ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಸಲಹೆಗಳು

0
Personal Development Top Tips in Kannada

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಸಲಹೆಗಳು

Personal Development Top Tips in Kannada

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯೊಂದಿಗೆ ಎಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ದೌರ್ಬಲ್ಯಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕೇ? ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ನಿರ್ಮಿಸುವುದೇ? ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೊಸದನ್ನು ಮಾಡುವುದೇ?

ನೀವು ಈಗ ‘ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು’ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಮುಂದೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಖಚಿತವಾಗಿಲ್ಲ.

ಈ ಪುಟವು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಕುರಿತು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುತ್ತದೆ, ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಮುಂದುವರಿಯಿರಿ, ಮುಖ್ಯವಾದುದನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ.1. ನೀವು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಏಕೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ?

ನೀವು ಏಕೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ.

‘ಏನು’ ಮತ್ತು ‘ಎಲ್ಲಿ’ (ನಾನು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು? ನನ್ನ ದೌರ್ಬಲ್ಯಗಳನ್ನು ನಾನು ಪರಿಹರಿಸಬೇಕೇ, ಅಥವಾ ನನ್ನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೇ? ನಾನು ಎಲ್ಲಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು?) ಕುರಿತು ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಗಳು ನೀವು ಏಕೆ ಬದಲಾಯಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಗುರುತಿಸಿದ ನಂತರ ಎಲ್ಲವೂ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.

ಸ್ವತಃ ಕಲಿಯುವುದು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಮತ್ತು ವಿನೋದಮಯವಾಗಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಉದ್ದೇಶದ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿರುವುದು ಮುಖ್ಯ, ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳಿಗೆ ಹತ್ತಿರವಾಗುತ್ತಿವೆಯೇ ಎಂದು ನೀವು ನಿರ್ಣಯಿಸಬಹುದು. ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಎಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಸ್ಪಷ್ಟ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ ಪ್ರೇರಣೆ ಪಡೆಯುವುದು ಸುಲಭವಾಗಿದೆ.2. ನಿಮ್ಮ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಯೋಜನೆ

ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಯೋಜಿಸುವುದು (ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸುವುದು) ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ನೈಜವಾಗಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಬರೆಯುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಏನಾದರೂ ಇದೆ, ಅದು ಹೈಪರ್ಬೋಲಿಕ್ (ಉತ್ಪ್ರೇಕ್ಷೆ) ಹಾಸ್ಯಾಸ್ಪದವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವಾಸ್ತವಿಕವು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಹೆಬ್ಬೆರಳುಗಳಂತೆ ಎದ್ದು ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಸಮಯ ಮಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಹಂತಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗಾಗಿ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮಾಡುವುದು, ನೀವು ಯಾವಾಗ ಸಾಧಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿರಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅದನ್ನು ಬರೆಯುವುದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗದಂತೆ ಬಂಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಜೀವನವೂ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಆದ್ಯತೆಗಳು ಬದಲಾಗಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಲಿಖಿತ ಯೋಜನೆಯು ನಿಮಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡಲು ಏನನ್ನಾದರೂ ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಟ್ಯಾಬ್‌ಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ.3. ನಿಮ್ಮ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸುವುದು

ನಿಮ್ಮ ಯೋಜನೆಗಳು ಮತ್ತು ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಬರೆಯುವುದು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ವಿವರವಾದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ನೀವು ತಪ್ಪಿಸಲು ಬಯಸುವ ಯಾವುದೋ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಧ್ವನಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಯೋಜನೆಗಳು ಮತ್ತು ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ದಾಖಲಿಸಿದರೆ, ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಯ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಸಹ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ವಿವಿಧ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿನ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಗುರಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಮುಖ್ಯವೆಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಮರೆಯುವುದು ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಸುಲಭ. ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ದಾಖಲಿಸುವುದು ಯಾವುದು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ನೀವು ಆನಂದಿಸಿರುವ ಮತ್ತು ಇಷ್ಟಪಡದಿರುವದನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಅಥವಾ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳ ಕಡೆಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ತೋರಿಸಬಹುದು.4. ನಿಮಗಾಗಿ ಏನು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ?

ಯಾವ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ವಿಧಾನಗಳು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಔಪಚಾರಿಕ ತರಬೇತಿ ಅವಧಿಗಳಿಂದ, ಆನ್‌ಲೈನ್ ತರಬೇತಿಯ ಮೂಲಕ ಅನುಭವದ ಕಲಿಕೆ, ಓದುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುವವರೆಗೆ ಅಗಾಧವಾದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಯಾವುದೇ ವಿಷಯದಂತೆಯೇ, ನಿಮಗೆ ಯಾವುದು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ – ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಆನಂದಿಸುವಿರಿ ಮತ್ತು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಕಲಿಯಲು ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನಮ್ಮ ಪುಟಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಕೆಲವು ತಂತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಕರಗಳ ಕುರಿತು ನೀವು ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು: ಸುಧಾರಣೆ – ಕೆಲವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ತಂತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ SWOT ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಯ ಕುರಿತು ಇತರ ಜನರಿಂದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಸೇರಿದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಅನುಭವವನ್ನು ದಾಖಲಿಸುವ ಮೂಲಕ, ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಕಲಿಕೆಯ ಸಾಪೇಕ್ಷ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ಸಹ ನೀವು ನಿರ್ಣಯಿಸಬಹುದು.5. ಗಮನ

ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಯಾವುದು ಮುಖ್ಯ?

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯು ಜೀವಮಾನದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದೆ-ಆದ್ದರಿಂದ ಇದನ್ನು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ‘ಜೀವಮಾನದ ಕಲಿಕೆ’ ಎಂದು ವಿವರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ, ಇದನ್ನು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಕಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೂ, ನೀವು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಒಂದೇ ಬಾರಿಗೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದರ್ಥ.

ಈಗ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮುಖ್ಯವಾದುದನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ದೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ಬಳಸಿ – ನಿಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿ ಸಾಧಿಸಲು ನೀವು ಮೊದಲು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು – ಮತ್ತು ಅದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ. ನೀವು ಅದನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದ ನಂತರ ಅಥವಾ ಕನಿಷ್ಠ ಸಮಂಜಸವಾದ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದ ನಂತರ ಮಾತ್ರ ನೀವು ಮುಂದುವರಿಯಬೇಕು. ‘ಬಟರ್ಫ್ಲೈ-ಶೈಲಿಯ’ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ, ವಿಷಯದಿಂದ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಹಾರುವುದು, ನಿಮಗೆ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಬಹುದು, ಆದರೆ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಬಹುಶಃ ಕಡಿಮೆ ತೃಪ್ತಿ ಅಥವಾ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಬಹುದು.6. ಹೊಸ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಗ್ರಹಿಸಿ

ನೀವು ಮೊದಲು ಪರಿಗಣಿಸದ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಹಿಂಜರಿಯದಿರಿ.

ಜೀವನದಲ್ಲಿ, ಅಥವಾ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಊಹಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಿಮ್ಮ ತಕ್ಷಣದ ಆದ್ಯತೆಗಳಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗದ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಅದ್ಭುತವಾದ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು.

ಈ ಅವಕಾಶವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಅಂತಿಮ ಗುರಿಯತ್ತ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಮತ್ತು ಹಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಅದು ಮುಖ್ಯವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ.

ನೀವು ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಎಂದಿಗೂ ಯೋಚಿಸಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಏನನ್ನಾದರೂ ತಿರಸ್ಕರಿಸುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಅದು ನಿಮ್ಮ ‘ಜೀವನ ಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿ’ ಕಾಣಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಈ ರೀತಿಯ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಇದು ತುಂಬಾ ಉತ್ತೇಜಕವೆಂದು ತೋರುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನಂತರ ಮಾಡಿ. ಅದು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿ ಮತ್ತು ದೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದರೆ, ಹಾಗೆಯೇ ಆಗಲಿ.7. ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳಲಿ

ನಿಮ್ಮ ಆದ್ಯತೆಗಳು ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ – ಮತ್ತು ಅದು ಸರಿ

ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕೆಲವರು, ಯಾವುದಾದರೂ ಇದ್ದರೆ, ನಾವು 35 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಾವು 15 ಅಥವಾ 25 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದೆವು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ. ನೀವು ಬೆಳೆದಂತೆ ಮತ್ತು ಬದಲಾದಾಗ, ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಆದ್ಯತೆಗಳು ಮತ್ತು ಗುರಿಗಳು ಬದಲಾವಣೆ.

ಇದು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಗುರುತಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ನೀವು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತೀರೋ ಅಲ್ಲಿಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯವಾದುದು. ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಯೋಜನೆಗಳ ನಿಯಮಿತ ಪರಿಶೀಲನೆ ಮತ್ತು ಪರಿಷ್ಕರಣೆಯು ನಿಮ್ಮ ಆದ್ಯತೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಗುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತವಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ.

ಮುಂದೆ ಓದಿ :

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಎಂದರೇನು?

ತಾಳ್ಮೆ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯ? ತಾಳ್ಮೆಯ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ

ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವುದು ಹೇಗೆ

ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೇಗೆ

ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ 7 ಉಚಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಭವಿಷ್ಯದ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ

ನ್ಯಾಯ ಮತ್ತು ಒಳ್ಳೆಯತನದ ನಡುವಿನ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here