ಮೌನ ಗುಪ್ತ ರೋಗ ಎಂಬ ದುಷ್ಟತನವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕು

0
Get rid of the evil called silent hidden disease

ಮೌನ ಗುಪ್ತ ರೋಗ ಎಂಬ ದುಷ್ಟತನವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕು

ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ  ಮೌನ ಗುಪ್ತ ರೋಗ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಬಚ್ಚಿಟ್ಟು ಹುಡುಕುವುದು ಎಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ಮಾನಸಿಕ ಕಾಯಿಲೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಗುವುದು, ಆದ್ದರಿಂದ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಯಾರಿಂದಲೂ ಏನನ್ನೂ ಮುಚ್ಚಿಡಬೇಡಿ ಮತ್ತು ಏನಾದರೂ ಮುಚ್ಚಿಟ್ಟಿದ್ದರೆ ಹೇಳಿ ಈಗ ಎಲ್ಲವೂ, ಅದು ನಿಮಗೆ ಅಮುಖ್ಯವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ, ನೀವು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಆದರೆ ಇನ್ನೂ ಏನನ್ನೂ ಮರೆಮಾಡಬಾರದು ಅಥವಾ ನಿಗ್ರಹಿಸಬಾರದು, ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಹೇಳಿ. ಹೇಗೆ ಜೇಡಗಳು ಮನೆಯ ಗುಪ್ತ ಅಥವಾ ಕತ್ತಲೆಯ, ಬಳಸಲಾಗದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಬಲೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತವೆ, ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಗೋಚರಿಸದ ಧಾನ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಕಳೆಗಳು, ಅದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ರಹಸ್ಯಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಳವಿಲ್ಲ, ಅಪೂರ್ಣತೆ ಇರಬಾರದು:-1. ‘ನೋಯಿಸುತ್ತದೆ/ಪ್ರತಿಭಟಿಸುತ್ತದೆ’ ಎಂದು ಯೋಚಿಸಿದರೂ ಮುಚ್ಚಿಡಬೇಡಿ ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಮಾತನಾಡುವುದು ಸ್ಪಷ್ಟ ಮನಸ್ಸಿನ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ;

ಯಾವುದನ್ನೂ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ಒಳಗಿರುವುದನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ತೆಗೆದುಹಾಕುವ ಮೂಲಕ ಸಂಬಂಧದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಅಂಶವನ್ನು ಪಾರದರ್ಶಕವಾಗಿ ಇರಿಸಿ. ವಿಷಯವು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿದ್ದರೆ, ಸಂಬಂಧಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಏಕಾಂತದಲ್ಲಿ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿ, ಅಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಿಂದಾಗಿ ಅವನು ಹಿಂಜರಿಯುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವನು ಮುಕ್ತ ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ಮಾತನಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಸತ್ಯಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

2. ‘ಅನುಮತಿ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ’ ಎಂದು ಯೋಚಿಸಿದರೂ ಮುಚ್ಚಿಡಬೇಡಿ:

ಹದಿಹರೆಯದ ಮಕ್ಕಳು ಇದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸಂಗಾತಿಯಿಂದಲೂ ಮಾಡಬಾರದು, ಸಂಘರ್ಷ ಅಥವಾ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯದ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದ್ದರೂ ಅದನ್ನು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಚರ್ಚಿಸಿ, ಅದು ವಿಷಯ ನಿಮ್ಮ ನಡುವಿನ ಗಾಢವಾದ ಜಾಗದಂತೆ ನೀವು ರಹಸ್ಯವಾಗಿಡುವುದಕ್ಕಿಂತ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧ ಅಥವಾ ಪರಸ್ಪರ ಮಧುರವಾಗಿದೆಯೇ?3. ಮೌನವಾಗಿರಬೇಡ: ಮೌನವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಎರಡು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಥೈಸಬಹುದು:

ಕೇಳುಗನು ಒಪ್ಪುತ್ತಾನೆ ಅಥವಾ ಕೇಳುಗನು ಒಪ್ಪುವುದಿಲ್ಲ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮೌನವನ್ನು ಮೌನವಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾನೆ, ಆದರೆ ಅವನು ಯಾವಾಗಲೂ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಮಧುಮೇಹಿ ತಂದೆಯ ಮುಂದೆ ರಸಗುಲ್ಲಾದ ಬಟ್ಟಲನ್ನು ಇಟ್ಟಾಗ, ಮಗ ಅದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಅದನ್ನು ಕಮ್ಮಿ ತಿನ್ನಲು ಹೇಳಲು ಇಷ್ಟ ಪಡುತ್ತಾನೆ. ಕಡಿಮೆ ತಿನ್ನು, ಎಂದು ಹೇಳಲು ತನ್ನ ತಂದೆ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು, ಅವನು ಅಡ್ಡಿ ಮಾಡುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಪೂರ್ಣ ಬೌಲ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಲು ಬಿಡುತ್ತಾನೆ, ಕಾರಣ ಭಯದಿಂದ ಅವನು ಮೌನವಾಗಿರುತ್ತಾನೆ.

4. ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಬಿರುಕು ಬಿಡಬೇಡಿ:

ಜನರೇಷನ್ ಗ್ಯಾಪ್ ಅಥವಾ ಇನ್ನಾವುದೇ ಗ್ಯಾಪ್ ಎಂದು ಹೇಳಿ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕ್ರಮೇಣ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿಟ್ಟು ಈ ‘ಮರೆಮಾಚುವ’ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡಿದಾಗ ಮಾತ್ರ ಅದು ಬರುತ್ತದೆ, ಆಗ ‘ಒಮ್ಮೆ ಗುಟ್ಟಾಗಿ ಪಾನಿಪುರಿ ತಿನ್ನುವ ಮಗ’ ಬೆಳೆಯುತ್ತಾನೆ. ಮುಂದೆ ಅದೇ ರೀತಿ ಮುಚ್ಚಿಟ್ಟು ‘ಪದೇ ಪದೇ ಮದ್ಯಸಾರ ಕುಡಿದು ‘ ವಯಸ್ಕನಾಗುತ್ತಾನೆ; ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಪರಸ್ಪರ ಪಾರದರ್ಶಕತೆ ಇದ್ದಿದ್ದರೆ, ಇಷ್ಟು ದೂರ ಬರುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ, ಏನೇ ನಡೆದರೂ ಗೊತ್ತಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಈಗಲೂ ಸಮಯ ಮೀರಿಲ್ಲ ಎದ್ದಾಗಲೇ ಬೆಳಗಿನ ಜಾವ ಎಂಬಂತೆ ; ಈಗ ಏಕಾಂತದಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ಪರಸ್ಪರ ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಚರ್ಚಿಸಿ, ಅಡಗಿರುವ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವಿಷಯವನ್ನು ಹೇಳಿ, ಹಿಂದಿನದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮತ್ತು ವಿಸ್ತಾರವಾಗಿ ಹೇಳಿ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿ ಮತ್ತು ಪರಿಹರಿಸಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here