ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ದ್ರೋಹವನ್ನು ಹೇಗೆ ಎದುರಿಸುವುದು

0
How to deal with betrayal in a relationship Kannada articles

ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ದ್ರೋಹವನ್ನು ಹೇಗೆ ಎದುರಿಸುವುದು

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿನ ದ್ರೋಹವು ನಿಮಗೆ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ನಂಬಿಕೆಯ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ದ್ರೋಹವು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹವಾಗಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತ ಹೊಸ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೈಬಿಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯಕ್ತಿ ಇತರರೊಂದಿಗೆ ವಾದದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸದಿದ್ದರೆ ನೀವು ದ್ರೋಹವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು. ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಆತ್ಮೀಯ ಗೆಳೆಯರು ನೀವು ನಿರಾಳರಾಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ತಿಳಿದಾಗ ಅವರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸದೇ ಇರಬಹುದು.

ದ್ರೋಹದ ಭಾವನೆಯು ಸಂಕೀರ್ಣ ಭಾವನೆಗಳ ಕೋಲಾಹಲಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಈ ಲೇಖನವು ದ್ರೋಹದ ಪ್ರಕಾರಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ನೀವು ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಬೇಕೆ ಎಂದು ಹೇಗೆ ನಿರ್ಧರಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ದ್ರೋಹದ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸಬೇಕು.ದ್ರೋಹದ ವಿಧಗಳು

ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ದ್ರೋಹ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. ಇದು ಪ್ರಣಯ ಪಾಲುದಾರರು, ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರ ನಡುವೆ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. ಕೆಲವು ಜನರು ಸರ್ಕಾರ ಅಥವಾ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಂತಹ ದೊಡ್ಡ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು. ದ್ರೋಹದ ಹಲವು ರೂಪಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಈ ಲೇಖನವು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ದ್ರೋಹವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ.

ರೋಮ್ಯಾಂಟಿಕ್ ಪಾಲುದಾರ ದ್ರೋಹ

ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯಕ್ತಿ ನಿಮಗೆ ನೋವುಂಟುಮಾಡಲು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಿದಾಗ ಅದು ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ಆ ವ್ಯಕ್ತಿ ನಿಮಗಾಗಿ ಇರಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಎಣಿಸಿದಂತೆ ಅವರ ಕ್ರಿಯೆಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಜನರು ದ್ರೋಹವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದಾಗ, ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೋಪದಲ್ಲಿ ಉದ್ಧಟತನ, ಸ್ವಯಂ-ದೂಷಣೆ, ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ನಷ್ಟ ಮತ್ತು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಿಕೆ ಸೇರಿವೆ.ದ್ರೋಹದ ಆಘಾತ

ಒಂದು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಅಧ್ಯಯನವು ನಿಕಟ ದ್ರೋಹಗಳ ನಂತರದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ನೋಡಿದೆ ಮತ್ತು ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು ಅವರು ವಿಶ್ವಾಸಘಾತುಕ ಆಘಾತ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ರೊಮ್ಯಾಂಟಿಕ್ ಪಾಲುದಾರನ ದ್ರೋಹವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಿಗತ ಆಘಾತದ ಒಂದು ರೂಪವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಪಾಲುದಾರರ ಕ್ರಿಯೆಗಳ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಣಯ ದ್ರೋಹವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದವರಲ್ಲಿ 30% ಮತ್ತು 60% ರ ನಡುವೆ ನಂತರದ ಆಘಾತಕಾರಿ ಒತ್ತಡದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ (PTSD), ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಂಬಿಕೆದ್ರೋಹದ ಆಘಾತವು ಸ್ವಾಭಿಮಾನದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು, ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಅಪನಂಬಿಕೆ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಸವಾಲುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯು ನಿಮಗೆ ಮೋಸ ಮಾಡಿದರೆ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಂದಿಸಿದರೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೆವ್ವ ಮಾಡಿದರೆ, ನೀವು ದ್ರೋಹವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು. ಅವರು ನಿಮಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡದಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಅವರು ಪದೇ ಪದೇ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ ನೀವು ದ್ರೋಹವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು.ಸ್ನೇಹ ದ್ರೋಹ

ನಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಸ್ನೇಹಿತರು ಮುಖ್ಯ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅವರ ಕಾಳಜಿಯು ನಿಮ್ಮ ಒತ್ತಡದ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಸೇರಿದವರ ಭಾವನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಸ್ನೇಹಿತನು ರೇಖೆಯನ್ನು ದಾಟಿದಾಗ, ಅವರ ದ್ರೋಹವು ವಿನಾಶಕಾರಿಯಾಗಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅಂತಹ ಗಾಯದ ನಂತರ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಭವಿಷ್ಯದ ಸ್ನೇಹಕ್ಕಾಗಿ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ.

ಬಹುಶಃ ನಿಮ್ಮ ಹೆತ್ತವರು ವಿಚ್ಛೇದನದ ಮೂಲಕ ಹೋಗುತ್ತಿರಬಹುದು, ಅಥವಾ ನೀವು ಒರಟು ವಿಘಟನೆಯ ಮೂಲಕ ಹೋಗುತ್ತಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಕಳೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ನೀವು ದುಃಖವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರಬಹುದು. ಈ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರದ ಸ್ನೇಹಿತರು ನಿಮಗಾಗಿ ಇರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನೀವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೀರಿ. ಅವರು ಮಾಡಲು ವಿಫಲವಾದರೆ, ನೀವು ದ್ರೋಹವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದಲ್ಲಿ.ಕುಟುಂಬ ದ್ರೋಹ

ಕುಟುಂಬ ಪ್ರೀತಿಯು ನಿಮ್ಮ ಸುರಕ್ಷಿತ ಲಗತ್ತುಗಳಿಗೆ ಅಡಿಪಾಯವಾಗಿದೆ. ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಆರೈಕೆದಾರರನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುವ ಶಿಶುಗಳು ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ, ಆರೈಕೆಯ ಕೊರತೆಯು ಒಂದು ರೀತಿಯ ದ್ರೋಹವಾಗಿದೆ. ಅಡಿಪಾಯದ ಪೋಷಣೆ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಹಾನಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ದ್ರೋಹದ ಆಘಾತದೊಂದಿಗೆ ಹದಿಹರೆಯದವರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ಸುರಕ್ಷಿತ ಬಂಧವನ್ನು ಮುರಿದಾಗ, ಈ ಮಕ್ಕಳು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ನಿಯಂತ್ರಣದೊಂದಿಗೆ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಧ್ಯಯನವು ತಾಯಂದಿರು ಮತ್ತು ಅವರ ಮಕ್ಕಳ ನಡುವೆ ಒತ್ತಡದ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿತು. ವಿಶ್ವಾಸಘಾತುಕ ಆಘಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮಕ್ಕಳು ತಮ್ಮ ಗೆಳೆಯರಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಸಂವಹನಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದರು.

ಮಾದಕ ವ್ಯಸನ, ಮದ್ಯಪಾನ ಅಥವಾ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸೆಣಸಾಡುತ್ತಿರುವ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲದ ಪೋಷಕರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಕೊರತೆಯು ಅವರ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಕೆರಳಿದರೆ ಮತ್ತು ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೊಡ್ಡ ತೊಂದರೆಗೆ ಸಿಲುಕಿಸಿದರೆ, ಅದು ಕೂಡ ಕುಟುಂಬ-ರೀತಿಯ ದ್ರೋಹಕ್ಕೆ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿರಬಹುದು.ನೀವು ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಬೇಕೇ?

ವಯಸ್ಕರಾಗಿ, ದ್ರೋಹದ ನಂತರ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸುವುದು ನೀವು ಮಾತ್ರ ಮಾಡಬಹುದಾದ ನಿರ್ಧಾರವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರವು ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ತೀವ್ರತೆ, ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಕ್ಷಮಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಬಯಕೆ ಅಥವಾ ಹಿಂಜರಿಕೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಅಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು

ನೀವು ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಬೇಕೇ ಅಥವಾ ಬೇಡವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ನೀವೇ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ:

 • ಒಟ್ಟಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಇತಿಹಾಸ ಎಷ್ಟು ಮುಖ್ಯ?
 • ನೀವಿಬ್ಬರೂ ಬದಲಾಗಿದ್ದೀರಾ ಅಥವಾ ಬೇರೆಯಾಗಿದ್ದೀರಾ?
 • ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರು ಅವರ ಕ್ರಿಯೆಗಳಿಗೆ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆಯೇ?
 • ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರು ದ್ರೋಹಕ್ಕಾಗಿ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸುತ್ತಾರೆಯೇ?
 • ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರು ಪಶ್ಚಾತ್ತಾಪಪಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆಯೇ?
 • ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಹೋಗಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆಯೇ?
 • ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ನೀವಿಬ್ಬರೂ ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದೀರಾ?
 • ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ದುರಸ್ತಿಗೆ ಮೀರಿದೆಯೇ?ನೀವು ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಅರಿತುಕೊಂಡರೆ, ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದು ಸರಿ. ನಿಮಗೆ ಸಂತೋಷವನ್ನು ತರದ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಾರದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸುರಕ್ಷತೆಯು ಅಪಾಯದಲ್ಲಿಲ್ಲದಿರುವವರೆಗೆ ಅದು ಸಹ ಸರಿ.

ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುವುದು ನೀವು ಮೊದಲು ಹೊಂದಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ಬಲವಾದ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ನೀವು ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಬೇಕೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ನೀವು ಕಠಿಣ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಸಲಹೆಗಾಗಿ ಇತರ ಸ್ನೇಹಿತರು ಅಥವಾ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ನಿಷ್ಪಕ್ಷಪಾತ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಅವರು ನಿಮಗೆ ಒದಗಿಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ಸಂಬಂಧ ಚಿಕಿತ್ಸಕರನ್ನು ಸಹ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು.ದ್ರೋಹದ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಎದುರಿಸುವುದು

ದ್ರೋಹದ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ಸವಾಲಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಹೇಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತೀರಿ?

 • ದ್ರೋಹವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಿ. ಮೊದಲ ಹಂತವೆಂದರೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ದ್ರೋಹ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ನಿರಾಕರಿಸುವ ಬದಲು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ಹೋಗಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಿ. ಕೋಪ, ನಿರಾಶೆ, ಅವಮಾನ ಅಥವಾ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ನೋವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಮಂಜಸವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹೆಸರಿಸಲು ಸಹ ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ನಿಕಟ ಬಂಧವು ಮುರಿದುಹೋಗಿದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಇದು ಸಮಂಜಸವಾಗಿದೆ. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ನೀವು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳಲ್ಲಿ ಮುಳುಗಬಾರದು. ಅದು ಸ್ವಯಂ ಕರುಣೆ ಮತ್ತು ವಿಷಾದವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.
 • ದ್ರೋಹದ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧ ಹೇಗಿತ್ತು ಎಂಬುದನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಿ. ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿರಿ. ಏನಾಯಿತು ನಿಮ್ಮ ತಪ್ಪು ಅಲ್ಲ, ನೀವು ಅಜಾಗರೂಕತೆಯಿಂದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿದ್ದೀರಾ ಅಥವಾ ಕೆಲವು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ್ದೀರಾ? ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೂಷಿಸುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ವಸ್ತುನಿಷ್ಠವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡುವುದು. ನೀವಿಬ್ಬರೂ ಬೇರೆ ಬೇರೆ ದಿಕ್ಕುಗಳಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಾ? ಸಂಬಂಧವು ನಿಮಗೆ ಏನನ್ನು ಒದಗಿಸಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡೋಣ. ಇದು ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಸೇರಿಸಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಿಂದ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದೆಯೇ? • ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಉಳಿಸಬಹುದೆಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ನಿಮಗೆ ದ್ರೋಹ ಮಾಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು. ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪಷ್ಟತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ಗಡಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಏನನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಸಲು ನೀವು ಈ ಸಮಯವನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.
 • ದುಃಖಿಸಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ದುಃಖಿಸುವುದು ಸರಿ ಎಂದು ತಿಳಿಯಿರಿ. ನೀವು ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರೋ ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಬಿಡಲು ಬಯಸುತ್ತೀರೋ ಈಗ ಸಂಬಂಧವು ಬದಲಾಗಿದೆ.
 • ಸ್ವಯಂ ಸಹಾನುಭೂತಿಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಶೌರ್ಯವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮತ್ತು ಜೀವನದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದೀರಿ. ದ್ರೋಹವು ಬೆಳವಣಿಗೆ, ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಬುದ್ಧತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ನೀವು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಮೆಲುಕು ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ದುಃಖವು ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಗೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದರೆ, ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಲಹೆಗಾರರ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ. ನೀವು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ನೀವು ದಂಪತಿಗಳ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು, ಆದರೆ ನೀವು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಅಥವಾ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸಕರಿಗೆ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಹೋಗಬಹುದು. ಆಘಾತದಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಚಿಕಿತ್ಸಕರು ನಿಮಗೆ ದ್ರೋಹದಿಂದ ಗುಣವಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ದ್ರೋಹವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮದೇ ಆದ ಮೇಲೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಸುಲಭವಾಗಿ ಹೊರಬರಲು ವೃತ್ತಿಪರರು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here