ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ವಿಂಡೋಸ್ 11 ಎನ್‌ಕ್ರಿಪ್ಶನ್ ದೋಷವನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಅದು ದೋಷಪೂರಿತ ಡೇಟಾಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು

0

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ವಿಂಡೋಸ್ 11 ಎನ್‌ಕ್ರಿಪ್ಶನ್ ದೋಷವನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಅದು ದೋಷಪೂರಿತ ಡೇಟಾಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು

ಇದು ಏಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ: ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ವಿಂಡೋಸ್ 11 ಮತ್ತು ವಿಂಡೋಸ್ ಸರ್ವರ್ 2022 ರ ಹಳೆಯ ಆವೃತ್ತಿಗಳಲ್ಲಿನ ಎನ್‌ಕ್ರಿಪ್ಶನ್ ದೋಷವು ಐಸ್ ಲೇಕ್, ಟೈಗರ್ ಲೇಕ್ ಅಥವಾ ರಾಕೆಟ್ ಲೇಕ್ ಸಿಪಿಯುಗಳನ್ನು ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಡೇಟಾ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಕಂಪನಿಯು ಕೆಲವು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಪೆನಾಲ್ಟಿಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದ ಪ್ಯಾಚ್ ಮೂಲಕ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಿದೆ, ಹೊಸ ನವೀಕರಣಗಳು ಎನ್‌ಕ್ರಿಪ್ಶನ್ ವೇಗವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯಕ್ಕೆ ಹಿಂದಿರುಗಿಸುತ್ತದೆ.ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ವಿಂಡೋಸ್ 11 ಮತ್ತು ವಿಂಡೋಸ್ ಸರ್ವರ್ 2022 ನಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾದ ದೋಷವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ,

ಇದು ಹೊಸ ವೆಕ್ಟರ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಎನ್‌ಕ್ರಿಪ್ಶನ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ (VAES) ಸೂಚನಾ ಸೆಟ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಪ್ರೊಸೆಸರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಡೇಟಾ ಹಾನಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಐಸ್ ಲೇಕ್, ಟೈಗರ್ ಲೇಕ್, ರಾಕೆಟ್ ಲೇಕ್, ಮತ್ತು AMD ಯ ಮುಂಬರುವ ಝೆನ್ 4 ಸೇರಿದಂತೆ VAES ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಹೊಸ CPU ತಲೆಮಾರುಗಳು ಮಾತ್ರ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತವೆ. Intel ಭೌತಿಕವಾಗಿ AVX-512 ಅನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬೆಸೆದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಕೆಲವು ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ ಆರಂಭಿಕ ಆಲ್ಡರ್ ಲೇಕ್ ಪ್ರೊಸೆಸರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಹಸ್ತಚಾಲಿತವಾಗಿ ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಹೊಸ CPU ಪರಿಷ್ಕರಣೆಗಳು.

VAES ಸೂಚನೆಗಳ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಿಮ್‌ಕ್ರಿಪ್ಟ್ (ವಿಂಡೋಸ್‌ನ ಕೋರ್ ಕ್ರಿಪ್ಟೋಗ್ರಾಫಿಕ್ ಫಂಕ್ಷನ್ ಲೈಬ್ರರಿ) ಗೆ ಸೇರಿಸಲಾದ ಹೊಸ ಕೋಡ್ ಪಾತ್‌ಗಳಿಂದ ಸಮಸ್ಯೆ ಉದ್ಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ, ಪೀಡಿತ ಯಂತ್ರಗಳು ಸೈಫರ್‌ಟೆಕ್ಸ್ಟ್ ಕದಿಯುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ (AES-XTS) AES XEX-ಆಧಾರಿತ ಟ್ವೀಕ್ಡ್-ಕೋಡ್‌ಬುಕ್ ಮೋಡ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ ಅಥವಾ AES ಜೊತೆಗೆ Galois/ಕೌಂಟರ್ ಮೋಡ್ (GCM) (AES-GCM) ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ.ಕಂಪನಿಯು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಡೇಟಾ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಮೇ 24 ರ ಪೂರ್ವವೀಕ್ಷಣೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮತ್ತು ಜೂನ್ 14 ರ ಭದ್ರತಾ ನವೀಕರಣದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿತು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಪ್ಯಾಚ್‌ಗಳು AES-ಆಧಾರಿತ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಗೆ ಬೃಹತ್ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ದಂಡವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದವು, ಕೆಲವು ಕಾರ್ಯಗಳು ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ನ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ, ಬಿಟ್‌ಲಾಕರ್ ಮತ್ತು ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಪೋರ್ಟ್ ಲೇಯರ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ (ಟಿಎಲ್‌ಎಸ್) ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿಧಾನಗತಿಯು ಸಂಭವಿಸಿದೆ, ಡಿಸ್ಕ್ ಥ್ರೋಪುಟ್ ಸಹ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ.

ಅದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ನ ಹೊಸ ನವೀಕರಣಗಳು ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಹಿಂಜರಿತಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುತ್ತವೆ. ಬಳಕೆದಾರರು ಹೊಸ ಪ್ಯಾಚ್‌ಗಳನ್ನು ವಿಂಡೋಸ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್ ಮೂಲಕ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ನ ಅಪ್‌ಡೇಟ್ ಕ್ಯಾಟಲಾಗ್‌ನಿಂದ ನೇರವಾಗಿ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದು.Windows 11 SSD ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಕಾರಣವಾದ ಮತ್ತೊಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ನ ಮೊದಲ ಪ್ಯಾಚ್ ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಡಿಸ್ಕ್ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸುವ ನವೀಕರಣವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಕಂಪನಿಯು ಹಲವಾರು ತಿಂಗಳುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು. ಕೆಲವು Windows 11 PC ಗಳು ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಆಗಿ ವರ್ಚುವಲೈಸೇಶನ್-ಆಧಾರಿತ ಭದ್ರತೆ (VBS) ನೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತವೆ, ಇದು ಕೆಲವು ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಗೇಮಿಂಗ್.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here