ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಅವರ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು 7 ಉಚಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು

0
Free Resources to Help Restore Confidence & Control in Kannada

ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಅವರ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು 7 ಉಚಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು

ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಬಹಳಷ್ಟು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ, ಆದರೆ ಕಳೆದ ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಭಾರವಾಗಿದೆ. ಕರೋನವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಮತ್ತು ಅದರ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪರಿಣಾಮವು ಜೀವನವನ್ನು ಒಳಗೆ ತಿರುಗಿಸಿದೆ, ರಾಜಕೀಯ ತಲ್ಲಣವು ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಅನಿಶ್ಚಿತ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಸಂಕಷ್ಟವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ.

ನಾವು ನಮ್ಮ ಹದಿಹರೆಯದವರನ್ನು ನಿರಾತಂಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಶಬ್ದವನ್ನು ಮರೆತುಬಿಡುವಂತೆ ಯೋಚಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇವೆಯಾದರೂ, ಅವರು ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ. ಹದಿಹರೆಯದವರು ಸಂಪೂರ್ಣ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರದ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುವ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹೊರೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು. ಅವರು ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡುವ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪದರಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಾರೆ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದ ಒತ್ತಡ, ಮತ್ತು ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಏರಿಳಿತ ಮತ್ತು ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ದೇಹ.ಮೇಲಿನ ಎಲ್ಲಾವು ನಿಮ್ಮ ಹದಿಹರೆಯದವರ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಟೋಲ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಚಿಂತೆ, ಆತಂಕ, ಸ್ವಯಂ-ಅನುಮಾನ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣದ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಅವರು ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಹೋರಾಡಲು, ಸ್ವಯಂ-ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲು, ಕಳಪೆ ನಿದ್ರೆ ಪಡೆಯಲು ಅಥವಾ ತಲೆನೋವು ಅಥವಾ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವಿನಂತಹ ದೈಹಿಕ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಉಚಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು

ಒತ್ತಡಕ್ಕೊಳಗಾದ ಹದಿಹರೆಯದವರ ಮೇಲಿನ ಕೆಲವು ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಗುರುತಿಸಬಹುದಾದರೂ, ಹದಿಹರೆಯದವರು ಒತ್ತಡ ಅಥವಾ ಚಿಂತೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಕಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ಅಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗು ತಮ್ಮ ಕಾಳಜಿ ಅಥವಾ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಧ್ವನಿಸುವುದನ್ನು ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ಕೇಳದಿರಬಹುದು.

ಅಂತೆಯೇ, ಆ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ಥಳವಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಅವರ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣದ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸಾಧನಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸಬಹುದು.

ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಈ ಕೆಳಗಿನ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳು, ಪಾಡ್‌ಕಾಸ್ಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಎಲ್ಲಾ ಉಚಿತ ಮತ್ತು ಜಂಪಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಮತ್ತು ನಿರಂತರ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ. ಈ ಎಲ್ಲಾ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳು ಇಂಗ್ಲಿಷ್‌ನಲ್ಲಿವೆ, ನಮ್ಮ ಹದಿಹರೆಯದವರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ.  1. ಹದಿಹರೆಯದವರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ

ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಮತ್ತು ಯುವ ವಯಸ್ಕರಾಗುವ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಐದು ಹದಿಹರೆಯದವರು ರಚಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಹದಿಹರೆಯದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ನೈಜ-ಜೀವನದ ಕಥೆಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುವ ಪಾಡ್‌ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ ಆಗಿದೆ. ಇದು ಕ್ಯಾಥರ್ಟಿಕ್, ಒಳನೋಟವುಳ್ಳದ್ದು ಮತ್ತು ಹದಿಹರೆಯದವರು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಸುತ್ತದೆ.

2. ಖಾನ್ ಅಕಾಡೆಮಿ

ಖಾನ್ ಅಕಾಡೆಮಿ ಒಂದು ಲಾಭರಹಿತ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದ್ದು, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ತರಗತಿಯ ಒಳಗೆ ಮತ್ತು ಹೊರಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಕೌಶಲ್ಯ ಮತ್ತು ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಉಚಿತ, ಉತ್ತಮ-ಗುಣಮಟ್ಟದ, ವೈಯಕ್ತಿಕಗೊಳಿಸಿದ ಕಲಿಕಾ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಗಣಿತ, ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್, ವಿಜ್ಞಾನ, ಇತಿಹಾಸ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ವ್ಯಾಪಕ ಶ್ರೇಣಿಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಇದು SAT, Praxis ಮತ್ತು LSAT ಗಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಾ ತಯಾರಿ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಸಹ ನೀಡುತ್ತದೆ.3. ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು (The skills you need )

The skills you need ಎನ್ನುವುದು ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಬಯಸುವ ಬ್ಲಾಗ್ ಆಗಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅವರು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿರುವಾಗ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಲೈಫ್‌ಲೈನ್‌ನಿಂದ ರಚಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ, ಪ್ರತಿ ಬ್ಲಾಗ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು 13 ಮತ್ತು 24 ರ ನಡುವಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ಬರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅವರು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಪರಿಚಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

4. ನನ್ನನ್ನೂ ಲೆಕ್ಕಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ( Count Me In)

Count Me In ಹತ್ತು ವರ್ಷಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ, ಕೌಂಟ್ ಮಿ ಇನ್ ಯುವ ಉದ್ಯಮಿಗಳು ತಮ್ಮ ಸಮುದಾಯಗಳಲ್ಲಿ ನಿಜವಾದ ಬದಲಾವಣೆ ಮತ್ತು ಶಾಶ್ವತವಾದ ಚಳುವಳಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಿರುವಂತೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಿದೆ. ಈ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಉಚಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಅವರ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟತೆಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಗುರಿಗಳನ್ನು ರಿಯಾಲಿಟಿ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.5. ವಯಸ್ಕ ISH

ಅದರ ಬೆಲ್ಟ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳೊಂದಿಗೆ, ವಯಸ್ಕರ ISH ಹಳೆಯ ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಜನಪ್ರಿಯ ಪಾಡ್‌ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಕಥೆಗಳು, ಸಲಹೆಗಳು ಮತ್ತು ಇಂದಿನ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುತ್ತದೆ. ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದಿಂದ ಹಿಪ್ ಹಾಪ್, ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರಣಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳವರೆಗೆ, ಹೋಸ್ಟ್ ನೈಜ್ ಟರ್ನರ್ ಬೆಳೆಯುವ ಹಲವು ಅಂಶಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ವಯಸ್ಕರಾಗುವುದರ ಅರ್ಥವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುತ್ತಾರೆ.

6. ಎಫ್‌ಡಿಐಸಿಯಿಂದ ಯುವಜನರಿಗೆ ಮನಿ ಸ್ಮಾರ್ಟ್

ಹಣವು ಒತ್ತಡದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮೂಲಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕಳಪೆ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಪ್ರಮುಖ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಹಣಕಾಸಿನ ಸಾಕ್ಷರತೆಯು ನಿಮ್ಮ ಹದಿಹರೆಯದವರನ್ನು ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುತ್ತದೆ. FDIC ಯ ಮನಿ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫಾರ್ ಯಂಗ್ ಪೀಪಲ್ ಪ್ರತಿ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗಾಗಿ ಉಚಿತ ಹಣಕಾಸು ಪಾಠ ಯೋಜನೆಗಳ ಸರಣಿಯಾಗಿದೆ.7. ಒತ್ತಡದ ಹದಿಹರೆಯದವರು

2004 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪನೆಯಾದ, ಸ್ಟ್ರೆಸ್ಡ್ ಟೀನ್ಸ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಸಾವಧಾನತೆ-ಆಧಾರಿತ ಒತ್ತಡ ಕಡಿತದ ವಿಜ್ಞಾನದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿದೆ. ಆನ್‌ಲೈನ್ ಹಬ್ ಹದಿಹರೆಯದವರು ಮತ್ತು ಯುವ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ಮಾನಸಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆ, ಸಾವಧಾನತೆ ಮತ್ತು ಕ್ಷೇಮ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಉಚಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ಮತ್ತು ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ತರಬೇತಿ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಸಹ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ವಯಸ್ಕರಂತೆ, ಹದಿಹರೆಯದವರು ಪ್ರತಿದಿನ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಉಚಿತ ಪರಿಕರಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವರನ್ನು ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರ ಭವಿಷ್ಯದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here