ಶಿಕ್ಷೆಯ ನಂತರ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಿಂದ ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದ ಯುಪಿ ಸಚಿವ ರಾಕೇಶ್ ಸಚನ್ ಶರಣಾಗತಿ

0


ಹೈದರ್ ನಖ್ವಿ ವರದಿ | ಸೋಹಿನಿ ಗೋಸ್ವಾಮಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ

ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಸರ್ಕಾರದ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಸಚಿವ ರಾಕೇಶ್ ಸಚನ್ ಅವರು ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಪೊಲೀಸರು ತನಿಖೆ ಆರಂಭಿಸಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ ಸೋಮವಾರ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಮುಂದೆ ಶರಣಾದರು.

ಅಕ್ರಮ ರೈಫಲ್ ಹೊಂದಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಆಗಸ್ಟ್ 13, 1991 ರಂದು ಸಚನ್ ವಿರುದ್ಧ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಕಾಯ್ದೆಯ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಅಪರಾಧಿ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು. ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ, ಸಚನ್ ಆದೇಶದ ಪ್ರತಿಯೊಂದಿಗೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಕೊಠಡಿಯಿಂದ ಓಡಿಹೋದರು.

ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮುಖ್ಯ ಮೆಟ್ರೊಪಾಲಿಟನ್ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ರೀಡರ್ ಕಾಮಿನಿ ಅವರು ಸಚನ್ ಪರಾರಿಯಾಗುವಾಗ ಕಡತವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದ್ದರು.

ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವಾಗ ಸಚಿವರು ಯಾವುದೇ ನೋಟಿಸ್ ನೀಡದಿದ್ದರೂ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ತಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧ ಬಂದಿರುವುದು ಬೋಗಸ್ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ನನ್ನನ್ನು ಪರಾರಿಯಾದವನಂತೆ, ಫೈಲ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋದವನಂತೆ ಬಣ್ಣಿಸಿದವು. ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಏನೇ ತೀರ್ಪು ನೀಡಿದರೂ ನಾನು ಅದಕ್ಕೆ ಬದ್ಧನಾಗಿರುತ್ತೇನೆ.

ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಅಪರಾಧಿ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾದ ನಂತರ “ಜಾಮೀನು ಬಾಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸದೆ” ನ್ಯಾಯಾಲಯದಿಂದ ಸಚನ್ ಅವರ “ನಾಪತ್ತೆ” ಕುರಿತು “ಪ್ರಾಥಮಿಕ ವಿಚಾರಣೆ” ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಭಾನುವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕ್ಲೋಸ್ ಸ್ಟೋರಿ

ಓದಲು ಸಮಯ ಕಡಿಮೆಯೇ?

Quickreads ಅನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ


 • ಎರಡನೇ ಜೆಇಇ ಮುಖ್ಯ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಅಮರಾವತಿಯ ಶ್ರೆನಿಕ್ ಸಕಲಾ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನ ಪಡೆದರು. (HT ಫೋಟೋ)

  JEE (ಮುಖ್ಯ) 2022 ಫಲಿತಾಂಶಗಳು: ಅಮರಾವತಿ ಟಾಪರ್ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸೈನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ

  ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಪ್ರಕಟವಾದ ಜಂಟಿ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಯ (ಜೆಇಇ-ಮೇನ್ಸ್) ಎರಡನೇ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಇಪ್ಪತ್ತನಾಲ್ಕು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು 100 ಪರ್ಸೆಂಟೈಲ್ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಮರಾವತಿಯ 17 ವರ್ಷದ ಶ್ರೆನಿಕ್ ಸಕಲಾ ಎರಡನೇ ಜೆಇಇ ಮೇನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನ ಪಡೆದರು. ಜಹ್ನಬಿ ರಾಯ್ (17) ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 99.9 ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಬಾಲಕಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಟಾಪರ್ ಆಗಿದ್ದರು.

 • ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದ ರಾಜ್ಯವರ್ಧನ್ ರಾಥೋಡ್ 

  ‘ಪಿಎಫ್‌ಐ ಅಂಶಗಳ ಏರಿಕೆಗೆ ಸಿಎಂ ಆಶೀರ್ವಾದವಿದೆ’ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ವಿರುದ್ಧ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು

  ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷದ ಸಂಸದ ರಾಜ್ಯವರ್ಧನ್ ರಾಥೋಡ್ ಸೋಮವಾರ ರಾಜಸ್ಥಾನ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅಶೋಕ್ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ವಿರುದ್ಧ ಕಟುವಾದ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು ಮತ್ತು ಪಾಪ್ಯುಲರ್ ಫ್ರಂಟ್ ಇಂಡಿಯಾದಂತಹ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಅಂಶಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಅವರ ಆಶೀರ್ವಾದವಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು. “ರಾಜಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಪಿಎಫ್‌ಐ ಸೇರಿದಂತೆ ಅಂಶಗಳ ಏರಿಕೆಗೆ ಸಿಎಂ ಆಶೀರ್ವಾದವಿದೆ… ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಾಚಾರಗಳಲ್ಲಿ ರಾಜಸ್ಥಾನ ನಂಬರ್ ಒನ್” ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

 • 2021 ರಿಂದ ಶಾಸಕರ ಮೇಲೆ ಇದು ನಾಲ್ಕನೇ ದಾಳಿಯಾಗಿದೆ. (ANI ಚಿತ್ರ)

  ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದೆ ರಂಜಿತಾ ಕೋಲಿ ಅವರ ಮೇಲೆ ಭರತ್‌ಪುರದಲ್ಲಿ ಗಣಿ ಮಾಫಿಯಾ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದೆ

  ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಭರತ್‌ಪುರದ ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದೆ ರಂಜಿತಾ ಕೋಲಿ ಅವರ ಮೇಲೆ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಕಮಾನ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ತಡರಾತ್ರಿ ಗಣಿ ಮಾಫಿಯಾ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದೆ. ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಯಾರಿಗೂ ಗಾಯಗಳಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಭಾನುವಾರ ರಾತ್ರಿ ದೆಹಲಿಯಿಂದ ಬರುವುದಾಗಿ ಸಂಸದರು ತಮ್ಮ ದೂರಿನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪೊಲೀಸ್ ವರಿಷ್ಠಾಧಿಕಾರಿ ರಘುವೀರ್ ಕವಿಯಾ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖಂಡ ರಾಜ್ಯವರ್ಧನ್ ರಾಥೋಡ್ ಕೂಡ ಗಣಿ ಮಾಫಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳದಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಆಕ್ರೋಶ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು.

 • ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಏಕನಾಥ್ ಶಿಂಧೆ ಅವರ ಪಾಳಯಕ್ಕೆ ನುಗ್ಗಿದ ಮಾಜಿ ಸಚಿವ ಅಬ್ದುಲ್ ಸತ್ತಾರ್ ಅವರು ಟಿಇಟಿ ಅಂಕಗಳನ್ನು ತಿದ್ದುವ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ದಾಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ (ಫೇಸ್‌ಬುಕ್/ಅಬ್ದುಲ್ ಸತ್ತಾರ್ ಅಧಿಕೃತ)

  ಸೇನೆ ವಿರುದ್ಧ ಸೇನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಸಚಿವ ಅಬ್ದುಲ್ ಸತ್ತಾರ್ ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ಪಾಳೆಯದ ಹೊಸ ಗುರಿ

  ಶಿಕ್ಷಕರ ಅರ್ಹತಾ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ದುರ್ಬಳಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡ ಆರೋಪ ಹೊತ್ತಿರುವ 7,800 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಸಚಿವ ಅಬ್ದುಲ್ ಸತ್ತಾರ್ ಅವರ ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳೂ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ವರದಿಗಳು ಹೊರಬಂದ ನಂತರ ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ನೇತೃತ್ವದ ಶಿವಸೇನೆ ಸೋಮವಾರ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಪಾಳಯ ಏಕನಾಥ್ ಶಿಂಧೆ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ರಂಗವನ್ನು ತೆರೆದಿದೆ. ಈ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಅಂಕಗಳನ್ನು ತಿದ್ದಲಾಗಿದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಪುರಾವೆಗಳು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ ನಂತರ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜ್ಯ ಪರೀಕ್ಷಾ ಮಂಡಳಿಯು 7,880 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಅನರ್ಹಗೊಳಿಸಿದೆ. ಸತ್ತಾರ್ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

 • ತ್ಯಾಗಿ ಅವರು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರದೇಶದ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಅತಿಕ್ರಮಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ. (HT ಫೋಟೋ)

  ನೆರೆಯವರನ್ನು ನಿಂದಿಸಿದ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನೋಯ್ಡಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಅಕ್ರಮ ಅತಿಕ್ರಮಣವನ್ನು ಕೆಡವಲಾಯಿತು

  ನೊಯ್ಡಾ ಸೆಕ್ಟರ್ 93 ಬಿ ನಿವಾಸಿ ಶ್ರೀಕಾಂತ್ ತ್ಯಾಗಿ ಅವರ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಓಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ರೆಸಿಡೆನ್ಶಿಯಲ್ ಸೊಸೈಟಿಯಲ್ಲಿನ ಅತಿಕ್ರಮಣಗಳನ್ನು ಸೋಮವಾರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕೆಡವಿದರು, ಅವರು ಆಕ್ಷೇಪಣೆಗಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯ ನೆರೆಹೊರೆಯವರ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ಮತ್ತು ದೌರ್ಜನ್ಯ ಎಸಗಿದ್ದಾರೆ. “ನೋಯ್ಡಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ, ಅವರು ಹ್ಯಾಂಡ್ಹೆಲ್ಡ್ ಸುತ್ತಿಗೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಅಕ್ರಮ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ಕೆಡವಿದರು. ಅವರ… ವರಾಂಡಾದಲ್ಲಿ ಹಾಕಲಾಗಿದ್ದ ಫೈಬರ್ ಗ್ಲಾಸ್ ರಚನೆಯನ್ನು ಒಡೆಯಲು ಬುಲ್ಡೋಜರ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಲಾಗಿದೆ, ”ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು.Source link

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here