ಆಧುನಿಕ ಮನರಂಜನೆಯ ಸಾಧನಗಳು

0
modern means of entertainment

ಆಧುನಿಕ ಮನರಂಜನೆಯ ಸಾಧನಗಳು

ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಓಡುತ್ತಿದ್ದಾನೆ, ಇಂದಿನ ಭಾರವಾದ ಕೆಲಸ ಮತ್ತು ಆ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಮೊದಲಿಗನಾಗುವ ಸ್ಪರ್ಧೆಯು ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಆಯಾಸಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ನಿರಂತರವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ದೇಹಕ್ಕೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಮತ್ತು ಆಹಾರದ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವಿಧಾನ. ಹಾಗೆಯೇ ಮನಸ್ಸು ಮತ್ತು ಮನಸ್ಸಿಗೂ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಬೇಕು, ಅದಕ್ಕೆ ಮನರಂಜನೆ ಬೇಕು. ನಿರಂತರವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಮನರಂಜನೆ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಅಂತಹ ಕೆಲವು ಮನರಂಜನಾ ವಿಧಾನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.ಕಾಲ ಮತ್ತು ನಾಗರೀಕತೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ, ಮನರಂಜನೆಯ ವಿಧಾನಗಳು ಬದಲಾಗುತ್ತಿವೆ. ಹಿಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ದೂರದರ್ಶನ, ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್, ಇಂಟರ್ನೆಟ್, ಇತ್ಯಾದಿ ವಸ್ತುಗಳು ಲಭ್ಯವಿರಲಿಲ್ಲ. ಜನರು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದ ಅನೇಕ ಮನರಂಜನೆಯ ವಿಧಾನಗಳು ಹಿಂದೆ ಇದ್ದವು. ಹಿಂದಿನ ಜನರು ಕುದುರೆ ಸವಾರಿ, ಚದುರಂಗ, ಚೌಪಲ್, ಢೋಲಕ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಅನೇಕ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಸಂಗೀತದ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಹವ್ಯಾಸಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಮನರಂಜನೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು.

ಮನರಂಜನಾ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸಲಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ಇಲ್ಲಿ ಹೇಳುತ್ತೇವೆ –

1. ರೇಡಿಯೋ ಸುದ್ದಿ, ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಸಂಗೀತ, ಕಥೆಗಳು, ಇತ್ಯಾದಿ.
2. ದೂರದರ್ಶನ ನೋಡುವ ಹಾಗೆಯೇ ಕೇಳುವ
3. ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಇಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಆಗಿದೆ
4. ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಮಯದ ದೊಡ್ಡ ಶಕ್ತಿ, ಅದು ಇಲ್ಲದೆ ಏನೂ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮನರಂಜನೆಯ ದೊಡ್ಡ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ
5. ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಟಿವಿ ನೆಚ್ಚಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ
6. ಆಟ ಮಾನಸಿಕ ಆನಂದ ಹಾಗೂ ದೈಹಿಕ ಲಾಭ
7. ಪ್ರಾರ್ಥನಾ ಮಂದಿರ ಹಳೆಯ ಕಾಲದ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಮನರಂಜನೆ. ಹಳ್ಳಿಯ ಅನೇಕ ಜನರು ಸಂಗೀತ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಹಾಡಲು ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಸೇರುತ್ತಿದ್ದರು.
8. ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಸಂಗೀತ ಇದು ಈಗಾಗಲೇ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ, ಪ್ರತಿ ಪ್ರದೇಶ ಜಿಲ್ಲೆ ರಾಜ್ಯದಿಂದ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ.
9. ಚಿತ್ರಮಂದಿರ ಮನರಂಜನೆಯ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಬೆಳವಣಿಗೆ, ದೊಡ್ಡ ಪರದೆಯಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷ
10. ನಾಟಕ ಅನೇಕ ಜನರ ಗುಂಪು
11. ಸರ್ಕಸ್ ಇಂದು ಕೂಡ,ಅನೇಕ ಜನರು ವಿವಿಧ ರೂಪಗಳಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕರನ್ನು ನಗಿಸುತ್ತಾರೆ.ಪ್ರಾಚೀನ ಮುಖ್ಯ ಮನರಂಜನೆಯ ಸಾಧನಗಳು :

  • ಚೌಪಾಲ್
  • ಆಟ
  • ರೇಡಿಯೋ

ಚೌಪಾಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಮನರಂಜನೆ

ಹಳ್ಳಿಯ ಅನೇಕ ಜನರು ಬಿಡುವಿನ ವೇಳೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಸೇರುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಢೋಲಕ್, ಹಾರ್ಮೋನಿಯಂ ಮತ್ತು ಇತರ ಅನೇಕ ಸಂಗೀತ ವಾದ್ಯಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಮನರಂಜನೆ ಮತ್ತು ಉಲ್ಲಾಸವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರು. ಊರಿನಲ್ಲಿ ಯಾರೇ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಪರಿಣಿತರಾಗಿರಲಿ, ಇಡೀ ಗ್ರಾಮದ ಮುಂದೆ ಚೌಪಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಆ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಉಳಿದವರಿಗೆ ಮನರಂಜನೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರು.

ಆಟ –

ಹಿಂದಿನ ಜನರು ಕ್ರೀಡೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರು, ನಂತರ ಚೆಸ್, ಕುಸ್ತಿ, ಕಬಡ್ಡಿ, ಡೈಸ್, ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ. ಸಂಜೆಯಾದರೆ ಮನೆ ಸಮೀಪದ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಹಲವು ಬಗೆಯ ಆಟಗಳನ್ನು ಆಡುತ್ತಿದ್ದರು. ರಜೆಯ ದಿನ ಹಿರಿಯರೂ ಕೂಡಿ ಕ್ರೀಡಾ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳನ್ನು ಏರ್ಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಹಿಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕ್ರೀಡೆ ಜೀವನದ ಮುಖ್ಯ ಭಾಗವಾಗಿತ್ತು.ಚಿತ್ರಮಂದಿರಗಳ ಉದ್ಘಾಟನೆ

ಇದು 1913 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಬೀದಿ ನಾಟಕ, ಚೌಪಲ್, ರೇಡಿಯೋ, ಗ್ರಾಮೀಣ ಸಂಗೀತದಿಂದ ಒಂದು ಜಗತ್ತು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು, ಅದನ್ನು ಸಿನಿಮಾ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಯಿತು. ಬಂದ ಕೂಡಲೇ ಮನರಂಜನಾ ಲೋಕದಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನ ಸಂಚಲನ ಮೂಡಿಸಿದೆ. ಈಗ ದೊಡ್ಡ ಗಾತ್ರದ ಜನರ ಮನರಂಜನೆಯ ವಿಭಿನ್ನ ಸಾಧನ ಬಂದಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸಿನಿಮಾ ಅಷ್ಟೊಂದು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಾಗಿರಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಜನ ಅಷ್ಟಾಗಿ ಇಷ್ಟ ಪಡುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕಾಲಕ್ರಮೇಣ ಅದು ವಿಭಿನ್ನ ರೂಪ ಪಡೆಯಿತು. ಹಿರಿತೆರೆಯಲ್ಲಿ ಹಾಡುಗಳು, ಸಂಗೀತ ಮತ್ತು ನಟನೆಯು ಜನರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಮನರಂಜನೆಯ ಸಾಧನವಾಯಿತು.

ಟಿವಿ ಆರಂಭ, ದೂರದರ್ಶನ –

ನಂತರ ಸಮಯ ಬದಲಾಯಿತು, ವಿಜ್ಞಾನದ ಪವಾಡದಿಂದಾಗಿ, ಪ್ರಪಂಚವು ಪ್ರಗತಿಯ ಹೊಸ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ತಂದಿತು. ದೂರದರ್ಶನ ಮತ್ತು ದೂರದರ್ಶನ ಅದರಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಈ ಎಲ್ಲಾ ವಿಧಾನಗಳಿಗಿಂತ ಒಂದು ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚು ಬಂದಿತು. ದೂರದರ್ಶನವು ಮನರಂಜನೆಯ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿತು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ಸಂಜೆ, ರಾತ್ರಿ ಮನರಂಜನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ದೂರದರ್ಶನವು ಹಾಡುಗಳು, ಸಂಗೀತ, ಸುದ್ದಿ, ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು, ಮಕ್ಕಳ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅನೇಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವ ಮೂಲಕ ತುಂಬಾ ಇಷ್ಟವಾಯಿತು.ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ರೇಡಿಯೋ, ವಾಕ್‌ಮ್ಯಾನ್ (ಹೆಡ್‌ಫೋನ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಗೀತ), ವಿಸಿಆರ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಅನೇಕ ಮನರಂಜನಾ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಜನರು ಆ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಸಂತೋಷಪಡಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಮನರಂಜನಾ ಕ್ಷೇತ್ರವು ಯಾವಾಗಲೂ ಪ್ರಗತಿಯ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಅದು ಹೊಸ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಆವಿಷ್ಕರಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಆಧುನಿಕ ಮನರಂಜನೆ

ಇಂದು, ಮನರಂಜನೆಯ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಗತಿಯಾಗಿದೆ, ಎಲ್ಲೆಡೆ ಮನರಂಜನಾ ವಸ್ತುಗಳು ಇವೆ, ಅವುಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿವೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಮನರಂಜನೆಯ ಮೂಲಗಳು

  • ಇಂಟರ್ನೆಟ್
  • ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೋನ್
  • ಲ್ಯಾಪ್ಟಾಪ್
  • ಟಿವಿ (ಎಚ್‌ಡಿ ಟಿವಿ)

ಇಂದು ಮನರಂಜನೆಯು ನಮ್ಮಿಂದ ಕೇವಲ ಒಂದು ಕ್ಲಿಕ್ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಕೂಡ. ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ, ಎಲ್ಲಿ ಬೇಕಾದರೂ ಮನರಂಜನಾ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ನಮ್ಮ ಮುಂದೆ ತರಬಹುದು.ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮಾಧ್ಯಮವಾಗಿದೆ

ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಮನರಂಜನೆಯ ದೊಡ್ಡ ಸಾಧನವೆಂದರೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್, ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಸಂಗೀತ, ಕ್ರೀಡೆ, ದೇಶ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದ ಸುದ್ದಿಗಳು, ಇತಿಹಾಸ, ಜ್ಞಾನದ ವಿಷಯಗಳು ಮತ್ತು ನೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಳಗಳು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಇಂದಿನ ಮನರಂಜನಾ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಕ್ರಾಂತಿಯನ್ನು ಮಾಡಿದೆ. ಮಾತನಾಡುವುದು, ಮೆಸೇಜ್ ಮಾಡುವುದು, ಹರಟೆ ಹೊಡೆಯುವುದು, ಮೊಬೈಲ್ ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ತಮ್ಮ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಪರಸ್ಪರ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೀಗೆ ಹಲವಾರು ಸಂಗತಿಗಳು ಮನರಂಜನೆಯ ಸಾಧನವಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿವೆ.

ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಚಾನಲ್‌ಗಳು –

ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಚಾನೆಲ್‌ಗಳು ಲಭ್ಯವಿವೆ. ಇಂದು ಟಿವಿ ಮುಂದೆ ಕೂತು ಯಾವುದನ್ನು ನೋಡಬೇಕು, ಯಾವುದನ್ನು ನೋಡಬಾರದು ಎಂಬ ಗೊಂದಲಕ್ಕೆ ಸಿಲುಕುತ್ತೇವೆ. ಸುದ್ದಿ, ಹಾಸ್ಯ, ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು, ಮಕ್ಕಳ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು, ಮಹಿಳಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು, ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ವಿವಿಧ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳು ಲಭ್ಯವಿದೆ, ಕೇವಲ ಒಂದು ಬಟನ್ ಒತ್ತಿದರೆ, ನೀವು ಬಯಸುವ ಮನರಂಜನೆಯು ಕಣ್ಮುಂದೆ ಬರುತ್ತದೆ.ಚಿತ್ರಮಂದಿರಗಳು ಮಲ್ಟಿಪ್ಲೆಕ್ಸ್‌ಗಳಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿವೆ

ಹಿಂದೆ, ನಮ್ಮ ಮನರಂಜನೆಗಾಗಿ ಚಿತ್ರಮಂದಿರದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಬಾರಿಗೆ ಒಂದೇ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಇಂದು ಅನೇಕ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಪ್ಲೇ ಮಾಡಬಹುದು, ಇದನ್ನು ಮಲ್ಟಿಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಥಿಯೇಟರ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಆಯ್ಕೆಗಳಿದ್ದರೆ, ನಮ್ಮ ಆಸೆ ಮತ್ತು ಮನರಂಜನೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ನಾವು ಅದನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ಇಂದು ಮನರಂಜನಾ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಈ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮನರಂಜನೆಯು ಸಾಕಷ್ಟು ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮನರಂಜನೆಯಿಲ್ಲದೆ ಜೀವನವು ನೀರಸವಾಗುತ್ತದೆ, ಕೆಲಸದ ಉತ್ಸಾಹವಿಲ್ಲ. ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಹೊಸ ಉತ್ಸಾಹ, ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳಲು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ನೀಡುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ, ಮನಸ್ಸನ್ನು ಸಂತೋಷವಾಗಿಡುವುದು ಅಗತ್ಯ, ಇವೆಲ್ಲವೂ ಮನರಂಜನೆಯಿಂದ ಮಾತ್ರ ಸಾಧ್ಯ. ಕೆಲಸದಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಶ್ರಾಂತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ರಂಜಿಸಬೇಕು.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here