ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದವರು ಯಾರು?

0
Who invented the Internet in Kannada articles

ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದವರು ಯಾರು?

Who invented the Internet in Kannada articles

ಇಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಮತ್ತು ಬಳಸುವ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ರಚಿಸಲಿಲ್ಲ. ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಲು ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ ವಿವಿಧ ಜನರ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಕೆಳಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಕಲ್ಪನೆ

ಮೇ 31, 1961 ರಂದು “ಇನ್ಫಾರ್ಮೇಶನ್ ಫ್ಲೋ ಇನ್ ಲಾರ್ಜ್ ಕಮ್ಯುನಿಕೇಶನ್ ನೆಟ್ಸ್” ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಕಾಗದವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ನಂತರ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನ ಆರಂಭಿಕ ಕಲ್ಪನೆಯು ಲಿಯೊನಾರ್ಡ್ ಕ್ಲೆನ್‌ರಾಕ್‌ಗೆ ಸಲ್ಲುತ್ತದೆ.1962ರಲ್ಲಿ ಜೆ.ಸಿ.ಆರ್. ಲಿಕ್ಲೈಡರ್ IPTO ನ ಮೊದಲ ನಿರ್ದೇಶಕರಾದರು ಮತ್ತು ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿಯ ಜಾಲದ ಬಗ್ಗೆ ಅವರ ದೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ನೀಡಿದರು. ಅಲ್ಲದೆ, ಲಿಕ್ಲೈಡರ್ ಮತ್ತು ಕ್ಲೆನ್‌ರಾಕ್ ಅವರ ಆಲೋಚನೆಗಳೊಂದಿಗೆ, ರಾಬರ್ಟ್ ಟೇಲರ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ನ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ರಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು, ಅದು ನಂತರ ARPANET ಆಯಿತು.

ಆರಂಭಿಕ ರಚನೆ

ಇಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದಲ್ಲಿ 1960 ರ ದಶಕದ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು.

1968 ರ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ, ಎನ್‌ಡಬ್ಲ್ಯೂಜಿ (ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ವರ್ಕಿಂಗ್ ಗ್ರೂಪ್) ತನ್ನ ಮೊದಲ ಸಭೆಯನ್ನು ಎಲ್ಮರ್ ಶಪಿರೊ ಅವರ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯಲ್ಲಿ ಎಸ್‌ಆರ್‌ಐ (ಸ್ಟ್ಯಾನ್‌ಫೋರ್ಡ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್) ನಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿತು. ಇತರ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರಲ್ಲಿ ಸ್ಟೀವ್ ಕಾರ್, ಸ್ಟೀವ್ ಕ್ರಾಕರ್, ಜೆಫ್ ರುಲಿಫ್ಸನ್ ಮತ್ತು ರಾನ್ ಸ್ಟೌಟನ್ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಸಭೆಯಲ್ಲಿ, ಆತಿಥೇಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ಕುರಿತು ಗುಂಪು ಚರ್ಚಿಸಿತು.

ಡಿಸೆಂಬರ್ 1968 ರಲ್ಲಿ, ಎಲ್ಮರ್ ಶಪಿರೊ SRI ಯೊಂದಿಗೆ “ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ವಿನ್ಯಾಸ ನಿಯತಾಂಕಗಳ ಅಧ್ಯಯನ” ಎಂಬ ವರದಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು. ಇದರ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ಪಾಲ್ ಬ್ಯಾರನ್, ಥಾಮಸ್ ಮಾರಿಲ್ ಮತ್ತು ಇತರರ ಹಿಂದಿನ ಕೆಲಸದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಲಾರೆನ್ಸ್ ರಾಬರ್ಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾರಿ ವೆಸ್ಲರ್ IMP (ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಮೆಸೇಜ್ ಪ್ರೊಸೆಸರ್) ವಿಶೇಷಣಗಳನ್ನು ರಚಿಸಿದರು. BBN (ಬೋಲ್ಟ್ ಬೆರಾನೆಕ್ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಮನ್, ಇಂಕ್.) ನಂತರ IMP ಸಬ್‌ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸುವ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಗುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು.ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಗ್ಗೆ ಕಲಿಯುತ್ತಾರೆ

UCLA (ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿ ಆಫ್ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ, ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್) ಜುಲೈ 3, 1969 ರಂದು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ಗೆ ಪರಿಚಯಿಸುವ ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು.

ಮೊದಲ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಉಪಕರಣಗಳು

ಆಗಸ್ಟ್ 29, 1969 ರಂದು, ಮೊದಲ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಸ್ವಿಚ್ ಮತ್ತು “IMP” (ಇಂಟರ್‌ಫೇಸ್ ಮೆಸೇಜ್ ಪ್ರೊಸೆಸರ್) ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮೊದಲ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಉಪಕರಣವನ್ನು UCLA ಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಯಿತು.

ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2, 1969 ರಂದು, ಮೊದಲ ಡೇಟಾವು UCLA ಹೋಸ್ಟ್‌ನಿಂದ ಸ್ವಿಚ್‌ಗೆ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ. ಚಿತ್ರವು IMP ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿರುವ ಲಿಯೊನಾರ್ಡ್ ಕ್ಲೀನ್‌ರಾಕ್ ಆಗಿದೆ.

ಮೊದಲ ಸಂದೇಶ ಮತ್ತು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಕ್ರ್ಯಾಶ್

ಶುಕ್ರವಾರ, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 29, 1969 ರಂದು, ರಾತ್ರಿ 10:30 ಗಂಟೆಗೆ, UCLA ನಲ್ಲಿರುವ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸೈನ್ಸ್ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಲಿಯೊನಾರ್ಡ್ ಕ್ಲೆನ್‌ರಾಕ್ ಅವರ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದಿಂದ SRI ನಲ್ಲಿನ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗೆ ಮೊದಲ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲಾಯಿತು. ಸಂಪರ್ಕವು ಮೊದಲ ಪ್ರಸರಣವನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸಿತು, ಆದರೆ ಮೊದಲ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬೆನ್ನೆಲುಬು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.

UCLA ನಿಂದ SRI ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗೆ ಲಾಗ್ ಇನ್ ಮಾಡಲು ಚಾರ್ಲಿ S. ಕ್ಲೈನ್‌ನಿಂದ LOGIN ನ ಪ್ರಯತ್ನವಾದ LO ಎಂಬ ಸಂದೇಶವನ್ನು ವಿತರಿಸಲಾಯಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, SRI ಸಿಸ್ಟಮ್ ಕ್ರ್ಯಾಶ್ ಆದ ಕಾರಣ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಕ್ರ್ಯಾಶ್ ಆದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲಾಯಿತು, ಮತ್ತು ಅವರು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ಗೆ ಲಾಗ್ ಇನ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು.ಇ-ಮೇಲ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ

ರೇ ಟಾಮ್ಲಿನ್ಸನ್ 1971 ರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಇ-ಮೇಲ್ ಅನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದರು. ಇದು ಇತರ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಾದ್ಯಂತ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವ ಮೊದಲ ಸಂದೇಶ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ.

TCP ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ

ವಿಂಟನ್ ಸೆರ್ಫ್ ಮತ್ತು ರಾಬರ್ಟ್ ಕಾನ್ 1973 ರ ಸಮಯದಲ್ಲಿ TCP ಅನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಅದನ್ನು ಯೋಗೆನ್ ದಲಾಲ್ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಲ್ ಸನ್‌ಶೈನ್ ಸಹಾಯದಿಂದ RFC 675 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದರು, ಇದನ್ನು ಡಿಸೆಂಬರ್ 1974 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಯಿತು. ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಈ ಇಬ್ಬರನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಂಶೋಧಕರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಮೊದಲ ವಾಣಿಜ್ಯ ಜಾಲ

ಟೆಲಿನೆಟ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ARPANET ನ ವಾಣಿಜ್ಯ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು 1974 ರಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಮೊದಲ ISP (ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರ) ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈಥರ್ನೆಟ್ ಕಲ್ಪಿಸಲಾಗಿದೆ

ಬಾಬ್ ಮೆಟ್‌ಕಾಲ್ಫ್ 1973 ರಲ್ಲಿ ಎತರ್ನೆಟ್ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದರು.

ಮೋಡೆಮ್ ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲಾಗಿದೆ

ಡೆನ್ನಿಸ್ ಹೇಯ್ಸ್ ಮತ್ತು ಡೇಲ್ ಹೀಥರಿಂಗ್ಟನ್ 1977 ರಲ್ಲಿ 80-103A ಮೋಡೆಮ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು. ಮೋಡೆಮ್ ಮತ್ತು ಅದರ ನಂತರದ ಮೋಡೆಮ್‌ಗಳು ಗೃಹಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಮತ್ತು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ಗೆ ಹೋಗಲು ಜನಪ್ರಿಯ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ.TCP/IP ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ

1978 ರಲ್ಲಿ, TCP ನೈಜ-ಸಮಯದ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಡ್ಯಾನಿ ಕೋಹೆನ್, ಡೇವಿಡ್ ರೀಡ್ ಮತ್ತು ಜಾನ್ ಶೋಚ್‌ರಿಂದ ನಡೆಸಲ್ಪಡುವ TCP/IP ಆಗಿ ವಿಭಜನೆಯಾಯಿತು. TCP/IP ರಚನೆಯು UDP ರಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಜನವರಿ 1, 1983 ರಂದು ARPANET ಗೆ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಇಂದು, TCP/IP ಇನ್ನೂ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಆಗಿದೆ.

DNS ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲಾಗಿದೆ

ಪಾಲ್ ಮೊಕಾಪೆಟ್ರಿಸ್ ಮತ್ತು ಜಾನ್ ಪೋಸ್ಟೆಲ್ 1984 ರಲ್ಲಿ DNS ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದರು, ಅದು ಡೊಮೇನ್ ನೇಮ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತದೆ. ಮೊದಲ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಡೊಮೇನ್ ಹೆಸರು, symbolics.com ಅನ್ನು ಮಾರ್ಚ್ 15, 1985 ರಂದು ಸಿಂಬಾಲಿಕ್ಸ್, ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಕಂಪನಿಯಿಂದ ನೋಂದಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮೊದಲ ವಾಣಿಜ್ಯ ಡಯಲ್-ಅಪ್ ISP

US ನಲ್ಲಿ “ದಿ ವರ್ಲ್ಡ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮೊದಲ ವಾಣಿಜ್ಯ ISP (ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸೇವೆ ಒದಗಿಸುವವರು) ಅನ್ನು 1989 ರಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸಲಾಯಿತು. ನಾವು ಈಗ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುವ ಮೂಲಕ ವಿಶ್ವವು ಮೊದಲ ISP ಆಗಿದೆ.

HTML

ಟಿಮ್ ಬರ್ನರ್ಸ್-ಲೀ

1990 ರಲ್ಲಿ, CERN ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ, ಟಿಮ್ ಬರ್ನರ್ಸ್-ಲೀ HTML ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದರು, ಇದು ನಾವು ಇಂದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದೆ.

ಮೊದಲ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್, info.cern.ch, CERN ನಲ್ಲಿ ಟಿಮ್ ಬರ್ನರ್ಸ್-ಲೀ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಆಗಸ್ಟ್ 6, 1991 ರಂದು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ.WWW

ಟಿಮ್ ಬರ್ನರ್ಸ್-ಲೀ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ WWW (ವರ್ಲ್ಡ್ ವೈಡ್ ವೆಬ್) ಅನ್ನು ಆಗಸ್ಟ್ 6, 1991 ರಂದು ಪರಿಚಯಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಆಗಸ್ಟ್ 23, 1991 ರಂದು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಾಗುತ್ತಾರೆ. WWW ಅನ್ನು ಇಂದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು “ಇಂಟರ್ನೆಟ್” ಅಥವಾ ಹೈಪರ್‌ಲಿಂಕ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ ಹಲವಾರು ಸೈಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪುಟಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. . ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಇಂದು ಬಳಸುವ ಮಾನದಂಡಗಳು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ನೂರಾರು ಜನರನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು, ಆದರೆ WWW ಇಲ್ಲದೆ, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಇಂದು ಜನಪ್ರಿಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಮೊದಲ ಚಿತ್ರಾತ್ಮಕ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬ್ರೌಸರ್

ಮೊಸಾಯಿಕ್ ಮೊದಲ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಿದ ಗ್ರಾಫಿಕಲ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ವೈಡ್ ವೆಬ್ ಬ್ರೌಸರ್ ಆಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ 22, 1993 ರಂದು NCSA ಮಾರ್ಕ್ ಆಂಡ್ರೆಸೆನ್ ಮತ್ತು ಎರಿಕ್ ಬಿನಾ ಅವರ ಸಹಾಯದಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಮೊಸಾಯಿಕ್‌ಗೆ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ Netscape ಆಗಿತ್ತು, ಇದು ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಯಿತು. ನಾವು ಇಂದು ಬಳಸುವ ಇಂದಿನ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬ್ರೌಸರ್‌ಗಳು (ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲೋರರ್, ಕ್ರೋಮ್, ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್, ಇತ್ಯಾದಿ), ಮೊಸಾಯಿಕ್ ಬ್ರೌಸರ್‌ನಿಂದ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಪಡೆದಿವೆ.

ಜಾವಾ ಮತ್ತು ಜಾವಾಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್

ಮೂಲತಃ ಓಕ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಜಾವಾವು 1995 ರಲ್ಲಿ ಸನ್ ಮೈಕ್ರೋಸಿಸ್ಟಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಜೇಮ್ಸ್ ಗೊಸ್ಲಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಇತರರು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಭಾಷೆಯಾಗಿದೆ. ಇಂದು, ಜಾವಾವನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಜಾವಾಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಅನ್ನು ಬ್ರೆಂಡನ್ ಐಚ್ ಅವರು 1995 ರಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಮೂಲತಃ ಲೈವ್ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಲೈವ್‌ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ನೆಟ್‌ಸ್ಕೇಪ್ ನ್ಯಾವಿಗೇಟರ್ 2.0 ನೊಂದಿಗೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಯಿತು ಮತ್ತು ನೆಟ್‌ಸ್ಕೇಪ್ ನ್ಯಾವಿಗೇಟರ್ 2.0B3 ನೊಂದಿಗೆ ಜಾವಾಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್‌ಗೆ ಮರುಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಜಾವಾಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಎನ್ನುವುದು ಕ್ಲೈಂಟ್-ಸೈಡ್ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟಿಂಗ್ ಭಾಷೆಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ವೆಬ್ ಡಿಸೈನರ್ ತನ್ನ ವೆಬ್ ಪುಟಕ್ಕೆ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.ಸಂಬಂಧಿತ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು

  • ಇದು ಉತ್ತಮ ಅವಲೋಕನವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಸಂಶೋಧಕರು ಯಾರು?

ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನ ಪ್ರಮುಖ ಸಂಶೋಧಕರನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಬೇಕಾದರೆ, ಅದು ಇಬ್ಬರು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಾಗಿರಬೇಕು: ವಿಂಟನ್ ಸೆರ್ಫ್ ಮತ್ತು ರಾಬರ್ಟ್ ಕಾನ್. WWW, ಇದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು “ಇಂಟರ್‌ನೆಟ್” ಎಂದು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ, ಇದನ್ನು ನಂತರ ಟಿಮ್ ಬರ್ನರ್ಸ್-ಲೀ ಕಂಡುಹಿಡಿದರು.

  • ಅಲ್ ಗೋರ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ

ಅಲ್ ಗೋರ್ ಅವರು ಮಾಹಿತಿ ಸೂಪರ್ ಹೈವೇ ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಅವರು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿಲ್ಲ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here