ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ

0
34
important of internet

ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ

ಪರಿವಿಡಿ

ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಂಬುದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವ ಪದವಾಗಿದೆ. ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಇಲ್ಲದೆ ಇಂದಿನ ಜೀವನವನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾದರೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಬಹುದು?

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಂದರೇನು [What is Internet]

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಹರಡಿರುವ ಒಂದು ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಆಗಿದ್ದು, ಅದರ ಮೂಲಕ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಪಂಚದ ಯಾವುದೇ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು. ಇದು ಅಂತರ್ಸಂಪರ್ಕಿತ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳ ಜಾಲವಾಗಿದೆ.ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅದರ ಮೂಲಕ ವಿಭಿನ್ನ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇಂದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿದರೆ, ಇದು ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲಾ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಲಭ್ಯವಿದೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದವರು

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ನ ಆವಿಷ್ಕಾರವು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವಿಷಯವಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಅನೇಕ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು. 1957 ರ ಚಳಿಗಾಲದ ಯುದ್ಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅಮೆರಿಕಾವು ಒಂದು ಉಪಾಯವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿತು ಮತ್ತು ಒಂದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ರಚಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿತು. ಸಲಹೆ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಇಷ್ಟವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವರು ಅದನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಿದರು, ಈಗ ಆ ಸಲಹೆಯು ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ. 1980 ಇದನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಯಿತು. ಇದನ್ನು ಇಂದಿನ ಕಾಲದ ಜನರ ಜೀವನಾಡಿ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ.ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಕ್ರಾಂತಿ [Internet Revolution]

ದೇಶದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ‘ಹಸಿರು ಕ್ರಾಂತಿ’ ಬಂದಂತೆ, ಹಾಲು ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ‘ಶ್ವೇತ ಕ್ರಾಂತಿ’ಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು, ಅದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ಅದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಮಯವು ‘ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಕ್ರಾಂತಿ’ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅದರ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಎಷ್ಟು ವೇಗದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತಿವೆ, ನಂತರ ದೂರದ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೂ ಅದರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, 3G ಮತ್ತು 4G ನಂತಹ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಈ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಕ್ರಾಂತಿಯ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ (Impotence)

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಎಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿದ್ದರೂ, ನೀವು ಅಲ್ಲಿಂದಲೇ ಇಡೀ ಪ್ರಪಂಚವನ್ನು ಹುಡುಕಬಹುದು. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ನೀವು ಯಾವುದೇ ಕಾಯಿಲೆ, ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಇತರ ಹಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು. ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ನಿಮಗೆ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವವರು (Internet service provider)

ಇದಕ್ಕಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ವಿವಿಧ ಬ್ರೌಸರ್‌ಗಳಿಂದ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು, ಅವುಗಳೆಂದರೆ: ವಿಂಡೋಸ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲೋರರ್, ಗೂಗಲ್ ಕ್ರೋಮ್, ಮೊಜಿಲ್ಲಾ ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್, ಇತ್ಯಾದಿ. ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವೆಗಳ ಪೂರೈಕೆದಾರರು [ISP] ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಈ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಕೆಲವು ದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಗಳು –

 • Jio 
 • Airtel
 • Vodafone
 • Idea
 • Tata
 • Bsnl

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ ಎಂದರೇನು

ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ ಬಹಳ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅದರಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಇದರ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಎಲ್ಲಿದ್ದರೂ, ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಸುದ್ದಿಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಲುಪುತ್ತವೆ. ನೀವು ಏನನ್ನೂ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ, ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ತೆರೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಾಧ್ಯಮವಾಗಿದೆ, ಇದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸಿದೆ. ಈಗ ಇದರ ಮೂಲಕ ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು.ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನ ಉಪಯೋಗಗಳು ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯಗಳು [Uses & Needs of Internet]

ಇಂದು ನಾವು ನೋಡುತ್ತಿರುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ನಾವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನ ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಅದರ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯು ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ಕೆಲವು ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಕೆಳಗಿನಂತೆ ತೋರಿಸಬಹುದು -:

ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯತೆ [Uses of Internet in Education] -:

ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್ ಶಿಕ್ಷಣದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಇದನ್ನು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತೆ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು –

ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್ ಶಿಕ್ಷಣದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಇದನ್ನು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತೆ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು –

 • ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು :- GMAT, GRE, SAT, ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಇಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ.
 • ತರಬೇತಿ ಪಡೆಯುವುದು :- ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್, ನೆಟ್‌ವರ್ಕಿಂಗ್, ವೆಬ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ಕಂಪನಿ ಸೆಕ್ರೆಟರಿ ಮುಂತಾದ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳಿಗೆ ಆನ್‌ಲೈನ್ ತರಬೇತಿಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ಪಡೆಯಬಹುದು.
 • ದೂರಶಿಕ್ಷಣ [Distance Learning] :- ವಿವಿಧ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳಿಂದ [University] ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ಪಡೆಯುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀವು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆ -:

 • ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಮೂಲಕ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರವು ತುಂಬಾ ಸುಲಭವಾಗಿದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ -:
 • ರೋಗಿಯ ದಾಖಲೆಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಅನುಕೂಲವಿದೆ.
 • ಆಸ್ಪತ್ರೆ ನಿರ್ವಹಣೆ ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ.
 • ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಕುಳಿತು ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ವಿದೇಶದ ವೈದ್ಯರಿಂದ ಸಲಹೆ ಪಡೆಯುವುದು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ.
 • ಹೊಸ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು ಸಹ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ, ಇತ್ಯಾದಿ.

ವಿವರವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು [Large volume of Information] -:

ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್ ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಶಿಕ್ಷಣ, ವೈದ್ಯಕೀಯ, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅಥವಾ ಇನ್ನಾವುದೇ ಕ್ಷೇತ್ರವಾಗಿರಲಿ ಯಾವುದೇ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಾವು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಡೇಟಾದೊಂದಿಗೆ ಈ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಹಿಂದಿನ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಮಯದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸುಲಭವಾದ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್. ಶಿಕ್ಷಣದ ಮಹತ್ವವನ್ನು ಓದಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ.

ಮಾಹಿತಿ ಹಕ್ಕು [RTI ಕಾಯ್ದೆ] :-

ಇದರಲ್ಲಿ ನಾವು ಲಿಖಿತ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಸುದ್ದಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ [Information about News] :-

ಪ್ರಪಂಚದ ಎಲ್ಲಾ ಪತ್ರಿಕೆಗಳು, ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಜರ್ನಲ್‌ಗಳು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿವೆ. ನಿಮಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಬೇಕಾದ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ, ಅದನ್ನು ಟೈಪ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಆ ಸುದ್ದಿ ಅಥವಾ ಆ ಜರ್ನಲ್ ನಿಮ್ಮ ಮುಂದೆ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅಥವಾ ನೆಟ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ (Internet online banking):-

ಇಂದು ನಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಕೆಲಸವಿದ್ದರೆ, ಅದಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗೆ ಹೋಗಿ ಸರತಿ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ನಮಗೆ ಬೇಕಾಗಿರುವುದು ನಮ್ಮ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ [Account] ಆನ್‌ಲೈನ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಅಥವಾ ನೆಟ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಂತರ ನಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸವನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಮಾಡುವುದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ: ಠೇವಣಿ ಹಣ, ವರ್ಗಾವಣೆ ಹಣ, ಬಿಲ್ ಠೇವಣಿ, ರೀಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುವುದು ಇತ್ಯಾದಿ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು.

ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ (E-Commerce) :-

ಈಗ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆ ವ್ಯಾಪಾರ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲೂ ಬಹಳ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಾರಂಭಿಸಿದೆ. ದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಗಳು ತಮ್ಮ ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾವಹಾರಿಕ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ವೀಡಿಯೊ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಅದರ ಉಪಯುಕ್ತತೆ ಮತ್ತು ಅನುಕೂಲತೆಯ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ, ಇದು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ನಾವು ಕೆಲವು ದೊಡ್ಡ ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ ಕಂಪನಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರೆ, ಇಂದು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿ ಫ್ಲಿಪ್‌ಕಾರ್ಟ್ ಆಗಿದೆ, ಇದಕ್ಕೆ ಅದೇ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಮತ್ತೊಂದು ಕಂಪನಿಯಾದ ಅಮೆಜಾನ್ ಕಠಿಣ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ.ಎಂ-ಕಾಮರ್ಸ್ [Mobile Commerce] :-

ಕಂಪ್ಯೂಟರಿನಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್‌ ಬಳಕೆ ಬಹಳ ಹಳೆಯದಾದರೂ ಮೊಬೈಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್‌ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಆರಂಭವಾಗಿದ್ದು ಕೇವಲ ಒಂದು ದಶಕದ ಹಿಂದೆಯೇ. ಇಂದು ಯಾರ ಬಳಿಯೂ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಮೊಬೈಲ್ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಮೊಬೈಲ್‌ನ ಅನುಕೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಅನಾನುಕೂಲಗಳನ್ನು ತಿಳಿಯಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ. ಹಾಗಾಗಿ ಮೊಬೈಲ್ ನೊಂದಿಗೆ ಇಂಟರ್ ನೆಟ್ ಸಂಪರ್ಕ ಕಲ್ಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ಈ ಎರಡೂ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಒಂದಕ್ಕೊಂದು ಪೂರಕವಾಗಿ ವಿಸ್ತೀರ್ಣ ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ತಮ್ಮ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಉಪಯುಕ್ತತೆಯಿಂದಾಗಿ, ಈ ಕಂಪನಿಗಳು ಲಾಭ ಪಡೆದಿವೆ, ಆದರೆ ಅಂತಿಮ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಸಹ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆದಿವೆ. ಈ ಕಂಪನಿಗಳು ಮೊಬೈಲ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ವಿಶೇಷ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಸಹ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿವೆ ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಿಂದ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಈಗ ಮೊಬೈಲ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೋನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಬಹುದು.

ಸಂವಹನ ವಿಧಾನಗಳು [Mode of Communication] :-

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯೇ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರೂ, ನಾವು ಅವನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ ಅಥವಾ ಅವರಿಗೆ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಅಥವಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಅದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಸಾಧ್ಯ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಇ-ಮೇಲ್ ಕಳುಹಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸುವುದು, ಸ್ಕೈಪ್ ಮೂಲಕ ವೀಡಿಯೋ ಕಾಲಿಂಗ್, ಫೇಸ್ ಬುಕ್, ವಾಟ್ಸಾಪ್ ನಲ್ಲಿ ಚಾಟ್ ಮಾಡುವ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಲಭ್ಯವಿವೆ.ಮನರಂಜನೆಯ ವಿಧಾನಗಳು [Entertainment] :-

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಮನರಂಜನೆಗಾಗಿಯೂ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು, ಧಾರಾವಾಹಿಗಳು, ಹಾಸ್ಯಗಳು, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಆಟಗಳು, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಮತ್ತು ಏನೆಂದು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ – ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ನಮ್ಮ ಮನರಂಜನೆಗಾಗಿ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ.

ಆನ್‌ಲೈನ್ ಫ್ರೀಲ್ಯಾನ್ಸರ್:-

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ, ಜನರು ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಿಂದ ಅವರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯದ ಮೂಲಕ ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು.

ಡೇಟಾ ಹಂಚಿಕೆ:-

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿ ಅಥವಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಕಂಪನಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಫೈಲ್ ಅನ್ನು ಕಳುಹಿಸಬಹುದು. ವರ್ಕ್ ಫ್ರಮ್ ಹೋಮ್ ನಂತಹ ಕೆಲಸದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಮೂಲಕ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.ಆನ್ಲೈನ್ ಬುಕಿಂಗ್ :-

ಇಂದು, ನೀವು ಎಲ್ಲೋ ಹೋಗಬೇಕಾದರೆ, ಆ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಬುಕಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಬದಲು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಬುಕ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಹೋಗಲು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅನಗತ್ಯ ತೊಂದರೆಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ರೈಲು ಮತ್ತು ಬಸ್ ಟಿಕೆಟ್‌ಗಳ ಬುಕಿಂಗ್, ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳ ಬುಕ್ಕಿಂಗ್ ಇತ್ಯಾದಿಗಳು, ಹೋಟೆಲ್ ಬುಕಿಂಗ್ ಇತ್ಯಾದಿಗಳು ಸೇರಿವೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು/ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ಇಂದಿನ ಜನರು ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಹೇಳಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಇಂದಿನ ಜನರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಅದರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುವ ಅವರ ಕಾರ್ಯಗಳು. ಇದರ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅದರ ಮೂಲಕ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಜನರ ಜೀವನವನ್ನು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಿದೆ. ಈ ಮೂಲಕ ಜನರು ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಮತ್ತು ಕರೋನಾ ಮುಂತಾದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದರು. ಇಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಪ್ರತಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಫೋನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಎಲ್ಲಿ ಬೇಕಾದರೂ ಬಳಸಬಹುದು.ಇಂಟರ್ನೆಟ್ನಿಂದ ನಷ್ಟ

ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಿಂದ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ, ಆದರೆ ಅನಾನುಕೂಲಗಳು ಸಹ ಸಮಾನವಾಗಿವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ನೀವು ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಬಲಿಯಾಗುತ್ತೀರಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಸೈಬರ್ ಕ್ರೈಮ್ ಮೂಲಕ, ಯಾರಾದರೂ ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬ್ಲಾಕ್ ಮೇಲ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ನಿಮಗೆ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ. ಇದರಿಂದ ಎಷ್ಟೋ ಜನ ಹಲವಾರು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಜನರು ಯಾವ ರೀತಿಯ ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯುತ್ತಿಲ್ಲ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ವೇಗವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸುವುದು

ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಅದರ ಮೂಲಕ ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ವೇಗವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು. www.speedtestokla ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ವೇಗವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು.

ಈ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಇಂದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಇಲ್ಲದೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಊಹಿಸಿಕೊಳ್ಳಲೂ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇದರಿಂದ ಪ್ರಸ್ತುತ ಕಾಲಘಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್‌ನ ಉಪಯುಕ್ತತೆ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯತೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ.FAQ

ಪ್ರಶ್ನೆ: ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದವರು ಯಾರು?
ಉತ್ತರ: ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಶ್ನೆ: ನಾನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ವೇಗವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು?
ಉತ್ತರ: ಈ ಲಿಂಕ್ https://www.speedtest.net/ ಮೂಲಕ ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ವೇಗವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು.

ಪ್ರಶ್ನೆ: ಇಂಟರ್ನೆಟ್ನ ಅನಾನುಕೂಲತೆ ಏನು?
ಉತ್ತರ: ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧಕ್ಕೆ ಬಲಿಯಾಗಬಹುದು.

ಪ್ರಶ್ನೆ: ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳೇನು?
ಉತ್ತರ: ನೀವು ಮೊಬೈಲ್, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಹೀಗೆ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ರೂಪದಲ್ಲೂ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

ಪ್ರಶ್ನೆ: ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಂದರೇನು?
ಉತ್ತರ: ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಜನರು ತಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಯತ್ತ ಸಾಗುತ್ತಿರುವ ಸಾಧನವೆಂದರೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here