ತಾಜ್ಮಹಲ್ ಅದ್ಭುತ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ ಇದನ್ನು ಓದಿ, ಕಾನ್ಪುರದ ಜಗನ್ನಾಥ ದೇವಾಲಯವು ಮಳೆಯ ಪೂರ್ವ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

0
The Jagannath Temple in Kanpur gives pre-rain information.

ತಾಜ್ಮಹಲ್ ಅದ್ಭುತ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ ಇದನ್ನು ಓದಿ, ಕಾನ್ಪುರದ ಜಗನ್ನಾಥ ದೇವಾಲಯವು ಮಳೆಯ ಪೂರ್ವ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಸುಡುವ ಬಿಸಿಲಿನಲ್ಲಿ ಛಾವಣಿಯು ಜಿನುಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ನೀವು ಊಹಿಸಬಹುದೇ?

ಈ ಘಟನೆ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಕೈಗಾರಿಕಾ ನಗರ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಕಾನ್ಪುರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಭಿತರ್‌ಗಾಂವ್ ಡೆವಲಪ್‌ಮೆಂಟ್ ಬ್ಲಾಕ್‌ನಿಂದ ನಿಖರವಾಗಿ ಮೂರು ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿ ಬೆಹ್ತಾ ಎಂಬ ಗ್ರಾಮವಿದೆ ಎಂಬುದು ನಿಜ.ಬಿಸಿಲಿಗೆ ಛಾವಣಿಯಿಂದ ಜಿನುಗುವ ನೀರಿನ ಹನಿಗಳು ಮಳೆಗೆ ಸೋರುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವ ರಹಸ್ಯ ಇಲ್ಲಿದೆ

ಈ ಘಟನೆಯು ಯಾವುದೇ ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಟ್ಟಡ ಅಥವಾ ಕಟ್ಟಡದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ಜಗನ್ನಾಥನ ಅತ್ಯಂತ ಪುರಾತನ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತದೆ. ಮೇಲ್ಛಾವಣಿ ಸೋರುತ್ತಿರುವ ಕಾರಣ ಮಳೆಯ ಸದ್ದು ಕೇಳಿ ಬರುತ್ತದೆ.

ಮಳೆಗಾಲಕ್ಕೆ ಆರು-ಏಳು ದಿನಗಳ ಮುಂಚೆಯೇ ದೇವಾಲಯದ ಮೇಲ್ಛಾವಣಿಯಿಂದ ಹನಿ ನೀರು ಜಿನುಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ, ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಹನಿಗಳ ಗಾತ್ರದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಮಳೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಈಗ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಮೇಲ್ಛಾವಣಿ ತೊಟ್ಟಿಕ್ಕುತ್ತಿದೆ ಎಂಬ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಜನರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಭೂಮಿಯನ್ನು ಉಳುಮೆ ಮಾಡಲು ಹೊರಟಿದ್ದಾರೆ, ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಮಳೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ತಕ್ಷಣ ಛಾವಣಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಒಣಗುತ್ತದೆ.

ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಸಹ ರಹಸ್ಯವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ –

ದೇವಾಲಯದ ಪುರಾತನತೆ ಮತ್ತು ಛಾವಣಿ ಸೋರುತ್ತಿರುವ ರಹಸ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ದೇವಾಲಯದ ಅರ್ಚಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಪುರಾತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಬಂದರೂ ಅದರ ರಹಸ್ಯವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ, ಇದುವರೆಗೆ ಜೀರ್ಣೋದ್ಧಾರದ ಕೆಲಸ ಮಾತ್ರ ತಿಳಿದಿದೆ. ದೇವಾಲಯದ 11 ನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ ಮಾಡಲಾಯಿತುದೇವಾಲಯದ ರಚನೆಯು ಬೌದ್ಧ ವಿಹಾರದಂತಿದೆ. ಇದರ ಗೋಡೆಗಳು 14 ಅಡಿ ದಪ್ಪವಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಅಶೋಕನ ಆಳ್ವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ದೇವಾಲಯದ ಹೊರಗಿನ ನವಿಲಿನ ಗುರುತು ಮತ್ತು ಚಕ್ರವನ್ನು ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಹರ್ಷವರ್ಧನನ ಆಳ್ವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಊಹಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಿರ್ಮಾಣ ಅಂದಾಜು ಇನ್ನೂ ಮಾಡಿಲ್ಲ

ಈ ಜಗನ್ನಾಥನ ದೇವಾಲಯವು ಬಹಳ ಪುರಾತನವಾಗಿದೆ.ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ ಜಗನ್ನಾಥ ಬಲ್ದೌ ಮತ್ತು ಸುಭದ್ರೆಯ ವಿಗ್ರಹಗಳು ಕಪ್ಪು ನಯವಾದ ಕಲ್ಲಿನಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಂಡಿವೆ, ಅಂಗಳದಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯದೇವ ಮತ್ತು ಪದ್ಮನಾಭನ ವಿಗ್ರಹಗಳಿವೆ.ಜಗನ್ನಾಥ ಪುರಿಯಂತೆಯೇ ಜಗನ್ನಾಥನ ದರ್ಶನವೂ ಆಗಿದೆ. ಇಲ್ಲಿನ ಸ್ಥಳೀಯ ಜನರಿಂದ ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಗಿದೆ.ನಂಬಿಕೆಯು ದೇವಾಲಯದೊಂದಿಗೆ ಆಳವಾಗಿ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆ, ಜನರು ಭೇಟಿ ನೀಡಲು ಬರುತ್ತಾರೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here