ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು

0
27

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು

ಪರಿವಿಡಿ

Articles: How to Clean the Computer and Its Components in Kannada

ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್, ಘಟಕಗಳು ಮತ್ತು ಪೆರಿಫೆರಲ್‌ಗಳನ್ನು ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವುದು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ರೋಗಾಣುಗಳು ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸರಿಯಾದ ಗಾಳಿಯ ಹರಿವನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

How to Clean the Computer and Its Components

ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಕೇಸ್‌ನ ಒಳಭಾಗವು ಎಷ್ಟು ಕೊಳಕು ಆಗಬಹುದು ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಚಿತ್ರವು ಉತ್ತಮ ಉದಾಹರಣೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡುವಾಗ, ಎಲ್ಲಾ ಧೂಳು ಮತ್ತು ಕೊಳಕು ಸರಿಯಾದ ಗಾಳಿಯ ಹರಿವನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಫ್ಯಾನ್ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ತಕ್ಷಣವೇ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.ನನ್ನ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ನಾನು ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬೇಕು?

ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂಬ ಆವರ್ತನವು ವಿಭಿನ್ನ ಅಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು, ನಾವು ಕೆಳಗಿನ ಪರಿಶೀಲನಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ಷರತ್ತುಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುವ ಕೆಳಗಿನ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಬಾಕ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

 • ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಎಲ್ಲಿದೆ?
 • ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಪರಿಸರ
 • ಅದನ್ನು ಯಾರು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ?

ಸಾಮಾನ್ಯ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ಸಲಹೆಗಳು

ಯಾವುದೇ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಪೆರಿಫೆರಲ್ಸ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಾಗ ಅನುಸರಿಸಬೇಕಾದ ಸಲಹೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಕೆಳಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

 • ಯಾವುದೇ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಘಟಕದ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ದ್ರವವನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಬೇಡಿ ಅಥವಾ ಚಿಮುಕಿಸಬೇಡಿ. ಸ್ಪ್ರೇ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ, ದ್ರವವನ್ನು ಬಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ಸಿಂಪಡಿಸಿ.
 • ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸುತ್ತಲಿನ ಕೊಳಕು, ಧೂಳು ಅಥವಾ ಕೂದಲನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ನಿರ್ವಾತವನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಾತವನ್ನು ಬಳಸಬೇಡಿ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗೆ ಹಾನಿಯಾಗುವ ಸ್ಥಿರ ವಿದ್ಯುತ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀವು ನಿರ್ವಾತವನ್ನು ಬಳಸಬೇಕಾದರೆ, ಪೋರ್ಟಬಲ್ ಬ್ಯಾಟರಿ ಚಾಲಿತ ನಿರ್ವಾತವನ್ನು ಬಳಸಿ ಅಥವಾ ಸಂಕುಚಿತ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
 • ಒಂದು ಘಟಕ ಅಥವಾ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಾಗ, ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ಮೊದಲು ಅದನ್ನು ಆಫ್ ಮಾಡಿ. • ಯಾವುದೇ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ದ್ರಾವಕಗಳನ್ನು ಬಳಸುವಾಗ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಿ; ಕೆಲವು ಜನರು ದ್ರಾವಕಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳಿಗೆ ಅಲರ್ಜಿಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ದ್ರಾವಕಗಳು ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಯಾವಾಗಲೂ ನೀರು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಿದ ದ್ರಾವಕವನ್ನು ಬಳಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
 • ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವಾಗ, ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಗುಬ್ಬಿಗಳು ಅಥವಾ ನಿಯಂತ್ರಣಗಳನ್ನು ಸರಿಹೊಂದಿಸದಂತೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದಿರಿ. ಅಲ್ಲದೆ, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ನ ಹಿಂಭಾಗವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಾಗ, ಏನಾದರೂ ಸಂಪರ್ಕಗೊಂಡಿದ್ದರೆ ಪ್ಲಗ್ಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕ ಕಡಿತಗೊಳಿಸದಂತೆ ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.
 • ಫ್ಯಾನ್‌ಗಳನ್ನು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಚಿಕ್ಕ ಫ್ಯಾನ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಾಗ, ಫ್ಯಾನ್ ಅನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ ಅಥವಾ ಫ್ಯಾನ್ ಬ್ಲೇಡ್‌ಗಳ ನಡುವೆ ಅದನ್ನು ತಿರುಗಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಏನನ್ನಾದರೂ ಇರಿಸಿ. ಸಂಕುಚಿತ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಫ್ಯಾನ್‌ಗೆ ಸಿಂಪಡಿಸುವುದು ಅಥವಾ ನಿರ್ವಾತದಿಂದ ಫ್ಯಾನ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು ಹಾನಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಅಥವಾ ಬ್ಯಾಕ್ ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಅನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.
 • ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸುತ್ತಲೂ ತಿನ್ನಬೇಡಿ ಅಥವಾ ಕುಡಿಯಬೇಡಿ.
 • ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸುತ್ತಲೂ ಧೂಮಪಾನವನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಿ.

ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ಉಪಕರಣಗಳು

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಕ್ಲೀನಿಂಗ್ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಲಭ್ಯವಿದ್ದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಪೆರಿಫೆರಲ್ಸ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಮನೆಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಾಗ ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಅಥವಾ ಬಳಸಲು ಬಯಸುವ ವಸ್ತುಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಕೆಳಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

 • ಬಟ್ಟೆ – ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಉಜ್ಜಿದಾಗ ಬಳಸಲಾಗುವ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಧನವೆಂದರೆ ಹತ್ತಿ ಬಟ್ಟೆ. ಪೇಪರ್ ಟವೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಯಂತ್ರಾಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಬಳಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಬಳಸಲು ನಾವು ಯಾವಾಗಲೂ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೇಸ್, ಡ್ರೈವ್, ಮೌಸ್ ಮತ್ತು ಕೀಬೋರ್ಡ್‌ನಂತಹ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಾಗ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಬಳಸಿ. RAM ಅಥವಾ ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್‌ನಂತಹ ಯಾವುದೇ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ರಿಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಬಳಸಬೇಡಿ.
 • ನೀರು ಅಥವಾ ಮದ್ಯವನ್ನು ಉಜ್ಜುವುದು – ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ತೇವಗೊಳಿಸುವಾಗ, ನೀರು ಅಥವಾ ಮದ್ಯವನ್ನು ಉಜ್ಜುವುದು ಉತ್ತಮ. ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬಳಸುವ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್‌ಗಳಿಗೆ ಇತರ ದ್ರಾವಕಗಳು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿರಬಹುದು. • ಪೋರ್ಟಬಲ್ ವ್ಯಾಕ್ಯೂಮ್ – ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಿಂದ ಧೂಳು, ಕೊಳಕು, ಕೂದಲು, ಸಿಗರೇಟ್ ಕಣಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಕಣಗಳನ್ನು ಹೀರುವುದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿಧಾನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಗೋಡೆಗೆ ಪ್ಲಗ್ ಮಾಡುವ ನಿರ್ವಾತವನ್ನು ಬಳಸಬೇಡಿ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ಗೆ ಹಾನಿಯಾಗುವ ಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ಥಿರ ವಿದ್ಯುತ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತದೆ.
 • ಹತ್ತಿ ಸ್ವೇಬ್‌ಗಳು – ನಿಮ್ಮ ಕೀಬೋರ್ಡ್, ಮೌಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ತಲುಪಲು ಕಷ್ಟವಾದ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಒರೆಸಲು ಉತ್ತಮವಾದ ಸಾಧನಗಳು ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಅಥವಾ ನೀರಿನಿಂದ ತೇವಗೊಳಿಸಲಾದ ಹತ್ತಿ ಸ್ವ್ಯಾಪ್‌ಗಳು.
 • ಫೋಮ್ ಸ್ವ್ಯಾಬ್‌ಗಳು – ಸಾಧ್ಯವಾದಾಗಲೆಲ್ಲಾ, ಫೋಮ್ ಸ್ವ್ಯಾಬ್‌ಗಳಂತಹ ಲಿಂಟ್-ಫ್ರೀ ಸ್ವ್ಯಾಬ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಉತ್ತಮ.

ಕೇಸ್ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆ

ನಿಮ್ಮ ಕೇಸ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ನ ನೋಟವನ್ನು ಹೊಸದಾಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವಾಗ, ನೀವು ವಾತಾಯನ ಸ್ಲಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ನೋಡಿದರೆ, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾದ ಗಾಳಿಯ ಹರಿವನ್ನು ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಘಟಕಗಳನ್ನು ತಂಪಾಗಿರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಇವುಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ತೆರವುಗೊಳಿಸಬಹುದು.

ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ: PC ಘಟಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಕೇಸ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಒದ್ದೆಯಾದ ಲಿಂಟ್-ಮುಕ್ತ ಬಟ್ಟೆಯಿಂದ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಮೊಂಡುತನದ ಕಲೆಗಳಿಗಾಗಿ, ಬಟ್ಟೆಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಮನೆಯ ಮಾರ್ಜಕವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಮೇಲೆ ದ್ರಾವಕ ಕ್ಲೀನರ್ ಬಳಸಬೇಡಿ.

ರಂಧ್ರಗಳು ಮತ್ತು ದ್ವಾರಗಳ ಮೇಲೆ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಉಜ್ಜುವ ಮೂಲಕ ಎಲ್ಲಾ ದ್ವಾರಗಳು ಮತ್ತು ಗಾಳಿ ರಂಧ್ರಗಳು ಕೂದಲು ಮತ್ತು ಲಿಂಟ್-ಫ್ರೀ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ರಂಧ್ರ, ದ್ವಾರಗಳು ಮತ್ತು ಬಿರುಕುಗಳ ಸುತ್ತಲೂ ನಿರ್ವಾತವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹ ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ. ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ನ ಹೊರಗಿನ ದ್ವಾರಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಾಗ ಪ್ರಮಾಣಿತ ನಿರ್ವಾತವನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ.

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ಒಳಭಾಗವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ಹಂತಗಳನ್ನು ನೀವು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಮದರ್ಬೋರ್ಡ್ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ವಿಭಾಗವನ್ನು ನೋಡಿ.CD-ROM, DVD, ಮತ್ತು ಇತರ ಡಿಸ್ಕ್ ಡ್ರೈವ್ ಕ್ಲೀನಿಂಗ್

ಡರ್ಟಿ CD-ROM ಡ್ರೈವ್ ಅಥವಾ ಇತರ ಡಿಸ್ಕ್ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳು ಡಿಸ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ಓದುವಾಗ ಓದುವ ದೋಷಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಈ ಓದುವ ದೋಷಗಳು ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಅನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವಾಗ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಸ್ಥಾಪನೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ: CD-ROM ಡ್ರೈವ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು, ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳಿಂದ CD-ROM ಕ್ಲೀನರ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ನಾವು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ಸಿಡಿ-ರಾಮ್ ಕ್ಲೀನರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಸಿಡಿ-ರಾಮ್ ಲೇಸರ್ ಅನ್ನು ಧೂಳು, ಕೊಳಕು ಮತ್ತು ಕೂದಲಿನಿಂದ ಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬೇಕು.

ಡ್ರೈವಿನಿಂದ ಹೊರಹಾಕುವ ಟ್ರೇ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ನೀರಿನಿಂದ ತೇವಗೊಳಿಸಲಾದ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಬಳಸಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಟ್ರೇ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಟ್ರೇ ಅನ್ನು ಮತ್ತೆ ಡ್ರೈವ್‌ಗೆ ಹಾಕುವ ಮೊದಲು ಅದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಒಣಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಹಾರ್ಡ್ ಡ್ರೈವ್ ಕ್ಲೀನಿಂಗ್

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಹಾರ್ಡ್ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳನ್ನು ಭೌತಿಕವಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವುಗಳನ್ನು ವೇಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ರನ್ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಉಪಯುಕ್ತತೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಈ ಉಪಯುಕ್ತತೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಹಾರ್ಡ್ ಡ್ರೈವ್ ನಿಧಾನವಾಗುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಹೆಡ್‌ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು

ಹೆಡ್‌ಫೋನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಡ್‌ಸೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ವಿವಿಧ ಜನರು ಬಳಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳು ಮತ್ತು ತಲೆ ಪರೋಪಜೀವಿಗಳು ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು.

ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ: ಹೆಡ್‌ಫೋನ್‌ಗಳು ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಅಥವಾ ವಿನೈಲ್ ಆಗಿದ್ದರೆ, ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ತೇವಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ಹೆಡ್‌ಫೋನ್‌ಗಳ ತಲೆ ಮತ್ತು ಇಯರ್‌ಪೀಸ್‌ಗಳನ್ನು ಉಜ್ಜಿಕೊಳ್ಳಿ.ಸೂಚನೆ

ಲೈಬ್ರರಿ ಅಥವಾ ಶಾಲೆಯ ಹೆಡ್‌ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಯಾವುದೇ ಸೋಂಕುನಿವಾರಕ ಅಥವಾ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ದ್ರಾವಕದಿಂದ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬಾರದು ಏಕೆಂದರೆ ಕೆಲವು ಜನರು ಅವುಗಳು ಹೊಂದಿರುವ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳಿಗೆ ಅಲರ್ಜಿಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು.

ಕುಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಹೆಡ್‌ಫೋನ್‌ಗಳು ಕುಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಬದಲಿಸುವ ಲಭ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಈ ಕುಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದರಿಂದ ಹೆಡ್‌ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ತಲೆ ಪರೋಪಜೀವಿಗಳನ್ನು ಹರಡುವ ಹೆಡ್‌ಫೋನ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ. ವಿಭಿನ್ನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಒಂದೇ ಹೆಡ್‌ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಹೆಡ್‌ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ಹೆಡ್‌ಫೋನ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಬ್ಯಾಗ್‌ಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿ ಅಥವಾ ಪ್ರತಿ ಬಳಕೆಯ ನಂತರ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ಒರೆಸಬಹುದಾದ ಹೆಡ್‌ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ.

ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಕೀ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕೊಳಕು ಮತ್ತು ಕೂದಲು

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮನೆ ಅಥವಾ ಕಛೇರಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣು ಸೋಂಕಿತ ವಸ್ತುವಾಗಿದೆ. ಕೀಬೋರ್ಡ್ ನಿಮ್ಮ ಟಾಯ್ಲೆಟ್ ಸೀಟಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ಇದನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು ಯಾವುದೇ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅಂಟಿಕೊಂಡಿರುವ ಕೀಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಅಥವಾ ತಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಸರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ: ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ಮೊದಲು, ಮೊದಲು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಆಫ್ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ನೀವು USB ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ನಿಂದ ಅನ್ಪ್ಲಗ್ ಮಾಡಿ. ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಅನ್‌ಪ್ಲಗ್ ಮಾಡದಿರುವುದು ಇತರ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಬಯಸದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಮಾಡಲು ಕಾರಣವಾಗುವ ಕೀಗಳನ್ನು ನೀವು ಒತ್ತಬಹುದು.

ಅನೇಕ ಜನರು ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ತಲೆಕೆಳಗಾಗಿ ತಿರುಗಿಸಿ ಮತ್ತು ಅಲುಗಾಡಿಸುತ್ತಾ ಅದನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸಂಕುಚಿತ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ. ಸಂಕುಚಿತ ಗಾಳಿಯು ಬಹಳ ಉದ್ದವಾದ ನಳಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕ್ಯಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಒತ್ತಡದ ಗಾಳಿಯಾಗಿದೆ. ಸಂಕುಚಿತ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು, ಕೀಗಳ ನಡುವೆ ಗುರಿಯಿರಿಸಿ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಧೂಳು ಮತ್ತು ಶಿಲಾಖಂಡರಾಶಿಗಳನ್ನು ಸ್ಫೋಟಿಸಿ. ವ್ಯಾಕ್ಯೂಮ್ ಕ್ಲೀನರ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಸಡಿಲವಾದ “ಪಾಪ್ ಆಫ್” ಕೀಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ನಿರ್ವಾತದಿಂದ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ನೀವು ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಕೀಬೋರ್ಡ್ನಿಂದ ಕೀಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿ.

ಧೂಳು, ಕೊಳಕು ಮತ್ತು ಕೂದಲನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ ನಂತರ. ಒಂದು ಬಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ಸೋಂಕುನಿವಾರಕವನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಿ ಅಥವಾ ಸೋಂಕುನಿವಾರಕ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಮತ್ತು ಕೀಬೋರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕೀಗಳನ್ನು ಉಜ್ಜಿಕೊಳ್ಳಿ. ನಮ್ಮ ಸಾಮಾನ್ಯ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ಸಲಹೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಯಾವುದೇ ದ್ರವವನ್ನು ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಮೇಲೆ ಎಂದಿಗೂ ಸಿಂಪಡಿಸಬೇಡಿ.ವಸ್ತುವು ಕೀಬೋರ್ಡ್‌ಗೆ ಚೆಲ್ಲಿದೆ

ಕೀಬೋರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ಚೆಲ್ಲಿದ್ದರೆ (ಉದಾ., ಪಾಪ್, ಕೋಲಾ, ಪೆಪ್ಸಿ, ಕೋಕ್, ಬಿಯರ್, ವೈನ್, ಕಾಫಿ ಮತ್ತು ಹಾಲು), ಸರಿಯಾದ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದಿರುವುದು ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಬಹುದು.

ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ: ಕೀಗಳಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ಚೆಲ್ಲಿದ ನಂತರ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಕೆಟ್ಟದಾಗುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಕೆಳಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಕೀಬೋರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ಚೆಲ್ಲಿದರೆ, ತಕ್ಷಣವೇ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಆಫ್ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ಕನಿಷ್ಠ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಿಂದ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಸಂಪರ್ಕ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿ. ಒಮ್ಮೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ವಸ್ತುವು ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ನುಗ್ಗದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿ. ಕೀಬೋರ್ಡ್ ತಲೆಕೆಳಗಾಗಿದ್ದಾಗ, ನಂತರ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬಹುದಾದ ಮೇಲ್ಮೈ ಮೇಲೆ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಅಲ್ಲಾಡಿಸಿ. ಇನ್ನೂ ತಲೆಕೆಳಗಾಗಿ, ಕೀಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ. ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ, ಕನಿಷ್ಟ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ತಲೆಕೆಳಗಾಗಿ ಬಿಡಿ. ಒಣಗಿದ ನಂತರ, ಯಾವುದೇ ಉಳಿದ ವಸ್ತುವಿನೊಂದಿಗೆ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ.

ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಕೀಗಳು ಅಂಟಿಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಕೀಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿ ಮತ್ತು ಕೀಗಳ ಕೆಳಗೆ ಮತ್ತು ಕೀಯ ಕೆಳಗಿನ ಭಾಗವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ.

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಇನ್ನೂ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಆದರೆ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುವ ಮೊದಲು ಕೊಳಕು ಅಥವಾ ಜಿಗುಟಾಗಿ ಉಳಿದಿದ್ದರೆ ಕೊನೆಯ ಉಪಾಯವಾಗಿ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಡಿಶ್ವಾಶರ್ನಲ್ಲಿ ತೊಳೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ಮೇಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಹಂತಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರವೂ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸದಿದ್ದರೆ, ಹೊಸ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ನಾವು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ.LCD/LED ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆ

ಕೊಳಕು, ಧೂಳು ಮತ್ತು ಬೆರಳಚ್ಚುಗಳು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಪರದೆಯನ್ನು ಓದಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು.

ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ: CRT ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಮಾನಿಟರ್‌ನಂತಲ್ಲದೆ, LCD ಅಥವಾ LED ಮಾನಿಟರ್ ಗಾಜಿನಲ್ಲ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

LCD ಅಥವಾ LED ಪರದೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಾಗ, ಯಾವುದೇ ದ್ರವವನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ಸಿಂಪಡಿಸದಂತೆ ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಾಗ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಒತ್ತಿರಿ ಮತ್ತು ಪೇಪರ್ ಟವೆಲ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬೇಡಿ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಪರದೆಯನ್ನು ಸ್ಕ್ರಾಚ್ ಮಾಡಬಹುದು.

LCD ಅಥವಾ LED ಪರದೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು, ಒರಟಾದ ಮೈಕ್ರೋಫೈಬರ್ ಬಟ್ಟೆ, ಮೃದುವಾದ ಹತ್ತಿ ಬಟ್ಟೆ ಅಥವಾ ಸ್ವಿಫರ್ ಡಸ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿ. ಒಣಗಿದ ಬಟ್ಟೆಯು ಪರದೆಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಬಟ್ಟೆಗೆ ರಬ್ಬಿಂಗ್ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಒದ್ದೆಯಾದ ಬಟ್ಟೆಯಿಂದ ಪರದೆಯನ್ನು ಒರೆಸಬಹುದು. ಕಾರ್ಖಾನೆಯಿಂದ ಹೊರಡುವ ಮೊದಲು LCD ಮತ್ತು LED ಮಾನಿಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ರಬ್ಬಿಂಗ್ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.CRT ಮಾನಿಟರ್ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆ

ಸಲಹೆ

ಈ ವಿಭಾಗವು CRT ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಮಾನಿಟರ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಆಗಿದೆ. ನೀವು ಫ್ಲಾಟ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಮಾನಿಟರ್ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, LCD/LED ಕ್ಲೀನಿಂಗ್ ವಿಭಾಗವನ್ನು ನೋಡಿ.

ಕೊಳಕು, ಧೂಳು ಮತ್ತು ಬೆರಳಚ್ಚುಗಳು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಪರದೆಯನ್ನು ಓದಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು.

ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ: ಗಾಜಿನ ಮಾನಿಟರ್ ಪರದೆಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮನೆಯ ಗಾಜಿನ ಕ್ಲೀನರ್ನಿಂದ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಮಾನಿಟರ್ ಪವರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಅನ್‌ಪ್ಲಗ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಮಾನಿಟರ್‌ನೊಳಗಿನ ಯಾವುದೇ ಘಟಕಗಳಿಗೆ ದ್ರವ ಸೋರಿಕೆಯಾಗುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಕ್ಲೀನರ್ ಅನ್ನು ಲಿಂಟ್-ಫ್ರೀ ಬಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ಸಿಂಪಡಿಸಿ. ಮಾನಿಟರ್‌ನ ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಂಡಿರುವ ಯಾವುದೇ ಧೂಳನ್ನು ನಿರ್ವಾತಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಪುಸ್ತಕಗಳು ಅಥವಾ ಕಾಗದಗಳು ಗಾಳಿಯ ದ್ವಾರಗಳನ್ನು ಆವರಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಅಡಚಣೆಯಿರುವ ಮಾನಿಟರ್ ದ್ವಾರಗಳು ಮಾನಿಟರ್ ಅತಿಯಾಗಿ ಬಿಸಿಯಾಗಲು ಅಥವಾ ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಎಚ್ಚರಿಕೆ

ಗಾಜಿನಲ್ಲದ ಮಾನಿಟರ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಆಂಟಿ-ಗ್ಲೇರ್ ಪರದೆಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಾಗ ನೀರಿನಿಂದ ತೇವಗೊಳಿಸಲಾದ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಬಳಸಲು ನಾವು ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತೇವೆ. ವಿಶೇಷ ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮನೆಯ ಗಾಜಿನ ಕ್ಲೀನರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅಮೋನಿಯದೊಂದಿಗೆ ಕ್ಲೀನರ್ಗಳು, ಆಂಟಿ-ಗ್ಲೇರ್ ರಕ್ಷಣೆ ಅಥವಾ ಇತರ ವಿಶೇಷ ಮೇಲ್ಮೈಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಬಹುದು.

ಇತರ ಉತ್ತಮ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ಪರಿಹಾರಗಳು

 • ಮೈಕ್ರೋಫೈಬರ್ ಟವೆಲ್ಗಳು
 • ಸ್ವಿಫರ್ ಡಸ್ಟರ್ಸ್ಮದರ್ಬೋರ್ಡ್ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಿಕೆ

ಧೂಳು ಮತ್ತು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸಿಗರೇಟ್ ಹೊಗೆಯ ಕಣಗಳು ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ರಿಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನಾಶಪಡಿಸಬಹುದು, ಇದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಲಾಕ್‌ಅಪ್‌ಗಳಂತಹ ವಿವಿಧ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಎಚ್ಚರಿಕೆ

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಒಳಗೆ ಇರುವಾಗ, ಅಗತ್ಯ ESD ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಕೇಬಲ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಇತರ ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ಅನ್‌ಪ್ಲಗ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ: ಮದರ್ಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಧೂಳು, ಕೊಳಕು ಅಥವಾ ಕೂದಲಿನಿಂದ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಾಗ ಸಂಕುಚಿತ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಬಳಸುವುದು ನಮ್ಮ ಶಿಫಾರಸು. ಸಂಕುಚಿತ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಬಳಸುವಾಗ, ಯಾವುದೇ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳು ಧಾರಕದಿಂದ ಹೊರಬರುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಅದನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ, ಇದು ಮದರ್ಬೋರ್ಡ್ ಅಥವಾ ಇತರ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಅಲ್ಲದೆ, ಸಂಕುಚಿತ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಬಳಸುವಾಗ ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಧೂಳು ಅಥವಾ ಮಣ್ಣನ್ನು ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್‌ನಿಂದ ಅಥವಾ ಕೇಸ್‌ನಿಂದ ಹೊರಹಾಕುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಸಂಕುಚಿತ ಗಾಳಿಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಉತ್ತಮ ಪರ್ಯಾಯವೆಂದರೆ ಪೋರ್ಟಬಲ್ ಬ್ಯಾಟರಿ ಚಾಲಿತ ನಿರ್ವಾತ. ಪೋರ್ಟಬಲ್ ವ್ಯಾಕ್ಯೂಮ್‌ಗಳು ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್‌ನಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಧೂಳು, ಕೊಳಕು ಮತ್ತು ಕೂದಲನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕಬಹುದು ಮತ್ತು ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು.

ಎಚ್ಚರಿಕೆ

ವಿದ್ಯುಚ್ಛಕ್ತಿ ಚಾಲಿತ ನಿರ್ವಾತವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಬಳಸಬೇಡಿ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ಗೆ ಹಾನಿಯಾಗುವ ಸ್ಥಿರ ವಿದ್ಯುತ್ಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಬ್ಯಾಟರಿ-ಚಾಲಿತ ನಿರ್ವಾತವನ್ನು ಬಳಸುವಾಗ, ಹಾನಿಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಮತ್ತು ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ನಿರ್ವಾತಕ್ಕೆ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಘಟಕಗಳಿಂದ ಕೆಲವು ಇಂಚುಗಳಷ್ಟು ದೂರದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ (ಉದಾ., jumpers).ಸಲಹೆ

ಪ್ರಕರಣದ ಒಳಭಾಗವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಾಗ, ಯಾವುದೇ ಫ್ಯಾನ್ ಅಥವಾ ಹೀಟ್ ಸಿಂಕ್ಗಳನ್ನು ಸಹ ನೋಡಿ. ಧೂಳು, ಕೊಳಕು ಮತ್ತು ಕೂದಲು ಈ ಘಟಕಗಳ ಸುತ್ತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಗ್ರಹಿಸಬಹುದು.

ಮೌಸ್ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಿಕೆ

ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಅಥವಾ ಲೇಸರ್ ಮೌಸ್
ಏಕೆ? ಕೊಳಕು ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಅಥವಾ ಲೇಸರ್ ಮೌಸ್ ಮೌಸ್ ಕರ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಚಲಿಸಲು ಅಥವಾ ಅನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಚಲಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು.

ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ: ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಉಪಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಬಳಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಸಂಕುಚಿತ ಗಾಳಿಯ ಕ್ಯಾನ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿ, ಮೌಸ್ನ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಸೆನ್ಸರ್ ಸುತ್ತಲೂ ಸಿಂಪಡಿಸಿ. ಮೌಸ್‌ನ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಗಾಳಿ ಬೀಸುವುದರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಕೊಳಕು, ಧೂಳು, ಕೂದಲು ಅಥವಾ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಸಂವೇದಕವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ಇತರ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಯಾವುದೇ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ ಅಥವಾ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಸಂವೇದಕದಲ್ಲಿ ನೇರವಾಗಿ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಒರೆಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಸಂವೇದಕವನ್ನು ಸ್ಕ್ರಾಚ್ ಮಾಡಬಹುದು ಅಥವಾ ಹಾನಿಗೊಳಿಸಬಹುದು.

ಆಪ್ಟಿಕಲ್-ಮೆಕ್ಯಾನಿಕಲ್ ಮೌಸ್ (ಬಾಲ್ ಮೌಸ್)

ಕೊಳಕು ಆಪ್ಟಿಕಲ್-ಮೆಕ್ಯಾನಿಕಲ್ ಮೌಸ್ (ಚೆಂಡಿನೊಂದಿಗೆ ಮೌಸ್) ಮೌಸ್ ಚಲಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ವಿಚಿತ್ರವಾದ ಮೌಸ್ ಚಲನೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.ಮೌಸ್ ಕವರ್ನ ಕೆಳಭಾಗವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿ

ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ: ಆಪ್ಟಿಕಲ್-ಮೆಕ್ಯಾನಿಕಲ್ ಮೌಸ್ನ ರೋಲರ್ಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು, ನೀವು ಮೊದಲು ಮೌಸ್ನ ಕೆಳಗಿನ ಕವರ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಬೇಕು. ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು, ಕವರ್ ಅನ್ನು ಯಾವ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ತಿರುಗಿಸಬೇಕೆಂದು ನೋಡಲು ಮೌಸ್ನ ಕೆಳಭಾಗವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ. ಕೆಳಗಿನ ವಿವರಣೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ನೋಡುವಂತೆ, ಮೌಸ್ ಕವರ್ ಅನ್ನು ಅಪ್ರದಕ್ಷಿಣಾಕಾರವಾಗಿ ಸರಿಸಬೇಕು. ಮೌಸ್ ಕವರ್ ಮೇಲೆ ಎರಡು ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿ, ಕೆಳಗೆ ತಳ್ಳಿರಿ ಮತ್ತು ಬಾಣಗಳ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ತಿರುಗಿಸಿ.

ಕವರ್ ಸುಮಾರು ಒಂದು ಇಂಚು ಸುತ್ತಿದ ನಂತರ, ಮೌಸ್ ಅನ್ನು ಅದರ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿಸಿ, ಒಂದು ಕೈಯಿಂದ ಮೌಸ್ನ ಕೆಳಭಾಗವನ್ನು ಮುಚ್ಚಿ. ನಂತರ ಮೌಸ್ ಬಾಲ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಳಗೆ ಬೀಳಬೇಕು. ಕವರ್ ಬೀಳದಿದ್ದರೆ, ಮೌಸ್ ಅನ್ನು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಅಲುಗಾಡಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ಕೆಳಗಿನ ಕವರ್ ಮತ್ತು ಚೆಂಡನ್ನು ತೆಗೆದ ನಂತರ, ಮೂರು ರೋಲರುಗಳು ಮೌಸ್ ಒಳಗೆ ಗೋಚರಿಸಬೇಕು. ರೋಲರುಗಳ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಹತ್ತಿ ಸ್ವ್ಯಾಬ್, ಬೆರಳು ಅಥವಾ ಬೆರಳಿನ ಉಗುರು ಬಳಸಿ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ರೋಲರ್ನ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೂದಲು ಮತ್ತು ಕೊಳಕುಗಳ ಸಣ್ಣ ಸಾಲು ಇರುತ್ತದೆ. ಈ ವಸ್ತುವನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ತೆಗೆದುಹಾಕಿ.

ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಕೊಳಕು ಮತ್ತು ಕೂದಲನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ ನಂತರ, ಚೆಂಡನ್ನು ಮೌಸ್ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಹೊಂದಿಸಿ ಮತ್ತು ಕವರ್ ಅನ್ನು ಮತ್ತೆ ಇರಿಸಿ.

ಮೌಸ್ ಇನ್ನೂ ಅದೇ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಮೇಲಿನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ. ಹಲವಾರು ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ನಂತರ, ಮೌಸ್ ಇನ್ನೂ ಅದೇ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಮೌಸ್ ಇತರ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕು.

ಸೂಚನೆ
ಒದ್ದೆಯಾದ ಬಟ್ಟೆಯಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮೌಸ್ ಪ್ಯಾಡ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ಮೌಸ್ ಚಲನೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಮೌಸ್

ಮೌಸ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿ ಮತ್ತು ರೋಗಾಣು ಮುಕ್ತವಾಗಿಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು.

ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ: ಉಜ್ಜುವ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಅಥವಾ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತೇವಗೊಳಿಸಲಾದ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಮತ್ತು ಮೌಸ್ನ ಮೇಲ್ಮೈ ಮತ್ತು ಅದರ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಬಟನ್ಗಳನ್ನು ಅಳಿಸಿಬಿಡು.

ಪ್ರಿಂಟರ್ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆ

ಪ್ರಿಂಟರ್‌ನ ಹೊರಭಾಗವನ್ನು ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವುದು ಪ್ರಿಂಟರ್‌ನ ನೋಟವನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಜನರು ಬಳಸಿದರೆ ಪ್ರಿಂಟರ್ ಅನ್ನು ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳಿಂದ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ: ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಪ್ರಿಂಟರ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ಮೊದಲು ಅದನ್ನು ಆಫ್ ಮಾಡಲು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ನೀರಿನಿಂದ ತೇವಗೊಳಿಸಿ ಅಥವಾ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಅನ್ನು ಉಜ್ಜಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಕೇಸ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಿಂಟರ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಬಟನ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಗುಬ್ಬಿಗಳನ್ನು ಒರೆಸಿ. ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಯಾವುದೇ ದ್ರವವನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಪ್ರಿಂಟರ್ ಮೇಲೆ ಸಿಂಪಡಿಸಬೇಡಿ.

ಏಕೆ? ಕೆಲವು ಪ್ರಿಂಟರ್‌ಗಳು ಪ್ರಿಂಟರ್ ಸರಾಗವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಒಳಭಾಗವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಸ್ಕ್ಯಾನರ್ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಿಕೆ

ಫ್ಲಾಟ್‌ಬೆಡ್ ಸ್ಕ್ಯಾನರ್‌ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಧೂಳು, ಫಿಂಗರ್‌ಪ್ರಿಂಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕೂದಲಿನೊಂದಿಗೆ ಕೊಳಕು ಆಗುತ್ತವೆ. ಸ್ಕ್ಯಾನರ್ ಕೊಳಕು ಆಗಿದ್ದರೆ, ಚಿತ್ರಗಳು ವಿರೂಪಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು.

ಕಾರ್ಯವಿಧಾನ: ಕಿಟಕಿ ಕ್ಲೀನರ್ ಅನ್ನು ಕಾಗದದ ಟವೆಲ್ ಅಥವಾ ಹತ್ತಿ ಬಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ಸಿಂಪಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಫ್ಲಾಟ್‌ಬೆಡ್ ಸ್ಕ್ಯಾನರ್‌ನ ಮೇಲ್ಮೈಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ಕ್ಲೀನ್ ಆಗುವವರೆಗೆ ಗಾಜನ್ನು ಒರೆಸಿ. ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಎಂದಿಗೂ ದ್ರವವನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಘಟಕದ ಮೇಲೆ ಸಿಂಪಡಿಸಬೇಡಿ.

ಸ್ಕ್ಯಾನರ್‌ನ ಹೊರಭಾಗವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಅದೇ ಟವೆಲ್ ಅಥವಾ ಹತ್ತಿ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here