ನಾಗನ ಜಾನಪದ ರಾಗಗಳು ಕಾಂತಾರದಲ್ಲಿ ಸಿಂಗಾರ ಸಿರಿಯೆ ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ನೀಡಿತು

0

ನಾಗನ ಜಾನಪದ ರಾಗಗಳು ಕಾಂತಾರದಲ್ಲಿ ಸಿಂಗಾರ ಸಿರಿಯೆ ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ನೀಡಿತು

ರಿಷಬ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಅವರದು ಕಾಂತಾರ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 30 ರಂದು ಥಿಯೇಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಹಿಟ್ ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ತಂಡವು ಮೊದಲ ವೀಡಿಯೊ ಹಾಡನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ, ಸಿಂಗಾರ ಸಿರಿಯೇ, ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ದಿನದಂದು. ಅಜನೀಶ್ ಲೋಕನಾಥ್ ಸಂಯೋಜಿಸಿದ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಒಂದು ರೋಮ್ಯಾಂಟಿಕ್ ಸಂಖ್ಯೆಯಾಗಿದ್ದು, ರಿಷಬ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಮತ್ತು ಸಪ್ತಮಿ ಗೌಡ ಅವರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಈ ಹಾಡನ್ನು ಪ್ರಮೋದ್ ಮರವಂತೆ ಬರೆದಿದ್ದು, ವಿಜಯ್ ಪ್ರಕಾಶ್ ಮತ್ತು ಅನನ್ಯಾ ಭಟ್ ಹಾಡಿದ್ದಾರೆ.ತಮ್ಮ ಹುಟ್ಟೂರಾದ ಕೆರಾಡಿ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇಡೀ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಿರುವ ನಿರ್ದೇಶಕ ರಿಷಬ್, ಈ ಹಾಡು ತನ್ನ ಜನ್ಮಭೂಮಿಯ ನೆನಪುಗಳಿಗೆ ಹತ್ತಿರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಗೀತೆಯ ಆರಂಭಿಕ ದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ಯಕ್ಷಗಾನ ಕಲಾವಿದ ನಾಗರಾಜ ಪಾಣಾರ್ ವಾಲ್ತೂರ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಮಕ್ಕಳು ಇದ್ದಾರೆ. ನಾಗನೆಂದು ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿರುವ ಇವರು ಯಕ್ಷಗಾನ ಮತ್ತು ಕಂಬಳ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಹಿಂದಿನಿಂದಲೂ ಇದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮನೆಯವರು ಎರಡು ತಲೆಮಾರುಗಳಿಂದ ಪರಿಚಿತರು.ಅವರು ಕುಂದಾಪುರದ ಜಾನಪದ ಗೀತೆಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಆಗಾಗ್ಗೆ ಮಹಿಳೆಯರು ಗಾಳಿ ಬೀಸಿದಾಗ ಹಾಡುತ್ತಾರೆ. ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಸಂತತಿಗಾಗಿ ಇದನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ನನಗೆ ಅವಕಾಶ ಸಿಕ್ಕಿತು ಕಾಂತಾರ. ನಾನು ನಾಗನಿಗೆ ಹಾಡನ್ನು ಹಾಡಲು ಕೇಳಿದೆ, ಮತ್ತು ಆ ರಾಗವನ್ನು ಅಜನೀಶ್‌ಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಯಿತು, ಅದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಹಾಡಿನಲ್ಲಿ ಮಿಳಿತವಾಯಿತು. ಸಿಂಗಾರ ಸಿರಿಯೇ,” ಎಂದು ಹೇಳುವ ರಿಷಬ್, “ಹಾಡಿನ ಚಿತ್ರೀಕರಣ ನನ್ನ ಊರಿನ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಬೀದಿಯಲ್ಲೂ ನನಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ನೆನಪುಗಳಿವೆ. ಇದೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಲವ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊರತರಲಾಗಿದೆ. ”ಕಾಂತಾರ, ಇದು ಮಾನವ ಮತ್ತು ಪ್ರಕೃತಿಯ ಸಂಘರ್ಷದೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ರಿಷಬ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಅವರ 4 ನೇ ಪ್ರವಾಸವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೊಂಬಾಳೆ ಫಿಲ್ಮ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗಿನ ಅವರ ಮೊದಲ ಸಹಯೋಗವಾಗಿದೆ. ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಸಪ್ತಮಿ ಗೌಡ ಅವರು ಅರಣ್ಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯಾಗಿ ಲೀಲಾ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ತಾರಾಗಣದಲ್ಲಿ ಕಿಶೋರ್, ಅಚ್ಯುತ್ ಕುಮಾರ್, ಪ್ರಮೋದ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಮತ್ತು ರಘು ರಾಮನಕೊಪ್ಪ ಅವರು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ. ಅರವಿಂದ್ ಕಶ್ಯಪ್ ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here