ನಾನು ನನ್ನ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ವಿಂಡೋಸ್ 11 ಗೆ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಬಹುದೇ?

0
49
Can I upgrade my computer to Windows 11

ನಾನು ನನ್ನ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ವಿಂಡೋಸ್ 11 ಗೆ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಬಹುದೇ?

ವಿಂಡೋಸ್‌ನ ಹಿಂದಿನ ಆವೃತ್ತಿಗಳಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ, ವಿಂಡೋಸ್ 11 ಗೆ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳು ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ವೇಗ ಮತ್ತು ಪ್ರಕಾರ, ಕನಿಷ್ಠ RAM ಮತ್ತು ಲಭ್ಯವಿರುವ ಹಾರ್ಡ್ ಡ್ರೈವ್ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಆಧರಿಸಿಲ್ಲ. Windows 11 ಸುಧಾರಿತ ಭದ್ರತಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಹೊಸ, ಸುಧಾರಿತ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು TPM 2.0 ಮತ್ತು UEFI ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಎರಡು ಅಥವಾ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತ ಹಳೆಯದಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳು TPM ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಇದು Windows 11 ಗೆ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಲು ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟಕರ ಮತ್ತು ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ Windows 11 ಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಕೆಳಗಿನ ಲಿಂಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡುವುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಯಿರಿ.

ವಿಂಡೋಸ್ 11 ಹೊಂದಾಣಿಕೆಗಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಿ

Windows 11 ಹೊಂದಾಣಿಕೆಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಎರಡು ಮುಖ್ಯ ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ: ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀವು ವಿಂಡೋಸ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್ ಪರಿಕರವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ Microsoft ನ PC ಆರೋಗ್ಯ ತಪಾಸಣೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

ನವೀಕರಣ ವಿಂಡೋಸ್ ಸಾಧನವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ

ವಿಂಡೋಸ್ ಕೀಲಿಯನ್ನು ಒತ್ತುವ ಮೂಲಕ ವಿಂಡೋಸ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್ ಪರಿಕರವನ್ನು ತೆರೆಯಿರಿ, ವಿಂಡೋಸ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್ ಅನ್ನು ಟೈಪ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಎಂಟರ್ ಒತ್ತಿರಿ.

ವಿಂಡೋಸ್ 11 ಗೆ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಿ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದರೆ, ವಿಂಡೋಸ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್ ವಿಂಡೋದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಲು, ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಲ್ ಬಟನ್ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಂಪ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ Windows 11 ಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗದಿದ್ದರೆ, ಈ PC ಪ್ರಸ್ತುತ Windows 11 ಗಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅಗತ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನೀವು ನೋಡುತ್ತೀರಿ.

ಪಿಸಿ ಆರೋಗ್ಯ ತಪಾಸಣೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ರನ್ ಮಾಡಿ

ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ Windows 11 ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅಗತ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಉಪಕರಣವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಿದರೆ, Microsoft ನ PC Health Check ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ರನ್ ಮಾಡಿ. PC ಹೆಲ್ತ್ ಚೆಕ್ ಅನ್ನು ರನ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಯಾವ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಪಿಸಿ ಹೆಲ್ತ್ ಚೆಕ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು, ವಿಂಡೋಸ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್ ಟೂಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿರಿ ಪಿಸಿ ಹೆಲ್ತ್ ಚೆಕ್ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ನ ಅಧಿಕೃತ ವಿಂಡೋಸ್ 11 ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಪಿಸಿ ಹೆಲ್ತ್ ಚೆಕ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ.

ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಾಗ, PC ಆರೋಗ್ಯ ತಪಾಸಣೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿ ಮತ್ತು ರನ್ ಮಾಡಿ. ಚೆಕ್ ನೌ ಬಟನ್ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ.

ಆರೋಗ್ಯ ತಪಾಸಣೆ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ವಿಂಡೋಸ್ 11 ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ತೋರಿಸುವ ವಿಂಡೋ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದು ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸದಿದ್ದರೆ, ಯಾವ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂಬುದರ ಸಾರಾಂಶವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ವಿಂಡೋಸ್ 11 ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗದ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಿ

ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್

ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಳೆಯದಾಗಿದ್ದರೆ, Windows 11 ಪೂರ್ವ-ಸ್ಥಾಪಿತವಾದ ಹೊಸದನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ ಅಥವಾ Windows 10 ನಿಂದ Windows 11 ಗೆ ನವೀಕರಿಸಲು ಸೂಕ್ತವಾದ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಹೊಂದಿರುವ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ. ಹಳೆಯ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಮಾಡಲು. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಹಳೆಯದರಲ್ಲಿ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡುವ ಬದಲು ಹೊಸ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು ಅಗ್ಗವಾಗಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಹಳೆಯದಾಗಿದ್ದರೆ, ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗದ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡುವುದು ಸಾಧ್ಯ ಮತ್ತು ವೆಚ್ಚ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. TPM ಮತ್ತು UEFI ಗಾಗಿ Windows 11 ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಏನನ್ನು ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಕೆಳಗಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.ಸೂಚನೆ

ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದರೆ, ಆ RAM ಹೊಸ ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್‌ಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುತ್ತದೆಯೇ ಅಥವಾ ನೀವು ಹೊಸ RAM ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಬೇಕೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ಪ್ರಸ್ತುತ RAM ಅನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

TPM ಬೆಂಬಲ

ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ TPM ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು TPM 2.0 ನೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಹೊಸ ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್‌ಗಾಗಿ ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವಾಗ, ಇದು TPM ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿಶೇಷಣಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ, ಅಂದರೆ ಅದು ಸಮಗ್ರ ಕ್ರಿಪ್ಟೋಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಹೊಸ ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸದಿರುವ ಕಾರಣ ನೀವು ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಪ್ರಕಾರವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಿ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್ ಅದನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಿ. ಹೊಸ ಮದರ್ಬೋರ್ಡ್ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವ ಹೊಸ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು.UEFI ಬೆಂಬಲ

ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ UEFI ಅನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸದಿದ್ದರೆ, ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್ UEFI ಮೋಡ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಲು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ BIOS ಅನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ. UEFI ಅನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸದಿದ್ದರೂ, BIOS ನಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಇದು ಲಭ್ಯವಿರಬಹುದು, ಮದರ್ಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಬದಲಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್ UEFI ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಹೊಸ ಮದರ್ಬೋರ್ಡ್ಗಾಗಿ ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಒಂದನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಹೊಸ ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್‌ಗೆ ಹೊಂದಿಸಲು ನೀವು ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here