ಇತರರನ್ನು ಟೀಕಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವುದು ಹೇಗೆ

0
Stop Criticizing Others in Kannada

ಇತರರನ್ನು ಟೀಕಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವುದು ಹೇಗೆ

ಪರಿವಿಡಿ

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗೆ ಟೀಕೆ ವಿಷಕಾರಿ. ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಯಿಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವರ್ತಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಹತಾಶೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವುದು ಸರಿಯಾಗಿದ್ದರೂ, ಅತಿಯಾಗಿ ಟೀಕಿಸುವುದು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಮೊದಲಿಗೆ, ಟೀಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಮೊದಲು ಅದನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ. ಅಲ್ಲಿಂದ, ಯಾರಾದರೂ ನಿಮಗೆ ತೊಂದರೆ ನೀಡಿದರೆ ಸಂವಹನ ಮಾಡಲು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ. ಕೊನೆಯದಾಗಿ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ನೀವು ಅತಿಯಾದ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವ ಯಾವುದೇ ಊಹೆಗಳನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ.ನಿಮ್ಮ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು

 1. ಮಾತನಾಡುವ ಮುನ್ನ ಯೋಚಿಸಿ.

ನೀವು ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವ ಮೊದಲು, ವಿರಾಮಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಏನನ್ನಾದರೂ ಹೇಳಬೇಕೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಬರಲು ಯಾರಾದರೂ ಏನಾದರೂ ಮಾಡಿದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಬೇಕೇ? ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ಸಣ್ಣ ವಿವೇಚನೆಗಳನ್ನು ಬಿಡುವುದು ಉತ್ತಮ. ಕೆಲವು ಆಳವಾದ ಉಸಿರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಮತ್ತು ಟೀಕಿಸುವ ಬದಲು ಕೋಣೆಯಿಂದ ಹೊರಹೋಗಿ

 • ಯಾರೊಬ್ಬರ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಟೀಕಿಸದಿರುವುದು ಉತ್ತಮ. ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಚಮತ್ಕಾರಗಳ ಮೇಲೆ ಜನರು ಕಡಿಮೆ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತೆ ಜೇನ್ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅವಳು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಹೊಸ ಟಿವಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಕುರಿತು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವಾಗ ಮತ್ತು ನಗುವುದು ಮತ್ತು ತಲೆದೂಗುವುದು ಉತ್ತಮ. ಇದು ಅವಳು ಮಾಡುವ ಕೆಲಸವಾಗಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ಟೀಕಿಸುವುದು ಬಹುಶಃ ನಡವಳಿಕೆಯ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.
 • ಅವನ ಅಥವಾ ಅವಳ ಕ್ರಿಯೆಗಳ ಮೇಲೆ ಯಾರೊಬ್ಬರ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವಕ್ಕೆ ಹೋಗುವ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಗೆಳೆಯನು ತನ್ನ ಫೋನ್ ಬಿಲ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಪಾವತಿಸಲು ಮರೆತುಬಿಡುವುದು ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿರಬಹುದು. ಆದರೂ “ಯಾಕೆ ಮರೆತಿದ್ದೀಯ?” ಭಯಾನಕ ಉತ್ಪಾದಕವಲ್ಲ. ಈಗ ಮತ್ತು ನಂತರ ಸುಮ್ಮನಿರುವುದು ಉತ್ತಮ, ನೀವು ಶಾಂತವಾಗಿರುವಾಗ, ಬಿಲ್ ಪಾವತಿಯನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಉತ್ಪಾದಕ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಫೋನ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುವುದು ಫೋನ್ ಬಿಲ್ ಅನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಸಮಯ ಬಂದಾಗ ಜ್ಞಾಪನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ತಿಂಗಳು.2. ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿರು.

ವಿಮರ್ಶಕರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿರುವವರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನವರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಟೀಕೆ ಪ್ರವೃತ್ತಿ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಕಿರಿಕಿರಿ ಅಥವಾ ಇತರರೊಂದಿಗೆ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಸರಿಹೊಂದಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು.

 • ನೀವು ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಕೊನೆಯ ಬಾರಿ ಟೀಕಿಸಿದ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ. ಈ ಟೀಕೆಗೆ ಕಾರಣವೇನು? ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳು ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿದೆಯೇ? ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಗೆಳತಿ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹೊರಗಡೆ ಇದ್ದಾಗ ನಿಮ್ಮ ಪಠ್ಯಗಳಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ಉತ್ತರಿಸದಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಟೀಕಿಸಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳಿ. ಇದು ನಿಮಗೆ ಕಾಳಜಿಯಿಲ್ಲದ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅವಳು ಈಗಿನಿಂದಲೇ ಉತ್ತರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನೀವು ಅವಳಿಗೆ ಹೇಳಿದ್ದೀರಿ.
 • ಈ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ವಿರಾಮಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಗೆಳತಿ ಬೆರೆಯುತ್ತಿರುವಾಗ ಆಕೆಯ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕೆಂದು ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದೇ? ನಿಮ್ಮ ಗೆಳತಿ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದ ಹೊರಗಿನ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಅರ್ಹಳಲ್ಲವೇ? ನೀವು ಪ್ರಾಯಶಃ ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ ಪಠ್ಯಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ನೀವು ಕಾರ್ಯನಿರತರಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ತಡವಾಗಿ ಹಿಂತಿರುಗಿಸಿರಬಹುದು. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಸರಿಹೊಂದಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಗೆಳತಿ ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಔಟ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ ಪಠ್ಯವನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಹಿಂತಿರುಗಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವುದು ಸಮಂಜಸವಲ್ಲ.

3. ಇತರ ಜನರ ಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ವೈಯಕ್ತೀಕರಿಸಿ.

ಆಗಾಗ್ಗೆ, ನಿರ್ಣಾಯಕ ಜನರು ತಮ್ಮ ಸುತ್ತ ಸಂಭವಿಸುವ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ವೈಯಕ್ತೀಕರಿಸುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಇತರರ ಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ವೈಯಕ್ತೀಕರಿಸುವಲ್ಲಿ ರಕ್ತಸ್ರಾವವಾಗಬಹುದು. ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಬಂದರೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿಸಿದರೆ, ಆ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಟೀಕಿಸುವ ಪ್ರಚೋದನೆಯನ್ನು ನೀವು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇತರ ಜನರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ನೆನಪಿಡಿ. ಯಾರಾದರೂ ನಿಮಗೆ ತೊಂದರೆ ಕೊಡಲು ಏನಾದರೂ ಮಾಡಿದರೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ ಅವರ ಕ್ರಿಯೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಕಡೆಗೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸಲ್ಪಡುವುದಿಲ್ಲ.

 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ರದ್ದು ಮಾಡುವ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳಿ. ನೀವು ಇದನ್ನು ಅಗೌರವದ ಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸದ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಟೀಕಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತನ ಕ್ರಮಗಳು ಬಹುಶಃ ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ.
 • ಹೊರಗಿನ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನೋಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತ ತುಂಬಾ ಕಾರ್ಯನಿರತವಾಗಿದೆಯೇ? ಅವಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಚಪ್ಪಟೆಯಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೇ? ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತ ಇತರರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಂತರ್ಮುಖಿಯೇ? ವಿವಿಧ ಅಂಶಗಳು ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು, ಇದು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಅಲ್ಲ. ಟೀಕೆ ಮಾಡುವುದು ಈಗಾಗಲೇ ಒತ್ತಡದಿಂದ ಕೂಡಿರುವ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಸೇರಿಸಬಹುದು.4. ಅವರ ಕ್ರಿಯೆಗಳಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಿ.

ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ ಜನರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಫಿಲ್ಟರಿಂಗ್ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಇದರರ್ಥ ನೀವು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಅಥವಾ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಅಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಮಾತ್ರ ಗಮನಹರಿಸುತ್ತೀರಿ, ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಗುಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಗುಣಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ವಿಫಲರಾಗುತ್ತೀರಿ. ಇದು ನೀವು ಇತರರನ್ನು ಟೀಕಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪಾತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಊಹೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ. ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಮಾಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ಹತಾಶೆಯ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ವರ್ತಿಸುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ಒಂದೇ ಕ್ರಿಯೆಯು ಪಾತ್ರದ ಪ್ರತಿಬಿಂಬವಲ್ಲ.

 • ಯಾರಾದರೂ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕತ್ತರಿಸಿರುವುದನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದರೆ, ಆ ವ್ಯಕ್ತಿ ಅಸಭ್ಯ ಎಂದು ನೀವು ತಕ್ಷಣ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಾ? ಹಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಒಂದು ಕ್ಷಣ ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಮತ್ತು ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸಿ. ಬಹುಶಃ ಆ ವ್ಯಕ್ತಿ ಆತುರದಲ್ಲಿರಬಹುದು. ಬಹುಶಃ ಅವನ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಇದೆ, ಮತ್ತು ಅವನು ಕತ್ತರಿಸಿರುವುದನ್ನು ಅವನು ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ. ಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ ನೀವು ನಿರಾಶೆಗೊಳ್ಳಬಹುದು. ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕಟ್ ಆಗುವುದು ಕಿರಿಕಿರಿ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕ್ರಿಯೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಅಪರಿಚಿತರ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸದಿರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
 • ನೀವು ಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುವಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಟೀಕಿಸಲು ಬಯಸಬಹುದು. ಒಂದೇ ಆಯ್ಕೆ ಅಥವಾ ನಿರ್ಧಾರದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನೀವು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಂತೆ, ಅಸಭ್ಯ ಅಥವಾ ಅಗೌರವಕ್ಕಾಗಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಕರೆಯಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

5. ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಅಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ.

ಆಗಾಗ್ಗೆ, ನೀವು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನೋಡಲು ಹೇಗೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದರ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ನ್ಯೂನತೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಪೂರ್ಣತೆಗಳಿವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬಹುಪಾಲು ಜನರು ಈ ನ್ಯೂನತೆಗಳನ್ನು ಮೀರಿಸುವ ಉತ್ತಮ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ವ್ಯಕ್ತಿಯ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಗುಣಗಳ ಮೇಲೆ ಅವರ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಗುಣಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

 • ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಮನೋಭಾವವು ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ನೀವು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು. ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳು ಅಮಿಗ್ಡಾಲಾವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ, ಇದು ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಆತಂಕದ ಭಾವನೆಗಳ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಚೋದಕವಾಗಿದೆ. ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೀಳಾಗಿ ಭಾವಿಸಿದರೆ, ಇದು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಸಂವಹನಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ಇತರರನ್ನು ಟೀಕಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
 • ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಒಳ್ಳೆಯತನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ನಂಬಿರಿ. ಈ ಸತ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ಸಂಶಯವಿದ್ದರೂ, ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಅನುಮಾನದ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಮಾಡುವ ಜನರನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಮಾರ್ಗದಿಂದ ಹೊರಬನ್ನಿ. ಉತ್ತಮ ದಿನವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಕ್ಯಾಷಿಯರ್‌ಗೆ ಹೇಳಿದ ಸೂಪರ್‌ಮಾರ್ಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಮೇಜಿನ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗುವ ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಡಿ ನಗುವ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗೆ ಗಮನ ಕೊಡಿ.
 • ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಜನರ ನ್ಯೂನತೆಗಳು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಇತರ ಧನಾತ್ಮಕ ಗುಣಗಳಿಂದ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿವೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಗೆಳೆಯ ಮನೆಯ ಮೂಲಭೂತ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಬಹಳ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಅವನು ಇತರರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಆತ್ಮಸಾಕ್ಷಿಯ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿರಬಹುದು. ಬಹುಶಃ ಅವರು ಭಕ್ಷ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಹೆಚ್ಚುವರಿ 20 ನಿಮಿಷಗಳನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಅವುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ.ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಸಂವಹನ

 1. ಟೀಕೆಗಿಂತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಿ.

ಹೇಳಿದಂತೆ, ಕೆಲವು ಜನರು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು. ಬಿಲ್ ಪಾವತಿಗಳಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಕಾಲ ವಿಳಂಬವಾಗಿರುವ ಸ್ನೇಹಿತರು ಕೆಲವು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಸಭೆಗಳಿಗೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ತಡವಾಗಿ ಬರುವ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ಸಮಯ ನಿರ್ವಹಣೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯು ಟೀಕೆಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ. ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವಾಗ, ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಸಲಹೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ. ಇದು ಸರಳವಾಗಿ ಟೀಕಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಜನರು ಉತ್ಪಾದಕ ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ಒಲವು ತೋರುತ್ತಾರೆ, ಅವರಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತೇಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

 • ಹಿಂದಿನ ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡೋಣ. ನಿಮ್ಮ ಗೆಳೆಯ ಯಾವಾಗಲೂ ತನ್ನ ಫೋನ್ ಬಿಲ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಪಾವತಿಸಲು ಮರೆಯುತ್ತಾನೆ. ಇದು ಅನಗತ್ಯ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವನ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ರೇಟಿಂಗ್ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. “ನೀವು ಬಿಲ್‌ಗಳಿಗೆ ಏಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನ ಹರಿಸಬಾರದು?” ಎಂಬಂತಹದನ್ನು ಹೇಳಲು ನೀವು ಒಲವು ತೋರಬಹುದು. ಅಥವಾ “ಅದು ಯಾವಾಗ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಏಕೆ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ?” ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗದಿರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಗೆಳೆಯನಿಗೆ ಅವನು ಹೆಚ್ಚು ಆತ್ಮಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ಈಗಾಗಲೇ ತಿಳಿದಿದೆ ಆದರೆ, ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿದ್ದಾನೆ.
 • ಬದಲಾಗಿ, ಪರಿಹಾರದ ಕಡೆಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಹೊಗಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಬೇರೂರಿರುವ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸಿ. “ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತವಾಗಿರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನಾನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇನೆ. ಸ್ಟೇಪಲ್ಸ್ ಡೌನ್‌ಟೌನ್‌ನಿಂದ ನಾವು ನಿಮಗೆ ದೊಡ್ಡ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಅನ್ನು ಏಕೆ ಪಡೆಯಬಾರದು? ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್ ಬಿಲ್ ಬಂದಾಗ, ಅದು ಬಾಕಿ ಇರುವಾಗ ನೀವು ಬರೆಯಬಹುದು” ಎಂದು ಹೇಳಿ. ನೀವು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಹ ನೀವು ನೀಡಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, “ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಬಿಲ್ ಯಾವಾಗ ಪಾವತಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಬರೆಯಲು ನಾನು ನಿಮಗೆ ನೆನಪಿಸಬಲ್ಲೆ.”2. ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಕೇಳಿ.

ಅಸಮರ್ಥ ಸಂವಹನವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಭಾರೀ ಟೀಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ನೀವು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಹೇಳದಿದ್ದರೆ, ಆ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ತಿಳಿಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿಲ್ಲ. ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ನೇರವಾಗಿ, ಗೌರವಾನ್ವಿತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೇಳಲು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಇದು ರಸ್ತೆಯ ಕೆಳಗೆ ಟೀಕೆಗಳ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ.

 • ನಿಮ್ಮ ಗೆಳೆಯ ಯಾವಾಗಲೂ ಪಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯಲು ಮರೆಯುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿ. ಈ ರಾಶಿಯ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಕೋಪವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಬದಲು, ನಂತರ ನೀವು ಟೀಕಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಈಗಿನಿಂದಲೇ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಿ.
 • ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವಾಗ ಗೌರವಯುತವಾಗಿರಿ. “ಸಿಂಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೊಳಕು ಫೋರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾಕುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ. ಅದು ನನ್ನನ್ನು ಹುಚ್ಚನನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ” ಎಂದು ಹೇಳಬೇಡಿ. ಬದಲಿಗೆ, “ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಫೋರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯಲು ದಯವಿಟ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದೇ? ನಮ್ಮ ಪಾತ್ರೆಗಳು ಬಹಳಷ್ಟು ರಾಶಿಯಾಗಿರುವುದನ್ನು ನಾನು ಗಮನಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂಬಂತಹದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

3. “ನಾನು ಅದನ್ನು ಮಾಡಬಹುದೇ” – ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ.

ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಕಷ್ಟಕರ ಸಂದರ್ಭಗಳು ಉದ್ಭವಿಸುತ್ತವೆ. ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನೋಯಿಸಿದರೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅಸಮಾಧಾನಗೊಳಿಸಿದರೆ, ಇದನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಟೀಕಿಸುವ ಬದಲು, “ನಾನು”-ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿ. “I”-ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಬಾಹ್ಯ ತೀರ್ಪು ಅಥವಾ ಆಪಾದನೆಯ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ರಚಿಸಲಾದ ವಾಕ್ಯಗಳಾಗಿವೆ.

 • ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಕಷ್ಟಕರ ಸಂದರ್ಭಗಳು ಉದ್ಭವಿಸುತ್ತವೆ. ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನೋಯಿಸಿದರೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅಸಮಾಧಾನಗೊಳಿಸಿದರೆ, ಇದನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಟೀಕಿಸುವ ಬದಲು, “ನಾನು”-ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿ. “ನಾನು”-ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಬಾಹ್ಯ ತೀರ್ಪು ಅಥವಾ ಆಪಾದನೆಯ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ರಚಿಸಲಾದ ವಾಕ್ಯಗಳಾಗಿವೆ.
 • ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಗೆಳೆಯ ತನ್ನ ವಾರಾಂತ್ಯದ ಬಹುಪಾಲು ಸಮಯವನ್ನು ತನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಕಳೆಯುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ನೀವು ಅಸಮಾಧಾನಗೊಂಡಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳಿ. “ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಕಳೆಯುವುದು ಮತ್ತು ನನ್ನನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸದಿರುವುದು ತುಂಬಾ ನೋವುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಾನು ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಹೊರಗುಳಿದಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಹೇಳಬೇಡಿ.
 • “ನಾನು”-ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಮೇಲಿನ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ. “ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹೊರಗೆ ಹೋದಾಗ ಮತ್ತು ನನ್ನನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸದೇ ಇರುವಾಗ ನಾನು ಹೊರಗುಳಿಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಅಲಭ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಳೆಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನನಗೆ ಅನಿಸುತ್ತದೆ.”4. ಇತರ ಪಕ್ಷದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ.

ತೀರ್ಪು ಮತ್ತು ಟೀಕೆಗಳು ಜೊತೆಯಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತವೆ. ನೀವು ಇತರರನ್ನು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಟೀಕಿಸಿದರೆ, ನೀವು ಇತರ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಮುಚ್ಚಬಹುದು. ಟೀಕಿಸುವ ಮೊದಲು ಇನ್ನೊಬ್ಬರ ಪಾದರಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಆ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

 • ನೀವು ಹೇಳಲು ಹೊರಟಿರುವ ಟೀಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ. ಆ ಟೀಕೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ನೀವು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ? ನೀವು ಹೇಳುತ್ತಿರುವುದು ಸ್ವಲ್ಪ ಸತ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಹಾದುಹೋಗುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೀರಾ? ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಗೆಳೆಯ ನಿರಂತರವಾಗಿ ತಡವಾಗಿ ಬಂದರೆ, “ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ತಡವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನನಗೆ ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಅಗೌರವ ತೋರುತ್ತಿದ್ದೀರಿ” ಎಂದು ಹೇಳಲು ನೀವು ಒಲವು ತೋರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಗೆಳೆಯನು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅಗೌರವಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಈ ರೀತಿಯ ಟೀಕೆಗಳಿಂದ ಅವನು ಆಕ್ರಮಣಕ್ಕೊಳಗಾಗಬಹುದು. ಯಾರಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಈ ರೀತಿ ಉದ್ಧಟತನ ತೋರಿದರೆ ನಿಮಗೆ ಹೇಗೆ ಅನಿಸುತ್ತದೆ?
 • ಅಲ್ಲದೆ, ನಡವಳಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಹೊರಗಿನ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕಡಿಮೆ ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿ. ಅವಳು ನಿಮ್ಮ ಪಠ್ಯಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಅಥವಾ ಹಿಂತಿರುಗಿಸದೇ ಇರಬಹುದು. ಅವಳ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅವಳ ನಡವಳಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಏನಾದರೂ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆಯೇ? ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅವಳು ಕೆಲಸ ಅಥವಾ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾಳೆಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಬಹುದು. ಬಹುಶಃ ಅವಳು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ವಿಘಟನೆಯ ಮೂಲಕ ಹೋಗಿದ್ದಳು. ಇದು ಅವಳ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಅಥವಾ ಅವಳ ಸಾಮಾಜಿಕ ಬಯಕೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಇದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಮತ್ತು ತೀರ್ಪಿಗೆ ಹೋಗಬೇಡಿ.

5. ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಪರಸ್ಪರ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೋಡಿ.

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ನೀವು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿರುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು. ಟೀಕೆ, ಆದರ್ಶಪ್ರಾಯವಾಗಿ, ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಪರಿಹಾರದ ಕಡೆಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕು. ಸರಳವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸ್ವತಃ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದು ಸಹಾಯಕವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

 • ನೀವು ಏನನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕೆಂದು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಹೇಳಿ. ಗೆಳೆಯನ ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡೋಣ. ಬಹುಶಃ ನಿಮ್ಮ ಗೆಳೆಯ ಸಮಯವನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಬಯಸಬಹುದು. ಅವನು ವೇಗವಾಗಿ ಹೋಗಲು ತಯಾರಾಗುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಅವನಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ. ನೀವು ಯಾವ ಸಮಯದ ಚೌಕಟ್ಟುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಅವನಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಈವೆಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಆಗಮಿಸಲು ಬಲವಾಗಿ ಬಯಸುತ್ತೀರಿ. ಇದನ್ನು ಅವನಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ ಆದ್ದರಿಂದ ಅವನು ಸ್ವಲ್ಪ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಹೋಗಲು ಸಿದ್ಧನಾಗುವ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾನೆ.
 • ನೀವು ಸಹ ರಾಜಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರಬೇಕು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಮೊದಲು ಪಾರ್ಟಿಗೆ ಹೋಗುವುದು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಇರಬಹುದು. ಬಹುಶಃ ನೀವು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ 10 ರಿಂದ 15 ನಿಮಿಷಗಳ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಬರಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಾ

 1. ಇತರರ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಊಹೆಗಳನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡಿ.

ನಾವು ಯಾವಾಗಲೂ ಇತರ ಜನರ ಬಗ್ಗೆ ಊಹೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ಆಗಾಗ್ಗೆ ಹಲವಾರು ಊಹೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಅತಿಯಾದ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ದಿನವನ್ನು ನೀವು ಹಾದುಹೋಗುವಾಗ, ನೀವು ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದನ್ನು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡಾಗ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡಿ.

 • ಬಹುಶಃ ನೀವು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಡ್ರೆಸ್ ಮಾಡುವ ಅಥವಾ ಸಾಕಷ್ಟು ಮೇಕಪ್ ಧರಿಸುವ ಯಾರಾದರೂ ಭೌತಿಕ ಎಂದು ಊಹಿಸಬಹುದು. ಆ ವ್ಯಕ್ತಿ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಅಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಬಹುದು. ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಆ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಪ್ರೌಢಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಪದವಿ ಪಡೆಯದವರನ್ನು ನೀವು ಸೋಮಾರಿಯಾಗಿ ಅಥವಾ ಪ್ರೇರೇಪಿಸದೆ ಇರುವಂತೆ ನೋಡಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅವನ ಅಥವಾ ಅವಳ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು.
 • ನೆನಪಿಡಿ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಯಾರಾದರೂ ಜಾರಿಬೀಳುವುದನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದಾಗ, ನೀವು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ವರ್ತಿಸದ ಅಥವಾ ವರ್ತಿಸದ ಸಮಯವನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಛೇದಕದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕತ್ತರಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಯಾರನ್ನಾದರೂ ನಿರ್ಣಯಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.[

2. ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನವರ ಮೇಲೆ ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದೆಯೇ? ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸ, ಸಂಬಂಧ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಜೀವನ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಇತರ ಅಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಅತೃಪ್ತರಾಗಿದ್ದರೆ, ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಮನೋಭಾವದ ಒತ್ತಡವು ನಿಮ್ಮ ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು, ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ಕಳಪೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಂವಹನಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಲು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸುವಲ್ಲಿ ನೀವು ಉತ್ತಮವಾಗಿರಬಹುದು. ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

3. ನೀವೇ ಶಿಕ್ಷಣ ಮಾಡಿ.

ಅನೇಕ ಜನರು ಗುಪ್ತ ಅಂಗವೈಕಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ನೀವು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸುವ ಅಥವಾ ಟೀಕಿಸುವ ಮೊದಲು, ನೀವು ಸುಲಭವಾಗಿ ನೋಡಲಾಗದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಿಯು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಮತ್ತು ಪರಿಗಣಿಸಿ.

 • ಸಣ್ಣ ಮಾತುಗಳನ್ನು ಆಡದ ಕಾರಣ ಅಸಭ್ಯವಾಗಿ ತೋರುವ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಆತಂಕದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ಬೆಕ್ಕುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಮಾತನಾಡುವ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತ ಸ್ವಲೀನತೆ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ನಲ್ಲಿರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಬೀಜಗಣಿತ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಅದೇ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಕೇಳುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯು ಕಲಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅಸಮರ್ಥತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು.
 • ಗುಪ್ತ ಅಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುವ ಮಾಹಿತಿ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬ್ರೌಸ್ ಮಾಡಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಿರಿ. ನೀವು ಯಾರೊಬ್ಬರ ಪಾತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಊಹೆ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು, ಇತರರು ನೋಡಲಾಗದ ಕಾಯಿಲೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಅನೇಕ ಜನರು ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.4. ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯಿರಿ.

ನಿಮ್ಮ ಟೀಕೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅತೃಪ್ತಿಯಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಅಗತ್ಯವಾಗಬಹುದು. ಖಿನ್ನತೆಯಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಇತರರ ಮೇಲೆ ಕೋಪಗೊಂಡ ಪ್ರಕೋಪಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕವಾಗಿರಲು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

 • ನಿಮಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಾಮಾನ್ಯ ವೈದ್ಯರಿಂದ ನೀವು ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ವಿಮೆಯ ಮೂಲಕ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು.
 • ನೀವು ಕಾಲೇಜು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಮೂಲಕ ಉಚಿತ ಸಮಾಲೋಚನೆಗೆ ನೀವು ಅರ್ಹರಾಗಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here