ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ತೋರಿಸುವುದು

0
27
Show Affection in a Relationship

ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ತೋರಿಸುವುದು

ಪ್ರಣಯ ಮತ್ತು ಕೌಟುಂಬಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರೀತಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಇಷ್ಟಪಡುವ ಮತ್ತು ಕಾಳಜಿಯ ಭಾವನೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಜನರು ತಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವು ಜನರು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಕಷ್ಟಕರ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ನೀವು ಕಾಳಜಿವಹಿಸುವಿರಿ ಎಂದು ತೋರಿಸಲು ಇದು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಕೌಶಲ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಈ ಲೇಖನವು ವಾತ್ಸಲ್ಯವನ್ನು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುತ್ತದೆ, ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಅದು ಏಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ, ಪ್ರೀತಿಯ ನಡವಳಿಕೆಯು ಹೇಗೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುವುದು ಸಂಬಂಧದ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ಹೇಗೆ ತಗ್ಗಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಲೇಖನವು ಪ್ರೀತಿಯ ಸಂಭಾವ್ಯ ಋಣಾತ್ಮಕ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಐದು ಪ್ರೀತಿಯ ಭಾಷೆಗಳಿಗೆ ಹೇಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸಹ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.ವಾತ್ಸಲ್ಯ ಎಂದರೇನು?

ಇದು ಶಿಶುಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಆರೈಕೆ ಮಾಡುವವರಿಗೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮುಖ್ಯವಾದ ಬಂಧವಾಗಿದೆ. ನಾವು ಚಿಕ್ಕವರಾಗಿದ್ದಾಗ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಹೆತ್ತವರೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟ ಸಾಮೀಪ್ಯವನ್ನು ಬಯಸಿದಾಗ ಇದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಲಗತ್ತು ಸಿದ್ಧಾಂತವು ನಮ್ಮ ಮೊದಲ ಆರೈಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಆಳವಾದ ಬಂಧದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಜೀವನದುದ್ದಕ್ಕೂ ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಲು ನಮಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ಪ್ರೀತಿ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯ?

ಕೆಲವು ಜನರು ಅಂತರ್ಮುಖಿಗಳಾಗಿದ್ದರೂ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ, ಮಾನವರು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಸಂಪರ್ಕಗಳು ಅಮೂಲ್ಯವಾಗಿವೆ. ಈ ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ಸ್ನೇಹಿತರು, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಅಥವಾ ಪ್ರಣಯ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ನಿರ್ಮಿಸಬಹುದು.

ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಇತರರಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ದೃಢೀಕರಿಸಬಹುದು.ಪ್ರೀತಿಯ ನಡವಳಿಕೆ ಹೇಗಿರುತ್ತದೆ?

ವಾತ್ಸಲ್ಯವು ನಿಕಟ ಲೈಂಗಿಕತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಲೈಂಗಿಕವಲ್ಲದ ಗೆಸ್ಚರ್ ಆಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ನಿಕಟತೆಯ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಯಾರಿಗಾದರೂ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದಾಗ, ನೀವು ಹಲವಾರು ನಡವಳಿಕೆಗಳ ಮೂಲಕ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಸಂವಹನ ಮಾಡಬಹುದು. ನೀವು ತಮಾಷೆಯಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸೋದರಳಿಯ ಕೆನ್ನೆಯನ್ನು ಹಿಸುಕಬಹುದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ.

ಪ್ರೀತಿಯ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಸಂಸ್ಕೃತಿಯಿಂದ ಬದಲಾಗಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಫ್ರಾನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ, ಸ್ನೇಹಿತರು ಎರಡೂ ಕೆನ್ನೆಗಳನ್ನು ಚುಂಬಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪರಸ್ಪರ ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇಬ್ಬರು ಅಮೇರಿಕನ್ ಸ್ನೇಹಿತರು ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ಅಥವಾ ತಬ್ಬಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಬಹುದು.

ಸಂವಹನದ ಮೂಲಕವೂ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳಲು ನೀವು ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಕರೆ ಮಾಡಿ.

ಪ್ರೀತಿಯ ವರ್ತನೆಯ ಉದಾಹರಣೆಗಳು

ವಾತ್ಸಲ್ಯವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವ ಇತರ ವಿಧಾನಗಳು ಈ ಕೆಳಗಿನವುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ (ಆದರೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿಲ್ಲ):

 • ಅಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದು
 • ಚುಂಬಿಸುತ್ತಿದೆ
 • ಮುದ್ದಾಡುವುದು
 • ಕೈ ಹಿಡಿದು ಯಾರದೋ ಬೆನ್ನು ತಟ್ಟುವುದು
 • ನಿಮ್ಮ ತೋಳನ್ನು ಇನ್ನೊಬ್ಬರ ಭುಜ ಅಥವಾ ಸೊಂಟದ ಸುತ್ತಲೂ ಸುತ್ತುವುದು
 • ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಉಡುಗೊರೆಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ
 • ಯಾರಾದರೂ ಕೆಳಗೆ ಬಿದ್ದಾಗ ಅವರಿಗೆ ಧೈರ್ಯ ತುಂಬುವುದು
 • ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿನ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುವುದು
 • ಯಾರಾದರೂ ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರೆ ಅಲ್ಲಿರಲು ಆಫರ್
 • ನೀವು ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರು ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ತಮಾಷೆ ಮಾಡುವುದುಪ್ರೀತಿಯು ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಬಹುದು

ನೀವು ಆಳವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿರುವ ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ನೀವು ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯ ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಸಹ ಪ್ರೀತಿಯು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿರಬಹುದು. ಆತಂಕ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡದಂತಹ ಸಂಘರ್ಷದ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಉಪಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಇದು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ.

ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ಪ್ರೀತಿಯು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆಳವಾದ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ನೆನಪಿಸುತ್ತದೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ಹದಿಹರೆಯದವರು ತಮ್ಮ ಪೋಷಕರಿಂದ ಪ್ರತಿದಿನ ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಶೋಧಿಸಿದೆ. ಪೋಷಕರು ಮತ್ತು ಮಗುವಿನ ಸಾಮೀಪ್ಯ ಅಥವಾ ಸಂಘರ್ಷದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ, ಆ ದಿನದಲ್ಲಿ ಪೋಷಕರು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದರು, ಹೆಚ್ಚು ಹದಿಹರೆಯದವರು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಸಂಘರ್ಷದ ಮೊದಲು, ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ನಂತರ, ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಪೋಷಕರಿಂದ ಉಷ್ಣತೆ ಬೇಕು.

ಮತ್ತೊಂದು ಸಂಶೋಧನಾ ಅಧ್ಯಯನವು ಸಂಘರ್ಷದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಯಸ್ಕ ದಂಪತಿಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಕಾರ್ಟಿಸೋಲ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ನೋಡಿದೆ. ಸಂಘರ್ಷದ ಸಂವಾದದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ತಮ್ಮ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು (ಹಾಸ್ಯ ಮತ್ತು ವಾತ್ಸಲ್ಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ) ಮತ್ತು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು (ಹತಾಶೆ, ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮತ್ತು ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕತೆ ಸೇರಿದಂತೆ) ವೀಡಿಯೊಟೇಪ್ ಮಾಡಿದರು.

ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದವರು ಕಾರ್ಟಿಸೋಲ್ನಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮಾದರಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದರು. ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ನಡವಳಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ, ಕಾರ್ಟಿಸೋಲ್ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳ ಮೇಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ನಡವಳಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರೀತಿಯು ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿಯಾಗಿದೆ.ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರು ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ಇರದಿದ್ದರೆ ಏನು?

ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಅಥವಾ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರಣಗಳಿಂದಾಗಿ ಕೆಲವರು ತಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಬೆಳೆದಿಲ್ಲ. ಇತರರು ಆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಆರಾಮದಾಯಕವಲ್ಲ. ಅವರಿಗೆ ಇದು ದೌರ್ಬಲ್ಯದ ಸಂಕೇತವಾಗಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವ ಭಯವಾಗಿರಬಹುದು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಪುರುಷರ ಮೇಲೆ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಒತ್ತಡವಿದೆ ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಬೇಡಿ. ಇದನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವಿಷಕಾರಿ ಪುರುಷತ್ವ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಬಲವಾಗಿರಲು ಈ ಒತ್ತಡವು ಅವರಿಗೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನೀವು ದೊಡ್ಡ ಸನ್ನೆಗಳನ್ನು ನೀಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಮಿತಿಮೀರಿ ಹೋಗಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಆದರೆ, ನೀವು ಸಣ್ಣ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ತೋರಿಸುವುದು, ಭೌತಿಕವಲ್ಲದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಹ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ವೃದ್ಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯದಿರುವ ಯಾರಾದರೂ ಇದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ತರಲು ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯು ನಿಮಗೆ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ಒಳ್ಳೆಯದು. ನಂತರ, ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ಅವರನ್ನು ಕೇಳಿ.

ಅವರು ವಾತ್ಸಲ್ಯದಿಂದ ಅಹಿತಕರವಾಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಲು ತೊಂದರೆಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಸಂಬಂಧ ಸಲಹೆಗಾರರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಯ ಇರಬಹುದು.ಸ್ವಾಭಿಮಾನವು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಪ್ರಭಾವಿಸುತ್ತದೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ವಾಭಿಮಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಎಂದರೆ ನಾವು ನಮ್ಮನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇವೆ. ನೀವು ಸ್ವಾಭಿಮಾನದ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಜೀವನದ ಹಿನ್ನಡೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಇತರರಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಸಾಮಾಜಿಕ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ನೀಡಲು ಮತ್ತು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ನೀವು ಅರ್ಹರು ಎಂದು ಭಾವಿಸಬಹುದು.

ಆದ್ದರಿಂದ, ತಮ್ಮ ಪಾಲುದಾರರಿಗೆ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ವಿಶ್ವಾಸ ಹೊಂದಿರುವವರು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸ್ವಾಭಿಮಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರು ಪ್ರೀತಿಯ ಅಂಶಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನ

ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ನಿಜವಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಹೊರಟರು: ಹೆಚ್ಚು ದುರ್ಬಲರು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಸ್ವಾಭಿಮಾನ ಹೊಂದಿರುವವರು ಪ್ರಣಯ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆಯೇ? ಅವರು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ದೃಢಪಡಿಸಿದವು.

ಕಡಿಮೆ ಸ್ವಾಭಿಮಾನ ಹೊಂದಿರುವವರು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು “ಕಡಿಮೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಭಾವನಾತ್ಮಕ, ಅರಿವಿನ ಮತ್ತು ಶಾರೀರಿಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರು. ಕಡಿಮೆ ಸ್ವಾಭಿಮಾನ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಸಹ ಪ್ರೀತಿಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಅಂದಾಜು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ವರ್ತಿಸುವ ಸಂಬಂಧದ ತೃಪ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ವಾಭಿಮಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಎಂದರೆ ನೀವು ವಾತ್ಸಲ್ಯವನ್ನು ನೀಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂದರ್ಥ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಾಭಿಮಾನದ ಒಟ್ಟಾರೆ ಪ್ರಜ್ಞೆಯು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದರೆ, ದೊಡ್ಡ ಅಪ್ಪುಗೆ ಅಥವಾ ಅಭಿನಂದನೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದು ಸುಲಭ.ಅತಿಯಾದ ಪ್ರೀತಿಯು ಕೆಂಪು ಧ್ವಜವಾಗಬಹುದೇ?

ತಪ್ಪು ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ನೀಡಬಹುದು. ಅವರು ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಭೋಗವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಿರುವ ಕಾರಣ ಯಾರಾದರೂ ಅತಿಯಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಶದ ಭಾವನೆ ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ಅಥವಾ ಯಾರಾದರೂ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕುಶಲತೆಯಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅಂದರೆ ಅವರು ಒಂದು ರಾತ್ರಿಯ ಮೇಲೆ ಮಾತ್ರ ಗಮನಹರಿಸಿದಾಗ ಅವರ ಉದ್ದೇಶಗಳು ಶಾಶ್ವತವೆಂದು ನಟಿಸುವುದು. ಅತ್ಯುನ್ನತ ರೀತಿಯ ಕುಶಲತೆ ಎಂದರೆ ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಅತಿಯಾದ ಪ್ರೀತಿ, ಉಡುಗೊರೆಗಳು ಮತ್ತು ಗಮನವನ್ನು ಹರಿಸಿದಾಗ, ಇವೆಲ್ಲವೂ ಪ್ರೀತಿಯ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಯ ಹೆಚ್ಚು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಕ್ರಿಯೆಯ ಸಂಕೇತಗಳಾಗಿರಬಹುದು.

ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಐದು ಪ್ರೀತಿಯ ಭಾಷೆಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರಿಗೆ ಯಾವ ರೀತಿಯ ವಾತ್ಸಲ್ಯವು ಹೆಚ್ಚು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಹೇಗೆ ಗೊತ್ತು? ನಿಮಗೆ ಖಚಿತವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಒಳನೋಟಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಐದು ಪ್ರೀತಿಯ ಭಾಷೆಗಳನ್ನು ನೋಡಬಹುದು.

ಐದು ಪ್ರೀತಿಯ ಭಾಷೆಗಳು ಜನರು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ಮತ್ತು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಐದು ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತವೆ. ನಾವು ಈ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಷೆಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದು ಕಲ್ಪನೆ, ಆದರೆ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಈ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಅಥವಾ ಎರಡನ್ನು ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾನೆ ಅಥವಾ ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತಾನೆ.ಪ್ರೀತಿಯ ಭಾಷೆಗಳು:

 • ದೃಢೀಕರಣದ ಪದಗಳು
 • ಗುಣಮಟ್ಟದ ಸಮಯ
 • ಭೌತಿಕ ಸ್ಪರ್ಶ
 • ಸೇವಾ ಕಾಯಿದೆಗಳು
 • ಉಡುಗೊರೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ

ನಿಮ್ಮ ವಿಶೇಷ ಪ್ರೀತಿಯ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಕಲಿತರೆ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ನೀವು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಬಹುದು.

ಅವರನ್ನು ಚುಂಬಿಸುವುದು (ದೈಹಿಕ ಸ್ಪರ್ಶ) ಅವರಿಗೆ ಅವರು ಶ್ರೇಷ್ಠ ವ್ಯಕ್ತಿ (ದೃಢೀಕರಣದ ಮಾತುಗಳು) ಎಂದು ಹೇಳುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಅರ್ಥೈಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಬಹುಶಃ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರೊಡನೆ ಬೈಕುಗಳನ್ನು (ಗುಣಮಟ್ಟದ ಸಮಯ) ಸವಾರಿ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಕಳೆಯುವುದು ಅವರಿಗೆ ದುಬಾರಿ ಹುಟ್ಟುಹಬ್ಬದ ಉಡುಗೊರೆಗಿಂತ (ಉಡುಗೊರೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದು) ಹೆಚ್ಚು ಎಂದರ್ಥ.ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದು ಯಾವುದೇ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಂಬಂಧದ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನಿಮಗೆ ಖಚಿತವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರೊಂದಿಗೆ ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಅಥವಾ ಅವರು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರನ್ನು ಕೇಳಿ. ಈ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ವಿಚಿತ್ರವಾಗಿರಬಹುದು ಆದರೆ ಅವುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಳವಾದ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತವೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರೀತಿ ಅಥವಾ ಅದರ ಕೊರತೆಯು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಋಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಸಂಬಂಧ ಸಲಹೆಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ ನಿಮ್ಮ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಸಂವಹನ ಮಾಡುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here