ಪೋರ್ಟಲ್ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ದ್ವಿತೀಯ ಮಾನಿಟರ್‌ಗಳಾಗಿ ಪುನರುತ್ಥಾನಗೊಳಿಸಲು ಮೆಟಾ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ

0

ಪೋರ್ಟಲ್ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ದ್ವಿತೀಯ ಮಾನಿಟರ್‌ಗಳಾಗಿ ಪುನರುತ್ಥಾನಗೊಳಿಸಲು ಮೆಟಾ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ

ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ: ಮೆಟಾದ ಪೋರ್ಟಲ್ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇಗಳು ಸ್ವತಂತ್ರ ವೀಡಿಯೊ ಕರೆ ಮಾಡುವ ಸಾಧನಗಳಾಗಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕಂಪನಿಯು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕೊಲ್ಲುತ್ತಿಲ್ಲ. ಕೆಲವು ಮಾದರಿಗಳು ಈಗ PC ಗಳಿಗೆ ದ್ವಿತೀಯ ಪರದೆಯಂತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು. ಅವರ ಭವಿಷ್ಯವು ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಪಿಸಿ ಮಾನಿಟರ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಅವರ ಅನುಕೂಲಗಳ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.ಬುಧವಾರ, ಮೆಟಾ ತನ್ನ ಎರಡು ಪೋರ್ಟಲ್ ವೀಡಿಯೊ ಕರೆ ಮಾಡುವ ಸಾಧನಗಳು ಈಗ ನಿಸ್ತಂತುವಾಗಿ PC ಗಳಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದಾದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿತು. ಕಂಪನಿಯು ಗ್ರಾಹಕರಿಂದ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ತಿರುಗಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದರಿಂದ ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ ರದ್ದತಿಯಿಂದ ಉಳಿಸಬಹುದು.

ಅಲ್ಟ್ರಾಪೋರ್ಟಬಲ್ ಪೋರ್ಟಲ್ ಗೋ ಮತ್ತು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಪೋರ್ಟಲ್ ಪ್ಲಸ್ ಈಗ ಡ್ಯುಯೆಟ್ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತವೆ,

ಇದು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇಗಳಂತೆ ಪಿಸಿಗಳಿಗೆ ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ವೈರ್‌ಲೆಸ್ ಆಗಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಗಿದೆ. ಎರಡೂ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಡ್ಯುಯೆಟ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಬಳಕೆದಾರರು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಪರದೆ ಮತ್ತು ಪೋರ್ಟಲ್ ನಡುವೆ ವಿಂಡೋಗಳನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಎಳೆಯಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಾರ್ಯಕ್ಕೆ ಒಂದು ಬಾರಿ $15 ಖರೀದಿ, ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಮಾಸಿಕ $2 ಚಂದಾದಾರಿಕೆ ಅಥವಾ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್ ಚಂದಾದಾರಿಕೆ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.ಯೋಗ್ಯವಾದ PC ಮಾನಿಟರ್‌ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅಗ್ಗವಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಪೋರ್ಟಲ್ ಹೆಚ್ಚು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಎರಡೂ ಮಾದರಿಗಳು ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಡ್ಯುಯೆಟ್ ಸಂಪರ್ಕವು ವೈರ್‌ಲೆಸ್ ಆಗಿದೆ, ಇದು ಟೇಬಲ್ ಅಥವಾ ಕೌಂಟರ್‌ಟಾಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾದ ಡ್ಯುಯಲ್-ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಸೆಟಪ್ ಅನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಭವಿಷ್ಯದ ಗ್ರಾಹಕರು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್‌ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಪೋರ್ಟಲ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವ ಸಾಧಕ-ಬಾಧಕಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು, ಏಕೆಂದರೆ ಡ್ಯುಯೆಟ್ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇ ಈಗಾಗಲೇ ಇತರ ರೀತಿಯ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಐಪ್ಯಾಡ್ ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಕ್ ಹೊಂದಿರುವವರು ಆಪಲ್‌ನ ಸೈಡ್‌ಕಾರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು, ಇದು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ, $350 ನಲ್ಲಿ, ಪೋರ್ಟಲ್ ಪ್ರೊ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ 9 ನೇ ಪೀಳಿಗೆಯ ಐಪ್ಯಾಡ್‌ನಂತೆಯೇ ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ.

ಎರಡೂ ಸಾಧನಗಳು 12MP ಫ್ರಂಟ್-ಫೇಸಿಂಗ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಮತ್ತು ಅದೇ ರೀತಿಯ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಆದಾಗ್ಯೂ ಪೋರ್ಟಲ್ ಪ್ರೊನ ಪರದೆಯು 14 ಇಂಚುಗಳಿಂದ ಐಪ್ಯಾಡ್‌ನ 10.2 ಇಂಚುಗಳಷ್ಟು ಇರುತ್ತದೆ. ಮೆಟಾದ ಸಾಧನವು ದೃಢವಾದ ಸ್ಪೀಕರ್ ಸೆಟಪ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ ಆದರೆ Apple ನ iPadOS ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಕೆಲವೇ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ವೀಡಿಯೊ ಕರೆ ಮಾಡುವ ಸಹಾಯಕರಾಗಿ ಪೋರ್ಟಲ್‌ನ ಆರಂಭಿಕ ವೈಫಲ್ಯದ ಕಾರಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಹೋಲಿಕೆ ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ – ಈಗಾಗಲೇ ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್‌ಗಳಿಂದ ತುಂಬಿರುವ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಅವು ಅನಗತ್ಯವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ.ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ, ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡು ಸಾಧಾರಣ ಮಾರಾಟ ಮತ್ತು ವಿಮರ್ಶೆಗಳ ನಂತರ ಪೋರ್ಟಲ್‌ಗಳ ಮಾರಾಟವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಮೆಟಾ ಯೋಜಿಸಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ಸೂಚಿಸಿವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಾಧನಗಳು ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಕಂಡವು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳ ಕಾರ್ಯವು ದೂರಸ್ಥ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಫಿಟ್ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಯಿತು.

ಮೆಟಾದ ಪ್ರಕಟಣೆಯು ಎಲ್ಲಾ ಟಚ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಪೋರ್ಟಲ್ ಮಾದರಿಗಳಿಗೆ ಮ್ಯಾಕ್ ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ. ಇದು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ Mac ನೊಂದಿಗೆ ಪೋರ್ಟಲ್‌ನಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೊ ಕರೆಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು, ಎರಡು ಸಾಧನಗಳ ನಡುವೆ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ನಡುವೆ ಲಿಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here