ಗರ್ಭ ಪ್ರತಿಮೆ : ನಮ್ಮ ಋಷಿಮುನಿಗಳ ವಿಜ್ಞಾನದ ಅಡಿಪಾಯ

0
Garbha Pratima

ಗರ್ಭ ಪ್ರತಿಮೆ : ನಮ್ಮ ಋಷಿಮುನಿಗಳ ವಿಜ್ಞಾನದ ಅಡಿಪಾಯ

ಈ  ಗರ್ಭ ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ಕುಂದಡಮ್_ವಡಕ್ಕುನಾಥ_ಸ್ವಾಮಿ_ದೇವಾಲಯದ ಗೋಡೆಯ ಮೇಲೆ ಕೆತ್ತಲಾಗಿದೆ (ಕೊಯಮತ್ತೂರಿನಿಂದ ಸುಮಾರು 60 ಕಿ.ಮೀ.).

Garbha PratimaGarbha Pratima

ಎಕ್ಸ್-ಕಿರಣಗಳ ಆವಿಷ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಸಾವಿರ ವರ್ಷಗಳ ಮೊದಲು ಆ ಕಾಲದ ಜನರು ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಪಡೆದಿರಬೇಕು ಎಂದು ಊಹಿಸಿ. ದೇವಾಲಯದ ಇತರ ಗೋಡೆಗಳ ಮೇಲೆ, ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಹುಟ್ಟಲಿರುವ ಮಗುವಿನ ಸ್ಥಾನದ ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ಕೆತ್ತಲಾಗುತ್ತದೆ. ಫಲೀಕರಣ_ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ, ಭ್ರೂಣದ ಆಕಾರವು 1 ತಿಂಗಳಿಂದ 9 ತಿಂಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನ್_ಮೈಕ್ರೋಸ್ಕೋಪ್‌ನಿಂದ ಎಕ್ಸ್-ರೇವರೆಗೆ ಕಾಣುವ ಆಕಾರ ಎಂದರ್ಥ.ಆದರೂ ಎಡಪಂಥೀಯ ಇತಿಹಾಸಕಾರರು ಮಾತ್ರ ನಮ್ಮನ್ನು ಹಾವು ಹಿಡಿಯುವ ದೇಶ ಮತ್ತು ಅನಕ್ಷರಸ್ಥ ದೇಶ ಎಂದು ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಸನಾತನ ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮವು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ, ಮೊದಲ ಮತ್ತು ಕೊನೆಯ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಧರ್ಮವಾಗಿದೆ.

Garbha PratimaGarbha Pratimaಸನಾತನವು ಜಗತ್ತಿಗೆ ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ನೀಡಿದೆ, ದೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ನೀಡಿದೆ, ಬದುಕುವ ಕಲೆಯನ್ನು ನೀಡಿದೆ, ಸಾಹಿತ್ಯವನ್ನು ನೀಡಿದೆ, ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ನೀಡಿದೆ, ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ನೀಡಿದೆ, ವಿಮಾನ ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ನೀಡಿದೆ, ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ನೀಡಿದೆ, ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ನೀಡಿದೆ.

Garbha Pratimaಸನಾತನ ಧರ್ಮವು ಲಕ್ಷಾಂತರ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಂಶೋಧನೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ, ನಮ್ಮ ಋಷಿಮುನಿಗಳು ವಿಜ್ಞಾನದ ಅಡಿಪಾಯವನ್ನು ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ. ಸನಾತನ ಋಷಿಗಳು ತಮ್ಮ ಎಲುಬುಗಳನ್ನು ಕರಗಿಸಿ, ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಸನಾತನ ಋಷಿಗಳ ಋಣದಿಂದ ಇಡೀ ಜಗತ್ತು ಎಂದಿಗೂ ಮುಕ್ತವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ನಮ್ಮ ಋಷಿಮುನಿಗಳು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here