ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ಹೇಗೆ

0
31
How to Be More Positive in Kannada articles

ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ಹೇಗೆ

ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆ

ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯು ಜೀವನದ ಬಗ್ಗೆ ಆಶಾವಾದಿ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವಾಗಲೂ ಹರ್ಷಚಿತ್ತದಿಂದ ಮತ್ತು ಭರವಸೆಯಿಂದಿರಿ ಎಂದರ್ಥ. ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಜನರು ಪ್ರತಿ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲೂ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಹೊಂದಿರುವದಕ್ಕೆ ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಕಪ್ ಅನ್ನು ಅರ್ಧ-ಖಾಲಿ ಬದಲಿಗೆ ಅರ್ಧ-ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತಾರೆ.

ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ಎಂದರೆ ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ನಿರಾಶಾವಾದಿ ಆಲೋಚನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಅವರು ನಿರಾಶೆ ಅಥವಾ ನಿರುತ್ಸಾಹದ ದಿನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ವ್ಯತ್ಯಾಸವೆಂದರೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತಕರು ತಮ್ಮ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಮೇಲೆ ವಾಸಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಬದಲಿಗೆ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗಲೂ ಜೀವನದ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಭಾಗವನ್ನು ನೋಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ.ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ಹೇಗೆ

How to Be More Positive in Kannada articles

ಅದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಮಾಡಲು ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ತಂತ್ರಗಳಿವೆ. ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳಿವೆ.

ಕೃತಜ್ಞತೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ

ನೀವು ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರುವ ವಿಷಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾಡಿ. ಕೃತಜ್ಞತೆಯ ಜರ್ನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಸಂತೋಷ ಅಥವಾ ಕೃತಜ್ಞತೆಯ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ. ಇವುಗಳು ಮೂಲ ಅಥವಾ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಛಿದ್ರಗೊಳಿಸುವ ಅವಲೋಕನಗಳಾಗಿರಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ – ಇದು ಸುಂದರವಾದ, ಬಿಸಿಲಿನ ದಿನ ಅಥವಾ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಬೆಕ್ಕು ನಿಮ್ಮ ಕೈಗೆ ನುಜ್ಜುಗುಜ್ಜಿಸುವಷ್ಟು ಸರಳವಾಗಿರಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಮನಸ್ಸಿನ ಚೌಕಟ್ಟಿಗೆ ಬದಲಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ.ನಿರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಸವಿಯಿರಿ

ಪ್ರತಿ ದಿನ ಎದುರುನೋಡಲು ಏನನ್ನಾದರೂ ಹುಡುಕಿ. ಎದುರುನೋಡಲು ಧನಾತ್ಮಕವಾದದ್ದನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಮೆಚ್ಚಿನ ಪುಸ್ತಕದಂಗಡಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುತ್ತಿರಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಕಪ್ ಕಾಫಿಯನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಿರಲಿ, ಉದ್ಯಾನವನದಲ್ಲಿ ಸಂಜೆಯ ವಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತಿರಲಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಮೆಚ್ಚಿನ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಓದುತ್ತಿರಲಿ, ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ ಎದುರುನೋಡಲು ಏನನ್ನಾದರೂ ಹುಡುಕುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ವಿಷಯಗಳು ನಿಮ್ಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯದಿದ್ದರೂ ಸಹ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಮೈಂಡ್‌ಫುಲ್‌ನೆಸ್ ಅನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ

ಮೈಂಡ್‌ಫುಲ್‌ನೆಸ್ ಎನ್ನುವುದು ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು, ಸಂವೇದನೆಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಸರವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಕ್ಷಣದ ಮೇಲೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಮನಸ್ಥಿತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಅರಿವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು.

ನೀವು ಒತ್ತಡ ಅಥವಾ ಅತಿಯಾದ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ಕೆಲವು ಆಳವಾದ ಉಸಿರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಕ್ಷಣದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಹೇಗೆ ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಯಾವ ಶಬ್ದಗಳನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ನೀವು ಕಲಿತ ನಂತರ, ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸಲು ನೀವು ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು.ಸ್ಮೈಲ್

ನೀವು ಸಂತೋಷವನ್ನು ಅನುಭವಿಸದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬಲವಂತವಾಗಿ ಕಿರುನಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಉತ್ತಮ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು. ನಗುವುದು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಅದು ನಿಮಗೆ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ವಿಶ್ರಾಂತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ನಗುವುದು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಜನರು ಜಗತ್ತನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಆಶಾವಾದಿಯಾಗಿದ್ದೀರಿ.

ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಸ್ವ-ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ

ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಹೇಳುವ ವಿಷಯಗಳು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಗೆ ಯೋಚಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ-ವಿಮರ್ಶೆಯು ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಕಡೆ ನೋಡುವ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಸ್ವ-ಚರ್ಚೆಯಿಂದ ಧನಾತ್ಮಕ ಸ್ವ-ಚರ್ಚೆಗೆ ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಜನರ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು

ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ಎಂದರೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಸಂತೋಷದ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಯೋಚಿಸುವುದು ಎಂದಲ್ಲ. ಅತ್ಯಂತ ಆಶಾವಾದಿ ಜನರು ಸಹ ದುಃಖ, ನಿರುತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಕೋಪವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಜನರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಈ ಕೆಳಗಿನ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ:

ಧನಾತ್ಮಕ ಜನರು

 • ಆಶಾವಾದಿ
 • ಕೃತಜ್ಞ
 • ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ
 • ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ
 • ಕರುಣಾಮಯಿ
 • ಸಂತೋಷ
 • ಲವಲವಿಕೆ
 • ಹಾಸ್ಯಮಯ

ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಜನರು

 • ನಿರಾಶಾವಾದಿ
 • ಕೃತಘ್ನ
 • ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮೆಲುಕು ಹಾಕುತ್ತಾರೆ
 • ಅಸಹಾಯಕ
 • ನಿರಾಸಕ್ತಿ
 • ಅತೃಪ್ತಿ
 • ಸಿನಿಕತನದ
 • ಗಂಭೀರಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ಕೆಲವು ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಸೇರಿವೆ:

 • ಉತ್ತಮ ಮಾನಸಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮ: ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಜನರು ಉತ್ತಮ ಒಟ್ಟಾರೆ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಆತಂಕ ಅಥವಾ ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ. ಅವರು ಜೀವನದ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುವಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಕಷ್ಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ಒತ್ತಡದ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಬಫರ್ ರಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
 • ಹೆಚ್ಚಿದ ಸಂತೋಷ: ಧನಾತ್ಮಕತೆಯು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿನಿಷ್ಠ ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ ಸಹ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. 8 ಧನಾತ್ಮಕ ಜನರು ತಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಒತ್ತಡ ಅಥವಾ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳಿಂದ ಸುಲಭವಾಗಿ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗುವುದಿಲ್ಲ.
 • ಉತ್ತಮ ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯ: ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ಉತ್ತಮ ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಧನಾತ್ಮಕ ಜನರು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಸಾಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ಅವರ ನಿರಾಶಾವಾದಿ ಕೌಂಟರ್ಪಾರ್ಟ್ಸ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಬದುಕುತ್ತಾರೆ.
 • ಬಲವಾದ ಸಂಬಂಧಗಳು: ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಜನರು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಘರ್ಷಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ, ಹೆಚ್ಚು ಪೂರೈಸುವ ಪರಸ್ಪರ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.ಕಡಿಮೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವ ಸಂಭಾವ್ಯ ಅಪಾಯಗಳು

ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರಲು ಹಲವು ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿದ್ದರೂ, ಪರಿಗಣಿಸಲು ಕೆಲವು ಸಂಭಾವ್ಯ ಅಪಾಯಗಳೂ ಇವೆ. ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕದ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ನಿರಾಶಾವಾದಿ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ಋಣಾತ್ಮಕತೆಯು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯದ ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುವುದು ಎಂದರ್ಥ, ಇದು ಪೌಷ್ಟಿಕ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಮತ್ತು ನಿಯಮಿತ ವ್ಯಾಯಾಮ ಸೇರಿದಂತೆ ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಜನರು ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಕಡಿಮೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಋಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಇದು ಒಂಟಿತನ ಮತ್ತು ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಇನ್ನಷ್ಟು ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಕಡಿಮೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಪ್ರೇರೇಪಣೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಋಣಾತ್ಮಕತೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಕಡೆಗೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದಾಗ, ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಡ್ರೈವ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಯಂ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಮಾಡುವ ಯಾವುದೂ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಬಿಡಬಹುದು.

ಧನಾತ್ಮಕತೆಯಂತೆಯೇ, ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯು ಸಹ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ನಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಮನಸ್ಥಿತಿಗಳು ಅದನ್ನು ಅನುಸರಿಸಬಹುದು. ಇದು ಋಣಾತ್ಮಕತೆಯ ಚಕ್ರಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಅದು ಮುರಿಯಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.ನೀವು ತುಂಬಾ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರಬಹುದೇ?

ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರಬೇಕಾದ ಅಗತ್ಯವು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳ ಅಸ್ತಿತ್ವವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲು ಅಥವಾ ನಿರಾಕರಿಸಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ದಾರಿ ಮಾಡಿದರೆ, ನೀವು ತುಂಬಾ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಅರ್ಥೈಸಬಹುದು. ವಿಷಕಾರಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಈ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯು ಜನರು ಗಾಢವಾದ ಭಾವನೆಗಳು ಅಥವಾ ಕಷ್ಟಕರ ಅನುಭವಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಅವಮಾನ ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲವಿಲ್ಲದ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಸಾರಾಂಶ

ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿದ ಸಂತೋಷ, ಬಲವಾದ ಸಂಬಂಧಗಳು ಮತ್ತು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಯಶಸ್ಸು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಆತಂಕ, ಋಣಾತ್ಮಕ ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆಗಳಂತಹ ಕೆಲವು ಸಂಭಾವ್ಯ ಅಪಾಯಗಳು ಸಹ ಇವೆ. ಹೆಚ್ಚು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿರಲು, ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯಿರಿ, ನಿಮಗೆ ಸಂತೋಷವನ್ನುಂಟುಮಾಡುವ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ, ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ, ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿರುವದಕ್ಕೆ ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲೂ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ.

ಪದೇ ಪದೇ ಕೇಳಲಾಗುವ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು

ನಾನು ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ಹೇಗೆ?

ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ತಂತ್ರಗಳು ಸೇರಿವೆ:

 • ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯುವುದು
 • ನಿಮಗೆ ಸಂತೋಷವನ್ನು ತರುವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದು
 • ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಸ್ವ-ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಬಳಸುವುದು
 • ಕೃತಜ್ಞತೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವುದು
 • ವಿಭಿನ್ನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಹುಡುಕುವುದುಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ಏಕೆ ಮುಖ್ಯ?

 • ಆಶಾವಾದಿ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ಹಲವಾರು ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದೆ. ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಜನರು ತಮ್ಮ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ನಿರೋಧಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ದೀರ್ಘಾಯುಷ್ಯವನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಇಷ್ಟು ನಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದನ್ನು ನಾನು ಹೇಗೆ ನಿಲ್ಲಿಸಬಹುದು?

 • ಹೆಚ್ಚು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಮನಸ್ಥಿತಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಗುರುತಿಸುವುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಲಿಯುವುದು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಗಮನಿಸಿದಾಗ, ಅವುಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಸವಾಲು ಮಾಡಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಯಾವ ಪುರಾವೆಗಳು ಅವರಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿವೆ? ಸಮಾನವಾಗಿ ಮಾನ್ಯವಾಗಿರುವ ಇತರ ವಿವರಣೆಗಳಿವೆಯೇ? ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಹೇಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು? ನೀವು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವಾಗ, ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಆಶಾವಾದಿ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದು ನಿಮಗೆ ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ.

ಕೆಲವು ಜನರು ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಣುವ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇತರರಿಗೆ ಇದು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಕೆಲಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ನೀವು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳ ಮೇಲೆ ವಾಸಿಸುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನೀವು ಬಳಸಬಹುದಾದ ತಂತ್ರಗಳಿವೆ. ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಹೇಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುವುದು, ನಿಮ್ಮ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಸವಾಲು ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಕೃತಜ್ಞತೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವುದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ತಂತ್ರಗಳು.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here