ರಾಕ್ ಪೇಂಟಿಂಗ್‌ : ನರ್ಮದಾ ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ಅನ್ಯಗ್ರಹ ಜೀವಿಗಳು ಓಡಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

0
Rock painting

ರಾಕ್ ಪೇಂಟಿಂಗ್‌ : ನರ್ಮದಾ ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ಅನ್ಯಗ್ರಹ ಜೀವಿಗಳು ಓಡಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಪರಿವಿಡಿ

ನರ್ಮದಾ ಕಣಿವೆಯನ್ನು ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಷ್ಟೂ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಹುಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ನೀವು ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಜಯಿಸಬಹುದೇ? ಏಕೆಂದರೆ ನರ್ಮದಾ ತೀರ ನಿಗೂಢವಾಗಿದೆ.
ಪುರಾತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಶ್ರೀ ಪವನ್ ಜಿ ದೇವರ ಲೇಖನಿಯಿಂದ ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದ ಒಂದು ವಿವರಣೆ.

 • ಗುಹೆಗಳಲ್ಲಿ ಆದಿಮಾನವನ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳು
  ಸಂಕೇತವೇ ….?
 • ಆದಿಮಾನವ ಕೊನೆಗೂ ಹೀಗೇಕೆ ಮಾಡಿದ?
  ರಾಕ್ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳು?
 • ರಾಕ್ ಪೇಂಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಇತಿಹಾಸ
 • ಭಾರತದ ನರ್ಮದಾ ಕಣಿವೆ ಮನುಷ್ಯರಿಂದ ನಿರ್ಮಿಸಲ್ಪಟಿದೆಯೇ ?
 • ನೀವು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿ ಏಕೆ ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತೀರಿ?
 • ಪರಾಗ್ರಾಹಿಯ ಶಿಲಾ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳು..?
 • ಏಲಿಯನ್ ಎಂದರೇನು…?ಸರಣಿಯ ಚಿತ್ರಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಬಣ್ಣ, ಬಣ್ಣಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಗತಿ, ಮತ್ತು ಅವರ ಬದಿಯನ್ನು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸ್ಪರ್ಧೆ ಮಾನವೀಯತೆಯು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದಂತೆ, ಮನುಷ್ಯರಿಂದ ಚಿತ್ರಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯೂ ಇದೆ. ನಾವು ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಮಾನವರು ಮಾಡಿದ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ.

ಪ್ರಾಚೀನ ಶಿಲಾಯುಗದ ಗುಹೆಯ ಗೋಡೆಗಳ ಮೇಲೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳು, ಗೋಡೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೈಮುದ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ಬೀಸುವ ಬೆರಳುಗಳು. ಇವುಗಳನ್ನು ನಂತರ ಒದ್ದೆಯಾದ ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಹೂಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

Rock painting

ಆರಂಭಿಕ ಶಿಲಾಯುಗ ಅಥವಾ ಪ್ಯಾಲಿಯೋಥಿಕ್ ಕಲಾಕೃತಿಗಳಿಗೆ ರೂಪಗಳು ಮತ್ತು ಬಣ್ಣಗಳ ಸರಳತೆ,
ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯ. ರಾಕ್‌ಪೇಂಟಿಂಗ್‌ಗಳು ಪ್ರಾಣಿಗಳ ರೇಖಾಚಿತ್ರವಾಗಿದೆ. ಕೆಂಪು, ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಬಣ್ಣದಿಂದ ಹಳದಿ, ಸುತ್ತಿನ ಕಲೆಗಳಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬಣ್ಣ, ಅಂತಹ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳ ಗುಹೆಗಳಲ್ಲಿ ಟಾರ್ಚ್ಗಳ ಹೊಗೆ ಇಂದಿಗೂ ಹಾಗೇ ಇದೆ.

ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಪ್ರಾಚೀನ ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ ಕಲೆಯ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ. ಅವನು ಕಂಡದ್ದು ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸುತ್ತಿತ್ತು. ಪ್ರಾಚೀನ ಮಾನವರು ತಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗದ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಏಕೆ ಚಿತ್ರಿಸಿದರು?ಇದು ಪರಾವಲಂಬಿ “ಏಲಿಯನ್” ನ ಚಿತ್ರವಾಗಿದ್ದು, UFO ಚಿತ್ರವನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ…..?

ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ವಿಂಗಡಿಸುವ ಮೂಲಕ, ತಜ್ಞರು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ರಾಕ್ ಪೇಂಟಿಂಗ್ ಹೇಗೆ ಬದಲಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರು. ಸರಳವಾದ ಎರಡು ಆಯಾಮದ ಚಿತ್ರಗಳಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ಅಷ್ಟು ದೂರದ ಗತಕಾಲದ ಕಲಾವಿದರು ತಮ್ಮ ರಚನೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ತದನಂತರ ನೆರಳು ಮತ್ತು ಪರಿಮಾಣವನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅವರ ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲಾಯಿತು.
ಆದರೆ ಅತ್ಯಂತ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವೆಂದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಗುಹೆಯ ವಯಸ್ಸು.

ಗುಹೆಗಳ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಆಧುನಿಕ ಸ್ಕ್ಯಾನರ್‌ಗಳ ಬಳಕೆಯು ಆ ರಹಸ್ಯಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಗತಕಾಲದ ಆಳಕ್ಕೆ ಹೋದರೆ, ಆ ಮಾನವರು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅನ್ಯಗ್ರಹ ಜೀವಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದರು ಎಂಬುದು ಹಸಿಚಿತ್ರಗಳಿಂದ ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ.ಪ್ರಪಂಚದ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ಗುಹೆಯ ಚಿತ್ರಕಲೆ ಸ್ಪೇನ್‌ನ ಎಲ್ ಕ್ಯಾಸ್ಟಿಲ್ಲೊದಲ್ಲಿದೆ.

ಆ ಗುಹೆಯಲ್ಲಿ ಅಂಗೈ ಮುದ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಲೆಅಲೆಯಾದ ಬೆರಳಚ್ಚುಗಳಿವೆ. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ C-14 ಅನ್ನು ಈಗ ಯುರೇನಿಯಂ ವಿಕಿರಣಶೀಲದಿಂದ ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.ಅಲ್ಲದೆ, ಎಲ್ ಕ್ಯಾಸ್ಟಿಲ್ಲೋ ಗುಹೆಗಳಲ್ಲಿನ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳನ್ನು “ಹೋಮೋಸಿಪ್ಪಿಯನ್ಸ್” ಮಾಡಿಲ್ಲ ಆದರೆ “ನಿಯಾಂಡರ್ತಲ್” ಮಾನವರು….?

10,000 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾದ ಕಲ್ಲಿನ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳು ಭಾರತದ ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢ ರಾಜ್ಯದ ಕಂಕೇರ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಚಶ್ಮಾ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಗೊಟಿಟೋಲಾ ಮತ್ತು ಚಾಂಡೆಲಿ ಗುಹೆಗಳು ಮತ್ತು ಬೆಟ್ಟಗಳ ಮೇಲಿನ ರಾಕ್ ಪೇಂಟಿಂಗ್‌ಗಳು “ಏಲಿಯನ್ಸ್” ಮತ್ತು ಅವರ UFO ಗಳ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ASI ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢ ನಾಸಾ ಮತ್ತು ISRO ಸಹಾಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ.

ಬಿಆರ್ ಭಗತ್ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೋ ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಅನ್ಯಗ್ರಹ ಜೀವಿಗಳು ಮತ್ತು ಭೂಮಿಯ ಆದಿಮಾನವರ ಸಭೆ ನಡೆದಿರಬೇಕು. ಈ ರಾಕ್ ಪೇಂಟಿಂಗ್‌ಗಳು ಯಾರ ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿವೆ. ಮಧ್ಯಶಿಲಾಯುಗದ ಜನರು ಕಂಡ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಕಲ್ಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಕೆತ್ತುತ್ತಿದ್ದರು. ಆದಿಮಾನವರು ತಮ್ಮ ಬಿಡುವಿನ ವೇಳೆಯಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಬಹುಶಃ ಇದು ಮಾನವ ವಿಕಾಸದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಅನ್ಯಗ್ರಹ ಜೀವಿಗಳು ಮತ್ತು ಐಡೆಂಟಿಟಿ ಫೈ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಆಧುನಿಕ ಯುಗದ ಮಾನವರ ಕುತೂಹಲವಾಗಿದೆ.

ರಾಕ್ ಪೇಂಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ, UFOಗಳು ಮತ್ತು ಕೈಯಲ್ಲಿ ವಾದ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮತ್ತು ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳಂತಹ ರಕ್ಷಾಕವಚವನ್ನು ಧರಿಸಿರುವ ಮಾನವರ ಚಿತ್ರಗಳ ಕೆತ್ತನೆಗಳು. ಅವರ ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಆಂಟೆನಾಗಳಿವೆ. ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ ಅದು ಆ ಆದಿಮಾನವರ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಭಾಗವೇ ಎಂದು ಅನಿಸುವುದಿಲ್ಲ.ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳು ಕಳೆದರೂ ಈ ಚಿತ್ರಗಳ ಬಣ್ಣ ಮಾಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಒಂದು ಸುತ್ತು ಆಕಾಶದಿಂದ ಬರುತ್ತದೆ, ಅದು ನೆಲವನ್ನು ಮುಟ್ಟುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ನಂಬಿಕೆ ಈ ಪ್ರದೇಶದ ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ ಇದೆ. ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಬೆಳಕು ಅದನ್ನು ಇರಿಸುತ್ತದೆ. ದೊಡ್ಡ ಕಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಕಿವಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಅವರಿಂದ ಹೊರಬರುತ್ತಾರೆ, ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಪೀಳಿಗೆಯಿಂದ ಪೀಳಿಗೆಗೆ ರವಾನಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

Rock painting

ಆದರೆ, 49,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ಆಫ್ರಿಕಾದ ಶಿಬುಡ್ ಗುಹೆಯಲ್ಲಿ, ಹಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ಓಚರ್ ಅನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಕಲ್ಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಚಿತ್ರಕಲೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. 250,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದಿನ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಹಾಲು ಇರಲಿಲ್ಲ. ಓಚರ್ ಬಣ್ಣ ಮಾತ್ರ ಇತ್ತು. ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಪಶುಸಂಗೋಪನೆ ಇರಬಹುದು, ಇದು ಹಾಲಿನ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇದು 490000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ.

ಪ್ರಾಚೀನ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳು ಇಂದಿನಿಂದ ಸುಮಾರು 50,000 ವರ್ಷಗಳ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಶಿಲಾಯುಗದಲ್ಲಿ ಕಲ್ಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಚಿತ್ರ ಬಿಡಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಈ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳು ಅಂದಿನ ಜೀವನವನ್ನು ಬಿಂಬಿಸುತ್ತವೆ.ಚಿತ್ರಕಲೆಯ ಪ್ರಗತಿಯ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಪರಿಚಯವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.

ಇದರ ನಂತರ, ನಾವು ಮೆಸೊಪಟ್ಯಾಮಿಯಾ, ಈಜಿಪ್ಟ್, ಬ್ಯಾಬಿಲೋನ್, ಸಿಂಧೂ, ರೋಮ್, ಗ್ರೀಸ್ ಮುಂತಾದ ಸಮಾನಾಂತರ ನಾಗರಿಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ನೋಡೋಣ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶವಿತ್ತು. ರಾಜರ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದ ಝಲಕ್ಗಳು, ಸಾಮಾಜಿಕ ಜೀವನ, ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯ ವಿಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಚಿತ್ರಗಳ ಮೂಲಕ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು. 700 BC ಯ ತೇವಾಂಶದ ಪ್ಯಾಲಾಸ್ಟ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಕೆತ್ತಲಾದ ಚಿತ್ರಗಳು, ರೋಮನ್ ಪ್ರಾಚೀನ ಗ್ರೀಕರ ಪತ್ತೇದಾರಿ ಸಾಹಸದ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ.

Rock painting

ಬಣ್ಣದ ಖನಿಜಗಳು, ಮೊಟ್ಟೆಗಳು, ಗಮ್ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ವಿವಿಧ ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಒಣಗಿದ ನಂತರ ಆ ಚಿತ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ವ್ಯಾಕ್ಸ್ ಲೇಯರ್ ಸುಣ್ಣದ ಕಲ್ಲು, ಮಸಿ, ಕಬ್ಬಿಣದ ಅದಿರು, ಹಳದಿ, ಕೆಂಪು, ತಾಮ್ರದಿಂದ ನೀಲಿ ಮತ್ತು ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲಾಯಿತು.

ಮಧ್ಯಕಾಲೀನ ಅವಧಿ ಗೋಡೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಮರದ ಫಲಕಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರಕಲೆಗೆ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಇವುಗಳನ್ನು “ಟೆಂಪರ್ ಪೇಂಟ್ಸ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಇದರರ್ಥ ನೀರು ಆಧಾರಿತ ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಕೊಬ್ಬಿನೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಮಾಡಲು.ಅನೇಕ ಬಾರಿ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಒಂದೇ ಬಂಡೆಗಳ ಮೇಲೆ ವಿವಿಧ ಸಹಸ್ರಮಾನಗಳ ಚಿತ್ರಗಳ ಸಂಗ್ರಹವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು.

ವಿವಿಧ ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟವು. ಅದೇ ಸ್ವಭಾವ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿತ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಜ್ಞಾನವು ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿತ್ತು ಎಂದು ತೋರಿಸಲು. ಆದ್ದರಿಂದ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಅನೇಕ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಅದರಲ್ಲೂ ತಲೆ ಬೆಳಕು ಸೂಸುತ್ತಿರುವ ಇಂತಹ ಮನುಷ್ಯರು. ಈಗ ನಿಗೂಢ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳ ಮೊದಲ ಚಿತ್ರಗಳು “ಮೌಂಟ್ ಹುನಾನ್” ಚೀನಾದಿಂದ ಬಂದಿವೆ.

ಅಂತಃಕರಣದ ಪ್ರಕಾರ ಅವರ ವಯಸ್ಸು 47,000 ವರ್ಷಗಳು.

ಅವು ಮಾನವನಿಂದ ಕ್ಷಣಿಕ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಜಾಹೀರಾತು ಚಿತ್ರಗಳಾಗಿವೆ. ಬ್ರೆಜಿಲ್‌ನ ಸೆರಾ ಡಿ ಕಾಪಿಹರಾದಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ. ಅವರ ವಯಸ್ಸು 20900 ವರ್ಷಗಳು. ಅದೇ ಚಿತ್ರಗಳು ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿಯೂ ಕಂಡುಬಂದಿವೆ. ಇವರ ವಯಸ್ಸು 10,000 ವರ್ಷಗಳು, ಈ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮ್ಯತೆಗಳಿವೆ. ಇಟಲಿಯ ಕ್ಯಾಮಿನೊ ವ್ಯಾಲಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿಯೂ ಇದೇ ರೀತಿಯ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ.

ಈ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ, ಸಿಂಹಾಸನದ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತಿರುವ ಅನ್ಯಗ್ರಹವು “ಅನ್ಯಲೋಕದ” ರಕ್ಷಾಕವಚದ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಉಪಕರಣವನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು, ವಿಶೇಷ ರೀತಿಯ ಕೋಲಿನ ಆಕಾರದ ಕೋಲನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯುತ್ತದೆ, ಅದರ ಸುತ್ತಲೂ ಅನ್ಯಗ್ರಹವು ಒಂದೇ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ನಿಂತಿದೆ ಮತ್ತು ಅವನು ಮಾನವರಿಗೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡುತ್ತಾನೆ.

ಈ ಚಿತ್ರದಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಅವರ ಸಭೆಯಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪ ದೂರದಲ್ಲಿ, ನೆಲವನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸದ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಬೆಳಕಿನ ಸುತ್ತಿನ ವೃತ್ತವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬೃಹತ್ ವಸ್ತುವಿದೆ. ಈ ಚಿತ್ರವು ಉಜ್ಬೇಕಿಸ್ತಾನ್‌ನ ನಬೋಯಿ ನಗರದ ಪಶ್ಚಿಮಕ್ಕೆ 18 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಗುಹೆಯಲ್ಲಿದೆ.Taslin Edz 600 BC ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಕಿಂಬರ್ ಲೀ ಪ್ರಸ್ಥಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಆ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ತಲೆಯ ಹಿಂಭಾಗದಿಂದ ಕಿರಣಗಳು ಹೊರಹೊಮ್ಮುವ ಕಣ್ಣಿನ ಮುಖವಾಡವನ್ನು ಧರಿಸಿರುವ ಜೀವಿ 1891 ರಲ್ಲಿ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಯಿತು.

ಸಹಾರಾ ಮರುಭೂಮಿಯಲ್ಲಿರುವ ಮ್ಯೂರಲ್ ಒಂದು ಸುತ್ತಿನ ಅಂತರಿಕ್ಷ ನೌಕೆಯಲ್ಲಿ ಮಾನವನನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಮಾನವನು ಬೆಂಬಲವಿಲ್ಲದೆ ಮಲಗಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ಅನ್ಯಲೋಕದ ಜೀವಿಗಳಿಂದ ಸುತ್ತುವರಿದಿದ್ದಾನೆ.

ಪೆಟ್ರಾಗ್ಲಿಸ್ ಓಗಾ ರಷ್ಯಾದ ಕಾವ್ ಬೆಸವ ನೊಸ್ಸಾದ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ. ಇದರ ಉದ್ದ ಎರಡೂವರೆ ಮೀಟರ್. ಇದು ಭೂಮಿಯನ್ನು ಎರಡು ಭಾಗಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಅನ್ಯಲೋಕದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕೇಂದ್ರವಿತ್ತು ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಪುರಾವೆಗಳಿವೆ, ಅದು ಈಗ ಇಲ್ಲ. ಈಗ ಬಿರುಕು ಮಾತ್ರ ಉಳಿದಿದೆ. ಈ ಬಿರುಕಿನ ಒಂದು ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಚದರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಯಂತ್ರವು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ನ್ಯಾವಿಗೇಷನ್ ಸಿಸ್ಟಂಗಳನ್ನು ಆಫ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ನಿರ್ದೇಶನವು ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದೆ.ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸಂಪ್ರದಾಯದ ಪ್ರಕಾರ ಮುರಮ್ ಮಠದ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಭಾರತದ ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢ ರಾಜ್ಯದ ಸಿರ್ಪುರ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ, ಅಮೆರಿಕದ ಪ್ರಾಚೀನ ಏಲಿಯನ್‌ನ ತಂಡವು ಸಂಶೋಧನೆ ಮಾಡಲು ತಲುಪಿದೆ. ಹಿರಿಯ ಪುರಾತನ ಕಾಲದ ಪದ್ಮಶ್ರೀ ಡಾ.ಅರುಣ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಈ ತಂಡ 26000 ಸಾವಿರ ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾದ ಮಣ್ಣಿನ ಆಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದ್ದು, ಆ ಆಟಿಕೆಗಳು ಅನ್ಯಗ್ರಹ ಜೀವಿಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಅವರ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಸೇರಿದ್ದು ಎಂಬುದು ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ಸಂಗತಿ. ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿಯರು ಮತ್ತು ಅವರ UFO ಗಳು ರಾಕ್ ಪೇಂಟಿಂಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ರೈಸನ್ ಬಳಿ ದೊರೆತ ಕಲ್ಲಿನ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನರ್ಮದಾ ನದಿ ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ಅನ್ಯಗ್ರಹ ಜೀವಿಗಳು ಓಡಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ನರ್ಮದಾ ಕಣಿವೆ ವಿಶ್ವದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇಲ್ಲಿ ಡೈನೋಸಾರ್‌ಗಳ ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಮತ್ತು ದೈತ್ಯ ಅಸ್ಥಿಪಂಜರಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ.ಅಷ್ಟಕ್ಕೂ ಶಿಲಾಯುಗದ ಮನುಷ್ಯ ಇಂತಹ ಶಿಲಾ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಏಕೆ ಮಾಡಿದನು….??????

ಅಂತಹ ಪರಾವಲಂಬಿ ಜೀವಿಗಳ ಕಲ್ಲಿನ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳ ಸರಣಿ ಇದೆ. ಇಂತಹ ಕಲ್ಲಿನ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳು 50000 ವರ್ಷಗಳಿಂದ 10000 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಅನ್ಯಲೋಕದ “ಅನ್ಯ” ಕ್ಕೆ ನೇರವಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವವರು. ಫುಲ್ವಾರಿ ಘಾಟಿ, ನರ್ಮದಾ ಕಣಿವೆ, ಸೋನಭದ್ರ, ರೈಸನ್‌ನ ಈ ರಾಕ್ ಪೇಂಟಿಂಗ್‌ಗಳು ವ್ಯಾಪಕ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತವೆ. ನರ್ಮದಾ ಕಣಿವೆಯು ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದ ಚಿನ್ನದ ನಿಧಿಯಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾದರೆ ನರ್ಮದಾ ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ಮಾನವ ಮೂಲದ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇದೆಯೇ…??

ಕೆಲವು ದಶಕಗಳ ಹಿಂದೆ, ಭೂವಿಜ್ಞಾನಿ ಅರುಣ್ ಸೋಂಕಿಯಾ ಅವರು ನರ್ಮದಾ ಕಣಿವೆಯ ಹತ್ನಾರಾ ಗ್ರಾಮದಿಂದ ಮಾನವ ಅಸ್ಥಿಪಂಜರವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು, ಸಿ-14 ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಅಸ್ಥಿಪಂಜರವು 3 ಲಕ್ಷದ 50 ಸಾವಿರ ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದು. ASI ಮತ್ತು NASA ಬಸ್ತಾರ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಗುಹೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ 10,000 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾದ ಬಂಡೆಯ ವರ್ಣಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಘನ ಸಾಕ್ಷ್ಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. UFOಗಳು ಮತ್ತು ವಿದೇಶಿಯರ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ರಾಕ್ ಪೇಂಟಿಂಗ್‌ಗಳು ಇಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿವೆ.ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕೇಂದ್ರ ಮತ್ತು ಅನ್ಯಗ್ರಹ ಜೀವಿಗಳಿಗೆ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ತಂಗಲು ಸ್ಥಳವೂ ಇದೆ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅಜಂತಾ ಎಲ್ಲೋರಾ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಅಂತಹ ಸುಂದರವಾದ ಗುಹೆಯು ನೆಲದಡಿಯಲ್ಲಿದೆ, ಅದು ಕೆಲವು ಅದ್ಭುತವಾದ ಉಪಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಕತ್ತರಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆಯಂತೆ.
ಕೈಲಾಸ ಮಂದಿರದ ನಿರ್ಮಾಣ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಮೇಲಿನಿಂದ ಕೆಳಕ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು ಆದರೆ ನಿರ್ಮಾಣ ಕಾರ್ಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೊರಬರುವ ತ್ಯಾಜ್ಯ ವಸ್ತುಗಳು ಕೈಲಾಸ ದೇವಾಲಯದಿಂದ ನೂರಾರು ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿ ಗೋಚರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಪೂಮಾ ಕುಂಪ್, ಇಂಕಾ ನಾಗರಿಕತೆ, ಮಾಯಾ ನಾಗರಿಕತೆಯ ಪಿರಮಿಡ್‌ಗಳ ನಿರ್ಮಾಣವೂ ಅನುಮಾನದಲ್ಲಿದೆ.

ಕೇರಳದ ಮಹಾಬಲಿಪುರಂನ ರಾಜ ಬಾಲಿ. ಇಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಪುರಾತನವಾದ ದೇವಾಲಯವಿದೆ, ಅದರ ಶಿಖರವನ್ನು ಲಾಂಚರ್ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ … ಆದರೆ ಯಾವುದರಿಂದ…??
ಇದನ್ನು ಪರ್ಫೆಕ್ಟ್ ಹೋಲ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಒಂದು ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಈ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ನೆಲೆಸಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಮಾನವರಿಗೆ ಕಲಿಸಿದ ಜನರು ಅನ್ಯಲೋಕದ “ಏಲಿಯನ್” ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತಿದೆ …. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಮಹಾನ್ ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರದ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಜಾನ್ ಹಾಕಿನ್ಸ್ ಅವರ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸಬೇಕು “ಭೂಮಿಯ ಜನರು ಹೊಸ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು ಏಕೆಂದರೆ ಈಗ ವಿದೇಶಿಯರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಲ್ಲ, ನಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಅವರ ಮುಂದೆ ಇರುತ್ತದೆ?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here