ಅಶ್ವಗಂಧದ ಒತ್ತಡ-ಸಂಬಂಧಿತ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಯಾವುದು

0
Health Benefits of Ashwagandha in Kannada 

ಅಶ್ವಗಂಧದ ಒತ್ತಡ-ಸಂಬಂಧಿತ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಯಾವುದು

ಅಶ್ವಗಂಧ (ವಿಥಾನಿಯಾ ಸೊಮ್ನಿಫೆರಾ) ನೈಟ್‌ಶೇಡ್ ಕುಟುಂಬದ ನಿತ್ಯಹರಿದ್ವರ್ಣ ಪೊದೆಸಸ್ಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಇದು ಆಫ್ರಿಕಾ ಮತ್ತು ಏಷ್ಯಾದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು “ಇಂಡಿಯನ್ ಜಿನ್ಸೆಂಗ್” ಅಥವಾ “ಚಳಿಗಾಲದ ಚೆರ್ರಿ” ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಬಹುದು. ಅಶ್ವಗಂಧದ ಮೂಲವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಔಷಧೀಯ ಮೂಲಿಕೆಯಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅದರ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಾಬೀತಾಗಿಲ್ಲ.

ಒತ್ತಡ-ಸಂಬಂಧಿತ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಭಾರತೀಯ ಔಷಧದ ಒಂದು ರೂಪವಾದ ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಅಶ್ವಗಂಧವನ್ನು ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪ್ರಯೋಗಗಳಲ್ಲಿ ತನಿಖೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಅನೇಕ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಇದನ್ನು ಅಡಾಪ್ಟೋಜೆನ್ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅಂದರೆ ದೇಹವು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅದರ ಕೆಲವು ಒತ್ತಡ-ಸಂಬಂಧಿತ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಒತ್ತಡ

ಸಂಶೋಧನೆಯು ಅನೇಕ ಸಾಮಾನ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವಲ್ಲಿ ಅಶ್ವಗಂಧದ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದೆ, ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ದೃಢವಾಗಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡದ ಮಟ್ಟಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಆಟಗಾರನಾದ ಹೈಪೋಥಾಲಮಸ್-ಪಿಟ್ಯುಟರಿ-ಮೂತ್ರಜನಕಾಂಗದ ಅಕ್ಷವನ್ನು ಮಾಡರೇಟ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಅಶ್ವಗಂಧವು ಭಾಗವಹಿಸುವವರಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಒಂದು ಸಂಶೋಧನೆಯು ಗಮನಿಸಿದೆ.

ಮತ್ತೊಂದು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ 250 ಭಾಗವಹಿಸುವವರು 250 ಅಥವಾ 600 ಮಿಲಿಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಅಶ್ವಗಂಧವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಎಂಟು ವಾರಗಳ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪೂರಕವಾದ ನಂತರ, ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಕಡಿಮೆ ಒತ್ತಡದ ಮಟ್ಟವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಪ್ಲಸೀಬೊ ಗುಂಪಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದ ಕಾರ್ಟಿಸೋಲ್ ಅನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು.

ಈ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಭರವಸೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತವೆಯಾದರೂ, ಒತ್ತಡ ಕಡಿತದಲ್ಲಿ ಅಶ್ವಗಂಧದ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಭವಿಷ್ಯದ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.ನಿದ್ರೆ

ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಅನೇಕ ಜನರು ನಿದ್ರಿಸುವುದು ಅಥವಾ ನಿದ್ರಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿದ್ರೆಯ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವಲ್ಲಿ ಅಶ್ವಗಂಧವು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿದೆ. ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ ಹೊಂದಿರುವ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪೂರಕವಾಗಿ ಅವರ ನಿದ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಸುಧಾರಣೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ಅರಿವು

ಇದಲ್ಲದೆ, ಒತ್ತಡವು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಗಮನದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಅಶ್ವಗಂಧವು ಸ್ಮರಣೆ ಮತ್ತು ಗಮನವನ್ನು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪ್ರಭಾವಿಸುತ್ತದೆ.

20-55 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ 130 ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಸತತ 90 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪೂರಕವಾಗಿ ಸುಧಾರಿತ ಮರುಸ್ಥಾಪನೆ ಮೆಮೊರಿ ಮತ್ತು ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ದೋಷ ದರಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಯಿತು.ಟೈಪ್ 2 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್

ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಒತ್ತಡವು ಮಧುಮೇಹದಂತಹ ವಿವಿಧ ಸಾಮಾನ್ಯ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ಮೂಲಕ ಒಬ್ಬರ ದೈಹಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಟೈಪ್ ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಇರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಅಶ್ವಗಂಧದೊಂದಿಗೆ ಪೂರಕವಾಗಿ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಇದು ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಹಿಮೋಗ್ಲೋಬಿನ್ A1c ಮಟ್ಟವನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಇದು ಲಿಪಿಡ್ ಮಟ್ಟಗಳು, ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಮಟ್ಟಗಳು ಮತ್ತು ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಒತ್ತಡದ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿತು, ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸುರಕ್ಷತಾ ಕಾಳಜಿಗಳನ್ನು ಒಡ್ಡದೆ.

ಸಂಭವನೀಯ ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮಗಳು

ಅಶ್ವಗಂಧವು ಹೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ, ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಂಶೋಧನೆಯು ಇನ್ನೂ ಶೈಶವಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ, ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಪರಿಣಾಮಗಳು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ.

ಹೆಚ್ಚು ಅಶ್ವಗಂಧವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮಗಳು ವಾಕರಿಕೆ, ತಲೆನೋವು, ಅತಿಸಾರ ಮತ್ತು ಅರೆನಿದ್ರಾವಸ್ಥೆ.ವಿರೋಧಾಭಾಸಗಳು

ಕೆಲವು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಅಥವಾ ಇತರ ಔಷಧೀಯ ಔಷಧಿಗಳು ಅಥವಾ ಪೂರಕಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಅಶ್ವಗಂಧವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಬಳಸಬೇಕು. ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಅಶ್ವಗಂಧದ ವರದಿಯ ಹೆಚ್ಚಳದಿಂದಾಗಿ, ಹಾರ್ಮೋನ್-ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಇರುವವರು ಪೂರಕವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಅಶ್ವಗಂಧವು ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ತೋರಿಸಿದೆ. ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಕಾಯಿಲೆ ಇರುವವರು ಅಶ್ವಗಂಧ ಪೂರಕಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ತಮ್ಮ ವೈದ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಬೇಕು.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಅಶ್ವಗಂಧದ ಪೂರಕವನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವೆಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡಿವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪೂರಕವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ 2-12 ವಾರಗಳ ನಂತರ ಯಕೃತ್ತಿನ ಗಾಯದ ನಿದರ್ಶನಗಳಿವೆ, ಆದರೂ ಈ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಅತ್ಯಂತ ಅಪರೂಪ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಪೂರಕವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ 3 ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಗಾಯವು ಕಡಿಮೆಯಾಯಿತು.

ನಿಮ್ಮ ಪೂರಕ ಅಥವಾ ಔಷಧಿ ಕಟ್ಟುಪಾಡಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಯಂತೆ, ನಿಮ್ಮ ಕ್ಷೇಮ ದಿನಚರಿಯಲ್ಲಿ ಅಶ್ವಗಂಧವನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ. ನೀವು ಅಶ್ವಗಂಧದಿಂದ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ತಕ್ಷಣವೇ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯಿರಿ.ಡೋಸೇಜ್ ಮತ್ತು ತಯಾರಿ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಅಶ್ವಗಂಧವನ್ನು ಕ್ಯಾಪ್ಸುಲ್, ಅಂಟು, ಚಹಾ ಅಥವಾ ಪುಡಿ ರೂಪದಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಯಾವುದೇ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಡೋಸೇಜ್ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಆರೋಗ್ಯವಂತ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ದಿನಕ್ಕೆ 125 mg-600 mg ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೋರಿಸಿವೆ.

ನೀವು ಆಹಾರದೊಂದಿಗೆ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲದೆ ಕ್ಯಾಪ್ಸುಲ್ಗಳು ಮತ್ತು ಗಮ್ಮಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಅಶ್ವಗಂಧ ಪುಡಿಯನ್ನು ನೀರು ಅಥವಾ ಸ್ಮೂಥಿಗಳಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಬೇಯಿಸಬಹುದು.

ಕಡಿಮೆ ಡೋಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ, ಮತ್ತು ಅಶ್ವಗಂಧಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನೀವು ಗಮನಿಸಿದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ.

ಏನು ನೋಡಬೇಕು

ಅಶ್ವಗಂಧ ಪೂರಕಗಳನ್ನು FDA ಯಿಂದ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು “ಸಾವಯವ” ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾದ ಪೂರಕಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರೆ, ಇದು 95% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪದಾರ್ಥಗಳು ಸಾವಯವವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಬಳಸುವ ಅಶ್ವಗಂಧವು ಅದರ ಬಾಟಲಿಯ ಮೇಲೆ ಸ್ವತಂತ್ರ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿರುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಪರೀಕ್ಷೆ, ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಉತ್ತಮ ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಇದು ಸೂಚಿಸಿದೆ. GMP ಗಳು (ಉತ್ತಮ ಉತ್ಪಾದನಾ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು) ಮತ್ತು FSMA (ಆಹಾರ ಸುರಕ್ಷತಾ ಆಧುನೀಕರಣ ಕಾಯಿದೆ) ಇವುಗಳನ್ನು ನೋಡಬೇಕಾದ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣಗಳಾಗಿವೆ.ಇತರೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು

ಅಶ್ವಗಂಧವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ದಿನದ ಉತ್ತಮ ಸಮಯ ಯಾವುದು?

ನಿಮಗೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾದ ದಿನದ ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಅದರ ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವ ಪರಿಣಾಮಗಳಿಂದಾಗಿ, ಕೆಲವರು ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.

ನನ್ನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಅಶ್ವಗಂಧ ಎಷ್ಟು ಕಾಲ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ?

ಅಶ್ವಗಂಧದಲ್ಲಿ ಎರಡು ರೀತಿಯ ಸಂಯುಕ್ತಗಳಿವೆ – ಕೊಬ್ಬು ಕರಗುವ ಮತ್ತು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕರಗುವ. ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕರಗುವ ಸಂಯುಕ್ತಗಳು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು 2-3 ದಿನಗಳ ನಡುವೆ ಬಿಡುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಕೊಬ್ಬು-ಕರಗಬಲ್ಲವುಗಳು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಬಿಡಲು ಒಂದು ತಿಂಗಳು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಮಕ್ಕಳು ಅಶ್ವಗಂಧವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದೇ?

ಕೆಲವು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲೆ ಅಶ್ವಗಂಧದ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲೆ ಕಡಿಮೆ ಸಂಶೋಧನೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಅಶ್ವಗಂಧ ಪೂರಕಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ವೈದ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಬೇಕು.

ಗರ್ಭಿಣಿಯರು ಅಶ್ವಗಂಧವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದೇ?

ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲೆ ashwagandha ನ ಪರಿಣಾಮದ ಕುರಿತು ಸಂಶೋಧನೆಯನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಸುಮಾರು 2,000 ಮಿಗ್ರಾಂ ಅಶ್ವಗಂಧ ಗರ್ಭಿಣಿಯರಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮತ್ತೊಂದು ವರದಿಯು ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ ಔಷಧಿಯಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಸಂಭಾವ್ಯ ವಿಷತ್ವವನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿದೆ, ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲೆ ಅಶ್ವಗಂಧದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಂಶೋಧನೆ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಇತರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಅಶ್ವಗಂಧದ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಹಲವಾರು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಇದ್ದರೂ, ಇದು ಇನ್ನೂ ವ್ಯಾಪಕ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡ ನಿಯಂತ್ರಣದ ಬಗ್ಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ದಿನಚರಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಪೂರಕವನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೊದಲು ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು/ಅಥವಾ ಮನೋವೈದ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚಿಸಬೇಕು, ಏಕೆಂದರೆ ಅನೇಕ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳು ಕೆಲವು ಔಷಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ ಮಾಡಬಹುದು.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here