ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವುದು ಹೇಗೆ

0
How to exude confidence

ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವುದು ಹೇಗೆ

(How to exude confidence)

ಆತ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸವು ನಿಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು, ಗುಣಗಳು ಮತ್ತು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ ಮಾತ್ರ ಮುಖ್ಯವಲ್ಲ – ಇದು ಇತರರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೇಗೆ ಗ್ರಹಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವ ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ಸಮರ್ಥ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹರಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಾರೆ.

ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಅಸುರಕ್ಷಿತರಾಗಿರಬಹುದು. ಇತರ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಆತಂಕ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಸ್ವಾಭಿಮಾನದ ಭಾವನೆಗಳು ಖಚಿತವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಬಹುದು.

ಅದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಯಾವುದೇ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ವಿಷಯಗಳಿವೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು 100% ಅನುಭವಿಸದಿದ್ದರೂ ಸಹ. ಮತ್ತು, ಹಳೆಯ ಮಾತುಗಳಂತೆ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಮಾಡುವವರೆಗೆ ಅದನ್ನು ನಕಲಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದಿಂದ ವರ್ತಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವಲ್ಲಿ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಲೇಖನವು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ-ಭರವಸೆಯನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕ ಸ್ವಯಂ-ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ಸಾಧಿಸುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ

ನೀವು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದಿಂದ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರುವಾಗ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ವಿಶ್ವಾಸ ಹೊಂದುವ ಕೌಶಲ್ಯ ಮತ್ತು ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಉತ್ತಮರು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ. ನಂತರ ಆ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡುವ ಅಥವಾ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಮುನ್ನಡೆಸುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ-ಇದು ನಿಮಗೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದರಿಂದ ಆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ವರ್ಧಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಭೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡದಾಗುವುದರಿಂದ, ನೀವು ಆ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಬೇಕಾದ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಸಾಧನೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ.ನೀವೇ ಮಾತನಾಡಿ

ನೀವು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಬಳಸುವ ಸ್ವಯಂ-ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ನೀವು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಸ್ವ-ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗುತ್ತೀರಾ? ಇದರ ಉದಾಹರಣೆಗಳು ನೀವು ತಪ್ಪು ಮಾಡಲಿದ್ದೀರಿ ಅಥವಾ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವೇ ಯೋಚಿಸುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು.

ಈ ಆಲೋಚನೆಗಳು ದೊಡ್ಡ ವ್ಯವಹಾರವಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಬಹುದಾದರೂ, ಅವರು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಮೇಲೆ ಗಂಭೀರ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಋಣಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಯೋಚಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಲು ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಏನನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಮನವರಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಮಾತನಾಡುವುದು ಸ್ವಯಂ-ಸೀಮಿತ ನಂಬಿಕೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ; ನೀವು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ನೀವು ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಹೇಳುತ್ತೀರಿ, ನೀವು ಅದನ್ನು ನಂಬುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು. ಇದು ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆಯ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಸಹ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಸ್ವ-ಚರ್ಚೆಯು ಯಶಸ್ಸಿನೊಂದಿಗೆ ಬಲವಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ನೀವು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಸ್ವ-ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಒಲವು ತೋರಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಆಶಾವಾದಿಯಾಗಿ ಮರುಹೊಂದಿಸುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸನ್ನಿವೇಶಕ್ಕೂ ಧನಾತ್ಮಕ ಬದಿಗಳಿವೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ನೆನಪಿಸುವಲ್ಲಿ ನೀವು ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಮಾತನಾಡುವುದು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಯಂ-ಪರಿಣಾಮದ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ನೀವು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಯಾವುದೇ ಯಶಸ್ಸು ಮತ್ತು ವ್ಯವಹರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ.

ಯಶಸ್ಸಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೈಮ್ ಮಾಡಿ

ಪ್ರೈಮಿಂಗ್ ಒಂದು ವಿದ್ಯಮಾನವಾಗಿದ್ದು, ಒಂದು ರೀತಿಯ ಪ್ರಚೋದನೆಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ನೀವು ನಂತರದ ಪ್ರಚೋದನೆಗೆ ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆ ಮತ್ತು ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೈಮ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಈ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳಲ್ಲಿ, ಗುರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ ಪ್ರೈಮಿಂಗ್ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಆತ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆಯು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳಿಗೆ, ಇದು ಅವರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ಮತ್ತು ಅಥ್ಲೆಟಿಕ್ ಯಶಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ.ಹಿಂದಿನ ಯಶಸ್ಸಿನ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ

ನೀವು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಅವಿಭಾಜ್ಯಗೊಳಿಸಬಹುದಾದ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ನೀವು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿರುವ ಅಥವಾ ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ಸಮಯವನ್ನು ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸುವುದು. ಅನುಭವದ ಬಗ್ಗೆ ಬರೆಯಲು ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳನ್ನು ಕಳೆಯಿರಿ. ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಆ ಶಕ್ತಿಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸಾಗಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು.

ಒಂದು ಪ್ರಯೋಗದಲ್ಲಿ, ಸಂಶೋಧಕರು ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದ ಸಮಯವನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ನಂತರ, ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಅರ್ಜಿ ಪತ್ರವನ್ನು ಬರೆದರು ಅಥವಾ ಉದ್ಯೋಗಕ್ಕಾಗಿ ಸಂದರ್ಶನ ಮಾಡಿದರು. ಈ ಪತ್ರಗಳನ್ನು ಓದಿದ ಮತ್ತು ಈ ಸಂದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿದ ಸ್ವತಂತ್ರ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅಧಿಕಾರದ ಅನುಭವಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಮುಖವಾದವರು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡರು.ಸ್ಫೂರ್ತಿಗಾಗಿ ನೋಡಿ

ನೀವು ಮೆಚ್ಚುವ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ಜನರನ್ನು ನೋಡುವುದು, ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಓದುವುದು ಅಥವಾ ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವ ಮಂತ್ರವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುವುದು ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಸಾಧಿಸಬಹುದಾದ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವ ವಾಸ್ತವಿಕ ಮಾದರಿಗಳು ಅಥವಾ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಉಲ್ಲೇಖಗಳು ಅಥವಾ ಭಾವನೆ-ಉತ್ತಮ ದೃಢೀಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪಂಪ್ ಮಾಡಲು ನೀವು ಪ್ರಚೋದಿಸಬಹುದಾದರೂ, ಪ್ರೇರಕ ಉಲ್ಲೇಖಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡುವಾಗ ನೀವು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಅವಾಸ್ತವಿಕ ಅಥವಾ ಅತಿಯಾದ ಧನಾತ್ಮಕ ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ಉಲ್ಲೇಖಗಳು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಹಿಮ್ಮುಖವಾಗಬಹುದು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕಡಿಮೆ ಸ್ವಾಭಿಮಾನ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ವಿಪರೀತ ಧನಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಿದಾಗ ಅವರು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ಪ್ರೇರಕ ಉಲ್ಲೇಖಗಳು ಅಥವಾ ಇತರ ರೀತಿಯ ಸಂದೇಶಗಳು ಆಗಿರಲಿ, ನಿಮಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಅಥವಾ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನೋಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸಕ್ಕೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಮತ್ತು ನೋಯಿಸದಂತಹ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನೀವು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.ಹೋಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ

ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಸ್ಫೂರ್ತಿಯ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ನಿಮಗೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತಿಕೂಲವಾಗಿ ಹೋಲಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ. ನೀವು ಅಂತಹ ಹೋಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದಾಗ, ನೀವು ಅವರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ, ನೋಟ ಅಥವಾ ಇತರ ಗುಣಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿರಲಿ, ಅದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಟ್ಟ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಮೇಲ್ಮುಖವಾದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಹೋಲಿಕೆಗಳು, ಅಥವಾ ಕೆಲವು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮಗಿಂತ “ಉತ್ತಮ” ಎಂದು ತೋರುವ ಜನರಿಗೆ ಪ್ರತಿಕೂಲವಾಗಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ವ್ಯತಿರಿಕ್ತಗೊಳಿಸುವುದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ. ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಅಂತಹ ಹೋಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಅಸೂಯೆಯ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ಅಸೂಯೆ ಹೊಂದುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೋಲಿಸಿದಾಗ ಅಥವಾ ಅಸೂಯೆ ಪಟ್ಟಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳತ್ತ ನಿಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಬದಲಿಸಿ. ಜನರನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅವರಿಂದ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಪಡೆಯುವುದು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ – ಅಸೂಯೆ ಅಥವಾ ಅಸೂಯೆ ತಪ್ಪಿಸಲು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಿ.ಹೊಸ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ

ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ನೀವು ಪ್ರಚೋದಿಸಬಹುದಾದರೂ, ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಆತಂಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ನೀವು ಭಯಪಡುವ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವುದು ಆತಂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಆತ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ನೀವು ಸಿದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಎಸೆಯಬೇಕು ಎಂದು ಇದರ ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ವಿಫಲವಾದರೆ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು.

ಬದಲಾಗಿ, ನೀವು ಬೆದರಿಸುವ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಕ್ರಮೇಣ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ – ಅದು ವೃತ್ತಿಪರ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಭಾಷಣ ಅಥವಾ ನೆಟ್‌ವರ್ಕಿಂಗ್ ಆಗಿರಲಿ. ಆ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುವ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಆ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಅನುಭವ ಮತ್ತು ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಕಡೆಗೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಾಭಿಮಾನವನ್ನು ಋಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಹಿನ್ನಡೆಗಳನ್ನು ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಒಳಪಡಿಸದೆ ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಘನ ಅಡಿಪಾಯವನ್ನು ನೀವು ನಿರ್ಮಿಸಬಹುದು.ನಿಮ್ಮ ಆತಂಕಗಳನ್ನು ಪಳಗಿಸಿ

ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ಜನರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಒತ್ತಡದ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಶಾಂತವಾಗಿ ಮತ್ತು ನಿರಾಳವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆತಂಕದ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

ಈ ಕ್ಷಣಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಆತಂಕವನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳು:

  • ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಡುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಇತರ ಜನರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವೇ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಒಳಭಾಗದಲ್ಲಿಆತಂಕಗಳಾಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಇತರ ಜನರು ಆ ಆತಂಕವನ್ನು ನೋಡಬಹುದು ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ಜನರು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಚಿಂತೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಯೋಚಿಸಲು ಇತರ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ನೀವು ಯೋಚಿಸುವಷ್ಟು ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ.
  • ಕೆಲವು ಆಳವಾದ ಉಸಿರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಒತ್ತಡದ ಕ್ಷಣಗಳಲ್ಲಿ ಆತಂಕದ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ಆಳವಾದ ಉಸಿರಾಟವು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.
  • ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿ. ಆತಂಕಗಳಾಗುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ. ಈ ಭಾವನೆಗಳು ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸುವ ಬದಲು ಅಥವಾ ಅವುಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಬದಲು, ಅವುಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳು ವಾಸ್ತವವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ದೃಶ್ಯೀಕರಣ ಮತ್ತು ಪ್ರಗತಿಶೀಲ ಸ್ನಾಯು ವಿಶ್ರಾಂತಿಯಂತಹ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವುದು ಒತ್ತಡದ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು ಮತ್ತು ದೇಹವನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ದೇಹ ಭಾಷೆಯೊಂದಿಗೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಿ

ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ದೇಹ ಭಾಷೆಯು ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಸಮರ್ಥ ಭಾವನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿರಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ದೇಹ ಭಾಷೆಯ ಸಂಕೇತಗಳು ಸೇರಿವೆ:

  • ಎರಡೂ ಪಾದಗಳನ್ನು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಬಲವಾಗಿ ಇರಿಸಿ
  • ಚಡಪಡಿಕೆ ತಪ್ಪಿಸುವುದು
  • ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಕಣ್ಣಿನ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಮಾಡುವುದು
  • ಇತರ ಜನರ ದೇಹ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವುದು

ಈ ದೇಹದ ಸ್ಥಾನಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವುದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ನೋಡಿ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ನೀವು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಗಮನ ಕೊಡಿ.ದೇಹ ಭಾಷೆಯ ಕುರಿತು “TED ಟಾಕ್” ನಲ್ಲಿ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಆಮಿ ಕಡ್ಡಿ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ “ಪವರ್ ಪೋಸ್” ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದಿಂದಿರುವಿರಿ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದರು. ಈ ಸಂಕೇತಗಳು ನಂತರ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡದ ಹಾರ್ಮೋನ್‌ಗಳ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಮತ್ತು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ದೇಹ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಬಳಸುವುದು ನಿಮಗೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಬಾಹ್ಯ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಪ್ರಕ್ಷೇಪಿಸುವಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ದೊಡ್ಡ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಅದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ಆಂತರಿಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಆದರೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ನೀವು ಹೊರಗೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೊರಹಾಕಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಲಿಯಬಹುದು ಮತ್ತು ಒಳಗೆ ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಬಲವಾಗಿ ಅನುಭವಿಸಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here