‘ಕೋಹ್ಲಿ, ಸೂರ್ಯಕುಮಾರ್, ಹೂಡಾ, ಹಾರ್ದಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಯಾರು ಆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಹೇಳಿ?’: ಕಾರ್ತಿಕ್ ಪಾತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಭಾರತದ ಮಾಜಿ ವೇಗಿ ಪ್ರಶ್ನೆ

0


ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧದ ಸ್ವದೇಶಿ ಸರಣಿಯೊಂದಿಗೆ ಭಾರತೀಯ T20I ತಂಡಕ್ಕೆ ಮರಳಿದ ನಂತರ, ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಮೂರು ನೈಜ ಪ್ರಭಾವದ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಆಡಿದ್ದಾರೆ – ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧ ಎರಡು, ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ವಿರುದ್ಧ 13 ಪ್ರಯತ್ನಗಳಲ್ಲಿ. ಅವರು 15 ನೇ ಓವರ್‌ಗೆ ಮೊದಲು ಕೇವಲ ಎರಡು ಬಾರಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್‌ಗೆ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಎರಡೂ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ತಂಡವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು, ಅಂದರೆ ಅವರು ಒಂದು ಆಯ್ಕೆಯಿದ್ದರೆ ಬೇಗನೆ ಹೊರನಡೆಯುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ. ಕೇವಲ ಪುರಾವೆಗಾಗಿ, ಅಕ್ಷರ್ ಪಟೇಲ್ ಅವರಿಗಿಂತ ಮೂರು ಬಾರಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಯೋಜನೆಯು ಸ್ಫಟಿಕ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ – ಅಂತಿಮ ಸ್ಪರ್ಶವನ್ನು ನೀಡಲು ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಇದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಪ್ರಶ್ನೆ, ಇದು ಸರಿಯಾದ ವಿಧಾನವೇ? ಕಾರ್ತಿಕ್‌ನ ಅನುಭವದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ, ಅವನು 11 ಅಥವಾ 12 ನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಂದರೆ ಅವನು ಕಿಕ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಯೋಚಿಸುವುದು ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಚಿತ್ರವಲ್ಲವೇ? ಪ್ರತಿ ಬಾರಿಯೂ ಆ 10-ಬಾಲ್ 25-ರನ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಅವನ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದಿಲ್ಲವೇ? ಅವರು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಮೊದಲ ಆಯ್ಕೆಯ ಕೀಪರ್ ಅಲ್ಲ ಮತ್ತು ಚೆಂಡಿನೊಂದಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿದರೆ, ಭಾರತೀಯ XI ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಆ ವಿರಳ ಅತಿಥಿಗಳು ಸಾಕೇ, ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಹಿಂದೆಂದೂ ಇಲ್ಲದ ಪ್ರತಿ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೂ ಸ್ಪರ್ಧೆ ಇದೆಯೇ?

ಆ ಪಾಯಿಂಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವುದು. ಭಾರತದ ಮಾಜಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ವಿವೇಕ್ ರಜ್ದಾನ್ ಅವರು ಕಾರ್ತಿಕ್ ಬಗ್ಗೆ ಭಾರತದ ಯೋಜನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಅನುಮಾನಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ನಂತರ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯ ಆಯ್ಕೆಗಾರ ಕೃಷ್ಣಮಾಚಾರಿ ಶ್ರೀಕಾಂತ್ ಅವರು ಅದೇ ರೀತಿ ಮಾಡಿದರು. ಕಾರ್ತಿಕ್‌ಗೆ ಒಂದು ಸ್ಥಳವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವುದು ಸರಿಯಲ್ಲ ಎಂದು ರಜ್ದಾನ್ ಹೇಳಿದರು. ಅದೇ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸೂರ್ಯಕುಮಾರ್ ಯಾದವ್, ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಅಥವಾ ದೀಪಕ್ ಹೂಡಾ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾರತದ ಮಾಜಿ ವೇಗಿ ಹೇಳಿದರು.

“ಡೈನ್ಸ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅನ್ನು ಫಿನಿಶರ್ ಆಗಿ ಮಾತ್ರ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವುದು ನನಗೆ ಸರಿಯೆನಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್‌ಗೆ ನೀವು ಸ್ಥಾನವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ಸೂರ್ಯಕುಮಾರ್ ಯಾದವ್, ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ, ದೀಪಕ್ ಹೂಡಾ, ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರಲ್ಲಿ ಯಾರು ಆ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿ. ಫಿನಿಶರ್?,” ಎಂದು ವಿವೇಕ್ ರಜ್ದಾನ್ ಫ್ಯಾನ್ ಕೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಹಿಂದೆಂದಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ತಾನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಮಾಡಲು ನಾಯಕ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಕೋಚ್ ರಾಹುಲ್ ದ್ರಾವಿಡ್ ಅವರ ಬೆಂಬಲವಿದೆ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ.

“ಕ್ರೀಡಾಪಟುವಾಗಿ, ನೀವು ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಆಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಮತ್ತು ಜನರು ನಿಮ್ಮಿಂದ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದಾಗ ಇದು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ದಿನದಂದು, ಪಂದ್ಯದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಏನು ಎಂಬುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯವಾದುದು, ಪಂದ್ಯದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಓದುವುದು ಮತ್ತು ಆ ದಿನದಂದು ನಿಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದದ್ದನ್ನು ನೀಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ.

“ಫಿನಿಶರ್‌ನ ಪಾತ್ರವು ಸ್ಥಿರವಾಗಿರುವುದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ, ತಂಡಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ನೀವು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಎರಡೂ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಬೌಲರ್‌ಗಳು ಬುದ್ಧಿವಂತರು ಮತ್ತು ಅವರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಗಾಳಿಗೆ ಹೊಡೆಯಿರಿ, ಅದು ಹೆಚ್ಚು ಕಠಿಣವಾಗುತ್ತದೆ, “ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
Source link

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here