ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಡಿಆರ್‌ಎಸ್ ಅಥವಾ ಅಂಪೈರ್ ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಎಂದರೇನು

0
36
What is DRS or Umpire Decision Review System in Cricket in Kannada

ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಡಿಆರ್‌ಎಸ್ ಅಥವಾ ಅಂಪೈರ್ ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಎಂದರೇನು

ಪರಿವಿಡಿ

ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪ್ರೇಮಿಗಳು ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅಥವಾ ಡಿಆರ್‌ಎಸ್ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನ ಈ ನಿಯಮದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಯಾವುದೇ ತಂಡವು ಅಂಪೈರ್ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಹೇಗೆ ಸವಾಲು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಅವರು ತಿಳಿದಿರಬೇಕು. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಈ ನಿಯಮದಲ್ಲೂ ಕೆಲವು ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಈ ಬದಲಾವಣೆಗಳ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಈ ನಿಯಮವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಬಲಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಈ ನಿಯಮದ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ಈ ನಿಯಮ ಏನು ಮತ್ತು ಯಾವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಈ ನಿರ್ಧಾರ ವಿಮರ್ಶೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

DRS ನ ಪೂರ್ಣ ರೂಪ ಏನು?

What is DRS

ಡಿಆರ್‌ಎಸ್‌ನ ಪೂರ್ಣ ರೂಪವೆಂದರೆ ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್, ಇದನ್ನು ಯುಡಿಆರ್‌ಎಸ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಅಂದರೆ ಅಂಪೈರ್ ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್.ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಎಂದರೇನು

ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಆಡುವ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ಗೆ ಅಂಪೈರ್ ಔಟ್ ನೀಡಿದರೆ ಮತ್ತು ಅಂಪೈರ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಿರ್ಧಾರ ತಪ್ಪು ಎಂದು ಆ ಆಟಗಾರನಿಗೆ ಅನಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಈ ನಿಯಮದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಆ ಆಟಗಾರ ಅಂಪೈರ್ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಹೋಗಬಹುದು. ಆಟಗಾರನು ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಮೂರನೇ ಅಂಪೈರ್ ಅನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು.

ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ನ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಮೂರನೇ ಅಂಪೈರ್ ಮೊದಲ ಅಂಪೈರ್ನ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಾರೆ. ವಿಮರ್ಶೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಅಂಪೈರ್ ಆಟಗಾರನು ನಾಟ್ ಔಟ್ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದರೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಅಂಪೈರ್ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ವಿಮರ್ಶೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಅಂಪೈರ್‌ನ ನಿರ್ಧಾರ ಸರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದರೆ, ನಂತರ ಅವರ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ, ಬೌಲರ್‌ಗೆ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್ ಔಟಾಗಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ಅಂಪೈರ್ ಅವನನ್ನು ಔಟಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ಅವನು ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸಹಾಯದಿಂದ ಮೂರನೇ ಅಂಪೈರ್‌ನಿಂದ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ಕೋರಬಹುದು.ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ DRS ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು (ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ DRS ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು)

ಪ್ರತಿ ತಂಡವು ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಬಾರಿ ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ODI ಮತ್ತು T20 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಬೇಕಾದ ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ಯಾವಾಗ ಬಳಸಲಾಯಿತು?

ಈ ನಿಯಮವನ್ನು ಮೊದಲು 2008 ರಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಯಿತು. ಈ ನಿಯಮವನ್ನು ಮೊದಲು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಶ್ರೀಲಂಕಾ ತಂಡಗಳ ನಡುವಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಯಿತು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಈ ನಿಯಮವು ಸರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿದ ನಂತರ, 2009 ರಿಂದ, ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ (ICC) ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿತು. ನಂತರ ಈ ನಿಯಮವನ್ನು ಪ್ರತಿ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲೂ ಬಳಸಲಾಯಿತು. ಆದರೆ ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಈ ನಿಯಮವನ್ನು 2011 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು.

ಈಗ DRS ಅನ್ನು T20 ನಲ್ಲಿಯೂ ಬಳಸಲಾಗುವುದು (ಟಿ20 ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ DRS)

ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿಯು 2017 ರಿಂದ T20 ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ಧಾರ ವಿಮರ್ಶೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿದೆ. ಅದರ ನಂತರ ಈಗ ಪ್ರತಿ ಟಿ20 ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲೂ ಈ ನಿಯಮವನ್ನು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುವುದು. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಟಿ20ಯಲ್ಲಿ ಬಾಲ್ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಅಲ್ಟ್ರಾ ಎಡ್ಜ್ ಡಿಟೆಕ್ಷನ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಾಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಳಸುವುದು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿದೆ.ಡಿಆರ್‌ಎಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾದ ನಿರ್ಧಾರ ವಿಮರ್ಶೆ ಸಿಸ್ಟಮ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ

ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತಲುಪಲು ಮೂರನೇ ಅಂಪೈರ್ ಮರುಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಶ್ರಯಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ರಿಪ್ಲೇ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಅಂಪೈರ್ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಅಂಪೈರ್‌ನ ನಿರ್ಧಾರ ಸರಿಯಾಗಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಿರ್ಧಾರ ವಿಮರ್ಶೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಮೂರು ರೀತಿಯ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ತಂತ್ರಗಳ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಮೂರನೇ ಅಂಪೈರ್ ತನ್ನ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. ಈ ತಂತ್ರಗಳು ಯಾವುವು, ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಕೆಳಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಹಾಕೈ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ (Hawkeye cricket technology)

ಅಂಪೈರ್‌ನಿಂದ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ಗೆ ಎಲ್‌ಬಿಡಬ್ಲ್ಯೂ ನೀಡಿದಾಗ ಈ ತಂತ್ರವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್ ಅಂಪೈರ್‌ನ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ಅವನು ಈ ನಿಯಮವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾನೆ. ಅದರ ನಂತರ, ಹಾಕ್-ಐ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಮೂರನೇ ಅಂಪೈರ್ ಪ್ಯಾಡ್‌ಗೆ ಬಡಿದ ನಂತರ ಚೆಂಡು ವಿಕೆಟ್‌ಗೆ ಬಡಿದಿರಬಹುದೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂದು ನೋಡುತ್ತಾರೆ.

ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಾಟ್‌ಸ್ಪಾಟ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ (hotspot technology in cricket)

ಈ ತಂತ್ರದಲ್ಲಿ ಇನ್ಫ್ರಾ-ರೆಡ್ ಇಮೇಜಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ನ ಸಹಾಯವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ತಂತ್ರದಲ್ಲಿ, ಚೆಂಡನ್ನು ಹೊಡೆಯುವ ಸ್ಥಳವು ಬಿಳಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಚಿತ್ರದ ಉಳಿದ ಭಾಗ ಕಪ್ಪು ಉಳಿದಿದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಈ ತಂತ್ರವನ್ನು ಬಳಸಿ, ಚೆಂಡು ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ನ ಪ್ಯಾಡ್‌ಗೆ ಅಥವಾ ಬ್ಯಾಟ್‌ಗೆ ಹೊಡೆದಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂದು ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ.ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ನಿಕೋಮೀಟರ್ (snickometer in cricket)

ಈ ತಂತ್ರದಲ್ಲಿ, ಚೆಂಡು ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ನ ಬ್ಯಾಟ್‌ನಲ್ಲಿದೆ ಅಥವಾ ಪ್ಯಾಡ್‌ನಲ್ಲಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಚೆಂಡಿನ ಶಬ್ದವನ್ನು ಆಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಚೆಂಡು ಬ್ಯಾಟ್ ಅಥವಾ ಪ್ಯಾಡ್‌ಗೆ ಬಡಿದರೆ, ನಂತರ ಧ್ವನಿ ಕೇಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಧ್ವನಿಯ ಸಹಾಯದಿಂದ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ತಂತ್ರದಲ್ಲಿ ಮೈಕ್ರೊಫೋನ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ನಿರ್ಧಾರ ವಿಮರ್ಶೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಗಳು (ಹೊಸ DRS ನಿಯಮಗಳು ಕ್ರಿಕೆಟ್)

ಅಂಪೈರ್ ಕರೆ ನಿಯಮದಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆ- (ಅಂಪೈರ್ ಕರೆ ಹೊಸ ನಿಯಮ)

ನಿರ್ಧಾರ ಪರಿಶೀಲನಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೊದಲು, ‘ಅಂಪೈರ್ ಕರೆ’ ಎಂದು ಕರೆಯುವುದನ್ನು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ನಿರ್ಧಾರ ಪರಿಶೀಲನಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಅಂಪೈರ್ ಆಟಗಾರನು ಔಟಾಗಿದ್ದಾನೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ, ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಮೈದಾನದಲ್ಲಿರುವ ಅಂಪೈರ್ ನೀಡಿದ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಮೂರನೇ ಅಂಪೈರ್ ಸರಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಇದನ್ನು ಅಂಪೈರ್ ಕರೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಹಳೆಯ ನಿಯಮದ ಪ್ರಕಾರ, ಅಂಪೈರ್ ಕರೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ತಂಡದ ವಿಮರ್ಶೆಯು ವ್ಯರ್ಥವಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, 2017 ರಲ್ಲಿ, ಈ ನಿಯಮವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ. ಬದಲಾವಣೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮೂರನೇ ಅಂಪೈರ್ ಎಲ್ ಬಿಡಬ್ಲ್ಯೂನಲ್ಲಿ ‘ಅಂಪೈರ್ ಕಾಲ್’ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರೆ, ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ತಂಡದ ವಿಮರ್ಶೆಯು ವ್ಯರ್ಥವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.ನೀವು ಕೇವಲ ಎರಡು ವಿಮರ್ಶೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ- (ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಎಷ್ಟು ವಿಮರ್ಶೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ?)

ಒಂದು ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ, ಒಂದು ತಂಡವು 80 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಎರಡು ಬಾರಿ ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ತಂಡದ ವಿಮರ್ಶೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮಿತಿ ಮುಗಿದಿದ್ದರೆ, ನಂತರ 80 ಓವರ್‌ಗಳ ನಂತರ, ಆ ತಂಡಕ್ಕೆ ಮತ್ತೆ ಎರಡು ವಿಮರ್ಶೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು. ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ 80 ಓವರ್‌ಗಳ ನಂತರ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ರಿವ್ಯೂ ನೀಡುವ ಈ ನಿಯಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗಿದೆ.

ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ ರೂಲ್ಸ್ (ಡಿಆರ್‌ಎಸ್ ಅಥವಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ ರೂಲ್ಸ್ )
ನಿರ್ಧಾರ ವಿಮರ್ಶೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ನಿಯಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ಕೆಳಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಿರ್ಧಾರ ವಿಮರ್ಶೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಈ ನಿಯಮಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಮಾತ್ರ ಬಳಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಈ ನಿಯಮಗಳು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತಿವೆ-

  • ಆಟಗಾರ ಅಥವಾ ತಂಡವು ನಿರ್ಧಾರ ವಿಮರ್ಶೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಭಾವಿಸಿದರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಆ ತಂಡದ ಆಟಗಾರನು ‘ಟಿ’ ಗುರುತು ಮಾಡಿ ಮೂರನೇ ಅಂಪೈರ್‌ಗೆ ಸೂಚಿಸಬೇಕು. ಈ ಸಿಗ್ನಲ್ ಬಂದ ತಕ್ಷಣ, ಆ ತಂಡವು ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಮೂರನೇ ಅಂಪೈರ್ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.
  • ಒಂದು ತಂಡವು ಒಂದು ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಎರಡು ಬಾರಿ ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ತಂಡದ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ಎರಡು ಬಾರಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ ಅದು ಸರಿಯಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಆ ತಂಡವು ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಅಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಅದರ ಎರಡೂ ವಿಮರ್ಶೆಗಳು ತಪ್ಪು ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಬಾರದು. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ತಂಡವು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಎರಡೂ ವಿಮರ್ಶೆಗಳು ತಪ್ಪು ಎಂದು ಸಾಬೀತಾದರೆ, ಅದು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ವಿಮರ್ಶೆಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಒಂದು.ನಿರ್ಧಾರ ವಿಮರ್ಶೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ವಿವಾದ

ಯಾವುದೇ ಅಂಪೈರ್‌ನಿಂದ ತಪ್ಪು ನಿರ್ಧಾರ ಆಗಬಾರದು ಎಂದು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಈ ತಂತ್ರವನ್ನು ತರಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ತಂತ್ರದ ಬಳಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಹಲವು ವಿವಾದಗಳಿವೆ. ಅನೇಕ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಆಟಗಾರರು ಈ ನಿಯಮವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಈ ನಿಯಮವು ಅನಾನುಕೂಲಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಭಾರತ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿಯು ಈ ತಂತ್ರದ ಪರವಾಗಿ ತನ್ನ ಮತವನ್ನು ಈ ಹಿಂದೆ ನೀಡಿರಲಿಲ್ಲ.

ಡಿಸಿಷನ್ ರಿವ್ಯೂ ಸಿಸ್ಟಮ್ (DRS) ನ ಅನಾನುಕೂಲಗಳು

DRS ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಇತರ ಯಾವುದೇ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಂತೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಲ್ಲ. ಈ ತಂತ್ರದ ಆಗಮನದೊಂದಿಗೆ, ಅಂಪೈರ್‌ಗಳ ನಿರ್ಧಾರಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿವೆ, ಇದು ಅವರ ಗೌರವವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಈ ತಂತ್ರವು ತುಂಬಾ ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ನಿರ್ಧಾರ ವಿಮರ್ಶೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು (drs ನಿಯಮದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು)

ಈ ತಂತ್ರದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದರೆ, ಇದರ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಅಂಪೈರ್ನಿಂದ ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪು ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ, ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಬಹುದು. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಈ ತಂತ್ರದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್ ಅಥವಾ ಬೌಲರ್‌ನ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಅಂಪೈರ್ ನಿರ್ಧಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಏನಾದರೂ ಅನುಮಾನವಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ಮಾತ್ರ ತೆಗೆದುಹಾಕಬಹುದು.ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ಧಾರ ಪರಾಮರ್ಶೆ ಸಿಸ್ಟಂ ಸಮಯದ ಮಿತಿ (DRS ಸಮಯ ಮಿತಿ)

ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ಡಿಆರ್‌ಎಸ್ ಮೂಲಕ ಅಂಪೈರ್‌ನ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಬಾಲ್ ಡೆಡ್ ಆದ ನಂತರ 15 ಸೆಕೆಂಡುಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಯದ ನಂತರ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರೆ, ಅಂಪೈರ್ ಈ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ಸಮಯಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದ ಕಾರಣ ಅದನ್ನು ಅಮಾನ್ಯಗೊಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, 10 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ನಂತರ, ಅಂಪೈರ್ ಸಂಕೇತವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ, ನಂತರ ಆಟಗಾರನು ಇನ್ನೊಂದು 5 ಸೆಕೆಂಡುಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾನೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಅವರು ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನೂ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here