ಅನೇಕ ಜನರು ಆರೋಗ್ಯದ ಕಾರಣಗಳಿಂದ ವಿಶೇಷ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ/ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳು, ಆಹಾರ ಅಲರ್ಜಿಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಅಥವಾ ಅವರ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಅಥವಾ ಧರ್ಮದ ಕಾರಣದಿಂದ ಕೆಲವು ಆಹಾರಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇವುಗಳು ಅವರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾದವುಗಳಾಗಿವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಸರಿಹೊಂದಿಸಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here