ಕಾಫಿರಿಸ್ತಾನ್ ಪ್ರಪಂಚದ ಅತ್ಯಂತ ಸುಂದರ ಹುಡುಗಿಯರು ಇರುವ ವೈದಿಕ ಹಿಂದೂಗಳ ನಾಶ ಹೇಗಾಯಿತು.

0
Kafiristan Vedic Hindus in Kannada articles

ಕಾಫಿರಿಸ್ತಾನ್ ಪ್ರಪಂಚದ ಅತ್ಯಂತ ಸುಂದರ ಹುಡುಗಿಯರು ಇರುವ ವೈದಿಕ ಹಿಂದೂಗಳ ನಾಶ ಹೇಗಾಯಿತು.

ಕಾಫಿರಿಸ್ತಾನ್ ಹೆಸರು ಕೇಳಿದ್ದೀರಾ? ಇದು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮತ್ತು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಗಡಿಯಲ್ಲಿರುವ ಸಣ್ಣ ಪ್ರದೇಶವಾಗಿದೆ. ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾದ ಪ್ರದೇಶ! ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತಾ? ಏಕೆಂದರೆ ಇಂದಿನಿಂದ ಒಂದೂಕಾಲು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದಿನವರೆಗೂ ಪ್ರಪಂಚದ ಅತ್ಯಂತ ಪುರಾತನವಾದ ಸಂಪ್ರದಾಯವನ್ನು ನಂಬುವ ಜನರಿದ್ದರು.
ಅವರು ಹಿಂದೂಗಳು, ಆದರೆ ಅವರು ನಮ್ಮಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪ ಭಿನ್ನರಾಗಿದ್ದರು. ಶುದ್ಧ ವೈದಿಕ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಹಿಂದೂಗಳು.. ಸೂರ್ಯ, ಇಂದ್ರ, ವರುಣ ಮೊದಲಾದ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಶಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಪೂಜಿಸುವ ವೈದಿಕ ಹಿಂದೂಗಳು..

ಲೆಕ್ಕವಿಲ್ಲದಷ್ಟು ದಾಳಿ

ವೇದಕಾಲದಿಂದ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ನಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಬದಲಾವಣೆಗಳಾಗಿವೆ. ಕಾಲಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ನಾವು ಲೆಕ್ಕವಿಲ್ಲದಷ್ಟು ಬಾರಿ ಬದಲಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ಕಾಫಿರಿಸ್ತಾನದ ಜನರು ಬದಲಾಗಲಿಲ್ಲ.
ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಜನರು ಕಾಫಿರಿಸ್ತಾನದವರು! ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಬಿನ್ ಖಾಸಿಮ್‌ನಿಂದ ಅಹ್ಮದ್ ಶಾ ಅಬ್ದಾಲಿಯವರೆಗೆ ಅವರು ಎಷ್ಟು ಶಕ್ತಿಶಾಲಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದರೆ ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಲೆಕ್ಕವಿಲ್ಲದಷ್ಟು ಅರೇಬಿಕ್ ದಾಳಿಗಳ ನಂತರವೂ ಅವರು ಬದಲಾಗಿಲ್ಲ.ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಅಶೋಕ ಮತ್ತು ಕಾನಿಷ್ಕನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂಗಳಿಂದ ಬೌದ್ಧರ ಕಡೆಗೆ ತಿರುಗಿದ್ದರು. ಎಂಟನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ, ಅರೇಬಿಕ್ ಆಕ್ರಮಣವು ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗ, ಈ ಬೌದ್ಧರು ಇಪ್ಪತ್ತೈದು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಹೋದರು, ಜೊತೆಗೆ ಉಳಿದ ಹಿಂದೂಗಳು ಸಹ ಕೆಳಗೆ ಬಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಯಾರೂ ಬದಲಾಗದಿದ್ದರೆ, ಆ ಕೆಲವೇ ಸೂರ್ಯ ಆರಾಧಕರಾದ ಸನಾತನಿಗಳು ಬದಲಾಗಿಲ್ಲ.

ಪ್ರಬಲ ದಾಳಿಗಳ ನಂತರವೂ ಸೋಲಲಿಲ್ಲ

ಯುಗ ಬದಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಅವರು ಬದಲಾಗಿಲ್ಲ. ಕತ್ತಿಗಳ ಭಯದಿಂದ ತಮ್ಮ ಧರ್ಮವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದ ಹಿಂದೂಗಳು ಮತ್ತು ಬೌದ್ಧರು ಈ ಪ್ರಾಚೀನ ಜನರನ್ನು ಕಾಫಿರ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಕಾಫಿರಿಸ್ತಾನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ವೈದಿಕ ಸನಾತನಿಗಳು ಇರುವ ಈ ಪ್ರದೇಶವು ಅತಿ ಎತ್ತರದ ಗುಡ್ಡಗಾಡು ಪ್ರದೇಶವಾಗಿದೆ. ನಾಗರೀಕತೆಯು ಎತ್ತರದ ಪರ್ವತಗಳಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿತು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಮೇಲೆ ಬೆಳೆದ ದಟ್ಟವಾದ ಕಾಡುಗಳು ಎಷ್ಟು ಪ್ರಬಲವಾಗಿವೆಯೆಂದರೆ, ಐವತ್ತಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ದಾಳಿಗಳ ನಂತರವೂ ಅವರು ಎಂದಿಗೂ ಸೋಲಲಿಲ್ಲ, ಮುರಿದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಬದಲಾಗಿಲ್ಲ ..

ಕಾಫಿರಿಸ್ತಾನದ ಜನರು ಅವರಂತೆಯೇ ಪ್ರಬಲರಾಗಿದ್ದರು. ಅಲ್ಲಿ ಹುಡುಗಿಯರು ಪ್ರಪಂಚದ ಅತ್ಯಂತ ಸುಂದರ ಹುಡುಗಿಯರಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಾರೆ. ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳು ಹಣೆಯ ಮೇಲೆ ನವಿಲು ಗರಿಗಳಿರುವ ಹೂವಿನಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಯಕ್ಷಿಣಿಯರಂತೆ, ಹುಡುಗಿಯರಲ್ಲ ..ಅಲ್ಲಿ ಅಗಲವಾದ ಎದೆ ಮತ್ತು ಉದ್ದನೆಯ ದೇಹವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪುರುಷರು ದೇವತೆಗಳಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಿದ್ದರು. ಹಾಲಿನ ಜಾತ್ರೆ, ದೊಡ್ಡ ನೀಲಿ ಕಣ್ಣುಗಳು.. ಸ್ವರ್ಗಕ್ಕೆ ವನವಾಸ ದೇವತೆ ಇದ್ದಂತೆ.

Kafiristan Vedic Hindus in Kannada articlesಎಂಟುನೂರು ವರ್ಷಗಳಾದರೂ ಅರೇಬಿಕ್ ಖಡ್ಗವು ಅವರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಾಗ, ಅವರು ದಾಳಿ ಮಾಡುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದರು. ಅಫ್ಘಾನಿ ಜನರು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಇಬ್ಬರ ನಡುವೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ನಡೆದಿದೆ.

ಮತ್ತೆ ! ಕೊನೆಯ ದಾಳಿ

ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ತಕ್ಷಣದ ಆಡಳಿತಗಾರ ಅಬ್ದಿರ್ ರೆಹಮಾನ್ ಖಾನ್ ಕಾಫಿರಿಸ್ತಾನದ ಮೇಲೆ ಕೊನೆಯ ದಾಳಿಯನ್ನು ಮಾಡಿದರು. ಈ ಬಾರಿ ಪ್ರತಿರೋಧ ಅಷ್ಟೊಂದು ಬಲವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ನಾವು ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬದುಕಬೇಕು ಎಂದು ಭಾವಿಸುವ ಅಸಂಖ್ಯರು ನಾಸ್ತಿಕರಲ್ಲಿ ಇದ್ದರು. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಅಜೇಯರಾಗಿ ಉಳಿದಿದ್ದ ಕಾಫಿರಿಸ್ತಾನದ ಸನಾತನಿ ಒಂದೇ ಏಟಿಗೆ ಮುಗಿಬಿದ್ದರು. ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮುಗಿದಿದೆ..ಸೋಲು ಕಂಡಿದೆ. ತದನಂತರ ಎಂದಿನಂತೆ ಕೊಲೆ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಾಚಾರದ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಜನರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು, ಬದುಕುಳಿದವರು ಮತಾಂತರಗೊಂಡರು. ಯಾರೂ ಉಳಿದಿಲ್ಲ! ಯಾರೂ ಇಲ್ಲ.. ಕಾಫಿರಿಸ್ತಾನ್ ಹೆಸರು ನೂರಿಸ್ತಾನ್ ಎಂದು ಬದಲಾಗಿದೆ. ಇಂದು ಕಾಫಿರಿಸ್ತಾನ್ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲು ಯಾರೂ ಇಲ್ಲ.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಕಲಶದಲ್ಲಿ ಕಾಫಿರಿಸ್ತಾನದ ವೈದಿಕ ಹಿಂದೂಗಳ ಶಾಖೆ ಇನ್ನೂ ಜೀವಂತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಇಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ಅವರು ಇನ್ನೂ ವೈದಿಕ ಪದ್ಧತಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರ ಸಂಖ್ಯೆ ಸುಮಾರು ಆರು ಸಾವಿರ..
ಆದರೆ ಎಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ? ಇದು ಒಂದು ಭವಿಷ್ಯ ಪ್ರಶ್ನೆಯಾಗಿದೆ….

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here