ಗಂಧದ ಗುಡಿ ಚಿತ್ರ ವಿಮರ್ಶೆ: ಪ್ರಕೃತಿ ಅಪ್ಪು ಅವರನ್ನು ಮರಳಿ ಕರೆತಂದಾಗ

0

ಗಂಧದ ಗುಡಿ ಚಿತ್ರ ವಿಮರ್ಶೆ: ಪ್ರಕೃತಿ ಅಪ್ಪು ಅವರನ್ನು ಮರಳಿ ಕರೆತಂದಾಗ Gandhad Gudi Movie Review

ಬಹು ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಗಂಧದ ಗುಡಿ ಹೊರಗಿದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಭಾವನೆಗಳ ಮಿಶ್ರ ಚೀಲವನ್ನು ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯ ಪುನೀತ್ ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಬಹಳಷ್ಟು ನೆನಪುಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತುಕೊಂಡು ಬರುತ್ತದೆ. ಈ ಚಿತ್ರವು ನಮ್ಮನ್ನು ಅವನೊಂದಿಗೆ ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ ಪಯಣಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತದೆ. ಇದು ಮುಂದುವರೆದಂತೆ, ನಾವು ಪ್ರಕೃತಿಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಆಚರಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅಪ್ಪು ಜೊತೆಗೆ ನಗುತ್ತೇವೆ, ಅವರು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ತಮ್ಮ ಅಗಾಧವಾದ ಪರದೆಯ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ.ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವಿಧಾನದಿಂದ, ಗಂಧದ ಗುಡಿ ಅವನ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ಮೆಲುಕು ಹಾಕಲು ಮತ್ತು ಅವನೊಂದಿಗೆ ವಿವರಿಸಲಾಗದ ಮತ್ತು ಮಾಂತ್ರಿಕ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಒಂದು ಅವಕಾಶದಂತೆ ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ. ಡಾಕ್ಯು-ಡ್ರಾಮಾವು ಅಶ್ವಿನಿ ಪುನೀತ್ ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ (ಬಿಗ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ) ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಟಿಪ್ಪಣಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ, “ಒಬ್ಬ ಸಣ್ಣ ಹುಡುಗ, ಒಂದು ಅಪರೂಪದ ಹೂವುಗೋಸ್ಕರ ಕಾಡೆಲ್ಲಾ ಓಡಾಟ ಸಿನಿಮಾ ಬೆಟ್ಟದ ಹೂವು.” (ಬೆಟ್ಟದ ಹೂವು ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಅಪರೂಪದ ಹೂವನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಾ ಒಬ್ಬ ಚಿಕ್ಕ ಹುಡುಗ ಕಾಡಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತಾನೆ) ತನ್ನ ದಂತಕಥೆಯಾದ ತಂದೆ ಡಾ ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್ ಅವರ ನೆರಳಿನಲ್ಲಿ ಬಾಲನಟನಾಗಿ ಅಪ್ಪು ಅವರ ಪ್ರಯಾಣ ಮತ್ತು ನಂತರದ ಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ಅವರು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ನಿರ್ದೇಶಕ: ಅಮೋಘವರ್ಷ ಜೆ.ಎಸ್

ತಾರಾಗಣ: ಪುನೀತ್ ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್ ಮತ್ತು ಅಮೋಘವರ್ಷಗಂಧದ ಗುಡಿ ಅಪ್ಪು ಅವರ ಕನಸಿನ ಯೋಜನೆಯಾಗಿತ್ತು.

ಅವರ ನಿಧನದ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಮೊದಲು, ಅವರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಯೋಜನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಔಪಚಾರಿಕ ಘೋಷಣೆ ಮಾಡಲು ಕುತೂಹಲದಿಂದ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದರು. ಆದರೆ ವಿಧಿಯು ಇತರ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು.

ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕ ಮತ್ತು ವನ್ಯಜೀವಿ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕ ಅಮೋಘವರ್ಷ ಜೊತೆಗೂಡಿ, ಡಾಕ್ಯುಡ್ರಾಮಾ ಆಳವಾದ ಕಾಡಿನ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ದೃಶ್ಯ ಕಾವ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿಲ್ಲ. ‘ಪವರ್‌ಸ್ಟಾರ್’ ಇಮೇಜ್ ಅನ್ನು ಬಿಟ್ಟರೆ, ಅಪ್ಪು ತೆರೆಯ ಮೇಲೆ ಸಹಜ. ಪ್ರಕೃತಿಯ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಅವನನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವುದು ಈ ಅತೀಂದ್ರಿಯ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಪರಿಮಳವನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ. 20 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಅಮೋಘವರ್ಷ ತನ್ನ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣ ಪಯಣವನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿದ ನಾಗರಹೊಳೆಯಲ್ಲಿ ದಂಡಯಾತ್ರೆ ಆರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.

ವರ್ಲ್ಡ್ ಟೈಗರ್ ರಿಸರ್ವ್‌ನಲ್ಲಿ, ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕ ಆನೆಗಳು, ಹುಲಿಗಳು, ಜಿಂಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಲಾಂಗುರ್‌ಗಳಿಗೆ ಹತ್ತಿರವಾಗಬೇಕೆಂಬ ಉತ್ಸಾಹಭರಿತ ಅಪ್ಪು ಅವರ ಕನಸನ್ನು ನನಸಾಗಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಡಾ ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್ ಕುಟುಂಬದ ಕಾಡಿನೊಂದಿಗಿನ ನಂಟು ಮರೆಯುವುದು ಕಷ್ಟ, ಮತ್ತು ಅಪ್ಪು ತಮ್ಮ ತಂದೆಯ ತವರು ಗಾಜನೂರಿನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಚಾಮರಾಜನಗರದ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಭೇಟಿಯಾದರೆ ಅವರು ಅಣ್ಣಾವ್ರನ್ನು ದೇವರು ಎಂದೇ ಸಂಬೋಧಿಸುತ್ತಾರೆ. 1973 ರ ಚಲನಚಿತ್ರ, ಗಂಧದ ಗುಡಿ ರಾಜಕುಮಾರ್ ಅಭಿನಯದ ಅರಣ್ಯ ಸಂರಕ್ಷಣೆ ಕುರಿತ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ನಂತರ ಬಂದರು ಗಂಧದ ಗುಡಿ ಭಾಗ ೨, ಶಿವರಾಜಕುಮಾರ್ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಈಗ, ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೊಸ ಪುನರಾವರ್ತನೆ, ಅಪ್ಪು ಜೊತೆ.ನಾಗರಹೊಳೆಯಿಂದ, ಚಿತ್ರವು ಅಣ್ಣಾವ್ರ ಪಟ್ಟಣವಾದ ಗಾಜನೂರು, ಬಿಆರ್ ಹಿಲ್ಸ್, ಡೆಕ್ಕನ್ ಪ್ರದೇಶ, ತುಂಗಭದ್ರಾ ನದಿ, ಮಲೆನಾಡು ಮತ್ತು ಪಟಗುಡಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಸಸ್ಯ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಣಿಗಳಿಂದ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಅನೇಕ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಯಾಣದ ಮೂಲಕ ಪುನೀತ್ ಮತ್ತು ಅಮೋಘವರ್ಷ ವಿವಿಧ ಜಾತಿಗಳ ಅಸ್ತಿತ್ವ, ಪಶ್ಚಿಮ ಘಟ್ಟಗಳ ಸೌಂದರ್ಯ, ವಿಶಾಲವಾದ ಕರಾವಳಿ ಮತ್ತು ಬೆಟ್ಟಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಕಾಳಿ ನದಿ, ಆನೆಗಳ ಆವರಣ, (ಸಕ್ರೆಬೈಲು, ಶಿವಮೊಗ್ಗ) ಮತ್ತು ನೇತ್ರಾಣಿ ದ್ವೀಪದಲ್ಲಿ ಸ್ಕೂಬಾ ಡೈವಿಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರವಾಸದ ಹೊರತಾಗಿ, ಅಪ್ಪು ಸಂರಕ್ಷಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಕೃತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹಲವಾರು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಾನೆ. ಅವರು ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ವನ್ಯಜೀವಿಗಳ ಮೇಲೆ ಅದರ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಪುನೀತ್ ಕಾಡನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುವಾಗ, ಅಮೋಘವರ್ಷ ಅಪ್ಪು ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ.

ಇಬ್ಬರೂ ಕಾಡಿನಲ್ಲಿನ ಜೀವನದ ಬಗ್ಗೆ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತಾರೆ. ಇಬ್ಬರೂ ಉತ್ತಮ ಸಂಭಾಷಣಾ ಪಟುಗಳು. ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಇತರರು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದ್ದನ್ನು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅಪ್ಪು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಬಾಲನಟನಾಗಿ ತಮ್ಮ ನೆನಪನ್ನು ಮೆಲುಕು ಹಾಕುತ್ತಾರೆ ಭಕ್ತ ಪ್ರಹ್ಲಾದ, ಮತ್ತು ಅವನು ಹಾವುಗಳಿಗೆ ಏಕೆ ಹೆದರುತ್ತಿದ್ದನು. “ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಒಂದು ದೃಶ್ಯವಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಕುತ್ತಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಹಾವು ಇದೆ. ಹಾವಿನ ಉಸಿರು ಇನ್ನೂ ನನ್ನ ಕಿವಿಯಲ್ಲಿ ತಾಜಾವಾಗಿದೆ,” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.ಚಿತ್ರದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಭಾಗವೆಂದರೆ ಅಪ್ಪು ಅವರೇ ತಮ್ಮ ಬಹು-ಆರಾಧನೆಯ ಸರಳತೆಯನ್ನು ಹೊತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಕುರುಬರೊಂದಿಗೆ ಅವರ ಗುಡಿಸಲುಗಳಲ್ಲಿ ಊಟ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಕಥೆಗಳನ್ನು ಕುತೂಹಲದಿಂದ ಕೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಸುಂದರವಾದ ಸ್ಥಳಗಳೊಂದಿಗೆ, ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲಾಗಿದೆ, ಗಂಧದ ಗುಡಿ ಸಿನಿಮಾಟೋಗ್ರಾಫರ್ ಪ್ರತೀಕ್ ಶೆಟ್ಟಿಯವರ ಶ್ಲಾಘನೀಯ ಪ್ರಯತ್ನ. ಅವರು ಅದ್ಭುತ ದೃಶ್ಯಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ ಅಪ್ಪುವಿನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅಜನೀಶ್ ಲೋಕನಾಥ್ ಅವರ ಹಿನ್ನಲೆ ಸಂಗೀತ ಅಗತ್ಯ ಸಿನಿಮಾವನ್ನು ನೀಡಿದೆ
ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ ಪೂರೈಸುವ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಉನ್ನತಿ.

ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ನಗುತ್ತಿರುವ ಅಪ್ಪುವಿನ ಶಾಶ್ವತ ಚಿತ್ರಣವು ಚಿತ್ರದಿಂದ ದೊಡ್ಡ ಟೇಕ್‌ಅವೇ ಆಗಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ತಂಡ ಗಂಧದ ಗುಡಿ ಈ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಯೋಜನೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನಾವು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಸ್ವಭಾವದ ಶ್ರೀಮಂತಿಕೆಯನ್ನು ನಮಗೆ ನೆನಪಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ.LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here