ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು (ಸ್ವಯಂ ಸಂಭಾಷಣೆ)

0
How to Managing Your Internal Dialogue

ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು (ಸ್ವಯಂ ಸಂಭಾಷಣೆ)

ನಿಮ್ಮ ‘ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆ’ ಸರಳವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು. ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯಲ್ಲಿರುವ ಚಿಕ್ಕ ಧ್ವನಿಯೇ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲೂ ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ, ಅಥವಾ ನೀವು ಪ್ರಜ್ಞಾಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಅಥವಾ ಉಪಪ್ರಜ್ಞೆಯಿಂದ ಯೋಚಿಸುತ್ತಿರುವಿರಿ.

ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಅದು ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕೆಲವರು ಇತರರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಗಮನವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಕುಶಲತೆಯಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸುವಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ನೀವು ತರ್ಕವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ, ಆದರೂ ತರ್ಕವು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳು ಅಥವಾ ಅನುಭವಗಳಿಂದ ಓರೆಯಾಗಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಚಾಲಿತವಾಗಬಹುದು.ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ

ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯು ನಮ್ಮನ್ನು ಮನುಷ್ಯರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವ ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತರ್ಕಿಸುವ ಮತ್ತು ಯೋಚಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ನೀವು ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಬಳಸುವ ಭಾಷೆ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿ, ಆತ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ಸ್ವಾಭಿಮಾನದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಇದು ನ್ಯೂರೋ-ಲಿಂಗ್ವಿಸ್ಟಿಕ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್‌ನ ಆಧಾರವಾಗಿದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂವಾದವು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಾಹಯವಾಗದೆ ಇರಬವುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ:

 • ನೀವು ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಲು ಒಲವು ತೋರಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯು ಇದನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಕೆಲವು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಕಾರರು ಆತಂಕವು ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂವಾದವನ್ನು ಅಸಮಾಧಾನಗೊಳಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಕೆಟ್ಟ ಚಕ್ರವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ;
 • ನಗುವುದು ನಿಮಗೆ ಸಂತೋಷವನ್ನುಂಟು ಮಾಡುವಂತೆಯೇ, ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾಷೆ ಮತ್ತು ಅಸಂತೋಷದ ಆಲೋಚನೆಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಅದು ‘ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸೋಲಿಸುವ’ ಕಡೆಗೆ ಒಲವು ತೋರಿದರೆ;
 • ಧನಾತ್ಮಕ ಆಂತರಿಕ ಸಂವಾದವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ‘ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ನೋಡಿ’, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂವಾದವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕಲಿಯುವುದು ಮಾನಸಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮ ಮತ್ತು ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ಸು ಎರಡಕ್ಕೂ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಲು ಇದೆಲ್ಲವೂ ಸಂಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂವಾದವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು

1. ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಅರಿವು

ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂವಾದವನ್ನು ನೀವು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಮೊದಲು, ನೀವು ಮೊದಲು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕೆಲವರು ನಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಳ ತಿಳಿದಿರುತ್ತಾರೆ, ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ಉಪಸ್ಥಿತಿ, ಅಥವಾ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಸಂಭಾಷಣೆ. ಇತರರು ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ, ಮತ್ತು ಟ್ಯೂನ್ ಮಾಡಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಧ್ಯಾನವನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಕೆಲವು ಜನರು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುವ ಮತ್ತೊಂದು ತಂತ್ರವೆಂದರೆ ‘ನನ್ನ ಮುಂದಿನ ಆಲೋಚನೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತೇನೆ’ ಎಂದು ಪ್ರಜ್ಞಾಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸುವುದು. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂವಾದವನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುತ್ತದೆಯೇ, ಅದು ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮೆದುಳಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಜಾಗವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವುದು ನೀವು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಆಲೋಚನೆಗಳ ಕಡೆಗೆ ಒಲವು ತೋರುತ್ತೀರಿ, ಅವುಗಳೆಂದರೆ:

 • ನೀವು ಅದನ್ನು ಅಲೆದಾಡಲು ಬಿಟ್ಟರೆ ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆ ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಏನು ತೊಂದರೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಇದು ನಿಮಗೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ;
 • ನೀವು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಅಥವಾ ಋಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಲು ಒಲವು ತೋರುತ್ತಿರಲಿ;
 • ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಬಲ ಸಮಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನ (ಹಿಂದಿನ, ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಥವಾ ಭವಿಷ್ಯ); ಮತ್ತು
 • ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೇರಣೆ (ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಬಯಸುತ್ತೀರಾ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಬಯಸುತ್ತೀರಾ ಅಥವಾ ವಿಷಯಗಳು ಪರಸ್ಪರ ಹೇಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತೀರಾ).2. ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು

ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಏನು ಆಲೋಚಿಸುತ್ತಿರುವಿರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮಾಡಲು ಒಲವು ತೋರುವ ಮಾದರಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಜಾಗೃತರಾದ ನಂತರ, ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಬಹುದು.

ನೀವೇ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಹಲವಾರು ಪ್ರಮುಖ ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ.

ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಿ, ನಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಅಲ್ಲ

ಆಂತರಿಕವಾಗಿ ‘ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸೋಲಿಸುವ’ ಬಲೆಗೆ ಬೀಳುವುದು ಸುಲಭ, ಮತ್ತು ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಟೀಕಿಸುವುದು. ಸುಧಾರಿಸುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು, ಆದರೆ ನೀವು ಸಾಧಿಸಲು ವಿಫಲವಾದ ಕಾರಣ ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೂಷಿಸುವುದು ಅಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯಲ್ಲಿ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ನೀವು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಪ್ರಜ್ಞಾಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸುವುದು. ನಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಏನನ್ನಾದರೂ ಯೋಚಿಸುವುದನ್ನು ನೀವು ‘ಕೇಳಿದರೆ’, ಬದಲಿಗೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾದದ್ದನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಏನು ತಪ್ಪು ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸುವ ಬದಲು, ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ನೀವು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಏನು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ, ಅಥವಾ ನೀವು ಏನು ಕಲಿತಿದ್ದೀರಿ ಅಥವಾ ನೀವು ಏನು ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸಿ. • ರಿವರ್ಸ್ ಥಿಂಕಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಯಾಮ

ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ನೀವು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಈ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ:

ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ನೀವು ನಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಏನನ್ನಾದರೂ ಆಲೋಚಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ, ಪ್ರಜ್ಞಾಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಿ, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚು (ಹೇಳಿ, ಡಬಲ್ ಅಥವಾ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು). ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ವಿವರವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಿ: ಅದು ಹೇಗೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅನುಭವಿಸುತ್ತದೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೇಗೆ ವರ್ತಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೀಗೆ.

ಇದು ನಿಮಗೆ ಹೇಗೆ ಅನಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ.

 • ವರ್ತಮಾನದಲ್ಲಿ ಬದುಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ

  ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂವಾದವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹಿಂದಿನ (‘ಏನಾಗಿರಬಹುದು’) ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಮೇಲೆ (‘ಏನಾಗಿರಬಹುದು’) ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ವರ್ತಮಾನದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಶಾಂತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈಗ ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಶಂಸಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

 • ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿರುವದಕ್ಕೆ ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರಿ

  ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳ ದಿಕ್ಕನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಬಯಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ನೀವು ಯಾವುದಕ್ಕೆ ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸುವುದು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಇದು ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದೀರಿ.ಸಹಾಯವಿಲ್ಲದ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವುದು

ನಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯು ತನ್ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ತಾನೇ ಹೋಗುವಂತೆ ತೋರುವ ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಉಬ್ಬರವಿಳಿತಕ್ಕೆ ತಿರುಗಬಹುದು. ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಂಭವಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದಾಗ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಹೇಳಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿ ಎಳೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸಹಾಯಕಾರಿಯಲ್ಲ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ನೆನಪಿಸುತ್ತದೆ.

ಕೆಲವು ಜನರು ದೃಢವಾದ ಆದರೆ ಸೌಮ್ಯವಾದ ಮಾನಸಿಕ ಟೋನ್ ಮತ್ತು ದೃಢವಾದ ‘ಅದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ!’ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಇತರರು ಪೂರ್ಣ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಜೋರಾಗಿ ಮಾತನಾಡುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನಿಮಗಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸೂತ್ರವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನೀವು ಪ್ರಯೋಗ ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಮಯ ಮತ್ತು ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ

ಯಾವುದೇ ಇತರ ಮಾನಸಿಕ ವ್ಯಾಯಾಮ ಅಥವಾ ಅಭ್ಯಾಸದಂತೆ, ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಆಲಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಲಿಯಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಮೊದಲಿಗೆ, ನಿಮಗೆ ಬಹುಶಃ ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿದರೆ, ಅದು ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೂ ನೀವು ಇನ್ನೂ ಕಷ್ಟಪಡುವ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತೀರಿ. ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ನೀವು ವಿಫಲರಾಗಿರುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸೋಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅದನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ!

ಬದಲಾಗಿ, ಅದನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಚಾಕ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಮುಂದುವರಿಯಿರಿ. ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ಅದು ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here