ಶತಮಾನಗಳಿಂದ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಲಿಂಗ ಅಸಮಾನತೆ

0
Gender inequality in India for centuries

ಶತಮಾನಗಳಿಂದ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಲಿಂಗ ಅಸಮಾನತೆ (Gender inequality in India for centuries)

ಪರಿವಿಡಿ

ಇಂದು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಲಿಂಗ ಸಮಾನತೆಯ ಚರ್ಚೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ, ಅದು ಕೂಡ ಆಗಬೇಕು. ಲಿಂಗವನ್ನು ಆಧರಿಸಿದ ತಾರತಮ್ಯವನ್ನು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಮರ್ಥಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.ಆದರೆ ಲಿಂಗ ಸಮಾನತೆಯ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ದಾರಿ ತಪ್ಪಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಶತಮಾನಗಳಿಂದ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಲಿಂಗ ಅಸಮಾನತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಗುಲಾಮಗಿರಿಯ ಅವಧಿ ಮತ್ತು ನಂತರದ ಅವಧಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ನಾನು ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಒಪ್ಪುತ್ತೇನೆ, ಆದರೆ ಗುಲಾಮಗಿರಿಯ ಹಿಂದಿನ ಇತಿಹಾಸದ ಮೇಲೆ ಇದನ್ನು ಹೇರುವುದು ಸೂಕ್ತವಲ್ಲ.ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಕಲಿಸುವ ವಿಶ್ವದ ಲಿಂಗ ಸಮಾನತೆಯ ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ ದೇಶಗಳೆಂದರೆ ಅಮೆರಿಕ, ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು 1919-20ರಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಫ್ರಾಂಚೈಸ್ ಪಡೆದರು ಮತ್ತು 1950 ರಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆ ತೆರೆಯುವ ಹಕ್ಕನ್ನು ಪಡೆದರು.ಯುರೋಪಿನಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಮಾಟಗಾತಿ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿ ಜೀವಂತವಾಗಿ ಸುಟ್ಟುಹಾಕುವ ಕಾನೂನು ಇತ್ತು. ಈ ಕಾನೂನನ್ನು 18 ನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ ರಚಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು 1952 ರಲ್ಲಿ ಈ ಕಾನೂನಿನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕೊನೆಯ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಲಾಯಿತು.

1990 ರಲ್ಲಿ ಸ್ವಿಟ್ಜರ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಫ್ರಾಂಚೈಸ್ ಪಡೆದರು. (Women got the franchise in Switzerland.)

ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಮೊದಲ ದಿನದಿಂದ ಮಹಿಳೆಯರು ಫ್ರಾಂಚೈಸ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ತೆರೆಯುವ ಹಕ್ಕನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಜೊತೆಗೆ ಪುರುಷನು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಇವುಗಳು ಪ್ರಸ್ತುತ ಸನ್ನಿವೇಶದ ಘಟನೆಗಳು, ನಾವು ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿದರೆ, ಪ್ರಪಂಚದ ಯಾವುದೇ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಧಾರ್ಮಿಕ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವಿಲ್ಲ.
ಯಾವುದೇ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯಲ್ಲಿ, ಎಲ್ಲಾ ದೇವರು ಮತ್ತು ಪುರುಷರು ಕಂಡುಬರುತ್ತಾರೆ.ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಸನಾತನ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ದೇವರ ಸ್ಥಾನ ದೇವರಿಗಿಂತ ಮೇಲಿದೆ.(But in our ancient culture God’s place is above God.)

ಸಾಮಾನ್ಯ ಪುರುಷರ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುವುದಾದರೆ ಪುರುಷರನ್ನು ಸಂದರ್ಶಿಸುವ ಮತ್ತು ಪುರುಷರಿಗೆ ಸಮಾನವಾಗಿ ಧಾರ್ಮಿಕ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವೂ ಇದೆ.ಪೌರಾಣಿಕ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ವೇದಗಳನ್ನು ರಚಿಸಿದ ಅನೇಕ ಕೋಡಂಗಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಇದ್ದರು.

ನಾನು ಗಮನಿಸಿದ ಕೆಲವು ಹೆಸರುಗಳು.

1:- ದೇವಮಾತೆ ಅದಿತಿ ಎಲ್ಲಾ ನಾಲ್ಕು ವೇದಗಳ ವಿದೂಷಕರಾಗಿದ್ದರು. ಅವಳು ದಕ್ಷ ಪ್ರಜಾಪತಿಯ ಮಗಳು ಮತ್ತು ಮಹರ್ಷಿ ಕಶ್ಯಪನ ಹೆಂಡತಿ. ಅವನು ತನ್ನ ಮಗನಾದ ಇಂದ್ರನಿಗೆ ವೇದ ಮತ್ತು ಶಾಸ್ತ್ರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಎಷ್ಟು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕಲಿಸಿದನು ಎಂದರೆ ಯಾರೊಂದಿಗೂ ಹೋಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇಂದ್ರನು ತನ್ನ ಜ್ಞಾನದ ಬಲದಿಂದ ಮೂರು ಲೋಕಗಳಿಗೆ ಅಧಿಪತಿಯಾದನು.

2:- ದೇವಸಾಮ್ರಗಿಯು ಶಚಿ ಇಂದ್ರನ ಪತ್ನಿ, ಅವಳು ವೇದಗಳ ಮಹಾನ್ ಪಂಡಿತಳು. ಶಚಿ ಋಗ್ವೇದದ ಅನೇಕ ಉಲ್ಲೇಖಗಳನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಿದರು. ಶಚಿಯನ್ನು ಇಂದ್ರಾಣಿ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಇವರು ವಿದೂಷಕರು ಹಾಗೂ ಮಹಾನ್ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳೂ ಆಗಿದ್ದರು. ಅವಳು ತನ್ನ ಪತಿಯಿಂದ ಕಳೆದುಹೋದ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ನಂತರದ ಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ಜ್ಞಾನದ ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಳು.

3:- ಶತ್ರುಪಾ ಸ್ವಯಂಭುವ ಮನುವಿನ ಪತ್ನಿ. ನಾಲ್ವರೂ ವೇದ ವಿದೂಷಕರು. ಅವಳು ಯೋಗದ ವಿದ್ವಾಂಸರು ಮತ್ತು ವಿದ್ವಾಂಸರೂ ಆಗಿದ್ದರು.

4:- ಸಂಧ್ಯಾ ವೇದಗಳು ವಿದ್ವಾಂಸರಾಗಿದ್ದರು. ಅವರು ಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಮಹರ್ಷಿ ಮೇಧಾತಿಥಿಯನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದರು. ಅವರು ಯಜ್ಞವನ್ನು ಮಾಡಿದ ಮೊದಲ ಮಹಿಳಾ ಪುರೋಹಿತರಾಗಿದ್ದರು. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ಸಂಜೆ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ ಅವರ ಹೆಸರಿನಿಂದ ಹೆಸರಿಸಲಾಯಿತು.ವಿದುಷಿ ಅರುಂಧತಿ ಬ್ರಹ್ಮರ್ಷಿ ವಶಿಷ್ಠ ಜಿಯವರ ಪತ್ನಿ.

ಅವಳು ವೇದಗಳ ಮಹಾನ್ ಪಂಡಿತಳೂ ಆಗಿದ್ದಳು. ರಿಷಿಯ ಜ್ಞಾನದ ಬಲದಿಂದ ಸಪ್ತರ್ಷಿ ಮಂಡಲದಲ್ಲಿ ವೈಭವಯುತವಾದ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಋಷಿಯ ಪತ್ನಿಯಾಗಿ ಕಂಡುಕೊಂಡ ಏಕೈಕ ಜಿದುಷಿ ಅವಳು.

ಘೋಷಾ ಕಕ್ಷಿವನ ಮಗಳು.

ಅವರು ಕುಷ್ಠರೋಗದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಅವರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಅವರು ವೇದ ಮತ್ತು ಆಯುರ್ವೇದವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಅದು ಕುಷ್ಠರೋಗಿಗಳಾಗಿದ್ದರೂ ವಿದುಷಿ ಮತ್ತು ಬ್ರಹ್ಮವಾದಿನಿಯಾಯಿತು. ಅಶ್ವಿನ್‌ಕುಮಾರ್ ಅವಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವಳು ತನ್ನ ಕಾಲದ ವಿಶ್ವ ಸುಂದರಿಯೂ ಆದಳು.

ವಿಶ್ವಾವರ ಅವರು ವೇದಗಳನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಿದ ಮಹಾನ್ ವಿದೂಷಕ.

ಋಗ್ವೇದದ ಐದನೇ ವಿಭಾಗದ ಎರಡನೇ ಅನುಕನ ಎಂಟನೆಯ ಒಣ ದೇಗುಲದ ಸರಳ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಮಾಡಿದವರು ಅವರು. ಅತ್ರಿ ಮಹರ್ಷಿಗಳ ಕುಲದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ ಈ ವಿದೂಷಕನು ವೇದಜ್ಞಾನದ ಬಲದಿಂದ ಋಷಿ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದನು.ಅಪಲಾ ಕೂಡ ಅತ್ರಿ ಮುನಿಯ ಕುಲದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದವಳು.

ಅಪಾಲ ಕೂಡ ಕುಷ್ಠರೋಗದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಳು. ಆಯುರ್ವೇದದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಶೋಧನೆ ಆರಂಭಿಸಿದಳು. ಅವರಿಂದ ಸೋಮರ್ಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಯಿತು. ಇಂದ್ರ ದೇವ್ ಅವರಿಂದ ಸೋಮರ್ಸ್ ಪಡೆದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಚೇತರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಹಾಯವನ್ನು ನೀಡಿದರು. ಅವರು ಆಯುರ್ವೇದ ಔಷಧದೊಂದಿಗೆ ವಿಶ್ವದ ಸುಂದರಿಯಾದರು ಮತ್ತು ವೇದಗಳ ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದರು. ಅವರು 1972 ರಿಂದ 10 ರವರೆಗಿನ ಋಗ್ವೇದ ಅಷ್ಟಮ ಮಂಡಲದ 8 ನೇ ಸೂಕ್ತದ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದರು.

ತಪತಿ ಆದಿತ್ಯನ ಮಗಳು ಮತ್ತು ಸಾವಿತ್ರಿಯ ತಂಗಿ.

ಅವರು ವೇದಗಳ ಮಹಾನ್ ಪಂಡಿತರೂ ಆಗಿದ್ದರು. ಅಯೋಧ್ಯೆಯ ಮಹಾರಾಜ ಸಂವರನ್ ಅವರನ್ನು ವಿವಾಹವಾದರು ಎಂದು ಅವರ ನೋಟ ಮತ್ತು ಗುಣಗಳಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತರಾದರು. ತಪತಿಯು ತನ್ನ ಮಗನಾದ ಕುರುವಿಗೆ ವೇದಗಳನ್ನು ಕಲಿಸಿದನು, ಅದರ ಮೇಲೆ ಕುರುಕುಲವು ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತವಾಗಿತ್ತು.ವಾಕ್ ಅಬ್ರಿನಾ ಋಷಿಯ ಮಗಳು.

ಅವಳು ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಬ್ರಹ್ಮ ಜ್ಞಾನಿಯಾಗಿದ್ದಳು. ಅವರು ಆಹಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಶೋಧನೆ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಯುಗದಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿದ ಕೃಷಿಗಾಗಿ ವೇದಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ರೈತರಿಗೆ ಸಂಶೋಧನೆ ನೀಡಿದರು.

ಗಾರ್ಗಿಯ ತಂದೆಯ ಹೆಸರು ವಾಚಕ್ನು, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅವರನ್ನು ವಾಚಕ್ನವಿ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಗಾರ್ಗ್ ಬುಡಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿದ ಕಾರಣ ಅವರನ್ನು ಗಾರ್ಗಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅವಳು ವೇದಗಳ ಮಹಾನ್ ಪಂಡಿತಳು. ಅವರು ಶಾಸ್ತ್ರಾರ್ಥದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಯುಗದಲ್ಲಿ ಮಹಾನ್ ವಿದ್ವಾಂಸರಾದ ಮಹಿರ್ಷ ಯಾಜ್ಞವಲ್ಕ್ಯರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ್ದರು.

ವಿದುಷಿ ಸುಲಭ ಮಹಾರಾಜರು ಜನಕನ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದ ಅಂತಿಮ ವಿದುಷಿ. ಅವರು ಶಾಸ್ತ್ರಾರ್ಥದಲ್ಲಿ ರಾಜಾ ಜನಕನನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸ್ತ್ರೀ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಾಗಿ ಶಾಲೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು. ಲೋಪಾಮುದ್ರಾ ಮಹಿರ್ಷ ಅಗಸ್ತ್ಯನ ಪತ್ನಿ. ಅವಳು ವಿದರ್ಭ ದೇಶದ ರಾಜನ ಮಗಳು. ರಾಜಕುಲದಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿದ್ದರೂ ಈ ಸರಳ ಜೀವನ ಉನ್ನತ ಚಿಂತನೆಯ ಪರವಾಗಿತ್ತು. ಅವಳು ಎಷ್ಟು ಮಹಾನ್ ವಿದೂಷಕಿಯಾಗಿದ್ದಳು, ಅವಳು ತನ್ನ ಆಶ್ರಮದಲ್ಲಿ ರಾಮ, ಸೀತೆ ಮತ್ತು ಲಕ್ಷ್ಮಣನಿಗೆ ಅನೇಕ ಜ್ಞಾನದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಕಲಿಸಿದಳು.

ವಿದುಷಿ ಉಶಿಜ್, ದೀರ್ಘಾತ್ಮ ಋಷಿಯ ಪತ್ನಿ. ಮಹರ್ಷಿ ಕಕ್ಷಿವಾನ್ ಅವರ ಮಗ. ಅವನ ಎರಡನೆಯ ಮಗ ದೀರ್ಘಾಶ್ವ ಮಹಾನ್ ಋಷಿ. ಅವನು ತನ್ನ ಪುತ್ರರಿಗೆ ವೇದಗಳನ್ನು ಕಲಿಸಿದವನು. 1 ರಿಂದ 3 ರ ಮಂತ್ರವನ್ನು ಸಂಶೋಧಿಸಿದರು.ಋಗ್ವೇದದ ಮೊದಲ ಮಂಡಲ.(The first mandala of the Rigveda.)

ವಿದುಷಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಮಹರ್ಷಿ ದಧೀಚಿಯವರ ಪತ್ನಿ. ಅವಳು ವಿದರ್ಭದ ರಾಜನ ಮಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಪಾಮುದ್ರೆಯ ಸಹೋದರಿ. ಅವನ ಮಗ ಪಿಪ್ಪಲಾದನು ದೊಡ್ಡ ವಿದ್ವಾಂಸನಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಶನಿದೇವನನ್ನು ಹತೋಟಿಯಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಶನಿದೇವನು 15 ವರ್ಷದವರೆಗೆ ಯಾವ ಮಗುವನ್ನು ಶಿಕ್ಷಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದವರು.ವಿದುಷಿ ವಿದ್ಯೋತ್ತಮಾ ಅವರಿಂದ ಸೋತ ನಂತರ ಪಂಡಿತರು ಮೂರ್ಖನನ್ನು ಮೂರ್ಖ ಗುರು ಎಂದು ಕರೆದು ಸಿಗ್ನಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸವಾಲು ಹಾಕಿದ್ದರು.

ಪಂಡಿತರು ವಿದ್ಯೋತ್ತಮನನ್ನು ಎರಡು ಬೆರಳುಗಳು ಮತ್ತು ಪಂಚ್ ಇತ್ಯಾದಿಗಳ ವಿಭಿನ್ನ ಅರ್ಥವನ್ನು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಸೋಲಿಸಿದರು ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಮೂರ್ಖನನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗಲು ಅವನನ್ನು ಒಪ್ಪಿಸಿದರು. ವಿದುಷಿ ವಿದ್ಯೋತಮ ಈ ಮೂರ್ಖನಿಗೆ ಕಲಿಸಿ ಅವನನ್ನು ಸಂಸ್ಕೃತ ಕಾಳಿದಾಸರ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಲೇಖಕನನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದಳು.ವಿದುಷಿ ಭಾಮತಿ, ವಿದುಷಿ ಮಮತಾ, ಬ್ರಹ್ಮವಾದಿನಿ ರೋಮಶಾ ಮುಂತಾದ ಅನೇಕ ಮಹಿಳೆಯರು ವೇದಾಧ್ಯಯನ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಅನೇಕ ಸಾಧನೆಗಳನ್ನೂ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಸನಾತನ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಗ್ರಂಥಗಳಾದ ಆದ್ಯಗುರು ಶಂಕರಾಚಾರ್ಯ ಮತ್ತು ಮಂದನ್ ಮಿಶ್ರಾ ಜಿ ತೀರ್ಪುಗಾರರಾಗಿದ್ದರು. ಮಂದನ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರ ಪತ್ನಿ ಉಭಯ್ ಭಾರತಿ.ವೇದಕಾಲದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಕಲಿಯುಗದಲ್ಲಿಯೂ ರಾಜಕೀಯ ಮಾಡಿದ ಅನೇಕ ಮಹಾನ್ ಮಹಿಳೆಯರು ಇದ್ದಾರೆ.

ನಾಲ್ಕನೇ ಶತಮಾನದ ಪ್ರಭಾವಿ ರಹಸ್ಯ ಅಥವಾ ಕಿತ್ತೂರು ಚೆನ್ನಮ್ಮನ ರಾಣಿ. ಅದು ಅಹಲ್ಯಾ ಬಾಯಿ ಹೋಳ್ಕರ್ ಆಗಿರಲಿ ಅಥವಾ ಝಾನ್ಸಿ ಲಕ್ಷ್ಮೀಬಾಯಿಯ ರಾಣಿಯಾಗಿರಲಿ.ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಲಿಂಗ ತಾರತಮ್ಯ ಎಂದಿಗೂ ಇರಲಿಲ್ಲ.

ಪುರುಷರಿಗೆ ಸಮಾನ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಮಹಿಳೆಯರು ಹತ್ತೊಂಬತ್ತು ಮತ್ತು ಇಪ್ಪತ್ತನೇ ಶತಮಾನದವರೆಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಬೇಕಾದ ದೇಶಗಳು ನಮ್ಮ ಸನಾತನ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಕೆಡಿಸಲು ದುಷ್ಟತನವನ್ನು ಹರಡುತ್ತಿವೆ, ಅದನ್ನು ನಾವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here