ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಸ್ಪರ್ಧಿಸುದು ನಿಷ್ಪ್ರಯೋಜಕವಾಗಿದೆ

0

ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಸ್ಪರ್ಧಿಸುದು ನಿಷ್ಪ್ರಯೋಜಕವಾಗಿದೆ

“ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ನಿಮಗೆ ಸಮಾನರು ಯಾರೂ ಇರುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ? ಆದರೆ ಅದನ್ನು ನಂಬುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ. ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಸ್ವತಃ ಸಾಧನೆಗಳು ತುಂಬಾ ಸಾಧಾರಣವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಜೀವನವು ತೃಪ್ತಿಕರವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಅಂಶಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅಂತ್ಯವಿಲ್ಲದ ಗಡಿಬಿಡಿಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಬಾರದು ಮತ್ತು ಬದಲಾವಣೆಯ ಅನುಕರಣೆ ಮಾಡಬಾರದು.

“ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿ! ನೆರಳಿನ ಹೋರಾಟ ಮಾಡಿ! ನಿಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆವೃತ್ತಿಯಾಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ! ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ, ಇತರರಲ್ಲ! ನಿನ್ನೆಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿರಿ!. ವಿವಿಧ ಜನರು, ಪ್ರೇರಕರು ಮತ್ತು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಪುಸ್ತಕಗಳು ಇದನ್ನು ನಮಗೆ ಸಾವಿರ ಬಾರಿ ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ!!!. “ಈ ಆಧುನಿಕ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ ಮತ್ತು ತತ್ತ್ವಶಾಸ್ತ್ರವು ಸಿದ್ಧಾಂತದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ,

ಆದರೆ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಇದು ನಿಷ್ಪ್ರಯೋಜಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ. ಅಂತಹ ಮನೋಭಾವದಿಂದ, ಎಲ್ಲಾ ಜೀವನವು ಬೂದು ಬಣ್ಣದ್ದಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಅತ್ಯಲ್ಪ, ಸಾಧಾರಣ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕನಸುಗಳು ಮತ್ತು ಗುರಿಗಳು ನನಸಾಗದಿರುವಾಗ ಅದು ನಿಮಗೆ ಬೇಕೇ ?

ನೀವು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಕೆಟ್ಟ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ನೀವೇ ಆಗಿರುತ್ತಿರಿ. ಅಂತಹ ಸ್ಥಾಪನೆಗಳು ಅಸುರಕ್ಷಿತ ಜನರಿಗೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಸಾಹದಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲರಿಗೆ ಮಾತ್ರ. ನೀವು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದಾಗ, ನೀವು ಅತ್ಯಂತ ಅಸಮರ್ಥರಾಗುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ಯಾಂಡ್‌ಬಾಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ನೀವು ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಕನಸು ಅಥವಾ ಗುರಿಯನ್ನು ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ಸಾಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಇದು ಅರ್ಥವಿಲ್ಲ.ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿ

ಯಾವುದೇ ಕ್ರೀಡೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ತಂಡದ ತರಬೇತಿಯು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ನೀವು ಗಮನಿಸಬಹುದು. ರನ್ನಿಂಗ್ ಕ್ಲಬ್‌ಗಳು, ಜಿಮ್, ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ತರಬೇತಿ, ಕ್ರಾಸ್‌ಫಿಟ್ ತಂಡಗಳು. ಇದೆಲ್ಲವೂ ಏಕೆ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ? ಜನರು ತಂಡದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದಾಗ, ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಹೆಚ್ಚು. ನಾವು ನಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಬಳಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೇವೆ, ನಾವು ಇತರರನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ ಅಥವಾ ನಾಯಕನಿಗಿಂತ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಸ್ವತಂತ್ರ ತರಬೇತಿಯಲ್ಲಿ, ನಾವು ನಿರಂತರವಾಗಿ ನಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ವಿಷಾದಿಸುತ್ತೇವೆ, ನಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದದ್ದನ್ನು ನೀಡಬೇಡಿ ಮತ್ತು ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಹಿಂದಿಕ್ಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಡಿ.

ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದೇ?

ನಿಮ್ಮ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಮೀರುತ್ತೀರಿ, ಆದರೆ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಇಲ್ಲ. ಇದೆಲ್ಲವೂ ಅಸಮರ್ಥವಾಗಿದೆ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತರಬೇತಿ ನೀಡಿದಾಗ ಮತ್ತು ಕಾಲ್ಪನಿಕ ಎದುರಾಳಿಯು ಅವನನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದಾಗಲೂ, ಅವನು ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಾನೆ. ತನ್ನೊಂದಿಗೆ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಎದುರಾಳಿಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಾ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಯಾವಾಗಲೂ ತನ್ನ ಹಿಂದಿನ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸೋಲಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ಸಾಧನೆಗಳನ್ನು ಮೀರುತ್ತಾನೆ.ವ್ಯಾಪಾರ ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ತಂಡದ ತರಬೇತಿ ಏಕೆ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ?

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸೋಮಾರಿಯಾಗಿದ್ದಾನೆ, ಮತ್ತು ತಂಡದಲ್ಲಿ, ನೀವೇ ಒಂದು ಭೋಗವನ್ನು ನೀಡದಿರುವುದು ತುಂಬಾ ಸುಲಭ. ವ್ಯಾಪಾರ, ಕ್ರೀಡೆ, ಸೃಜನಶೀಲತೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ.

ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದೇ? ನಿನ್ನೆಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುವುದೇ?

ಇದು ನೈಜತೆಯನ್ನು ಕಳಪೆಯಾಗಿ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿನಿಷ್ಠ ಮಾನದಂಡವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಹೋಲಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ. ನೀವು ಬಲಶಾಲಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಬೇಕು, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಏನನ್ನೂ ಸಾಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಸಾಧಾರಣವಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಮಾನವ ಆದ್ಯತೆಗಳು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಕನಿಷ್ಠ ಪ್ರತಿರೋಧದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದು. ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದು ಅತ್ಯಂತ ಅನುತ್ಪಾದಕವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಅರ್ಥವಿಲ್ಲ.ಬಲಶಾಲಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿ

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಇತರ ರೂಕ್‌ಗಳೊಂದಿಗಿನ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಅಸಮ್ಮತಿಯಿಂದ ಗ್ರಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಕೊಲ್ಲಬಹುದು, ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿರಾಶೆಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡಬಹುದು. ಆದರೆ ಸ್ಪರ್ಧೆ ನಮ್ಮ ರಕ್ತದಲ್ಲಿದೆ. ನಮ್ಮ ಜನ್ಮವೇ ಮೊದಲನೆಯದು. ಮುನ್ನಡೆಸುವುದು ನಮ್ಮ ಸರದಿ, ಈಗ ಏನು?

ಒಂದು ಗಾದೆ ಇದೆ: “ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಬುದ್ಧಿವಂತರಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ತಪ್ಪಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿರುತ್ತಿರಿ .” ಬಲಶಾಲಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ, ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲರ ನಡುವೆ ಸುತ್ತಾಡಬಾರದು. ಎದುರು ಬಲಶಾಲಿಗಳಿಗೆ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಗುರಿ ತಲುಪುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಬೆಳೆಯುತ್ತೀರಿ. ಉತ್ತಮವಾದದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಶ್ರಮಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಅವರಿಂದ ಕಲಿಯಬಹುದು, ಅವರ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ ಮತ್ತು ಗೆಲ್ಲಬಹುದು.ಪ್ರಬಲ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಜೊತೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿ. ಆದರೆ ನೀವು ಟಾಟಾ ಬಿರ್ಲಾ ಅಥವಾ ಬಿಲ್ ಗೇಟ್ಸ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಇದರ ಅರ್ಥವಲ್ಲ.

ಸ್ಪರ್ಧೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ಜೊತೆಗಾರರನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ, ಸಮಂಜಸವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ. ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿರಬೇಕು, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ನಡುವೆ ಪ್ರಪಾತ ಇರಬಾರದು. ನಿಮಗಿಂತ ಯಾರು ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಉದಾಹರಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿ. ಆದ್ದರಿಂದ ಒಬ್ಬ ನಾಯಕನನ್ನು ಹಿಡಿದ ನಂತರ, ನೀವು ಜಯಿಸಬೇಕಾದ ಮುಂದಿನ ಗುರಿಯನ್ನು ನೀವು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನೀವು ಬಲವಾದ ಮತ್ತು ಏನನ್ನಾದರೂ ಕಲಿಸಬಲ್ಲವರೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ನೀವು ನಿರಂತರವಾಗಿ ತಲುಪಬೇಕು. ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳೆಯಲು ಕ್ರಮೇಣ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಜೊತೆಗಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ. ನೀವು ಒಂದು ಹಂತವನ್ನು ತಲುಪಿದಾಗ, ಹೊಸ ಗಡಿಯನ್ನು ಮತ್ತು ಹೊಸ ನಾಯಕನನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ. ಹಂತ ಹಂತವಾಗಿ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಆಟದಂತೆ ಅವುಗಳನ್ನು ರವಾನಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಸ್ಪರ್ದಿಸುದು ಅನುತ್ಪಾದಕ ಆತ್ಮಾವಲೋಕನದಲ್ಲಿ ತೊಡಗುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಆರಾಮ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಕರಿಸುವಿರಿ. ಆದರೆ ಇದೆಲ್ಲವೂ ಆತ್ಮವಂಚನೆ.

ನೀವು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದಾಗ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಚಲನೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಗರಿಷ್ಠವಾಗಿ ಸಾಧ್ಯ, 100% ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ನೀಡಬಹುದು.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here