ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಂಟಿ ಸಮಯ ಎಷ್ಟು ಮುಖ್ಯ?

0
29
How Important Is Alone Time for Mental Health in Kannada articles

ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಂಟಿ ಸಮಯ ಎಷ್ಟು ಮುಖ್ಯ?

ಪರಿವಿಡಿ

ಜನರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜೀವಿಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಂಪರ್ಕಗಳು ಅತ್ಯಗತ್ಯ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ತೋರಿಸಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಮಯವು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಇರುವುದು ಪ್ರತಿಫಲಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಜನರು ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನೀವು ಚಿಂತಿಸುತ್ತೀರಿ. ನಿರಾಕರಣೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಗುಂಪಿನ ಉಳಿದವರೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ನೀವು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತೀರಿ.

ಇದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಪ್ರಪಂಚದ ಭಾಗವಾಗಲು ವೆಚ್ಚವಾಗಿದ್ದರೂ, ಈ ಕೆಲವು ಸವಾಲುಗಳು ಕೇವಲ ಸಮಯವು ಏಕೆ ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮಗಾಗಿ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಒತ್ತಡಗಳಿಂದ ಮುಕ್ತರಾಗಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆಲೋಚನೆಗಳು, ಭಾವನೆಗಳು ಮತ್ತು ಅನುಭವಗಳನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.COVID-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಒಂಟಿತನದ ಸವಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ಏಕಾಂತ ಸಮಯದ ಕೊರತೆ ಎರಡನ್ನೂ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿತು. ಅನೇಕ ಜನರು ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆ ಮತ್ತು ಒಂಟಿತನದ ಭಾವನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಇತರರು ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಅಥವಾ ಕೊಠಡಿ ಸಹವಾಸಿಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುವ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು. ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಕೆಲಸ-ಜೀವನದ ಗಡಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಮಯದ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಅನೇಕ ಜನರು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಸಮಯದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕೊರತೆಯೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಏಕಾಂಗಿ ಸಮಯ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯ

ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರಲು ಸಮಯವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು ಹಲವಾರು ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಸೇರಿವೆ:

 • ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅನ್ವೇಷಣೆ
 • ಸೃಜನಶೀಲತೆ
 • ಸಾಮಾಜಿಕ ಶಕ್ತಿ

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪರಿಶೋಧನೆ

ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗುವುದರಿಂದ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವಿಲ್ಲದೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಭಾವೋದ್ರೇಕಗಳನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಸಮಯ ಮತ್ತು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುವ ವಿಷಯಗಳ ಸಂಶೋಧನೆ, ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಯ ಹೊಸ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಇದು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ನಿಮಗೆ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡುವುದು ಎಂದರೆ ಇತರರು ಹೇರಬಹುದಾದ ಒತ್ತಡಗಳು ಮತ್ತು ತೀರ್ಪುಗಳಿಲ್ಲದೆ ನೀವು ಈ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಬಹುದು. ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ನಿಮಗಾಗಿ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ. ಇತರರು ಹೊಂದಿರಬಹುದಾದ ಅಗತ್ಯತೆಗಳು, ಆಸಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುವ ಬದಲು, ಕೇವಲ ಸಮಯವು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.ಸೃಜನಶೀಲತೆ

ಒಂಟಿ ಸಮಯವು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಅಲೆದಾಡಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸೃಜನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಅವಕಾಶವಾಗಿದೆ. ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವ ಅಥವಾ ಸಂವಹನ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದೆ, ನೀವು ಹೊರಗಿನ ಪ್ರಭಾವಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಆಂತರಿಕವಾಗಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬಹುದು.

ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುವುದು ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಅದು ಸೃಜನಶೀಲ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಇಂಧನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ಸೃಜನಶೀಲ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಾಗಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ

ನೇಚರ್ ಕಮ್ಯುನಿಕೇಷನ್ಸ್ ಜರ್ನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ 2020 ರ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಗ್ರಹಿಸಿದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆ (ಅಕಾ ಒಂಟಿತನ) ಕಲ್ಪನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ನರಮಂಡಲದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ಚಟುವಟಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಮಾಜಿಕ ಪ್ರಚೋದನೆಯ ಕೊರತೆಯೊಂದಿಗೆ ಉಳಿದಿರುವಾಗ, ಮಿದುಳು ತನ್ನ ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ವರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಶೂನ್ಯವನ್ನು ತುಂಬಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಶಕ್ತಿ

ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಬದುಕುವುದನ್ನು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ನೋಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಶ್ರೀಮಂತ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸಹಬಾಳ್ವೆ ಮಾಡುವ ಜನರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾಜಿಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಗೋಯಿಂಗ್ ಸೋಲೋ” ಎಂಬ ತನ್ನ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಸಮಾಜಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಎರಿಕ್ ಕ್ಲೈನ್‌ಬರ್ಗ್ ಏಳು ಯುಎಸ್ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ವಯಸ್ಕರು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕ್ಲೈನ್‌ಬರ್ಗ್ ಕಂಡುಕೊಂಡರು, ಅನೇಕರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಶ್ರೀಮಂತ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರಲು ಕಾರಣಗಳು ಯಾವಾಗಲೂ ಸುಲಭವಲ್ಲ

ವಿವಿಧ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಒಂಟಿ ಸಮಯವು ಕೆಲವರಿಗೆ ಸವಾಲಾಗಿರಬಹುದು. ಅನೇಕ ಜನರು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆಲೋಚನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವ ಬದಲು ನೋವಿನ ವಿದ್ಯುತ್ ಆಘಾತಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಜನರು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರಲು ಹೋರಾಡುವ ಈ ಕೆಲವು ಕಾರಣಗಳು ಸೇರಿವೆ:

 • ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿರುವ ಅನುಭವದ ಕೊರತೆ: ಕೆಲವು ಜನರು ತಮ್ಮಷ್ಟಕ್ಕೇ ಇರಲು ಬಳಸದಿರಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಇರಲು ತುಂಬಾ ಒಗ್ಗಿಕೊಂಡಿರುತ್ತಾರೆ. ಸಾಮಾಜಿಕ ಪ್ರಚೋದನೆಯ ಹಠಾತ್ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯು ಅವರನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಸಂಪರ್ಕ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬಹುದು.
 • ದುಃಖದ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳು: ಇತರ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಮತ್ತು ಒಳಮುಖವಾಗಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ ಅಥವಾ ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ಜನರು ಈ ಆತ್ಮಾವಲೋಕನವನ್ನು ಯಾತನಾಮಯವಾಗಿ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಅಥವಾ ವದಂತಿ ಮತ್ತು ಚಿಂತೆಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.
 • ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಳಂಕ: ಒಂಟಿತನದ ಬಗ್ಗೆ ಕಳಂಕವು ಜನರು ಏಕಾಂತತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ರೂಪಿಸುವಲ್ಲಿ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ವರ್ತನೆಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡವರಿಗೆ ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಸಮಾಜವಿರೋಧಿ ನಡವಳಿಕೆ ಅಥವಾ ಸಾಮಾಜಿಕ ನಿರಾಕರಣೆಯ ಒಂದು ರೂಪವಾಗಿ ನೋಡುವವರಿಗೆ, ಏಕಾಂತತೆಯು ಶಿಕ್ಷೆಯ ನೋವಿನ ರೂಪದಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ.

ಮೇರಿಲ್ಯಾಂಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧಕ ರೆಬೆಕಾ ರಾಟ್ನರ್ ಅವರು ಒಬ್ಬರೇ ಮಾಡಬೇಕಾದರೆ ಜನರು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಡಿನ್ನರ್‌ಗೆ ಹೋಗುವುದು ಅಥವಾ ಏಕವ್ಯಕ್ತಿ ಚಲನಚಿತ್ರದಂತಹ ಇತರರಿಂದ ಗಮನಿಸಬಹುದಾದ ಚಟುವಟಿಕೆಯಾಗಿದ್ದರೆ ಇದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸತ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅಂತಹ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿರುವ ಕಳಂಕವು ಜನರು ಅಂತಹ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

“ಜನರು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದಾಗ, ಅವರು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ರಾಟ್ನರ್ ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಜನರು ಬೇರೊಬ್ಬರೊಂದಿಗೆ ಇರುವ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಅಂದಾಜು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.”ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಅಂಶಗಳು, ಹಾಗೆಯೇ ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಆದ್ಯತೆಗಳು, ನಿಮಗೆ ಎಷ್ಟು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಸಮಯ ಬೇಕು ಮತ್ತು ಅದು ಎಷ್ಟು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವಲ್ಲಿ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಬಹಿರ್ಮುಖಿಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಅನುಭವಗಳಿಂದ ಚೈತನ್ಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಏಕಾಂತತೆಯು ಅವರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸವಾಲಾಗಿರಬಹುದು. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಅಂತರ್ಮುಖಿಗಳು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಹೇಗಾದರೂ, ನೀವು ಬಹಿರ್ಮುಖಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಲು ನೀವು ಆನಂದಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಯೋಚಿಸಬೇಡಿ. ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಥುಯ್-ವಿ ಥಿ ನ್ಗುಯೆನ್ ಅವರು ಅಂತರ್ಮುಖಿಗಳು ಮತ್ತು ಬಹಿರ್ಮುಖಿಗಳು ಏಕಾಂತತೆಯಿಂದ ಪಡೆದ ಸಂತೋಷದ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು. ಜನಪ್ರಿಯ ನಂಬಿಕೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಬಹಿರ್ಮುಖಿಗಳಿಗಿಂತ ಅಂತರ್ಮುಖಿಗಳು ಏಕಾಂತವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಆನಂದಿಸಲಿಲ್ಲ

“ನಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಇತರ ಜನರ ಸುತ್ತ ಸಾಮಾಜಿಕತೆ ಅಥವಾ ಅಭದ್ರತೆಯ ಒಲವುಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ತಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಕನ್ವಿಕ್ಷನ್‌ಗಳಿಗೆ ನಿಷ್ಠರಾಗಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಆಸಕ್ತಿ ವಹಿಸುವ ಮತ್ತು ತಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ನೋಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಲೇಖಕರು ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಪ್ರಕಾರ ಏನೇ ಇರಲಿ, ನಿಮಗೆ ಕೆಲವು ಗುಣಮಟ್ಟದ ಸಮಯದಿಂದ ನೀವು ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಒಂಟಿತನವು ವಿನಾಶಕಾರಿ ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ತೋರಿಸುವ ಪುರಾವೆಗಳು ಹೇರಳವಾಗಿವೆ. ಇದು ಹೆಚ್ಚಿದ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ತ್ವರಿತ ಅರಿವಿನ ಅವನತಿ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಆತಂಕ ಮತ್ತು ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ.

ಒಂಟಿತನವು ಖಿನ್ನತೆ, ಆತಂಕ, ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆ, ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ಅಕಾಲಿಕ ಮರಣಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಋಣಾತ್ಮಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಣಾಮಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ.ಆದರೆ ಒಂಟಿಯಾಗಿರುವುದು ಒಂಟಿತನಕ್ಕೆ ಸಮನಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಒಂಟಿತನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳಿಂದ ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದರೆ, ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಸಮಯವು ಏಕಾಂತತೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ, ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಮತ್ತು ನವ ಯೌವನ ಪಡೆಯುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

ತೀರಾ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಕ್ಷೇಮಕ್ಕಾಗಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರಮಾಣದ ಗುಣಮಟ್ಟವು ಕೇವಲ ಸಮಯವು ಅತ್ಯಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಸಂಶೋಧಕರು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಿಮಗೆ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಸಮಯ ಬೇಕು ಎಂಬ ಚಿಹ್ನೆಗಳು

ಇತರ ಜನರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಬೇಕಾಗಬಹುದಾದ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಸುಲಭವಲ್ಲ. ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಕೆಲವು ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಸೇರಿವೆ:

 • ಅಲ್ಪ ಕೋಪದ ಭಾವನೆ
 • ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸಣ್ಣಪುಟ್ಟ ವಿಷಯಗಳಿಂದ ಸುಲಭವಾಗಿ ಕಿರಿಕಿರಿಗೊಳ್ಳುವುದು
 • ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು
 • ಅತಿಯಾದ ಪ್ರಚೋದನೆಯ ಭಾವನೆ
 • ಏಕಾಗ್ರತೆಗೆ ತೊಂದರೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ
 • ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ಆತಂಕವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು

ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ ಎಂದರೆ ನೀವು ಈ ಯಾವುದೇ ಚಿಹ್ನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಪುನಶ್ಚೈತನ್ಯಕಾರಿ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ತಮ್ಮ ಸಮಯದ ಸರಿಸುಮಾರು 11% ನಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಕಳೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ಜನರು ನಂತರದ ಬೇಡಿಕೆಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ಅನುಭವಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರು.ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಸಮಯ ಕಳೆಯುವುದು ಹೇಗೆ

ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಕಳೆಯಲು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುವುದು ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತವಾಗಿದ್ದಾಗ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ನೀವು ಬಯಸಿದಾಗ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಗತ್ತಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಬಹುದು ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುವುದು ಸಹ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

 • ಸಮಯವನ್ನು ಆರಿಸಿ: ನೀವು ಯಾವಾಗ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಕಳೆಯಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡಿ. ಆ ಸಮಯವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಯೋಜಿಸಿ ಮತ್ತು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ನಿಮಗೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಇತರ ಜನರು ತಿಳಿದಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.
 • ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮವನ್ನು ಆಫ್ ಮಾಡಿ: ಗೊಂದಲವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಹೋಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಗಮನವು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಆಸಕ್ತಿಗಳ ಮೇಲೆ ಇರಬೇಕು ಮತ್ತು ಇತರರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಅಲ್ಲ.
 • ಏನನ್ನಾದರೂ ಯೋಜಿಸಿ: ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಒಂಟಿಯಾಗಿ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಲು ಆರಾಮದಾಯಕವಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಯೋಜಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು. ಇದು ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಸಮಯ, ನೆಚ್ಚಿನ ಹವ್ಯಾಸವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಓದುವುದು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು.
 • ನಡೆಯಿರಿ: ಹೊರಗಿರುವುದು ಯೋಗಕ್ಷೇಮದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಂವಹನದಿಂದ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಉಸಿರುಗಟ್ಟಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ದೃಶ್ಯಾವಳಿಗಳ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ನೀವೇ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊರಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಕಳೆಯುವುದು ಪುನಶ್ಚೈತನ್ಯಕಾರಿ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ.

ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಸರಿಯಾದ ಸಮಯವಿಲ್ಲ. ನೀವೇ ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುವ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ, ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ.

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಏಕಾಂತತೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಮಯಕ್ಕೆ ವಿಭಿನ್ನ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾನೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಅನನ್ಯ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಎರಡರ ನಡುವೆ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಹೊಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಕೆಟ್ಟ ಮೂಡ್ ಅನ್ನು ಮರುಹೊಂದಿಸಲು ಕೆಲವರಿಗೆ ಈಗ ಕೆಲವೇ ನಿಮಿಷಗಳು ಬೇಕಾಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಇತರರಿಗೆ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಸಮಯ ಬೇಕಾಗಬಹುದು.ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರಲು ಜಾಗವನ್ನು ರಚಿಸುವುದು

ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರಲು ಸಮಯವನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಸುಲಭವಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿರುವವರು ವಿಭಿನ್ನ ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಏಕಾಂತತೆಯ ನಿಮ್ಮ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳದಿರಬಹುದು. ಕುಟುಂಬದ ಕಟ್ಟುಪಾಡುಗಳು ಮತ್ತು ಪೋಷಕರ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳು ನಿಮಗಾಗಿ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಲು ಕಠಿಣವಾಗಬಹುದು. ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಸಮಯವನ್ನು ನೀವು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗದ ಕೆಲವು ಹಂತಗಳು:

 • ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿರಿ: ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಜನರು, ಅವರು ರೂಮ್‌ಮೇಟ್‌ಗಳು, ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿರಲಿ, ನಿಮಗೆ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಸಮಯ ಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿ.
 • ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿರಿ: ಇದರ ಅರ್ಥವೇನೆಂದು ಜನರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಓದಲು, ದೂರದರ್ಶನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಅಥವಾ ಪಾಡ್‌ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಕೇಳಲು ನಿಮಗೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರಮಾಣದ ತಡೆರಹಿತ ಸಮಯ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳಬಹುದು.
 • ಪರವಾಗಿ ಹಿಂತಿರುಗಿ: ಜನರು ನಿಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಸಿಗುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಅವರಿಗೆ ಅದೇ ಪರಿಗಣನೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅವರು ಸ್ವಲ್ಪ ಜಾಗವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ ಕೆಲವು ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿ.
 • ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವವರಾಗಿರಿ: ನೀವು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ವಾಸಿಸದಿದ್ದಾಗ ಅಥವಾ ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟವಾಗಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ನಿಮಗಾಗಿ ಸಮಯವನ್ನು ಹುಡುಕಲು ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಬಹುಶಃ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವವರಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ನಿಮಗಾಗಿ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಲು ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಬೇಕು.

ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇತರರು ಎಚ್ಚರಗೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ನೀವೇ ಸ್ವಲ್ಪ ಶಾಂತಿಯುತ ಸಮಯವನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಬೇಗನೆ ಏಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಅದು ಒಂದು ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಹೊರಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲು ಹೋಗುವುದು ಅಥವಾ ಇತರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ನೋಡುವುದು ಅಥವಾ ನೀವು ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಮನೆಯ ಕರ್ತವ್ಯಗಳನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಂತಾದ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು.ಸರಿಯಾದ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಿ

ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುವ ಆಲೋಚನೆಯು ನೀವು ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ ಎಂಬ ಭಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದರೆ, ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಕಳೆದ ಸಮಯವನ್ನು ಮರುಹೊಂದಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಭಾಗವಹಿಸುವವರಿಗೆ ಒಂಟಿತನದ ಪ್ರಭುತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ಓದಲು, ಏಕಾಂತತೆಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಓದಲು ಅಥವಾ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲದ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಓದಲು ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ಓದುವಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ, ಭಾಗವಹಿಸುವವರು 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಕುಳಿತರು. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಜನರು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಧನಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳಲ್ಲಿ ಇಳಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅಂತಹ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿರುವಾಗ ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸದಿದ್ದರೂ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಏಕಾಂತತೆಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಓದುವ ಜನರು ಅಗತ್ಯವಾಗಿ ಉತ್ತಮ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ, ಅವರು ಇತರ ಎರಡು ಗುಂಪುಗಳಲ್ಲಿರುವವರು ಮಾಡಿದ ಧನಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಸಮಯ ಕಳೆಯುವುದನ್ನು ನೀವು ಹೇಗೆ ನೋಡುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಮರುಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುವುದು ಒಂಟಿತನದ ಸಂಭಾವ್ಯ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಂತಹ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.

ಒಂಟಿಯಾಗಿರುವುದು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಏಕಾಂಗಿ ಎಂದು ತಪ್ಪಾಗಿ ಗ್ರಹಿಸಲ್ಪಟ್ಟರೂ, ಆಗೊಮ್ಮೆ ಈಗೊಮ್ಮೆ ನಿಮಗಾಗಿ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುವ ಆಲೋಚನೆಯು ನಿಮಗೆ ಬೇಸರ ಅಥವಾ ಅನಾನುಕೂಲತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದರೆ, ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾರ್ಯದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುವ ಏಕಾಂಗಿ ಸಮಯದ ಸಣ್ಣ ಭಾಗದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆನಂದಿಸಲು ನೀವು ಉತ್ತಮವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ವಲಯಕ್ಕೆ ನೀವು ಹಿಂತಿರುಗಿದಾಗ ಈ ಏಕಾಂಗಿ ಸಮಯವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here