ಹೊಸ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ಮಿಸುವುದು

0

ಹೊಸ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ಮಿಸುವುದು

ನೀವು ಹೊಸ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಹೇಗೆ ಹೊಂದಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಕೆಳಗಿನ ವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

ಅನ್ ಪ್ಯಾಕ್

ಮೊದಲು, ಮಾನಿಟರ್, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಅವುಗಳ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳಿಂದ ಹೊರತೆಗೆಯಿರಿ. ಬಾಕ್ಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲಾದ ಯಾವುದೇ ಕೈಪಿಡಿಗಳು ಅಥವಾ ದಸ್ತಾವೇಜನ್ನು ನೀವು ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಇರಿಸಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ನಂತರ ಈ ದಸ್ತಾವೇಜನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು. ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಅನ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ನೀವು ಪವರ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳು, ಮಾನಿಟರ್ ಅಥವಾ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇ ಸಾಧನ, ಮೌಸ್ ಮತ್ತು ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತೀರಿ.ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಇರಿಸಿ

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಮಾನಿಟರ್ ಅನ್ನು ಮೇಜಿನ ಮೇಲೆ ಹೊಂದಿಸಿ ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಮೇಜಿನ ಮೇಲೆ ಅಥವಾ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ. ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಅಥವಾ ಮೇಜಿನ ಅಥವಾ ಮೇಜಿನ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಶೆಲ್ಫ್ನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಲವು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಮೇಜುಗಳು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ಗಾಗಿ ಸಣ್ಣ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬಂದ ಮೌಸ್ ಮತ್ತು ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಮಾನಿಟರ್‌ನ ಮುಂದೆ ಡೆಸ್ಕ್ ಅಥವಾ ಟೇಬಲ್ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಿ.ಎಲ್ಲಾ ಕೇಬಲ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ

How to build computers

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ VGA ಪೋರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಕೇಬಲ್

ಮಾನಿಟರ್ ಡೇಟಾ ಕೇಬಲ್ ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗೆ ಪ್ಲಗ್ ಆಗುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾನಿಟರ್‌ಗಳು DVI, VGA, ಅಥವಾ HDMI ಕನೆಕ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಅನುಗುಣವಾದ ಪೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಪ್ಲಗ್ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ನಿಮ್ಮ ಮಾನಿಟರ್ VGA ಪ್ಲಗ್ ಅನ್ನು ಮಾತ್ರ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ DVI ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ವೀಸಾ ವರ್ಸಾ, ನಿಮ್ಮ ಮಾನಿಟರ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ನಿಮಗೆ ವೀಡಿಯೊ ಪರಿವರ್ತಕ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

ಡೇಟಾ ಕೇಬಲ್ ಅನ್ನು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ ನಂತರ, ಮಾನಿಟರ್‌ನಿಂದ ಸರ್ಜ್ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಟರ್‌ಗೆ ಪವರ್ ಪ್ಲಗ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.

ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಮೌಸ್

computer hardware assembling

ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಮೌಸ್ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ PS/2 ಅಥವಾ USB ಕನೆಕ್ಟರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಕನೆಕ್ಟರ್‌ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿರುತ್ತವೆ.ಸ್ಪೀಕರ್ಗಳು

ನೀವು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸ್ಪೀಕರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಪ್ಲಗ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಸ್ಪೀಕರ್‌ಗಳು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಲೈನ್ ಔಟ್ ಅಥವಾ ಸೌಂಡ್ ಔಟ್ ಪೋರ್ಟ್ (ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹಸಿರು) ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ಪೀಕರ್‌ಗಳು ಚಾಲಿತ ಸ್ಪೀಕರ್‌ಗಳಾಗಿದ್ದರೆ, ಪವರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಸರ್ಜ್ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಟರ್‌ಗೆ ಪ್ಲಗ್ ಮಾಡಬೇಕು.

ಇಂಟರ್ನೆಟ್

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ನೀವು ವೈರ್ಡ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ಹಿಂಭಾಗಕ್ಕೆ ವರ್ಗ 5 ಎತರ್ನೆಟ್ ಕೇಬಲ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ. ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು Wi-Fi ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, Wi-Fi ರೂಟರ್ ಮಾತ್ರ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿರಬೇಕು.

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಆನ್ ಮಾಡಿ

ನೀವು ಈಗ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಆನ್ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ವಿಂಡೋಸ್‌ಗೆ ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸಬಹುದು. ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಬೂಟ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಸೆಟಪ್ ಅನ್ನು ಅಂತಿಮಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರು, ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳಂತಹ ಕೆಲವು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ನಿಮಗೆ ಕೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.ಪ್ರಿಂಟರ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಪೆರಿಫೆರಲ್ಸ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ

ನೀವು ಪ್ರಿಂಟರ್ ಅಥವಾ ಇತರ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಪೆರಿಫೆರಲ್‌ಗಳನ್ನು ಸಹ ಖರೀದಿಸಿದ್ದರೆ, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸರಿಯಾಗಿ ಚಾಲನೆಗೊಂಡ ನಂತರ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ.

ಪ್ರಮುಖ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿ

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಕೆಲವು ಪೂರ್ವ-ಸ್ಥಾಪಿತ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪೂರ್ವ-ಸ್ಥಾಪಿತವಾದದ್ದನ್ನು ಮೀರಿ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ನಿಮಗೆ ಆಸಕ್ತಿಯಿರುವ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು (ಉದಾ., ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳು ಮತ್ತು ಆಟಗಳು) ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here