ಲಕ್ಕಿ ಮ್ಯಾನ್ ಚಲನಚಿತ್ರ ವಿಮರ್ಶೆ: ಪರಮಾತ್ಮನಾಗಿ ಅಪ್ಪು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸ್ವರಮೇಳವನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತಾರೆ

0

ಲಕ್ಕಿ ಮ್ಯಾನ್ ಚಲನಚಿತ್ರ ವಿಮರ್ಶೆ: ಪರಮಾತ್ಮನಾಗಿ ಅಪ್ಪು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸ್ವರಮೇಳವನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತಾರೆ

ಅದೃಷ್ಟ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಲ್ಲಾ ಮಾನವ ಭಾವನೆಗಳ ಶಕ್ತಿಯ ಬಗ್ಗೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ, ಇದು ಪ್ರೀತಿಯ ಅಗಲಿದ ನಟ (ಪುನೀತ್ ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್) ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿದಾಗ. ನಾಗೇಂದ್ರ ಪ್ರಸಾದ್ ನಿರ್ದೇಶನದ ರೊಮ್ಯಾಂಟಿಕ್ ಫ್ಯಾಂಟಸಿಯಲ್ಲಿ, ಪುನೀತ್ ಪರಮಾತ್ಮ (ದೇವರು) ಆಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ಚಿತ್ರಣವು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ಸರಿಯಾದ ಸ್ವರಮೇಳವನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಜೀವನವನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನೆನಪಿನ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತದೆ.ಅಧಿಕೃತ ರಿಮೇಕ್ ಓ ನನ್ನ ಕಡವುಲೆ, ಲಕ್ಕಿ ಮ್ಯಾನ್ ಅದರ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಸಮಯ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅರ್ಜುನ್ ನಾಗಪ್ಪ (ಕೃಷ್ಣ) ತನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತೆ ಅನು (ಸಂಗೀತಾ ಶೃಂಗೇರಿ) ಅವರನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗುತ್ತಾನೆ ಆದರೆ ಎಲ್ಲವೂ ಅಂದುಕೊಂಡಂತೆ ನಡೆಯುತ್ತಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ವಿಚ್ಛೇದನವೊಂದೇ ದಾರಿ ಎಂದು ಅವರು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸಂಕಟದಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿರುವ ಅರ್ಜುನ್ ಅವರನ್ನು ದೇವರು (ಪುನೀತ್ ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್) ಗುರುತಿಸುತ್ತಾನೆ, ಅವನು ಅವನಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮುಂದಾಗುತ್ತಾನೆ. ದೇವರು ಅವನಿಗೆ ತನ್ನ ಹಿಂದಿನದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಎರಡನೇ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾನೆ. ಅರ್ಜುನ್ ಮದುವೆಯಲ್ಲಿ ‘ಅದೃಷ್ಟ’ ಪಡೆದು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲುತ್ತಾರಾ? ಬಾಲ್ಯದ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತರು ಉತ್ತಮ ಜೀವನ ಪಾಲುದಾರರಾಗುತ್ತಾರೆಯೇ? ಈ ಒಳ್ಳೆಯ ಫೀಲ್ ಎಂಟರ್‌ಟೈನರ್‌ಗೆ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತದೆ.ನೃತ್ಯ ನಿರ್ದೇಶಕ-ನಟ ನಾಗೇಂದ್ರ ಪ್ರಸಾದ್ ನಿರ್ದೇಶನದ ಮೊದಲ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿಯೇ ಎಲ್ಲರ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಮೂಲ ಚಿತ್ರಕಥೆಗೆ ತೊಂದರೆಯಾಗದಂತೆ, (ಪುನೀತ್ ಅವರ ಹೋರಾಟದ ದೃಶ್ಯವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ), ಅದೃಷ್ಟ ವ್ಯಕ್ತಿ ಜೀವನ, ಸ್ನೇಹ, ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಮದುವೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳನ್ನು ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ.

ಮಂಜು ಮಾಂಡವ್ಯ ಅವರ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳು ಚಿತ್ರಕಥೆಗೆ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ. ಸಂಗೀತ ನಿರ್ದೇಶಕ ವಿ 2 ವಿಜಯ್ ವಿಕ್ಕಿ ಅವರ ಒಂದೆರಡು ಉತ್ತಮ ಹಾಡುಗಳು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪುನೀತ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಭುದೇವ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ನೃತ್ಯ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಆಕರ್ಷಣೆಯಾಗಿದೆ.ನಟ ಕೃಷ್ಣ ಸಂಪೂರ್ಣ ಅಭಿನಯ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಅದು ಸ್ನೇಹಿತ, ಪ್ರೇಮಿ ಅಥವಾ ಪತಿಯಾಗಿರಲಿ, ಅವನು ಪಾತ್ರದ ಎಲ್ಲಾ ಹಂತಗಳಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. ಪುನೀತ್ ಜೊತೆಗಿನ ಅವರ ಕಾಂಬಿನೇಷನ್ ಕೂಡ ನೋಡಲು ಖುಷಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಸಂಗೀತಾ ಶೃಂಗೇರಿ ಪ್ರಬುದ್ಧ ಅಭಿನಯ ನೀಡಿದರೆ ರೋಶಿನಿ ಪ್ರಕಾಶ್ ಪ್ರಬಲ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಮಿಂಚಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಧು ಕೋಕಿಲ ಮತ್ತು ನಾಗಭೂಷಣ ತಮ್ಮ ಕಾಮಿಡಿ ಟೈಮಿಂಗ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅರ್ಜುನ್ ಮಾವನಾಗಿ ರಂಗಾಯಣ ರಘು ಎಲ್ಲ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸುಂದರವಾಗಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಸುಂದರ್ ರಾಜ್ ಮತ್ತು ಸುಧಾ ಬೆಳವಾಡೈ ಅವರು ಅರ್ಜುನ್ ಅವರ ಪೋಷಕರಾಗಿ ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ತಮ್ಮ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ತರುತ್ತಾರೆ.

ಪುನೀತ್ ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್ ದೇವರ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿರುವುದು ಮತ್ತು ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಅವರ ಧ್ವನಿ ಚಿತ್ರ ನೋಡಿದ ಅನುಭವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಕಣ್ಣೀರು ಹಾಕುತ್ತಾ ಥಿಯೇಟರ್‌ಗಳಿಂದ ಹೊರಹೋಗುವುದನ್ನು ನೋಡುವುದು ತುಂಬಾ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ದೃಶ್ಯವಾಗಿತ್ತು ‘ಅಪ್ಪು ಅಣ್ಣಾ ವಾಪಾಸ್ ಬನ್ನಿ’ (ಅಪ್ಪು ದಯವಿಟ್ಟು ಹಿಂತಿರುಗಿ).

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here