ಹೆಡ್ ಬುಷ್ ಚಲನಚಿತ್ರ ವಿಮರ್ಶೆ: 70 ರ ದಶಕದ ಕ್ರೂರ ಬೆಂಗಳೂರಿಗೆ ತೀವ್ರವಾದ ಥ್ರೋಬ್ಯಾಕ್

0

ಹೆಡ್ ಬುಷ್ ಚಲನಚಿತ್ರ ವಿಮರ್ಶೆ: 70 ರ ದಶಕದ ಕ್ರೂರ ಬೆಂಗಳೂರಿಗೆ ತೀವ್ರವಾದ ಥ್ರೋಬ್ಯಾಕ್

ಕೆಲವು ಅಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಮತ್ತು ಅಸ್ಥಿರ ಗುರಿಗಳ ಅನ್ವೇಷಣೆಯಲ್ಲಿ ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಕೆಲವು ಪ್ರಯಾಣಗಳಿವೆ. ಹೆಡ್ ಬುಷ್ ಅಂತಹ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಕಥೆಯನ್ನು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಮೊದಲ ಭೂಗತ ಪಾತಕಿ ಎಂ.ಪಿ.ಜಯರಾಜ್ ಅವರ ಜೀವನ ಕನ್ನಡ ಚಿತ್ರರಂಗದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ಮರುವ್ಯಾಖ್ಯಾನಗೊಂಡಿದೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ಪುನರಾವರ್ತನೆಯು ನಿರ್ದೇಶಕ ಶೂನ್ಯಾ ಅವರದ್ದು ಹೆಡ್ ಬುಷ್, ಇದು ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ – ದಾದಾಗಿರಿಯ ದಿನಗಳು ಅಗ್ನಿ ಶ್ರೀಧರ್ ಅವರಿಂದ, ಇದನ್ನು ಇಂಗ್ಲಿಷ್‌ಗೆ ಅನುವಾದಿಸಲಾಗಿದೆ ಅಂಡರ್‌ವರ್ಲ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ನನ್ನ ದಿನಗಳು – ಬೆಂಗಳೂರು ಮಾಫಿಯಾದ ಉದಯ. ಪುಸ್ತಕವು ಮಾಫಿಯಾ ಪ್ರಪಂಚದ ಮೊದಲ-ಕೈ ಖಾತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಎದುರಿಸಿದ ಅನುಭವಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚಲನಚಿತ್ರವು ಈ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಸಿನಿಮೀಯ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

ನಿರ್ದೇಶಕ: ಶೂನ್ಯ

ತಾರಾಗಣ: ಧನಂಜಯ್, ಯೋಗೇಶ್, ಬಾಲು ನಾಗೇಂದ್ರ, ಪಾಯಲ್ ರಜಪೂತ್, ಶ್ರುತಿ ಹರಿಹರನ್ಕಳೆದ ಎರಡು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಭೂಗತ ಜಗತ್ತಿನ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ ಓಂ, ಕರಿಯ, ಜೋಗಿ, ಆ ದಿನಗಳು ಮತ್ತು ಎಡ್ಗೆಗರಿಕೆ. ಅವರು ಇನ್ನೂ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಹೆಡ್ ಬುಷ್ ಸೇರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಚಿತ್ರ
ಈ ಗಣ್ಯ ಪಟ್ಟಿ.

ಹೆಡ್ ಬುಷ್ ಇದು ದರೋಡೆಕೋರ ನಾಟಕವಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಆಗಿ ನಟಿಸಿರುವ ರವಿಚಂದ್ರನ್ ಪಾತ್ರದ ಮೂಲಕ ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಚಿತ್ರವು ಎರಡು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಲಿದೆ ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಭಾಗವು ಎಂಪಿ ಜಯರಾಜ್ (ಧನಂಜಯ್) ಅವರ ಜೀವನವನ್ನು ಅವರ ಹದಿಹರೆಯದ ದಿನಗಳಿಂದ ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ. ಅವನ ಸ್ನೇಹಿತರಿಂದ ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವ ಗಂಗಾ (ಯೋಗಿ) ಮತ್ತು ಸ್ಯಾಮ್ಸನ್ (ಬಾಲು ನಾಗೇಂದ್ರ), ಜಯರಾಜ್ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಗ್ಯಾಂಗ್ಲೋರ್ ಆಗುತ್ತಾನೆ, ಜನರಿಗೆ ರಾಬಿನ್ ಹುಡ್ ಎಂದು ಚಿತ್ರಿಸಲಾಗಿದೆ. ದೇವರಾಜ್ ಅರಸ್ (ದೇವರಾಜ್) ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ ಅಂದಿನ ಪ್ರಧಾನಿ ಇಂದಿರಾ ಗಾಂಧಿಯವರ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಇಂದಿರಾ ಬ್ರಿಗೇಡ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಿದ್ದ ಎಂಡಿಎನ್ (ರಘು ಮುಖರ್ಜಿ) ರೊಂದಿಗೆ ದರೋಡೆಕೋರ ಗ್ಯಾಂಗ್ ಕೈಜೋಡಿಸಿದಾಗ ಚಿತ್ರವು ರಾಜಕೀಯ ತಿರುವು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಆವಂತಿಕಾ). ಚಿತ್ರದ ಉಳಿದ ಭಾಗವು ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ವೈರಿಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುವ ವಿಷಯಗಳು, ಪ್ರಣಯದ ಡ್ಯಾಶ್, ಆಟವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಪಾತ್ರ ಮತ್ತು ನಿಷ್ಠುರ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ.

ವಿಶೇಷವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ-ಬಜೆಟ್ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಹಿಂಸಾಚಾರದೊಂದಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸುತ್ತಾ ಶೂನ್ಯಾ ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ನಿರೂಪಣೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾಳೆ. ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿನ ಅನೇಕ ಪಾತ್ರಗಳು ನಿಜ ಜೀವನದ ಜನರ ಹೆಸರುಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ಹೆಡ್ ಬುಷ್ ಆ ಅವಧಿಯ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ನಿಜವಾಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ.ಆಕ್ಷನ್ ಥ್ರಿಲ್ಲರ್ ರಕ್ತಸಿಕ್ತ, ಕಚ್ಚಾ ಮತ್ತು ಹಳ್ಳಿಗಾಡಿನಂತಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಚಿತ್ರವು ಎರಡು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ತಯಾರಕರು ತಮ್ಮ ವಿಶ್ವ ನಿರ್ಮಾಣವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ವೇಗಗೊಳಿಸಲು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಶೂನ್ಯಾ ಅವರು ಅನೇಕ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಇದರಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯ ಹೊಂಚೋಗಳಾದ ಆರ್ ಗುಂಡೂ ರಾವ್ ಮತ್ತು ಎಫ್‌ಎಂ ಖಾನ್ ಅವರಂತಹ ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು, ಅಧಿಕಾರಿಗಳು, ಜನಸಾಮಾನ್ಯರು ಸೇರಿ ನಿರ್ಮಿಸಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದ್ದ ನಗರ ಭೂಗತ ಲೋಕವನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು ಎಂಬುದನ್ನು ಚಿತ್ರ ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಡಾನ್ ಎಂಪಿ ಜಯರಾಜ್ ಅವರ ಏರಿಕೆಯನ್ನು ನಾವು ನೋಡುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಪತನವು ಉತ್ತರಭಾಗಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನೊಂದು ಹೈಲೈಟ್ ಹೆಡ್ ಬುಷ್ ಕರಗ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ತಂದಿರುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ಹೆಡ್ ಬುಷ್ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಸಮೂಹದ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆ, ಮತ್ತು ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಪಾತ್ರವು ಬೂದು ಛಾಯೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ.

ಅವರು ತೋರುವ ಮತ್ತು ವರ್ತಿಸುವ ರೀತಿಯಿಂದಲೇ, ಧನಂಜಯ್ ಜಯರಾಜ್ ಆಗಿ ನಂಬಲಾಗದ ಅಭಿನಯವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಉಳಿದ ನಟರಿಗೂ ಬೇಕಾದ ಜಾಗ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಜಯರಾಜ್ ಅವರ ಉತ್ತಮ ಗೆಳೆಯರಾಗಿ ಯೋಗೇಶ್ ಮತ್ತು ಬಾಲು ನಾಗೇಂದ್ರ ತಮ್ಮ ತಮ್ಮ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪಾಯಲ್ ರಜಪೂತ್ ತನ್ನ ಕನ್ನಡದ ಚೊಚ್ಚಲ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ರತ್ನ ಪ್ರಭಾ (ದೇವರಾಜ್ ಅರಸರ ಮಗಳು) ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಶ್ರುತಿ ಹರಿಹರನ್ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ವಿಶೇಷ ಉಲ್ಲೇಖದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಕೊತ್ವಾಲ್ ರಾಮಚಂದ್ರನಾಗಿ ವಸಿಷ್ಠ ಸಿಂಹ ಅವರು ಮಾಂಸಭರಿತ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಭಾಗ 1 ರಲ್ಲಿ ಸೀಮಿತ ಪರದೆಯ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ಪೂರಚಂದ್ರ ಮೈಸೂರು ಮತ್ತು ರೋಷನ್ ಬಚ್ಚನ್ ಸಹ ತಮ್ಮ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ಪ್ರಕಾಶ್ ಬೆಳವಾಡಿ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ದೇವರಾಜ್ ತಮ್ಮ ತಮ್ಮ ಪಾತ್ರಗಳಿಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಜೀವಿಸಿದ್ದಾರೆ.ನ ಸೌಂದರ್ಯ ಹೆಡ್ ಬುಷ್ ಅದರ ಆಕ್ಷನ್ ಸೀಕ್ವೆನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿದೆ, ಆದರೆ ಚರಣ್ ರಾಜ್ ಅವರ ಸಂಗೀತವು ಗ್ಯಾಂಗ್‌ಸ್ಟರ್ ಚಲನಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಸುನೋಜ್ ವೇಲಾಯುಧನ್ ಅವರ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣವು ಕಥೆಯೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಾದಲ್ ನಂಜುಂಡಸ್ವಾಮಿ ಅವರ ಕಲಾಕೃತಿಯು 70 ರ ದಶಕದ ಅವಧಿಯ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಒಂದು ಹತ್ತಿರದ ನೋಟವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಒಟ್ಟಾರೆ, ಹೆಡ್ ಬುಷ್ ಅಪರಾಧ, ಸ್ನೇಹ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದರೋಡೆಕೋರ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ಪ್ರಿಯರಿಗೆ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here