ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೇಗೆ ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು

0
67
Maintain Your Health when Caring for Sick Loved Ones in Kannada articles.

ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೇಗೆ ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು

ಪರಿವಿಡಿ

ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಇದು ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಬರಿದಾಗಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹದಗೆಡಿಸುವ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಅಂತೆಯೇ, ಇತರ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವ ನಿಮ್ಮ ಬಯಕೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ದೈಹಿಕ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ನೀವು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆರೋಗ್ಯವು ವಿಫಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವು ವಿಫಲವಾದರೆ, ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ. ನೀವು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರೆ, ಅದು ಯಾರಿಗೂ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಅಲ್ಲದೆ, ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಕೇಳಲು ಹಿಂಜರಿಯದಿರಿ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮಿಂದ ಕೆಲವು ಹೊರೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು

ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕವಾಗಿ, ಇತರರ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಮೊದಲು ಇಡುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹವಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆರೈಕೆ ಮಾಡುವವರಾಗಿ ಬಂದಾಗ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಅದರ ಭಾಗವು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಡೆಯುವುದು ಏನು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಮೊದಲು ಇರಿಸಲು ನೀವು ಸ್ವಾರ್ಥಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸಬಹುದು. ಹೇಗಾದರೂ, ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಪಡಿಸಿದರೆ, ನೀವು ಕಾಳಜಿವಹಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಅದು ಏನು ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ?
 • ಬಹುಶಃ ನೀವು ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಕೇಳುವಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಹೊಂದಿರಬಹುದು, ಅಂದರೆ ನೀವು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಆರೈಕೆಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಹೊರೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆರೈಕೆಯ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಹಾಯ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವಾಗ ಸಹಾಯವನ್ನು ಕೇಳಲು ಹಿಂಜರಿಯದಿರಿ.
 • ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಿಮ್ಮ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಮೊದಲು ಇರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿ ನೀಡಿ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳ ಮೂಲಕ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ.

ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಹಲವಾರು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಅಪರಾಧ, ಪಶ್ಚಾತ್ತಾಪ, ದುಃಖ, ಅಸಮಾಧಾನ, ಕೋಪ ಮತ್ತು ಆತಂಕಗಳು ಎಲ್ಲಾ ಸಾಮಾನ್ಯ ಭಾವನೆಗಳು ಮತ್ತು ಆ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಬಹುದಾದ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು, ಅವರು ತೀರ್ಪು ಇಲ್ಲದೆ ನೀವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಕೇಳಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆ.

 • ಆರೈಕೆಯ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಟೋಲ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಬಹುದಾದ ಚಿಕಿತ್ಸಕನನ್ನು ನೋಡುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ ಇದರಿಂದ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಆಶೀರ್ವಾದ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಬಹುದು.ಅದೇ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಇತರರನ್ನು ಹುಡುಕಿ.

ಆರೈಕೆದಾರರ ಬೆಂಬಲ ಗುಂಪಿನಂತಹ ಇತರ ಆರೈಕೆದಾರರನ್ನು ತಲುಪಿ. ಇತರರ ಕಥೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮದೇ ಆದದನ್ನು ಹೇಳುವುದು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಭಾವನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿಲ್ಲ. ಇತರರು ಅದರ ಮೂಲಕ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ಅದರ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

 • ವ್ಯಕ್ತಿಗತ ಗುಂಪಿಗೆ ಹೋಗಲು ನಿಮಗೆ ಸಮಯವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಹುಡುಕುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ನಿಮಗೆ ಸಮಯ ಸಿಕ್ಕಾಗಲೆಲ್ಲಾ ನೀವು ಚೆಕ್ ಇನ್ ಮಾಡಬಹುದು.

ಅಗತ್ಯವಿರುವಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಭಾಗವನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನೀವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಕ್ರಿಯ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಪ್ರಾರ್ಥನೆ, ಧ್ಯಾನ ಅಥವಾ ನೀವು ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಯಾವುದೇ ಮೂಲಕ ಆ ಭಾಗವನ್ನು ಪೋಷಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ನೀವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮಾಡುವ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ನೀವು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದರೆ, ಅದು ನಿಮಗೆ ಅಸಮತೋಲನ ಅಥವಾ ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

 • ನೀವು ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಅಥವಾ ಧ್ಯಾನ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ, ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ ನಿಮಗಾಗಿ ಕೆಲವು ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಸುಮ್ಮನೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಿ ಅಥವಾ ಜರ್ನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನೀವು ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರುತ್ತೀರಿ.ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ.

ನೀವು ಆನಂದಿಸುವ ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಅದು ನಿಮಗೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ವಿವೇಕ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಜೊತೆಗೆ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಶಾಂತವಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಉತ್ತಮ ಆರೈಕೆದಾರರಾಗುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಆನಂದಿಸುವ ಚಿಕ್ಕದನ್ನು ಹುಡುಕಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದಿನದಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

 • ನಿಮ್ಮ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವ ಸಂಗೀತ ಮತ್ತು ಧ್ಯಾನದ ಹಾಡುಗಳನ್ನು ಆಲಿಸಿ.
 • ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ಎಪ್ಸಮ್ ಸಾಲ್ಟ್ ಸ್ನಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಸಂಜೆಯವರೆಗೂ ಸರಾಗವಾಗಿ.
 • ಬಹುಶಃ ನಿಮ್ಮ ವಿರಾಮವು ಹೊರಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ನಡಿಗೆಯಾಗಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳನ್ನು ಡೂಡ್ಲಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಳೆಯಬಹುದು.

ನೀವು ಆನಂದಿಸುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಕಳೆಯಿರಿ.

ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಔಟ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಗಬೇಕು. ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರು ಅಥವಾ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಹೊರಗೆ ಹೋಗಲು ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನೀವು ಕೇವಲ ಶಾಶ್ವತ ಆರೈಕೆ ಮಾಡುವವರ ಬದಲಿಗೆ ನಿಮ್ಮಂತೆಯೇ ಹೆಚ್ಚು ಅನುಭವಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

 • ನೀವು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ, ಆಗಾಗ್ಗೆ ಫೋನ್ ಕರೆಗಳು ಅಥವಾ ವೀಡಿಯೊ ಚಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ ಇದರಿಂದ ನೀವು ಇನ್ನೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯಬಹುದು.
 • ನಿಮಗಾಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ನೀವು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಮತ್ತು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲು ಅವಕಾಶವಿದೆ.ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು

ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ. ಆರೈಕೆಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸಮಯವನ್ನು ಮತ್ತು ನೀವೇ ಎಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು ಎಂಬುದು ನಿಮಗೆ ಮಾತ್ರ ತಿಳಿದಿದೆ. ಅಂದರೆ ನಿಮಗಾಗಿ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವುದು ನಿಮಗೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ವೈದ್ಯರು, ದಾದಿಯರು ಮತ್ತು ಇತರ ಆರೈಕೆ ಮಾಡುವವರೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಆ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಯಾವಾಗ ಮತ್ತು ನೀವು ಅಲ್ಲಿ ಇರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿದಿರುತ್ತಾರೆ.

ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿನ್ನಿರಿ.

ವಿಷಯಗಳು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ತೋರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಉತ್ತಮ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ತಿನ್ನದೇ ಇರಬಹುದು, ಅಥವಾ ನೀವು ಜಂಕ್ ಫುಡ್ ತಿನ್ನಬಹುದು. ಇವೆರಡೂ ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರುತ್ತವೆ. ನೀವು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಆಹಾರವನ್ನು ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದ್ದರೂ ಅಥವಾ ಸಲಾಡ್‌ಗಳಂತಹ ಸರಳ ಊಟವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಬೇಕಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ತಿನ್ನಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಸಕ್ಕರೆ ಅಥವಾ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ ಏಕೆಂದರೆ ಅವು ನಿಮಗೆ ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೆಟ್ಟ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

 • ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ನೇರ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು, ಧಾನ್ಯಗಳು, ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಮರೆಯದಿರಿ.
 • ಆವಕಾಡೊಗಳು, ವಾಲ್‌ನಟ್‌ಗಳು, ಹಣ್ಣುಗಳು, ಕಾಡು ಹಿಡಿದ ಮೀನು ಮತ್ತು ಸೇಬುಗಳಂತಹ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶ-ದಟ್ಟವಾದ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿ.
 • ತ್ವರಿತ, ಪೌಷ್ಟಿಕ ಊಟಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸ್ಮೂಥಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.

ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ರೆ ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ನೀವು ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ ನಿದ್ರೆ ಕೂಡ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಿದ್ರಿಸಲು ತುಂಬಾ ಚಿಂತಿತರಾಗಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಆರೈಕೆಯ ಕಾರ್ಯವು ನಿಮ್ಮ ನಿದ್ರೆಗೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ದಿನಕ್ಕೆ 7 ರಿಂದ 9 ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಗುರಿಯಿಟ್ಟು ನೀವು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಸಣ್ಣ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ. ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ರೆಯನ್ನು ಪಡೆಯದಿರುವುದು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು, ಜೊತೆಗೆ ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಆರೈಕೆದಾರರಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ನೀವು ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ ವ್ಯಾಯಾಮವು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಬೋನಸ್ ಆಗಿ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಒತ್ತಡದ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಇದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ನೀವು ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬೇಕು.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ದಿನಕ್ಕೆ ಒಂದೆರಡು ಬಾರಿ ಸಣ್ಣ ವಾಕ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಯೋಗವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು ಅಥವಾ ಹಗ್ಗವನ್ನು ಜಂಪಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು.
 • ನಿಮ್ಮ ದಿನಚರಿಯನ್ನು ಅಲುಗಾಡಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಮಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡಲು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 7-ನಿಮಿಷಗಳ ತಾಲೀಮುಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
 • ನೀವು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಲು ಒಂದು ಗಂಟೆ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರ ಜೊತೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಕೇಳಬಹುದು. ಆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವಿರಾಮವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ, ಜೊತೆಗೆ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬೇಡಿ.

ನೀವು ಬೇರೊಬ್ಬರ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಕಡೆಗಣಿಸುವುದು ಸುಲಭವಾಗಿದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ನೀವು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಮೇಲೆ ಉಳಿಯುವುದು ಉತ್ತಮ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ನೀವು ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿರುವಿರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮ ನಿಯಮಿತ ವೈದ್ಯರ ಭೇಟಿಗಳು ಮತ್ತು ದಂತ ತಪಾಸಣೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ.

ಸಹಾಯ ಪಡೆಯುವುದು

ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರಿಗೆ ಏನು ಬೇಕು ಎಂದು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡಿ. ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಸಹಾಯವನ್ನು ಕೇಳುವ ಮೊದಲು, ಇತರರು ಎಲ್ಲಿ ಪ್ಲಗ್ ಇನ್ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಲು ಮಾಡಬೇಕಾದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಏನನ್ನೂ ಬಿಡದಿರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

 • ನೀವು ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಒತ್ತಡವಿಲ್ಲದೆಯೇ ನೀವು ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಯೋಚಿಸಿ. ಈಗ, ನಿಮ್ಮ ಹೊರೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಇತರರು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಿ.ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಜನರನ್ನು ಕೇಳಿ.

ನೀವು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೆನಪಿಡಿ. ಸಹಾಯ ಕೇಳುವುದು ತಪ್ಪಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ, ಜನರು ತಮ್ಮ ಕೈಲಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಿಮಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರಿಗೆ ಏನು ಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಬೇಕಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ (ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ) ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿ.

 • ನೀವು ಹೀಗೆ ಹೇಳಬಹುದು, “ನೀವು ಜೇನ್ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವೇ ಎಂದು ನಾನು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತಿದ್ದೆ. ಕೆಲವು ರಾತ್ರಿ ಊಟವನ್ನು ತರಲು ನಾನು ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಬಳಸಬಹುದು.”
 • ಅವರ ಕೌಶಲ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಕೆಲಸವನ್ನು ನೀಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿ, ಅವರು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಏನು ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕೇಳಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅವರು ನೀಡಿದರೆ.

ವೃತ್ತಿಪರ ಸಹಾಯ ಪಡೆಯಿರಿ.

ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಗಂಭೀರ ಅನಾರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ವೃತ್ತಿಪರ ಸಹಾಯವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಆರೈಕೆಯು ಸಹಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ವಿರಾಮವನ್ನು ನೀಡಲು ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಬಹುಶಃ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಆರೈಕೆ ಸೌಲಭ್ಯದಲ್ಲಿರಬೇಕು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರಿಗೆ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವಾರಕ್ಕೆ ಕೆಲವು ದಿನ ವಯಸ್ಕ ಡೇಕೇರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಮಯ ಕಳೆಯಬೇಕು. ಬಹುಶಃ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ನೀಡಲು ನೀವು ಸಹಾಯವನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ವೃತ್ತಿಪರರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ನಿಮ್ಮಿಂದ ಕೆಲವು ಹೊರೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

 • ಕೆಲವು ಸಮುದಾಯಗಳು ಸ್ವಯಂಸೇವಕ ವಿರಾಮ ಆರೈಕೆಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ಕೆಲವು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಇದರಿಂದ ನೀವು ವಿರಾಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ವಯಸ್ಸಾದ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಏರಿಯಾ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ಮೂಲಕ ವಯಸ್ಸಾದವರಿಗೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಆರೈಕೆಯ ಕುರಿತು ನೀವು ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.
 • ವೃತ್ತಿಪರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರಿಗೆ ಬಂದಾಗ ನೀವು ಕೆಲವು ಮನವೊಲಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿರಬಹುದು. ಅಂದರೆ, ಕೆಲವರು ಹೊರಗಿನ ಸಹಾಯವನ್ನು ಹೊಂದುವ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನೀವೇ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿದಾಗ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಕಲ್ಪನೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಅದೇ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಯಾರಾದರೂ (ಪಾಲನೆ ಮಾಡುವವರು ಅಥವಾ ವೃತ್ತಿಪರರಾಗಿ) ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಬರಬೇಕಾಗಬಹುದು.
 • ಯಾರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ನಿರ್ಧರಿಸುವಾಗ, ನಿಮಗೆ ಯಾವ ರೀತಿಯ ಕಾಳಜಿಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಮೊದಲು ನೋಡಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಸ್ನಾನಗೃಹದ ಸಹಾಯ ಮತ್ತು ಅಡುಗೆ ಮತ್ತು ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯಂತಹ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ನಿಮಗೆ ವೈದ್ಯಕೀಯೇತರ ನೆರವು ಬೇಕಾಗಬಹುದು. ಮನೆಯ ಆರೋಗ್ಯದಂತಹ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆರೈಕೆಯು ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವಂತಹ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯರಿಂದ ಆದೇಶಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.
 • ಕೆಲವು ಮನೆಯೊಳಗಿನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಮೆಡಿಕೇರ್‌ನಂತಹ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಒಳಗೊಳ್ಳಬಹುದು. ವೃತ್ತಿಪರ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ವಿಮೆಯು ಏನನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಕೇಳುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.
 • ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರು ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ, ವಿಶ್ರಾಂತಿಗೃಹವು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರಿಗೆ 6 ತಿಂಗಳು ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅವರಿಗೆ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.ಆರೈಕೆಗಾಗಿ ಉಚಿತ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿ.

ಅನೇಕ ಸಮುದಾಯ ಸೇವೆಗಳು ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅವರು ಅನಾರೋಗ್ಯ ಅಥವಾ ಮನೆಗೆ ಬಂದಿದ್ದರೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅನೇಕ ಸಮುದಾಯಗಳು ಊಟದ ವಿತರಣಾ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಮೀಲ್ಸ್-ಆನ್-ವೀಲ್ಸ್, ನೀವು ಅವರಿಗೆ ಆಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಯಾವುದೇ ವೆಚ್ಚವಿಲ್ಲದೆ.

 • ಅಲ್ಲದೆ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅನುಭವಿಗಳು ಕೆಲವು ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಎಲ್ಕ್ ಮತ್ತು ಮೇಸನ್ ಲಾಡ್ಜ್‌ಗಳ ಸದಸ್ಯರು ಕೆಲವು ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಬಹುದು. ಅಲ್ಲದೆ, ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಕಾಳಜಿಯ ಅಗತ್ಯವಿರುವಾಗ ಚರ್ಚ್ ಸದಸ್ಯರು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಹಿಂಜರಿಯದಿರಿ.

ನಿಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಅಗತ್ಯವಾದ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ.

ಅಂದರೆ, ಊಟವನ್ನು ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡುವುದು ಅಥವಾ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ಸೇವೆಯನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಂತಹ ಯಾವ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನೀವೇ ಮಾಡದಿರುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ಈ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ವೃತ್ತಿಪರ ಆರೈಕೆಯ ಸಹಾಯದಷ್ಟು ಜನರು ಬರುವ ಅಗತ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲಿನ ಕೆಲವು ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here