ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆ: ಪಾತ್ರೆ ತೊಳೆಯುವುದು ಸಹ ಆಂತರಿಕ ವಿಕಾಸಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

0
Washing dishes also helps in inner evolution Spirituality

ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆ: ಪಾತ್ರೆ ತೊಳೆಯುವುದು ಸಹ ಆಂತರಿಕ ವಿಕಾಸಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಜೀವನದ ಪ್ರತಿ ಕ್ಷಣದಲ್ಲೂ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ಗುರುತಿಸುವುದು ಎಂದು ನಮಗೆ ಇನ್ನೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ

ವಿರಳ ಸಮಯ ಮತ್ತು ದಬ್ಬಾಳಿಕೆಯ ಭೌತವಾದದಲ್ಲಿ, ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಜೀವನವು ಮೊದಲ ನೋಟದಲ್ಲಿ ಧಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆಗೆ ಸಮಯವನ್ನು ಮೀಸಲಿಡುವುದು, ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ಮಿಷನ್ ಎಂದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ತ್ಯಾಗ – ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ಪಾವತಿಸಲು ಬಿಲ್‌ಗಳು, ವೃತ್ತಿಪರ ಅಡೆತಡೆಗಳು, ಮನೆಯ ಆರೈಕೆ, ಸಂಗಾತಿ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಂತಹ ಆದ್ಯತೆಗಳಿವೆ.

ಹೆಚ್ಚು ಸುಳ್ಳು ಏನೂ ಇಲ್ಲ. ಜೀವನದ ಪ್ರತಿ ಕ್ಷಣದಲ್ಲೂ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆ ಇರುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಿರಿ, ಅದು ನಮಗೆ ತರುವ ಆಂತರಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಎಲ್ಲಾ ಅಸಾಧಾರಣ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ.ಟಿಬೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟುವಿಕೆಯ ನಂತರ ದಲೈ ಲಾಮಾ ಅವರ ಭೂಮಿಗೆ ಮರುಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ನಿರೂಪಣೆಯು ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರಬಲ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ. ಅವರ ಖಾತೆಯ ಪ್ರಕಾರ – ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಮತ್ತು ಬೌದ್ಧ ಸನ್ಯಾಸಿ ಜ್ಯಾಕ್ ಕಾರ್ನ್‌ಫೀಲ್ಡ್ ಅವರ “ಆಫ್ಟರ್ ದಿ ಎಕ್ಸ್‌ಟಸಿ, ವಾಶ್ ಯುವರ್ ಡರ್ಟಿ ಕ್ಲೋತ್ಸ್” ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ – ಹಿಂದಿರುಗಿದ ಮೊದಲ ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು ಹೆಣಗಾಡಿದರು. ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಜನರು “ವಸ್ತುಗಳ ಹಿಂದೆ ಓಡುವ ಸಂವೇದನೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ”. ಅವರು ಕಲಿತದ್ದನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸಲು, ದಲೈ ಲಾಮಾ ಅದರ ಸರಳತೆಯಲ್ಲಿ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾದ ಸಂಪನ್ಮೂಲವನ್ನು ಬಳಸಿದರು: ಸ್ವಚ್ಛತೆ.

“ಮೌನದಲ್ಲಿ, ನಾನು ತೊಳೆದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಪಾತ್ರೆಯೊಂದಿಗೆ, ನಾನು ಸ್ಕ್ರಬ್ ಮಾಡಿದ ಪ್ರತಿ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ಮಂತ್ರವನ್ನು ಪಠಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನನ್ನ ಸುತ್ತಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಜೀವಿಗಳ ಎಲ್ಲಾ ಮಹಡಿಗಳು ಮತ್ತು ಹೃದಯಗಳು ಶುದ್ಧ, ಶುದ್ಧ ಮತ್ತು ಮುಗ್ಧವಾಗಿರಲಿ ಎಂದು ನಾನು ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಿದೆ. ನಾನು ವಸಂತಕಾಲದಲ್ಲಿ ಶುದ್ಧೀಕರಿಸಿದ ಭೂಮಿಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಸಮಯವು ನಿಂತುಹೋಯಿತು. (…) ಸರಳವಾದ ಭೌತಿಕ ಕಾರ್ಯಗಳು ಈ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಪವಿತ್ರ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ನಮಗೆ ಕಲಿಸುತ್ತವೆ.

ಮೊದಲ ನೋಟದಲ್ಲಿ, ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಲು ಭಕ್ಷ್ಯಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯುವ ಕಲ್ಪನೆಯು ಸಂಪೂರ್ಣ ಅಸಂಬದ್ಧವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಎಲ್ಲಾ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವಿಗಳ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತವೆ – ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಾವು ಯೋಚಿಸುವ ಮತ್ತು ಮಾಡುವದನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಾವು ಇದನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಾಧಿಸಬಹುದು?ಎಲ್ಲಾ ಅವಿಭಾಜ್ಯ

ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆ ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ಜೀವನವನ್ನು ಸಮನ್ವಯಗೊಳಿಸುವುದು ಗ್ರಹದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯೂ ಸರಳವಾದ ಕೆಲಸವಲ್ಲ. ಪಶ್ಚಿಮದಲ್ಲಿ, ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯು ಮುಖ್ಯ ಅಡಚಣೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಜನರನ್ನು ತಕ್ಷಣದ ಮತ್ತು ಬಾಹ್ಯ ತೃಪ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ತಳ್ಳುತ್ತದೆ – ಫ್ಯಾಶನ್ ಬಟ್ಟೆಗಳು, ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಸೆಲ್ ಫೋನ್, ಆಮದು ಮಾಡಿದ ಕಾರು. ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆಯು ಹಿಂದಿನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವು ಧಾರ್ಮಿಕ, ನೈತಿಕ ಅಥವಾ ನೈತಿಕ ನಂಬಿಕೆಗಳು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲ ಎಂಬಂತೆ ಬದುಕುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ಪ್ರತಿದಿನ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಸಾಧ್ಯ. ಬಿಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸುವುದು, ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಹೋಗುವುದು ಅಥವಾ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಶಾಲೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವುದು ಮುಂತಾದ ಕಾರ್ಯಗಳು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಇದರ ಅರಿವಿಲ್ಲದೆ ನಾವು ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. “ನೀವು ಒಂದು ಇಲಾಖೆಯನ್ನು ಸರಿಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದರಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಗಾಂಧಿ ಹೇಳಿದರು. “ಜೀವನವು ಅವಿಭಾಜ್ಯ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ.”ಈ ದಿನನಿತ್ಯದ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು, ಕುಟುಂಬಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮವಾದದ್ದೇನೂ ಇಲ್ಲ. ಸಹಿಷ್ಣುತೆಯನ್ನು ಪರಿಷ್ಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಪೂರ್ವಾಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸಲು ಮತ್ತು ಜೀವನವನ್ನು ಹೇಗಿದೆ ಎಂದು ನೋಡಲು ಮನೆಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾದ ಸ್ಥಳವಿದೆಯೇ? “ಈ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಾವು ಕುಟುಂಬ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಂಡರೆ, ಇಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಯದ 90% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಧಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಸ್ಪಿರಿಸ್ಟ್ ಮಾರ್ಥಾ ಗ್ಯಾಲೆಗೊ ಥೋಮಜ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇನ್ನೊಂದು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಅಂಶವೆಂದರೆ ಹಣ, ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ – ಕೆಟ್ಟ ಮತ್ತು ಒಳ್ಳೆಯದಕ್ಕಾಗಿ – ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಶಿಕ್ಷಕರಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯರು ಅದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾದ ಅತಿಯಾದ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವು ದುರಾಶೆ, ದುರಾಸೆ ಮತ್ತು ಕೊರತೆಯ ಭಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅದರ ಧನಾತ್ಮಕ ಬದಿಯಲ್ಲಿ, ಹಣವು ಸಮೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಹರಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅದು ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ಮಾಡಿದ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಫಲ ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯಾಗಿ ಅದು ಎಂದಿಗೂ ನಿಶ್ಚಲವಾಗಬಾರದು.

ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆಯ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಬೌದ್ಧಧರ್ಮವು ಸಾವಧಾನತೆ ಎಂದು ಕರೆಯುವದನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಬರಹಗಾರ ಡೇವಿಡ್ ಸ್ಪಾಂಗ್ಲರ್ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರತಿ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಈ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ, ನಿರ್ದಾಕ್ಷಿಣ್ಯ ಅವಲೋಕನವು ನಮ್ಮನ್ನು ಆಳವಾದ ಅರಿವಿಗೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತದೆ, ಅದು ನಮಗೆ ಪ್ರಪಂಚದ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಒಳನೋಟಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮೈಂಡ್‌ಫುಲ್‌ನೆಸ್ ನಮಗೆ ವರ್ತಮಾನಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.ವಿಸ್ತೃತ ದೃಷ್ಟಿಕೋನ

ಸಾವಧಾನತೆ ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸ್ಪ್ಯಾಂಗ್ಲರ್ ಉದಾಹರಿಸುತ್ತದೆ:

ಬಿಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸುವುದು – ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಕಾಳಜಿ ಮತ್ತು ಭಯಗಳು ಹಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ನಂಬಿಕೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯೊಂದಿಗೆ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಲು ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತವೆ. ಈ ನಂಬಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸದೆ ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುವುದು ಈ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಮಾನಸಿಕ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಅನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

ಸೂಪರ್ಮಾರ್ಕೆಟ್ಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೇನೆ – ಮನೆಗೆ ಸರಳವಾಗಿ ಸರಬರಾಜು ಮಾಡುವ ಬದಲು, ಈ ಚಟುವಟಿಕೆಯು ಈಗ ಸಾವಿರಾರು ಜನರ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಅವರ ನೆರೆಹೊರೆಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ವಿಶಾಲವಾದ ವಿತರಣಾ ಜಾಲದ ಅಂತಿಮ ಹಂತವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಪ್ರಜ್ಞಾಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಖರೀದಿಸುವುದು ಸರಕುಗಳ ಸಮೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ವಿವೇಚನೆಯನ್ನು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುವುದು – ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಸಾವಯವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಅಥವಾ ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಹಾನಿಯಾಗದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಆರಿಸುವುದು.

ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡುವುದು – ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಹೇರುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯು ಅವರ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಅಂಶಗಳ ಗ್ರಹಿಕೆಗೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಅವರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕೆ ಮೀರಿದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಪರಿಹರಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು ಸೂಚಿಸದೆ ಆಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಗೆಳೆಯರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು.ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆಯನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುವುದು ಎಂದರೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು. ಜೀವನವು ಯಶಸ್ಸು ಮತ್ತು ವೈಫಲ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಮನಸ್ಸು ಅಸಮತೋಲನಕ್ಕೆ ಹೋಗದೆ, ಎಲ್ಲಾ ಸಂದರ್ಭಗಳಿಂದ ಪಾಠಗಳನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲು ಕಲಿಯುತ್ತದೆ.

“ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಮಾಡುವ ಪ್ರತಿಯೊಂದರಲ್ಲೂ ನಮ್ಮ ನಿಜವಾದ ಹಣೆಬರಹವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ” ಎಂದು ಕಾರ್ಫ್ರೈಡ್ ಗ್ರಾಫ್ ವಾನ್ ಡರ್ಕ್ಹೈಮ್ “ಡೈಲಿ ಲೈಫ್ ಆಸ್ ಸ್ಪಿರಿಚುವಲ್ ಎಕ್ಸರ್ಸೈಸ್” ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಗಮನಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಈ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಆಚರಣೆಗೆ ತಂದಾಗ, ಸಾಮಾನ್ಯ ದಿನವು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಲ್ಲ. ಇದು ಆತ್ಮದ ಸಾಹಸವಾಗುತ್ತದೆ. ”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here