ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನೀವು ಎದ್ದಾಗ ಹೇಗೆ ಪ್ರೇರಣೆ ಪಡೆಯುವುದು

0
How to get motivated when you wake up every morning

ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನೀವು ಎದ್ದಾಗ ಹೇಗೆ ಪ್ರೇರಣೆ ಪಡೆಯುವುದು

ಪರಿವಿಡಿ

ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನೀವು ಅಲಾರಾಂ ಆಫ್ ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದಾಗ. ಆ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಪ್ರೇರಣೆ ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ನೀವು ಕಣ್ಣು ತೆರೆದಾಗ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಬರುವ ಮೊದಲ ಆಲೋಚನೆ ಯಾವುದು?

ನೀವು ಎದ್ದು ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದೀರಾ ಅಥವಾ ಮುಂದಿನ ದಿನ ಮತ್ತು ವಾರದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಭಯಪಡುತ್ತೀರಾ?

ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಏನೇ ಇರಲಿ, ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ನೀವೇ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ:

“ನಿಮಗೆ ಪ್ರೇರಣೆಯಿಲ್ಲದ ಭಾವನೆ ಏನು?” ನಿಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ದಿನದ ಬಗ್ಗೆ ಋಣಾತ್ಮಕ ಅಥವಾ ಧನಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದು ಯಾವುದು? ನೀವು ಪ್ರೇರಣೆ ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಓದುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ.ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಪ್ರೇರಣೆ ಎಂದರೇನು?

ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಅದೇ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಮತ್ತು ಸ್ಥಬ್ದವಾಗಿ ಉಳಿಯಲು ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ತೋರುವ ಜನರ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಬಹುದು. ಅದು ಅವರ ಮದುವೆ, ಉದ್ಯೋಗ ಅಥವಾ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಲ್ಲಿರಲಿ, ಅವರು “ಉತ್ತಮ” ಯಾವುದರತ್ತಲೂ ಮುನ್ನಡೆಯದೆ ಚೆನ್ನಾಗಿಯೇ ಇರುತ್ತಾರೆ.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಧನಾತ್ಮಕ, ಗುರಿಗಳ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಮತ್ತು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ತಮ್ಮನ್ನು ತಳ್ಳುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಾತ್ರಿಯಿದೆ. ಇದು ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರಗಳು, ಕುಟುಂಬವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದು, ಮದುವೆಯ ಮೈಲಿಗಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸುವುದು, ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಯಾಣಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಮತ್ತೆ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗುವುದು, ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ತಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಅಥವಾ ವರ್ಧಿಸುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ.

ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರೇರಣೆ

ಹಾಗಾದರೆ ಈ ಎರಡು ರೀತಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು?

ನೀವು ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಒಂದು ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತದೆ: ಪ್ರೇರಣೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸವಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಜಯಿಸಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಓಡಿಸುವ ಶಕ್ತಿ ಅಥವಾ ಕೊರತೆ.

ಪ್ರೇರಣೆಯಿಲ್ಲದೆ, ಕೆಲವು ವಿಫಲ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ನಂತರ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಬರುವ ಮೊದಲ ಕಠಿಣ ಸವಾಲಿನ ನಂತರ ನೀವು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುತ್ತೀರಿ. ಅಥವಾ ನೀವು ಇರುವಲ್ಲಿಯೇ ಉಳಿಯುತ್ತೀರಿ: ಅತೃಪ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಮುಂದೆ ಪ್ರಗತಿಗೆ ಏನನ್ನೂ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ.

ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲದಿರಲಿ, ಪ್ರೇರಣೆಯು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ದಿನನಿತ್ಯದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿಯೋ ಅದನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಆನಂದಿಸಲು ಅದನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. “ನನಗೆ ಪ್ರೇರಣೆ ಬೇಕು” ಎಂದು ನೀವು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಹಂತಗಳಿವೆ.

ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಅನೇಕರು ಪ್ರೇರಣೆ ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾನ್ಯಗೊಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಾವು ಪ್ರೇರೇಪಿತರಾಗಿದ್ದೇವೆ ಅಥವಾ ಪ್ರೇರೇಪಿಸದೆ ಇರುವುದನ್ನು ಸರಳವಾದ “ಹೌದು” ಅಥವಾ “ಇಲ್ಲ” ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಆದರೆ ಪ್ರೇರಣೆ ಒಂದು ಸ್ವಿಚ್ ಅಲ್ಲ. ಪ್ರೇರಣೆ ಒಂದು ಹರಿವು.

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಸಲಹೆಗಳುಪ್ರೇರಣೆ ಹರಿವು

ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು, ನೀವು ಮೇಲ್ಮೈಯನ್ನು ಮೀರಿ ಧುಮುಕಬೇಕು. ಕೇವಲ ಪ್ರೇರಕ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನು ಓದುವುದು, ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರು ಅಥವಾ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕರಿಂದ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲ್ಪಡುವುದು ಅಥವಾ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಚಿಕ್ಕ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಬರೆಯುವುದು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಸಮರ್ಥನೀಯ ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಜೀವಗಳಿಗೆ ಶಕ್ತಿಯ ನಿರಂತರ ಒಳಹರಿವನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ಸೂರ್ಯನಂತೆ (ಸ್ವಯಂ-ಸಮರ್ಥನೀಯ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ) ನಾವು ಸಾಧಿಸಲು ಬಯಸುವ ಪ್ರೇರಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಯೋಚಿಸಬಹುದು. ಸೂರ್ಯನಂತೆಯೇ, ನಿಮ್ಮ “ಪ್ರೇರಣೆ ಎಂಜಿನ್” ವಿಭಿನ್ನ ಪದರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಕೋರ್ನಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಮೇಲ್ಮೈಗೆ ಹರಡುತ್ತದೆ. ಮೇಲ್ಮೈ ನೀವು ನೋಡುವುದು, ಆದರೆ ನಿಜವಾದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಕೋರ್ನಿಂದ ನಡೆಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ (ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಪ್ರೇರಣೆ); ಮತ್ತು ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಮುಖ್ಯವಾದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ.

ನೀವು ಸ್ವಯಂ-ಸಮರ್ಥನೀಯ ಪ್ರೇರಣೆ ಎಂಜಿನ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದಾದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಅರ್ಥವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ನೀವು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಪ್ರತಿ ನಿಮಿಷವನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಪಾತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಪ್ರೇರಣೆ ಎಂಜಿನ್ ಅನ್ನು 3 ಭಾಗಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ಈ ಪ್ರೇರಣೆಯ ಹರಿವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾನು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ:

Core – ಉದ್ದೇಶ
Support – ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವವರು
Surface – ಅಂಗೀಕಾರ

ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವುದು ಹೇಗೆಹೊರ ಪದರ: ಮೇಲ್ಮೈ

ಹೊರಗಿನ ಪದರವನ್ನು ಸ್ವೀಕೃತಿ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ನಿಮಗೆ ಪ್ರೇರಣೆ ನೀಡಬಹುದಾದ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಬಾಹ್ಯ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದು ಅಭಿನಂದನೆಗಳು ಮತ್ತು ಹೊಗಳಿಕೆಯಂತಹ ಗೌರವ ಅಥವಾ ಮನ್ನಣೆಯ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಬರಬಹುದು.

ಅಥವಾ ಇದು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ, ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಮತ್ತು ರಚನಾತ್ಮಕ ಟೀಕೆಗಳ ಮೂಲಕ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬೆಂಬಲವಾಗಿರಬಹುದು. ಇದು ಸಹ ಸಂಬಂಧವಾಗಿರಬಹುದು, ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಪರಸ್ಪರ ಸಹಚರರು ಅಥವಾ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಒಂದೇ ಗುರಿ ಅಥವಾ ಹೊರೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನವು “ಬಹುಮಾನಗಳು ಕೆಲಸದ ಪ್ರೇರಣೆಯ ಮೇಲೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದೆ ಆದರೆ ಪ್ರತಿಫಲ ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗ ತೃಪ್ತಿಯ ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ಮಹತ್ವದ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಪ್ರತಿಫಲಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಗುರುತಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ, ಆದರೆ ಅನಪೇಕ್ಷಿತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಅವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸಂತೋಷಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ನೀವು ಇತರ ಜನರನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ ನೀವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಕಾಣುವಿರಿ. ಅವರು ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಬಾಹ್ಯ ಮನ್ನಣೆ, ಗೌರವ ಮತ್ತು ಮನ್ನಣೆಯನ್ನು ನೀವು ನೋಡುತ್ತೀರಿ.ಮಧ್ಯದ ಪದರ: ಬೆಂಬಲ

ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ, ಪ್ರೇರಣೆ ಎಂಜಿನ್‌ನ ಎರಡನೇ ಪದರ (ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವವರು ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ) ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರು ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರೇರಣೆ ಕೋರ್ ಅನ್ನು ವರ್ಧಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ನೀವು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಆವೇಗವನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ, ಅವರು ಸುಗಮವಾಗಿ ಹೋಗಲು ಅನುಕೂಲಕರ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಎಂದು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಧನಾತ್ಮಕ ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗಳು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿವೆ. ಇದು ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ನೀವು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ರಚಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ಬೆಂಬಲ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು.

ಒಳಗಿನ ಪದರ: ಕೋರ್

ಆದರೆ ಅತ್ಯಂತ ಮುಖ್ಯವಾದದ್ದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೇರಣೆಯ ಹರಿವಿನ ಹಿಂದಿನ ನಿಜವಾದ ಚಾಲನಾ ಶಕ್ತಿಯು ಒಳಗಿನ ತಿರುಳು, ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವು ಪ್ರೇರಿತರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸದೆ ಇರುವವರಿಂದ, ಸಾಧಕರನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಸಾಧಕರಿಂದ, ಸಂತೋಷದಿಂದ ಅಸಂತೋಷದಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೇರಕ ತಿರುಳು ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಎರಡು ವಿಷಯಗಳಿಂದ ಸಮರ್ಥನೀಯವಾಗಿದೆ: ಅರ್ಥವನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ಮತ್ತು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಚಲನೆ. ಈ ಎರಡನ್ನು ಆಧಾರವಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ನೀವು ಶಕ್ತಿಯ ಮೂಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತೀರಿ ಅದು ನಿಮಗೆ ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಪ್ರೇರಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು – ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶ

ಅರ್ಥವನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ಸರಳವಾಗಿದೆ. ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಎಂದು ನೀವು ಕಲಿಯಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವೇ ಒಂದು ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ: ಏಕೆ?

ನೀವು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಗುರಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ? ಕಾರಣವು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೇರಕ ಶಕ್ತಿಯು ಒಂದೇ ಆಗಿರುತ್ತದೆ. ಪ್ರೇರಣೆಯು ನಿಮಗೆ ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಆ ಶಕ್ತಿಯು ಎಲ್ಲೋ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿರಬೇಕು. ಆದ್ದರಿಂದ ಅರ್ಥವಿಲ್ಲದೆ, ನಿಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಗೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದೇಶನವಿಲ್ಲ.

ಆದರೂ, ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನೀವು ಜಗತ್ತನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕು ಅಥವಾ ಸಮಾಜದ ಮೇಲೆ ಭಾರಿ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಬೇಕು ಎಂದರ್ಥವಲ್ಲ. ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಕೆಲಸದ ರಹಸ್ಯವು ಸರಳವಾಗಿದೆ: ಅದು ನಿಮಗೆ ಮುಖ್ಯವಾದ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಅಥವಾ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ನೀಡಬೇಕು.

ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಸೃಜನಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಅರ್ಥಕ್ಕೆ ಒಂದು ಸಂಭವನೀಯ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಸೂಚಿಸಿದೆ, ಹೀಗೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ: “ಜೀವನದ ಅರ್ಥದ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿರುವ ಅನೇಕ ಪ್ರಮುಖ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಗಳು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಸುಸಂಬದ್ಧತೆ, ಮಹತ್ವ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶದ ಅಗತ್ಯತೆಗಳು ಅಥವಾ ಸಾಂಕೇತಿಕ ಅಮರತ್ವದ ಬಯಕೆ, ಸೃಜನಶೀಲತೆಯ ಮೂಲಕ ತಲುಪಬಹುದು. ಚಟುವಟಿಕೆ”.

ಮುಂದೆ ಮುಂದಿನ ಚಲನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ, ಇದರರ್ಥ ಕೇವಲ ಚಲಿಸುತ್ತಲೇ ಇರುವುದು. ಸ್ನೋಬಾಲ್‌ನಂತೆ, ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಹೊಂದುವ ಪ್ರೇರಣೆಯು ಆವೇಗವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಇದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು, ನೀವು ಚಲಿಸುತ್ತಲೇ ಇರಬೇಕು.

ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ ಏನೆಂದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಯು ದೊಡ್ಡದಾಗಿರಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಪ್ರಗತಿಯು ಅವು ಬರುತ್ತಲೇ ಇರುವವರೆಗೆ ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ. ಕಾರನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವಂತೆ, ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣ ನಿಲುಗಡೆಯಲ್ಲಿದ್ದರೆ ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಸಹನೆ ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ಆದರೆ, ನೀವು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಚಲಿಸುತ್ತಿದ್ದರೂ ಸಹ, ನೀವು ಮುಂದೆ ಸಾಗುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅದು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಪರಿಶೀಲನಾಪಟ್ಟಿಗಳು ಅಥವಾ ಮೈಲಿಗಲ್ಲುಗಳಂತಹ ಸರಳ ಪ್ರಗತಿ ಸೂಚಕವನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಸಣ್ಣ (ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ) ಗೆಲುವುಗಳನ್ನು ದೃಶ್ಯೀಕರಿಸುವ ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಮತ್ತು ಅಂಗೀಕರಿಸಲು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತಾರೆ, ಇದು ನಿಮಗೆ ಪ್ರೇರಕ ಶಕ್ತಿಯ ಸಣ್ಣ ವರ್ಧಕಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಇದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ವಿಡಿಯೋ ಗೇಮ್‌ಗಳು ತುಂಬಾ ವ್ಯಸನಕಾರಿ! ಅವರು ಎಲ್ಲೆಡೆ ಪ್ರಗತಿ ಸೂಚಕಗಳಿಂದ ತುಂಬಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಗತಿಯು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವರ್ಚುವಲ್ ಆಗಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಅವರು ಇನ್ನೂ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರೇರಣೆ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ.ಪ್ರತಿದಿನ ಪ್ರೇರಣೆ ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ

1. ಇಂದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಯಾವುದು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ

ಇಂದು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಏಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಾರದು ಮತ್ತು ನೀವು ಈಗ ಎಲ್ಲಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಬಾರದು? ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಒಂದು ಮಗ್ಗುಲನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ, ನೀವು ಮತ್ತಷ್ಟು ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಕೆಲಸವಾಗಿರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಕಾರಣದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ನೀವು ಇರುವ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ನೀವು ಏಕೆ ಇದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ.

ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೇರಣೆ ಕೋರ್ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ: ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶ. ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸದೊಳಗೆ ನಿಮಗೆ ಅರ್ಥವನ್ನು ನೀಡುವ ಮತ್ತು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮುಂದಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳು ಏನೆಂದು ಬರೆಯಿರಿ.

ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಆ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಹೋಲಿಕೆ ಮಾಡುವ ಸಮಯ. ನೀವು ಬರೆದಿರುವ ಉದ್ದೇಶದ ಕಡೆಗೆ ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಕೆಲಸವು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆಯೇ?

ಅದು ಮಾಡಿದರೆ, ನೀವು ಸರಿಯಾದ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿದ್ದೀರಿ. ಅದು ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವು ನೀವು ಬಯಸಿದ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಅರಿತುಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಭಯಪಡಬೇಡಿ. ಇದರ ಮೂಲಕ ಹೋಗಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸಾಧನಗಳಿವೆ.

ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸದಿರಲು ನಿಮ್ಮ ಕೈಲಾದಷ್ಟು ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ವಿಮರ್ಶಿಸಿ ಮತ್ತು ಧನಾತ್ಮಕ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ನೀವು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದರ್ಥ.2. ನಿಮ್ಮ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿ ಮತ್ತು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡಬೇಡಿ

ಏನಾದರೂ ಸರಿ ಅನಿಸದಿದ್ದಾಗ, ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಪಡೆಯುವುದು ಎಂದು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ವಿಭಿನ್ನ ವಿಧಾನವನ್ನು ನೋಡಲು ಇದು ಯಾವಾಗಲೂ ಉತ್ತಮ ಸಮಯವಾಗಿದೆ.

ನೀವು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸರಿಯಾಗಿ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ, ಆದರೆ ಅಂತಹ ವಿಧಾನವು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಆಗಾಗ್ಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿಧಾನಕ್ಕೆ ನೀವು ಹಲವಾರು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಟ್ವೀಕ್‌ಗಳನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು ಅದು ನಿಮ್ಮ ಅನುಭವವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ.

ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ “ಒಂದು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಇನ್ನೊಂದು” ಎಂದು ಹೇಳುವುದು ತುಂಬಾ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ-ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಯಾವಾಗಲೂ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಿದೆ; ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ.

ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಿಧಾನವು ನಿಮಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ, ಇನ್ನೊಂದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವ ಮತ್ತು ಬಯಸಿದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವವರೆಗೆ ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ.3. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ

ನೀವು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸುಲಭವಾಗಿ ಸಣ್ಣ ಭಾಗಗಳಾಗಿ ಮತ್ತು ಹಂತಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸಬಹುದು. ಹೆಚ್ಚಿನ ದೊಡ್ಡ ಅಥವಾ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಗುರಿಗಳಿಗಾಗಿ, ಅವುಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸಣ್ಣ ಕಾರ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಮೈಲಿಗಲ್ಲುಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸುವುದು ಸಹಜ. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರ ಹಿಂದೆ ಕೆಲವು ಕಾರಣಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವುದು.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ಪ್ರೇರೇಪಿತವಾಗಿರಲು, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ನೀವು ಗುರುತಿಸಬೇಕು, ಅದನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವುದಲ್ಲ. ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಕೇವಲ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಹಂತವನ್ನು ತಲುಪಿರುವುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ. ಗುರುತಿಸುವಿಕೆಯು ದೊಡ್ಡ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ನಿಖರವಾಗಿ ಎಲ್ಲಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಇನ್ನೂ ಎಷ್ಟು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಓದಲು ಹೋದರೆ, ಯಾವಾಗಲೂ ವಿಷಯಗಳ ಕೋಷ್ಟಕವನ್ನು ಹಾದುಹೋಗುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಅಧ್ಯಾಯದ ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರಿಚಿತವಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಒಟ್ಟು ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ನೀವು ಓದುತ್ತಿರುವಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ಎಷ್ಟು ಪುಟಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಳ್ಳೆಯದು.

ಹೇಗಾದರೂ, ಯಾವಾಗಲೂ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಒಂದೇ ಬಾರಿಗೆ ಆಗಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುವುದು ಮಾನವ ಸ್ವಭಾವವಾಗಿದೆ. ನಾವು ಸಂಕೀರ್ಣ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಸರಳವಾದ ಕ್ರಿಯೆಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಎಲ್ಲವೂ ಮುಗಿದು ಕಾರ್ಯವು ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವವರೆಗೆ ನಾವು ತೃಪ್ತಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಅನೇಕ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಿಗೆ, ಕಾರ್ಯವು ತುಂಬಾ ವಿಸ್ತಾರವಾಗಿದೆ, ಅಂತಹ ವಿಧಾನವು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಯನ್ನು ತಲುಪುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಹೊರಹಾಕುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಯಾವಾಗಲೂ ಸಣ್ಣ ಹೆಜ್ಜೆಗಳನ್ನು ಇಡುವುದು ಮತ್ತು ಮಾಡಿದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುವುದು ಹೀಗೆ.4. ನೀವೇ ಪ್ರತಿಫಲ ನೀಡಿ

ಏನಾದರೂ ಮಾಡಲು ಬೇಸರವಾಗುತ್ತಿದೆಯೇ? ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾರ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಕಲ್ಪನೆಗೆ ಭಯಪಡುತ್ತೀರಾ? ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸುತ್ತೀರಾ?

ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ, ನೀವು ಬಹುಮಾನ ಪಡೆಯುವುದನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸುವ ಕೆಲವು ವಿತರಣೆಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಒಪ್ಪಿದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಪಡೆದ ತಕ್ಷಣ, ಯಾವುದಾದರೂ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಪ್ರತಿಫಲ ನೀಡಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಪ್ರೇರಿತರಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಇದು ಬಾಹ್ಯ ಪ್ರೇರಕಗಳನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಕೆಲವು ಕಾರ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ, ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯುವುದು ಉತ್ತಮ. ಇತರರಿಗೆ, ನೀವು ತಾಜಾ ಕಪ್ ಕಾಫಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಬಯಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಿಹಿತಿಂಡಿಗೆ ಸಹ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬಹುದು.

ಇನ್ನೂ ದೊಡ್ಡದಾದ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಬೇಡಿಕೆಯಿರುವ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ, ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡಲು ಹೋಗುವುದು, ಯಾವುದಾದರೂ ಸಂತೋಷದ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳುವುದು ಅಥವಾ ನೀವೇ ಏನನ್ನಾದರೂ ಖರೀದಿಸುವುದು ಮುಂತಾದ ಇನ್ನಷ್ಟು ಆನಂದದಾಯಕವಾದದ್ದನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನೀವೇ ಪ್ರತಿಫಲ ನೀಡಿ.

ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರತಿಫಲವನ್ನು ನೀಡುತ್ತೀರಿ, ಹೊಸ ಮೈಲಿಗಲ್ಲುಗಳನ್ನು ತಲುಪಲು ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೇರಿತರಾಗುತ್ತೀರಿ.ಪ್ರೇರಣೆಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುವ ಅಂತಿಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು

ಸಂತೋಷವು ಅಸ್ಪಷ್ಟ ಪದ ಅಥವಾ ಭ್ರಮೆಯಾಗಿರಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ, ನೀವು ದೃಷ್ಟಿಗೆ ಅಂತ್ಯವಿಲ್ಲದೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಬೆನ್ನಟ್ಟುತ್ತಿರುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ನಿಜವಾದ ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ನೀವು ಮಾಡುವ ಎಲ್ಲದರ ಅರ್ಥವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಹತ್ತಿರವಾಗುತ್ತೀರಿ.

ನೀವು ಪ್ರೇರಿತರಾಗಿರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನೀವು ಅನೇಕ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೂ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಯಾವುದೇ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ. ಏಕೆಂದರೆ ಅವು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ತರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಶಾಶ್ವತ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಸಮಗ್ರ ವಿಧಾನದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಒಂದು ಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಬಯಸುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ದಿನಚರಿ ಅಥವಾ ಕ್ರಿಯೆಗಳ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಮೂಲಭೂತ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ, ಆದರೆ ಇದು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಸಾಹಸ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ದೊಡ್ಡ, ಅಪರಿಚಿತ ಪ್ರದೇಶದಂತೆ ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ.

ಸತ್ಯವೆಂದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಮುಂದಿನ ಹಂತಕ್ಕೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುವುದು ಸಂಕೀರ್ಣವಾಗಿರಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ನೀವು ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆ ಇಡಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಪಡೆಯುವುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಲಿಯುವ ಸಮಯ ಇದೀಗ!ಪೂರ್ಣ ಲೇಖನಕ್ಕೆ ಸಮಯವಿಲ್ಲವೇ? ಇದನ್ನು ಓದಿ.

ನೀವು ಎಚ್ಚರವಾದಾಗ ಪ್ರತಿದಿನ ಪ್ರೇರಣೆ ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ


ಪ್ರೇರಣೆಯು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸವಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಜಯಿಸಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಓಡಿಸುವ ಶಕ್ತಿ ಅಥವಾ ಕೊರತೆಯಾಗಿದೆ.


ಪ್ರೇರಣೆಯಿಲ್ಲದೆ, ಕೆಲವು ವಿಫಲ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ನಂತರ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಬರುವ ಮೊದಲ ಕಠಿಣ ಸವಾಲಿನ ನಂತರ ನೀವು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುತ್ತೀರಿ.


ಪ್ರೇರಣೆ ಒಂದು ಹರಿವು. ನೀವು ಸ್ವಯಂ-ಸಮರ್ಥನೀಯ ಪ್ರೇರಣೆ ಎಂಜಿನ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದಾದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಅರ್ಥವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ನೀವು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಪ್ರತಿ ನಿಮಿಷವನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಪಾತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ.


ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೇರಣೆಯ ಹರಿವಿನ ಹಿಂದಿನ ನಿಜವಾದ ಚಾಲನಾ ಶಕ್ತಿ, ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶ, ಒಳಗಿನ ತಿರುಳು. ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವು ಪ್ರೇರಿತರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸದೆ ಇರುವವರಿಂದ, ಸಾಧಕರನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಸಾಧಕರಿಂದ, ಸಂತೋಷದಿಂದ ಅಸಂತೋಷದಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುತ್ತದೆ.


ನಿಮ್ಮನ್ನು ಯಾವುದು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಿ. ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಕಾಳಜಿವಹಿಸುವದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಾ?


ಏನಾದರೂ ಸರಿ ಅನಿಸದಿದ್ದಾಗ, ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ವಿಭಿನ್ನ ವಿಧಾನವನ್ನು ನೋಡಿ – ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಟ್ವೀಕ್‌ಗಳು ನಿಮ್ಮ ಅನುಭವವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೊಸ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಬಹುದು.


ಯಾವಾಗಲೂ ಸಣ್ಣ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಮಾಡಿದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ. ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುವುದು ಹೀಗೆ.


ನೀವೇ ಪ್ರತಿಫಲ ನೀಡಲು ಮರೆಯಬೇಡಿ!

ಮುಂದೆ ಓದಿ:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here