ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎಂದರೇನು ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ವಿಧಗಳಿವೆ?

0
What is software and how many types are there Kannada articles

ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎಂದರೇನು ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ವಿಧಗಳಿವೆ?

ಪರಿವಿಡಿ

What is software and how many types are there Kannada articles

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ನಿಖರವಾಗಿ ಏನು? ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎನ್ನುವುದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗೆ ಈ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಸೂಚನೆಗಳು, ಡೇಟಾ ಅಥವಾ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳ ಸಂಗ್ರಹವಾಗಿದೆ. ಸರಳ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಿಂದ ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಲು, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾದ ಸೂಚನೆಗಳ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಅನ್ನು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್ ಅಥವಾ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಆಗಿರಲಿ, ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲಾ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಸಾಧನದ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ನೋಡಬಹುದು ಆದರೆ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅದು ಗೋಚರಿಸದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಯಾವುದೇ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ನಿರ್ದೇಶಿಸುತ್ತದೆ.ಅಂತೆಯೇ, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಎರಡು ವಸ್ತುಗಳಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಒಂದು ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್. ಕೈಗಳು, ಪಾದಗಳು, ಮೂಗು, ಕಿವಿ, ಕಣ್ಣುಗಳು ನಮ್ಮ ದೇಹದ ಯಂತ್ರಾಂಶವಾಗಿದ್ದು ಅದನ್ನು ನಾವು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ದಯೆ, ಮಾಯೆ, ಪ್ರೀತಿ, ನೋವು ಎಲ್ಲವೂ ನಮ್ಮ ದೇಹದ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದನ್ನು ನಾವು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಮೊಬೈಲ್, ಡೆಸ್ಕ್‌ಟಾಪ್, ಟ್ಯಾಬ್, ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್, ಓವನ್‌ನಂತಹ ಎಲ್ಲಾ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಾಧನಗಳು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಹಾಗಾದರೆ ಯಾವುದನ್ನು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಪ್ರಕಾರಗಳು ಯಾವುವು ಎಂದು ತಿಳಿಯೋಣ.

ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎಂದರೇನು

ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎನ್ನುವುದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಹಲವಾರು ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳ ಸಂಗ್ರಹವಾಗಿದೆ.

ನಾವು ನಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರಿನಲ್ಲಿ ಮಾಡುವ ಎಲ್ಲಾ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಈ ತಂತ್ರಾಂಶದ ಮೂಲಕವೇ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎನ್ನುವುದು ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳ ರೂಪದಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾದ ಸೂಚನೆಗಳ ಗುಂಪನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಇತರ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಸಹ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಬಹುದು.ಇವುಗಳು ಯಂತ್ರಾಂಶವನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವ ಆಜ್ಞೆಗಳಾಗಿವೆ. MS-WORD ಇದರಲ್ಲಿ ನಾವು ಕೆಲವು ಟೈಪ್ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸುವ ಫೋಟೋಶಾಪ್. ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವ Chrome, ಇದನ್ನು ಬ್ರೌಸರ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ನ ಉದಾಹರಣೆಗಳೆಂದರೆ ಗೂಗಲ್ ಕ್ರೋಮ್, ಫೋಟೋಶಾಪ್, ಎಂಎಸ್-ವರ್ಡ್, ವಿಎಲ್‌ಸಿ ಪ್ಲೇಯರ್, ಯುಸಿ ಬ್ರೌಸರ್, ಇತ್ಯಾದಿ.

ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ವಿಧಗಳು – Types of Software in Kannada

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ನಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಮೂರು ವಿಧಗಳಿವೆ; ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್, ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಮತ್ತು ಯುಟಿಲಿಟಿ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್.

1. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್: ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾರ್ಯ ಅಥವಾ ಸಂಬಂಧಿತ ಕಾರ್ಯಗಳ ಗುಂಪನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದಾಗ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.2. ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್: ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎನ್ನುವುದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ನ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಭಾಗಗಳಾಗಿವೆ, ಅದು ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್, ಡಿವೈಸ್ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಯುಟಿಲಿಟಿಗಳಂತಹ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

3. ಯುಟಿಲಿಟಿ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್: ಯುಟಿಲಿಟಿ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾರ್ಯಗಳು ಅಥವಾ ವರ್ಡ್ ಪ್ರೊಸೆಸಿಂಗ್, ಸ್ಪ್ರೆಡ್‌ಶೀಟ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳು, ಡೇಟಾಬೇಸ್ ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತು ಫೋಟೋ ಎಡಿಟಿಂಗ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ನಂತಹ ಕಾರ್ಯಗಳ ಸೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಉತ್ಪಾದಕತೆಯ ಸಾಧನಗಳಾಗಿವೆ.

ತಂತ್ರಾಂಶದ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ

ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅಥವಾ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಕೆಲವು ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳು ಕೆಲವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅಥವಾ ಅದರ ಬಾಹ್ಯ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಕೆಲವು ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿರ್ದೇಶಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆ ಕೆಲಸವನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಒಂದು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಬಳಕೆದಾರ ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ನಡುವೆ ಬಹಳ ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಇಲ್ಲದೆ, ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿ, ಬಳಕೆದಾರರು ಬಯಸಿದ್ದರೂ ಸಹ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ತಯಾರಿಸುವವರು ಯಾರು?

ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಅನ್ನು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಡೆವಲಪರ್ಗಳು ತಯಾರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಡೆವಲಪರ್‌ಗಳು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಉತ್ಪನ್ನ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಕಂಪನಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ನಾವು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಏಕೆ ನೋಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಸ್ಪರ್ಶಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ?

ನಾವು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ಗಳನ್ನು ನಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳಿಂದ ನೋಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ನಮ್ಮ ಕೈಗಳಿಂದ ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಇದಕ್ಕೆ ಭೌತಿಕ ಅಸ್ತಿತ್ವ ಇಲ್ಲದಿರುವುದೇ ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ. ಇದು ಕೇವಲ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ವರ್ಚುವಲ್ ವಸ್ತುವಾಗಿದೆ.

ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಇಲ್ಲದೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಮತ್ತು ಮೊಬೈಲ್ ಅನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಚಲಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. Software                        Examples
Antivirus AVG, Housecall, McAfee, Norton
Audio / Music program iTunes, WinAmp
Database Access MySQL SQL
Device drivers Computer drivers
E-mail Outlook, Thunderbird
Game Madden, NFL Football, Quake, World of Warcraft
Internet browser Firefox, Google Chrome, Internet Explorer
Movie player VLC, Windows Media Player
Operating system Android, iOS, Linux, macOS, Windows
Photo / Graphics program Adobe PhotoShop, CorelDRAW
Presentation PowerPoint
Programming language C++, HTML, Java, Perl, Visual Basic (VB)
Simulation Flight simulator SimCity
Spreadsheet MS Excel
Utility Compression, Disk Cleanup, Encryption, Registry cleaner, Screensaver
Word processor MS Word

 

ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ನ ಅರ್ಥ

ಸೂಚನೆಗಳು ಅಥವಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳ ಸಂಗ್ರಹವನ್ನು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಈ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಬಳಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಂನಂತೆ, ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ Android OS (ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್) ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಮೊಬೈಲ್ / ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ, ನಂತರ ಮಾತ್ರ ನೀವು ಅದನ್ನು ಬಳಸುತ್ತೀರಿ. ಈಗ ಪ್ರಶ್ನೆ ಬರುತ್ತದೆ, ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಸೂಚನೆಗಳು ಯಾವುವು. ನೀವು ಮೊದಲು ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಭಾಷೆಯ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ.ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಭಾಷೆ ಎಂದರೇನು?

ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಭಾಷೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಅದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಮತ್ತು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವ ಭಾಷೆ ಅಥವಾ ಭಾಷೆಯಾಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಹಲವು ಕೀವರ್ಡ್‌ಗಳು, ಕಾರ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ನಿಯಮಗಳಿವೆ. ಈ ನಿಯಮಗಳ ಮೂಲಕ, ನಾವು ಅಂತಹ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಬರೆಯುತ್ತೇವೆ, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ನಿರ್ದೇಶಿತ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು.

ಅಥವಾ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಲಾಂಗ್ವೇಜ್ ಬಳಸಿ ಸಾಫ್ಟ್ ವೇರ್ ತಯಾರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದೂ ಹೇಳಬಹುದು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, C, C ++, JAVA, PHP, MySQL, .NET, COBOL ಮತ್ತು FOXPRO ಇವೆಲ್ಲವೂ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಭಾಷೆಯ ಹೆಸರುಗಳಾಗಿವೆ.

ನೀವು ಪ್ಲೇ ಸ್ಟೋರ್‌ನಲ್ಲಿ ನೋಡುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ಗಳನ್ನು ಈ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಭಾಷೆಗಳಿಂದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಾವು ಅವರಿಂದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಬರೆಯುತ್ತೇವೆ.

ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಸೂಚನೆಗಳು ಯಾವುವು?

ಅನೇಕ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಅನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳನ್ನು ಬರೆಯಲು ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬಹುಶಃ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ “ಸಂಖ್ಯೆಯು ಪ್ರಧಾನವಾಗಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಅನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ” ಎಂದು ಓದಿರಬೇಕು. ಇದು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಒಂದು ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ.

ಕ್ಯಾಲ್ಕುಲೇಟರ್ ಇರುವುದನ್ನು ನೀವು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನೋಡಿರಬೇಕು. ಇದರಲ್ಲಿ ನೀವು ಸಂಕಲನ, ವ್ಯವಕಲನ, ಗುಣಾಕಾರ ಮತ್ತು ಭಾಗಾಕಾರವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು.

ಈಗ ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲ್ಕುಲೇಟರ್ ಒಂದು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್, ಆದರೆ ಸಂಕಲನಕ್ಕೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳು, ವ್ಯವಕಲನಕ್ಕೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳು, ಗುಣಾಕಾರ ಮತ್ತು ವಿಭಜನೆಗೆ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳನ್ನು ಬರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ನಾಲ್ಕು ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಸಂಯೋಜಿಸಿದಾಗ, ದೊಡ್ಡ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ರೂಪುಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಅದನ್ನು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.ಸೂಚನೆ ಯಾರು?

ಒಂದು ಪ್ರೋಗ್ರಾಂನಲ್ಲಿ 4 ರಿಂದ 5 ಸಾಲುಗಳ ಕೋಡ್ ಇರುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ನ ಸಣ್ಣ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಸೂಚನೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸೂಚನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಾಲನ್ನು ಆಜ್ಞೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈಗ ಎಷ್ಟು ರೀತಿಯ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ಗಳಿವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯೋಣ.

ಪ್ರೋಗ್ರಾಮರ್ ಯಾರು?

ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಬರೆಯುವವರನ್ನು ಪ್ರೋಗ್ರಾಮರ್ಗಳು ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅವರು ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಅಗತ್ಯಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ.

ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಕಂಪನಿಯು ಅನೇಕ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮರ್‌ಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಯಾರು ಅವರಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರೋಗ್ರಾಮರ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ನ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಭಾಗವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 6 ತಿಂಗಳು ಅಥವಾ 1 ವರ್ಷ ಅದರ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ. ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ತಯಾರಿಸಲು ಕಂಪನಿಯು ಕೋಟಿಗಟ್ಟಲೆ ವ್ಯವಹಾರ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರೋಗ್ರಾಮರ್‌ಗಳು ಸಂಬಳವಾಗಿ ಪಡೆಯುವ ಕೆಲವು ಭಾಗ.

ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಯಾವುದು?

ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎಂದು ಕರೆಯುವುದನ್ನು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಅದು ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ (OS), BIOS, ಸಾಧನ ಫರ್ಮ್‌ವೇರ್ ಇತ್ಯಾದಿ.ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಮತ್ತು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು?

ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಎನ್ನುವುದು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಮತ್ತು ಸಿಸ್ಟಮ್ ನಡುವಿನ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಆಗಿದೆ. ಆದರೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಬಳಕೆದಾರರ ಕೋರಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಆಗಿದೆ. ಇದು ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಒದಗಿಸಿದ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೊಬೈಲ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಹೇಗೆ ಕೊಲ್ಲುತ್ತದೆ?

ಮೊಬೈಲ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಅನ್‌ಇನ್‌ಸ್ಟಾಲ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕೊಲ್ಲಲಾಗಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲುವುದು ಎಂದರೆ ಮೊಬೈಲ್ ನಿಂದ ತೆಗೆಯುವುದು.

ನೀವು ಮೊಬೈಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಕೊಂದರೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ?

ಮೊಬೈಲ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಆ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್‌ನಿಂದ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತೀರಿ. ಯಾವುದೇ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ನಿಮಗೆ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಕೆಲವು ಕಾರಣಗಳಿಂದ ಅದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮೊಬೈಲ್‌ನ ಕಾರ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದರೆ, ಅದನ್ನು ಅಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗುವುದು ಅಥವಾ ಕೊಲ್ಲಲಾಗುತ್ತದೆ.ನಾನು ಉಚಿತ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದೇ?

ಹೌದು, ನೀವು ಅನೇಕ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ಗಳನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದು. ನೀವು ಉಚಿತ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದಾದಂತಹ ಅನೇಕ ಉಚಿತ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಸೈಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು.

ನಾನು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಬಹುದು?

ನೀವು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅಥವಾ ಆಫ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿಯೂ ಪಡೆಯಬಹುದು. ನೀವು ಅವರ ಅಧಿಕೃತ ಸೈಟ್ ಅಥವಾ ಇತರ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು. ಆದರೆ ಆಫ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಕಾಣಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here