ಇಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು ನಿಮ್ಮ ಟಚ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ದೂರದಿಂದಲೇ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ‘ಅದೃಶ್ಯ ಬೆರಳನ್ನು’ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ

0

ಇಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು ನಿಮ್ಮ ಟಚ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ದೂರದಿಂದಲೇ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ‘ಅದೃಶ್ಯ ಬೆರಳನ್ನು’ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ

ಪರಿವಿಡಿ

ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ: ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಮ್ಯಾಗ್ನೆಟಿಕ್ ಫೀಲ್ಡ್‌ಗಳು (EMF) ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಕೆಲವು ವಿಲಕ್ಷಣವಾದ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಬಹಳ ಹಿಂದಿನಿಂದಲೂ ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ತಮಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಗ್ಯಾಜೆಟ್ ಮಾಡುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ EMF ಅನ್ನು ಕುಶಲತೆಯಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದೇ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಯಶಸ್ವಿಯಾದರು.

ಫ್ಲೋರಿಡಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ ಮತ್ತು ನ್ಯೂ ಹ್ಯಾಂಪ್‌ಶೈರ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರು ಕಳೆದ ವಾರ ಲಾಸ್ ವೇಗಾಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಹ್ಯಾಟ್ USA 2022 ನಲ್ಲಿ “ಅದೃಶ್ಯ-ಬೆರಳು” ದಾಳಿಯ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದರು. ಕೆಲವು ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ವಿಜ್ಞಾನ, ರೋಬೋಟಿಕ್ ತೋಳು ಮತ್ತು ಬಹು ಆಂಟೆನಾ ಅರೇಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಹಲವಾರು ಸಾಧನಗಳ ಕೆಪ್ಯಾಸಿಟಿವ್ ಟಚ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವ ಬೆರಳನ್ನು ದೂರದಿಂದಲೇ ಅನುಕರಿಸಬಹುದು.ಈ ವಿಧಾನವು ಗುರಿಪಡಿಸಿದ ಸಾಧನದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಒಂದು ಗುಪ್ತ ಆಂಟೆನಾ ರಚನೆಯನ್ನು ಬಳಸುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ

ಇನ್ನೊಂದು ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿನ ಸಂವೇದಕಗಳಿಗೆ ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ನಿಖರವಾದ ಆವರ್ತನಗಳೊಂದಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ಕಾಂತೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ನಂತರ ಈ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಸ್ಪರ್ಶ ಎಂದು ಅರ್ಥೈಸುತ್ತದೆ.

ತಂಡವು iPad, OnePlus, Google Pixel, Nexus ಮತ್ತು ಸರ್ಫೇಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಬಹು ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಟ್ಯಾಪ್‌ಗಳು, ಲಾಂಗ್ ಪ್ರೆಸ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ವೈಪ್‌ಗಳನ್ನು ಅನುಕರಿಸಬಹುದು. ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳು ಸೈದ್ಧಾಂತಿಕವಾಗಿ ಅದೃಶ್ಯ ಬೆರಳಿನ ದಾಳಿಯನ್ನು ಬಳಸಬಹುದಾಗಿದ್ದು, ಬಳಕೆದಾರರು ಪರದೆಯನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ದೂರದಿಂದಲೇ ಮಾಡಬಹುದು.

“ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬೆರಳು ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಫ್ಲೋರಿಡಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಪಿಎಚ್‌ಡಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಮತ್ತು ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ನಿರೂಪಕ ಹಾವೋಕಿ ಶಾನ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಐಪ್ಯಾಡ್ ಮತ್ತು ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಓಮ್ನಿಡೈರೆಕ್ಷನಲ್ ಸ್ವೈಪ್ ಅನ್ನು ಸಹ ರಚಿಸಬಹುದು. ಗೆಸ್ಚರ್ ಆಧಾರಿತ ಲಾಕ್ ಅನ್ನು ತೆರೆಯಲು ನಾವು ಇದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದು.”ಪರೀಕ್ಷೆಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅವರು Android ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾಲ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ತಂತ್ರವನ್ನು ಬಳಸಿದರು.

ಅವರು “ಪ್ರೆಸ್ ಅಂಡ್ ಹೋಲ್ಡ್ ಆನ್ ಪೇಪಾಲ್” ಮೂಲಕ ಹಣವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಶಾನ್ ಹೇಳಿದರು. ಸಣ್ಣ ಹಿಟ್‌ಬಾಕ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಲು EMF ಅಸಮರ್ಥತೆಯಿಂದ ಕೆಲವು ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ವಿಫಲಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಸಣ್ಣ ಹೌದು ಮತ್ತು ಇಲ್ಲ ಬಟನ್‌ಗಳು ತುಂಬಾ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿ ಇರುವುದರಿಂದ Android ಹೌದು/ಇಲ್ಲ ಡೈಲಾಗ್‌ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಯಾವುದಾದರೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಅದೃಶ್ಯ ಬೆರಳುಗಳು ನಮ್ಮ ಗ್ಯಾಜೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕುಶಲತೆಯಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುವ ಮೊದಲು, ಹಲವಾರು ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಈ ದಾಳಿಯ ವೆಕ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಕೆಟ್ಟ ನಟರು ಬಹಳ ದೂರವಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ.ಸಂಶೋಧಕರು ಸಲಕರಣೆಗಳ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸದಿದ್ದರೂ, ತಂತ್ರಕ್ಕೆ ಹಲವಾರು ದುಬಾರಿ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್‌ಗಳ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಅಂಶವು ಬಹುಶಃ ವೆಚ್ಚ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗದಂತೆ ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

ವಿದ್ಯುತ್ಕಾಂತೀಯ ಆಂಟೆನಾವನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಇರಿಸಲು ಬಳಸುವ ರೊಬೊಟಿಕ್ ತೋಳು ಕೇವಲ ಸಾವಿರಾರು ಡಾಲರ್‌ಗಳಿಗೆ ಓಡಬಹುದು. ಟಚ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಗಳು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅಪೇಕ್ಷಿತ ಗೆಸ್ಚರ್‌ಗಳನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ನಿಖರವಾದ ವೋಲ್ಟೇಜ್‌ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಕಟ ಜ್ಞಾನದ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಯಾವುದೇ ಕಲ್ಪಿಸಬಹುದಾದ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿರಲು ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು ತುಂಬಾ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ. ಇದು ಮೂರರಿಂದ ನಾಲ್ಕು ಸೆಂಟಿಮೀಟರ್‌ಗಳೊಳಗೆ ಮಾತ್ರ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಶಾನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ – ಲ್ಯಾಬ್‌ವರ್ಕ್‌ಗೆ ಉತ್ತಮ ಶ್ರೇಣಿಯ ಆದರೆ ನೈಜ-ಪ್ರಪಂಚದ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಳೆಯಲು ಟ್ರಿಕಿ ಅಸಾಧ್ಯ. ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಈಗ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯ ಪುರಾವೆಯಾಗಿದೆ.ಆದಾಗ್ಯೂ, ಶಾನ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್-ಹೋಗುವವರಿಗೆ ಇದು ಹೊಚ್ಚ ಹೊಸ ದಾಳಿ ವೆಕ್ಟರ್ ಎಂದು ಗಮನಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಇತರರು ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಅದರ ಮೇಲೆ ಸುಧಾರಿಸಬಹುದು.

“[This design is] ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಹೊಸ ರೀತಿಯ ದಾಳಿ, ವೃತ್ತಿಪರ ಸಂಶೋಧಕರಿಗೆ ಸಹ, [though] ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಇಲ್ಲಿ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಪಡೆದರೆ, ನಾವು ಈಗ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೀವು ಪುನರುತ್ಪಾದಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಶಾನ್ ವಿವರಿಸಿದರು. “ಬಹುಶಃ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಯುತ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ತಂಪಾದ ದಾಳಿಯೊಂದಿಗೆ ಬರಬಹುದು.”ತಗ್ಗಿಸುವಿಕೆ ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ಭಯಾನಕವಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಪ್ಯಾಸಿಟಿವ್ ಟಚ್ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ ತಯಾರಕರು ಈ ರೀತಿಯ ಭವಿಷ್ಯದ ಒಳನುಗ್ಗುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಬಲ ಪತ್ತೆ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಶಾನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಆಪಲ್ 2014 ರಲ್ಲಿ ಐಫೋನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ “ಫೋರ್ಸ್ ಟಚ್” ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕೆಲವರು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು 2018 ರಲ್ಲಿ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿತು – ಕನಿಷ್ಠ ಐಫೋನ್‌ಗಳಿಗೆ.

ಅದೃಶ್ಯ ಬೆರಳುಗಳಿಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಗ್ರಾಹಕ-ಮಟ್ಟದ ತಗ್ಗಿಸುವಿಕೆಯು ಫ್ಯಾರಡೆ ಕೇಜ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಫ್ಯಾರಡೆ ಬ್ಯಾಗ್‌ಗೆ ಅಥವಾ ಅದೇ ರೀತಿಯ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಸ್ಲಿಪ್ ಮಾಡುವುದು ಅಷ್ಟು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕೇಸ್ ತಯಾರಕರು ವಿದ್ಯುತ್ಕಾಂತೀಯ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವ ಸೊಗಸಾದ ಫೋನ್ ಆವರಣಗಳನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಕಾರ್ಡ್‌ನ NFC ಚಿಪ್ ಅನ್ನು ಓದುವ ಸ್ಕಿಮ್ಮಿಂಗ್ ಸಾಧನಗಳಿಂದ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಕೆಲವು ವ್ಯಾಲೆಟ್ ತಯಾರಕರು ಈಗಾಗಲೇ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here