ಚಿರ ಯೌವನ ಪಡೆಯಲು ಯಾವ ದೇವತೆಯನ್ನು ಪೂಜಿಸಬೇಕು?

0
Ashwini Kumar

ಚಿರ ಯೌವನ ಪಡೆಯಲು ಯಾವ ದೇವತೆಯನ್ನು ಪೂಜಿಸಬೇಕು?

ಶಾಶ್ವತ ಯೌವನವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅಶ್ವಿನಿ ಕುಮಾರರನ್ನು ಪೂಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ದೇವತೆಗಳ ವೈದ್ಯ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಅಶ್ವಿನಿ ಕುಮಾರರ ಸೌಂದರ್ಯಕ್ಕೆ ಸಾಟಿಯಿಲ್ಲ. ಅಶ್ವಿನಿ ಕುಮಾರರ ಜೋಡಿ ಇಬ್ಬರೂ ನಿಜವಾದ ಸಹೋದರರು, ಒಟ್ಟಿಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಅದನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.ಸೂರ್ಯ ಮತ್ತು ಸಂಗ್ಯಾ ಅವರ ಸಂಯೋಜನೆಯಿಂದ ಜನಿಸಿದ ಅಶ್ವಿನಿ ಕುಮಾರ್ ದ್ವೌ ಅವರು ತುಂಬಾ ವಯಸ್ಸಾದ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲವಾದ ಚ್ಯವನ ಋಷಿಯನ್ನು ವೃದ್ಧಾಪ್ಯ ಮತ್ತು ಕಳಪೆ ಮೈಕಟ್ಟುಗಳಿಂದ ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಿದರು, ತನ್ನಂತೆಯೇ ಸುಂದರ ಮತ್ತು ಆಕರ್ಷಕ ಮಾಡಿದರು.

ಗುಣಪಡಿಸುವ ಪವಾಡಗಳು ಅಸಂಖ್ಯಾತವಾಗಿವೆ

ಋಷಿ ದಧೀಚಿಯ ತಲೆಯನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿ, ಕುದುರೆಯ ತಲೆಯನ್ನು ಅಲ್ಲಿ ಇಡುವುದಾಗಲಿ ಅಥವಾ ವಿಶ್ಯಾಲಾ ಎಂಬ ಮಹಿಳೆಯ ಕಾಲು ಕತ್ತರಿಸಿದಾಗ ಲೋಹದ ಪಾದವನ್ನು ಹಾಕುದಾಗಲಿ; ತುಂಬಾ ವಯಸ್ಸಾದ ಮತ್ತು ತುಂಬಾ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಮಹಿಳೆ, ಘೋಷಾ ಎಂಬ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಯುವತಿಯನ್ನಾಗಿಸುವದಾಗಲಿ, ಅಶ್ವಿನಿ ಕುಮಾರರ ಗುಣಪಡಿಸುವ ಪವಾಡಗಳು ಅಸಂಖ್ಯಾತವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಸಮಾನತೆಯು ಬೇರೆಲ್ಲಿಯೂ ಕಂಡುಬರುವುದಿಲ್ಲ.ಈ ಅವಳಿ ದೇವರುಗಳ ಮತ್ತೊಂದು ಅಂಶವೆಂದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ವೇಷವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗಲೂ ಎಲ್ಲಾ ಜೀವಿಗಳ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಹಾಯಕ್ಕೆ ಮೀಸಲಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಭಾರತವು ಅಶ್ವಿನಿ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಸಾಹಸಗಾಥೆಯನ್ನು ಮರೆತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಅಶ್ವಿನಿ ಕುಮಾರ್ ದ್ವೌ ಅವರ ಸಾಧನೆ ಈಗ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗಿದೆ

ಆದರೆ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ, ಈಗಲೂ ಸಹ, ಈ ಸಾಧನವನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ತಿಳಿದಿರುವ ಕೆಲವು ಆಯುರ್ವೇದ ವೈದ್ಯರು ಇದ್ದಾರೆ. ಹಿಮಾಲಯದ ದುರ್ಗಮ ಗುಹೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಶ್ವಿನಿ ಕುಮಾರರ ಆಶೀರ್ವಾದ ಪಡೆದ ಇಂತಹ ಮುನಿಗಳು ಈಗಲೂ ಇದ್ದಾರೆ.

ಉಷಾ ವೇಳದಲ್ಲಿ ಅಶ್ವಿನಿ ಕುಮಾರರು ಕುದುರೆಗಳು ಅಥವಾ ಪಕ್ಷಿಗಳು ಸೇರಿದ ಚಿನ್ನದ ರಥದ ಮೇಲೆ ಸವಾರಿ ಮಾಡಿದಾಗ ರಾತ್ರಿ ಕಳೆದು ಭಾಸ್ಕರನ ಸವಾರಿಯ ಆಗಮನದ ಸಮಯ ಸನ್ನಿಹಿತವಾಗುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಆಯುರ್ವೇದವು ಉಷಾಪನಿಗೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದೆ. ಈ ರಹಸ್ಯವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವವನು ಯಾವಾಗಲೂ ರೋಗ ಮುಕ್ತ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಉಳಿಯುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲ ಬದುಕುತ್ತಾನೆ.ಅಶ್ವಿನಿ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಸಾಧನೆಯ ಕನಿಷ್ಠ ಐದು ಮಂತ್ರಗಳು ಇನ್ನೂ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿವೆ, ಆದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸುವುದು ಅಧಿಕೃತ ಪ್ರಯತ್ನವಾಗಿದೆ. ವಾಸ್ತವದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಗುರುವಿನ ಆಜ್ಞೆ ಅತಿ ಮುಖ್ಯ.

ಅಶ್ವಿನಿ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಮರೆತಿರುವ ಭಾರತವನ್ನು ನೆನಪಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನ್ ಇಲ್ಲಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here