ನೀವು ಹಿಂದೆಂದೂ ಮಾತನಾಡದ ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡುವುದು

0
30
How to Make Friends with Someone in Kannada articles

ನೀವು ಹಿಂದೆಂದೂ ಮಾತನಾಡದ ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡುವುದು

ಪರಿವಿಡಿ

How to Make Friends with Someone in Kannada articles

ಸ್ನೇಹವು ಜೀವನದ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಕಠಿಣವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಬಹುಶಃ ನಿಮ್ಮ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ತಂಪಾದ ಅಥವಾ ಮೋಜು ತೋರುವ ಹೊಸ ವ್ಯಕ್ತಿ ಇದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಅವರನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ. ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ಒಡೆಯುವ ಮೂಲಕ, ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ನೇಹವನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.ಚಿಕ್ಕ ನಗು

ನೀವು ಅವರನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ, ಒಂದು ರೀತಿಯ ನಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ಅವರನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿ. ಸ್ಮೈಲ್ಸ್ ಸ್ನೇಹಪರತೆ ಮತ್ತು ಉಷ್ಣತೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಈ ಮೊದಲು ಅವರನ್ನು ನೋಡಿ ಮುಗುಳ್ನಗಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಕಣ್ಣಿನ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸ್ನೇಹಿತರಾಗಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ನಗುವುದು ಅವರ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಮಟ್ಟದ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬ ಬೀಜವನ್ನು ನೆಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ನಿಜವಾಗಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ ಅವರು ಕಾವಲುಗಾರರಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

 • ಮುಖದ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವಾಗಬಹುದು. ಜನರು ತಾವು ಸಂವಹನ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಜನರ ಮುಖಭಾವಗಳನ್ನು ಅರಿವಿಲ್ಲದೆ ಅನುಕರಿಸುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ನಗುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಇತರ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಮತ್ತೆ ನಗುವ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವಿದೆ.
 • ನಗುತ್ತಿರುವ ಕ್ರಿಯೆಯು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪರಸ್ಪರ ಸ್ಮೈಲ್ ನಿಮ್ಮ ಎರಡೂ ಮನಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಸರಿಯಾದ ಪಾದದ ಮೇಲೆ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
 • ಅವರನ್ನು “ಹಲೋ” ಎಂದು ಸ್ವಾಗತಿಸಿ. ನೀವು ಅವರನ್ನು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನೋಡಿದರೆ ಅಥವಾ ತರಗತಿಗೆ ಹೋಗುವ ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಹಿಂದೆ ನಡೆದರೆ, ಅವರನ್ನು “ಹಲೋ” ಎಂದು ಸ್ವಾಗತಿಸಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಅವರಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಗಮನಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಇದು ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ.ಪರಿಚಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ

ಇನ್ನೂ ನೀವು ಭೇಟಿಯಾಗದ ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಮೂಲಭೂತ ಮೊದಲ ಹಂತವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಯಾರೆಂದು ಅವರು ತಿಳಿದಿರುವ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಿರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಉದ್ವೇಗಗೊಂಡರೆ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ. ನಿಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಅಲಭ್ಯತೆ ಇದ್ದಾಗ ಅವರನ್ನು ಸಮೀಪಿಸಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರಿನಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

 • ನೀವು “ಹಾಯ್, ನನ್ನ ಹೆಸರು ರಾಮ. ನಾನು ಜೂನಿಯರ್. ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರೇನು?”
 • ನೀವು ಅವರ ಕೈ ಕುಲುಕಲು ಬಯಸಬಹುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನೀವು ವೃತ್ತಿಪರ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದರೆ.

ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಪರಸ್ಪರ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಕೇಳಿ.

ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಪರಸ್ಪರ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅವರ ಪರಿಚಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ಬೆದರಿಕೆಯಿಲ್ಲದ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಪರಿಚಯಿಸುವುದು. ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಇದು ಬಹುಶಃ ಸುಲಭ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮಿಬ್ಬರು ಪರಸ್ಪರ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಸಹ ಹೊಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು.

ಒಂದು ಪರವಾಗಿ ಕೇಳಿ.

ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಣ್ಣ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಸಣ್ಣ ಪರವಾಗಿ ಕೇಳುವುದು. ನೀವು ಗಮನಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಖಾತರಿಪಡಿಸುವ ಇನ್ನೊಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಬಾಂಧವ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, “ನೀವು ನನಗಾಗಿ ಪೆನ್ಸಿಲ್ ಅನ್ನು ಹಿಡಿಯಬಹುದೇ?” ಎಂದು ನೀವು ಅವರನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು. ಅವರು ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಸರಬರಾಜು ಮೇಜಿನ ಬಳಿ ನಿಂತಿದ್ದರೆ.

 • ನೀವು “ನನಗೆ ಒಂದು ತುಂಡು ಕಾಗದವನ್ನು ಎರವಲು ನೀಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡಬಹುದೇ?” ಎಂದು ನೀವು ಕೇಳಬಹುದು. ನೀವು ಅವರೊಂದಿಗೆ ತರಗತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ.ಒಂದು ಪ್ರಶ್ನೆ ಕೇಳಿ.

ಸಣ್ಣ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಮತ್ತೊಂದು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಸಣ್ಣ, ಸರಳ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವುದು. “ನಾವು ಯಾವ ಅಧ್ಯಾಯಕ್ಕೆ ತಿರುಗಬೇಕೆಂದು ಶಿಕ್ಷಕರು ಹೇಳಿದರು?” ಎಂಬಂತಹ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಕೇಳಿದರೆ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಅವರು ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅಥವಾ “ಮುಂದಿನ ವಾರ ನಮ್ಮ ಹೋಮ್‌ವರ್ಕ್ ಅಸೈನ್‌ಮೆಂಟ್ ಏನು?”

 • ನೀವು ಅದೃಷ್ಟವಂತರಾಗಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತರಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ನಂತರ ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು.

ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿ.

ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದ ಸಣ್ಣ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. “ವಾವ್, ಇದು ಇಂದು ಬಹುಕಾಂತೀಯ ದಿನ” ಅಥವಾ “ಈ ಉಪಹಾರ ತುಂಬಾ ಚೆನ್ನಾಗಿದೆ!” ಭಯವಿಲ್ಲದೆ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಈ ರೀತಿಯ ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಚಾಟ್ ಮಾಡಲು ಆಸಕ್ತಿ ಇದ್ದರೆ ಅವರು ನಿಮಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅಲ್ಲಿಂದ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ.

ಅವರನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಿ.

ಹೊಗಳಿಕೆಗೆ ಜನರು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ. ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಕೂದಲು, ಅವರ ಯೋಜನೆಗಳು ಅಥವಾ ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಅಥವಾ ಮೆಚ್ಚುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಪ್ರಶಂಸಿಸಿ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸ್ತೋತ್ರವನ್ನು ಆಶ್ರಯಿಸಬೇಡಿ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಕಲಿಯಾಗಿ ತೋರುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಬಹುಶಃ ಸ್ನೇಹಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದರಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವಿರಿ.

 • ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರನ್ನು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಹೊಗಳಬೇಡಿ. ವಾರಕ್ಕೆ ಒಂದರಿಂದ ಎರಡು ಬಾರಿ ಉತ್ತಮ.ನಗುವಿನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ.

ನಗು ಯಾವಾಗಲೂ ಜನರನ್ನು ಸಡಿಲಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅವರೊಂದಿಗೆ ತಮಾಷೆಯ ಹಾಸ್ಯ ಅಥವಾ ಹಾಸ್ಯದ ಕಾಮೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ. ನಗುವು ಶಕ್ತಿಯುತ ಮತ್ತು ಶಾಶ್ವತವಾದ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ – ಜನರು ಇತರ ಜನರನ್ನು ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ನಗುವಂತೆ ಮಾಡಿದ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಅದನ್ನು ತಮಾಷೆಯಾಗಿ ಕಾಣದಿದ್ದರೆ ನಿರುತ್ಸಾಹಗೊಳಿಸಬೇಡಿ; ಇದು ಪ್ರಪಂಚದ ಅಂತ್ಯವಲ್ಲ.

ತೆರೆದ ದೇಹ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ.

ಸಂವಹನವು ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಎಂದು ನೆನಪಿಡಿ: ಮೌಖಿಕ ಮತ್ತು ಅಮೌಖಿಕ. ನೀವು ಮಾತನಾಡದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ನೀವು ಇನ್ನೂ ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಕಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ತೋಳುಗಳನ್ನು ದಾಟದಂತೆ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ತೆರೆದ ದೇಹ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ. ಅವರು ಮಾತನಾಡುವಾಗ ಮುಖ ಗಂಟಿಕ್ಕುವುದು ಮತ್ತು ಕೆಳಗೆ ನೋಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ.

 • ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಮತ್ತೊಂದು ತಂತ್ರವೆಂದರೆ “ಕನ್ನಡಿ”. ನೀವು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಯಾವುದೇ ಭಂಗಿ ಅಥವಾ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಅನುಕರಿಸುವುದು ಇದು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅವರು ತಮ್ಮ ತಲೆಯನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಎಡಕ್ಕೆ ವಾಲುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ ನೀವು ಅದೇ ರೀತಿ ಮಾಡಬಹುದು.

ಶಾಂತವಾಗಿರಿ.

ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಯೋಚಿಸದಿರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಪರಸ್ಪರ ಕ್ರಿಯೆಯ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವಿವರವನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಗಮನ ಕೊಡಿ. ನೀವು ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಿದ್ದರೂ, ಅವರು ನಿಮ್ಮಂತೆಯೇ ನರಗಳಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಸಂಭಾವ್ಯ ಸ್ನೇಹಿತನು ನಾಚಿಕೆಪಡಬಹುದು ಅಥವಾ ಹೊಸ ಜನರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಒಗ್ಗಿಕೊಂಡಿರದಿರಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ. ನೀವು ಅವರನ್ನು ಶಾಂತವಾಗಿ ಸಮೀಪಿಸಿದರೆ, ಅವರು ಶಾಂತವಾಗಿರಲು ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು.ಅವರ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕೇಳಿ.

ಮೂಲಭೂತ ಅನುಕೂಲಗಳು ಅಥವಾ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವುದನ್ನು ಮೀರಿ ನೀವು ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಅವರ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕೇಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ನೀವು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಂವಹನ ಮಾಡಬಹುದು. ಅವರ ಬಳಿ ಸೆಲ್ ಫೋನ್ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಅವರ ಬಳಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮವಿದೆಯೇ ಎಂದು ಕೇಳಿ ಇದರಿಂದ ನೀವು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಬಹುದು. ಅವರು ಕರೆ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಪಠ್ಯ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ಸಹ ನೀವು ಕೇಳಬಹುದು.

ಸ್ವಲ್ಪ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹವನ್ನು ನೀವು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ನೀವು ನಿಧಾನವಾಗಿ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಇದರಿಂದ ನೀವು ಇತರ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಮುಳುಗಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಅತಿಯಾಗಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತೀರಿ. ಸ್ನೇಹದ ನಿರ್ಮಾಣದ ಅಗತ್ಯ ಭಾಗವು ಪರಸ್ಪರ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಮಯವಿದೆ ಎಂದು ನೆನಪಿಡಿ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಅದನ್ನು ಹೊರದಬ್ಬಬಾರದು. ಅವರಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅವರು ಎಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರು, ಅವರ ನೆಚ್ಚಿನ ಚಲನಚಿತ್ರ, ನೆಚ್ಚಿನ ಪುಸ್ತಕ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಕೇಳಬಹುದು.ಹಂತಹಂತವಾಗಿ ಆಳವಾದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವು ಬೆಳೆಯುತ್ತಾ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಿರುವಂತೆ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಆಳವಾದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು ಅದು ನಿಮಗೆ ಪರಸ್ಪರ ಸ್ನೇಹವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುವ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, “ನಿಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಬಾಲ್ಯದ ನೆನಪು ಯಾವುದು?” ಎಂದು ನೀವು ಕೇಳಬಹುದು. ಅಥವಾ “ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿಯೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧ ಹೇಗಿದೆ?”

ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ, ನೀವು ಸಹ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ. ಅವರು ನಿಮಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ, ನೀವು ಆರಾಮವಾಗಿ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಅವರನ್ನು ನಂಬುವವರೆಗೆ ನೀವು ಅದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರಿಸಬೇಕು. ನೀವೇ ಉತ್ತರಿಸಲು ಸರಿಯಾಗದ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಎಂದಿಗೂ ಕೇಳಬೇಡಿ.

 • ಅಲ್ಲದೆ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ನೀವು ಉತ್ತರಿಸಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, “ನೀವು ದೊಡ್ಡವರಾದ ನಂತರ ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ?” ಎಂದು ನೀವು ಅವರಿಗೆ ಏನಾದರೂ ಕೇಳಿದ್ದರೆ, ಅವರು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲು ಸಮಯವನ್ನು ಪಡೆದ ನಂತರ ನೀವು ಅವರಿಗೆ ಆ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರಿಸಬಹುದು.

ಅವರ ಆಸಕ್ತಿಗಳು ಏನೆಂದು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡಿ.

ಅವರು ಯಾವ ರೀತಿಯ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ನಿಮ್ಮ ಆಸಕ್ತಿಗಳು ಕೆಲವು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿಕೊಂಡರೆ, ಅದು ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ! ಆದರೆ ಅವರು ಮಾಡದಿದ್ದರೆ, ಅದು ಸಹ ಸರಿ. ಪರಸ್ಪರರ ಆಸಕ್ತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

 • ಅವರು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಆಹಾರ, ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು, ಪುಸ್ತಕಗಳು ಮತ್ತು ಹವ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ.
 • ಬೇರೊಬ್ಬರ ಆಸಕ್ತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಲಿಯುವುದು, ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತದಕ್ಕಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಸ್ನೇಹವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಪರಿಧಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಅವರ ಆಸಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಹವ್ಯಾಸಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ನಿಮಗೆ ಏನಾದರೂ ಕಲಿಸಲಿ.ಯಾವಾಗ ದೂರ ಹೋಗಬೇಕೆಂದು ತಿಳಿಯಿರಿ.

ಎಲ್ಲರೂ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರಾಗಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿಲ್ಲ. ನಿಜವಾದ ಮತ್ತು ನಿರಂತರ ಸ್ನೇಹವನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಎರಡು ಜನರ ನಡುವೆ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರಬೇಕಾದ ಕೆಲವು ಗುಣಗಳು ಮತ್ತು ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿವೆ. ಈ ಹೊಸ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ನಿರೋಧಕ ಅಥವಾ ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲದಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಪಠ್ಯಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಎಂದಿಗೂ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಔಟ್ ಮಾಡಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆಗ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ನಷ್ಟವನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರಾಗಲು ಸೂಕ್ತವಲ್ಲ ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ, ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಇತರ ಅದ್ಭುತ ಜನರಿದ್ದಾರೆ!

 • ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಪಠ್ಯಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಫೋನ್ ಕರೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ. ಅವರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಡಲು ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ಹೊಸ ಸ್ನೇಹಕ್ಕಾಗಿ ಉತ್ಸುಕರಾಗುತ್ತಾರೆ.

ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಆರಂಭಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ನಂತರ, ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತನೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ. ಕನಿಷ್ಠ ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಅವರಿಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸಿ. ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಸಂಪರ್ಕದ ಪ್ರಮಾಣವು ನಿಮ್ಮ ವಯಸ್ಸು ಮತ್ತು ನೀವು ಸಂವಹನ ನಡೆಸುವ ಆವರ್ತನವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಪ್ರೌಢಶಾಲೆಯಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಪ್ರತಿದಿನ ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ವಯಸ್ಸಾದವರಾಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಇತರ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕಾರಣ ನೀವು ಕಡಿಮೆ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಬಹುದು.

 • ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಏಕೈಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಹತ್ತರಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತು ಬಾರಿ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ನೀವು ಮೊದಲು ತಲುಪುತ್ತೀರಿ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೆ ಉಸಿರಾಡಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಜಾಗವನ್ನು ನೀಡಿ. ಅವರು ಮೊದಲು ತಲುಪಿದರೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಪರಸ್ಪರ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಹ್ಯಾಂಗ್ ಔಟ್ ಮಾಡಲು ಅವರನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಿ.

ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಅಥವಾ ಗುಂಪಿನ ಭಾಗವಾಗಿ ಮೋಜಿನ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಸ್ನೇಹಿತನೊಂದಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಿರಿ. ಮಾಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಔಟ್ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡಿ, ಅಥವಾ ಸಕ್ರಿಯರಾಗಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯಶಃ ಪಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾಕರ್ ಅಥವಾ ಸಾಫ್ಟ್‌ಬಾಲ್ ಆಟವನ್ನು ಆಡಿ.

 • ಗುಂಪು ವಿಹಾರಗಳು ವಿನೋದಮಯವಾಗಿರುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮಿಬ್ಬರು ಹ್ಯಾಂಗ್ ಔಟ್ ಆಗಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಗಾಢವಾಗಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ.

ಒಟ್ಟಿಗೆ ಹೊಸದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ನೀವಿಬ್ಬರೂ ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾಡುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ನೀವು ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸಹ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು! ಹೊಸದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮಿಬ್ಬರನ್ನೂ ನಿಮ್ಮ ಆರಾಮ ವಲಯದಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ನಿಮ್ಮ ಭಯವನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಎದುರಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಇದು ಬಾಂಧವ್ಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ನೀವಿಬ್ಬರು ನಿಮ್ಮ ಆರಾಮ ವಲಯದಿಂದ ಹೊರಗಿರುವಿರಿ ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ಒಬ್ಬರನ್ನೊಬ್ಬರು ಅವಲಂಬಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು.

 • ಹೊಸ ಖಾದ್ಯವನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬೇಯಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಹೊಸ ಕ್ರೀಡೆಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದರ ಮೇಲೆ ಬಾಂಡ್ ಮಾಡಿ.
 • ರೋಲರ್ ಕೋಸ್ಟರ್ ಅಥವಾ ಅದೇ ರೀತಿಯ ಸವಾರಿ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಎತ್ತರದ ಭಯದಂತಹ ಪರಸ್ಪರ ಭಯವನ್ನು ಸಹ ಜಯಿಸಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಸ್ನೇಹವನ್ನು ಆನಂದಿಸಿ.

ನೀವು ಸಂಭಾಷಣೆಯಲ್ಲಿ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆದ ನಂತರ ಮತ್ತು ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ಸುತ್ತಾಡಲು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆದ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಸ್ನೇಹವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ. ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ಮತ್ತು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಲು ಮುಂದುವರಿಸಿ. ಆದರೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ಆನಂದಿಸಿ! ಸ್ನೇಹ ಎಂದರೆ ಮೋಜು!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here