ಸಾವು ಮತ್ತು ಅಸಮರ್ಥತೆ ಎಂದರೇನು

0
What are death and incapacity in Kannada

ಸಾವು ಮತ್ತು ಅಸಮರ್ಥತೆ ಎಂದರೇನು

ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕೆಲವರು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಮರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ನಾವು ಹೋದ ನಂತರ ಏನಾಗುತ್ತದೆ. ನಾವು ಅಸಮರ್ಥರಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಲು ನಾವು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಯೋಚಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಸತ್ತರೆ ಅಥವಾ ಅಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದರೆ, ಇದು ತುಂಬಾ ತಡವಾಗಿದೆ – ಮತ್ತು ಇದು ನಿಮಗೆ ಅಪ್ರಸ್ತುತವಾಗುತ್ತದೆ, ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿರುವವರಿಗೆ ಇದು ತುಂಬಾ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.ಆಕಸ್ಮಿಕ ಯೋಜನೆಯ ಒಂದು ಪ್ರಶ್ನೆ

ನಿಮ್ಮ ಸಾವು ಅಥವಾ ಅಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಆಕಸ್ಮಿಕ ಯೋಜನೆ ಎಂದು ಯೋಚಿಸಿ: ಏನಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಇತರರನ್ನು ಹೇಗೆ ರಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ.

ಇದು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನೋಡುವ ಒಂದು ಬೆಸ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಬಹುದು. ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ಬೆಂಜಮಿನ್ ಫ್ರಾಂಕ್ಲಿನ್ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಎರಡು ವಿಷಯಗಳು ಖಚಿತವಾಗಿರುತ್ತವೆ: ಸಾವು ಮತ್ತು ತೆರಿಗೆಗಳು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕೆಲವರು ವಾಸಿಸಲು ಬಯಸುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಶಾಂತವಾಗಿ ಮತ್ತು ತರ್ಕಬದ್ಧವಾಗಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಮರಣ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು.

ಅಸಮರ್ಥತೆ ಅಥವಾ ಅನಾರೋಗ್ಯ

ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಅನಾರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಅಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾರ ಮೇಲೂ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು – ಮತ್ತು ನೀವು ವಯಸ್ಸಾದಂತೆ, ಸಂಭವನೀಯತೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ವಿಶ್ವದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಸುಮಾರು 5%, ಸುಮಾರು 50 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು 2050 ರ ವೇಳೆಗೆ ಸುಮಾರು 152 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ, ಇದು 200% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಜೀವಿತಾವಧಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಭಾಗಶಃ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಬದುಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ – ಮತ್ತು ಈ ಅನೇಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ನಮ್ಮ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಜೀವನದ ಬಗ್ಗೆ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ನಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ.ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯು ಬಹುಶಃ ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಇತರ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಅಥವಾ ಅಪಘಾತಗಳ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಂಟಾಗಬಹುದು. ಇವುಗಳು ‘ನೀಲಿನಿಂದ ಹೊರಬರಬಹುದು’-ಮತ್ತು ನಂತರ ಮದುವೆಯಾಗುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಔಪಚಾರಿಕ ಹಣಕಾಸಿನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಅಥವಾ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ತಡವಾಗಬಹುದು.

ಕೇಸ್ ಸ್ಟಡಿ: ಡೆರೆಕ್ ಡ್ರೇಪರ್ ಮತ್ತು ಕೇಟ್ ಗ್ಯಾರವೇ

ಮಾರ್ಚ್ 2020 ರಲ್ಲಿ UK ನಲ್ಲಿ, ಮಾಜಿ ರಾಜಕೀಯ ಸಲಹೆಗಾರ ಡೆರೆಕ್ ಡ್ರೇಪರ್ COVID-19 ನೊಂದಿಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದರು. ಅವರು ಹಲವಾರು ತಿಂಗಳುಗಳ ಕಾಲ ಪ್ರಚೋದಿತ ಕೋಮಾದಲ್ಲಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಒಂದು ವರ್ಷ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿದ್ದರು. ಅವರು ಯಕೃತ್ತು ಮತ್ತು ಮೇದೋಜ್ಜೀರಕ ಗ್ರಂಥಿಯ ಹಾನಿ, ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ವೈಫಲ್ಯ ಮತ್ತು ಹೃದಯ ವೈಫಲ್ಯ, ಹಾಗೆಯೇ ವೆಂಟಿಲೇಟರ್‌ನಲ್ಲಿರುವಾಗ ಹಲವಾರು ತೀವ್ರವಾದ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಶ್ವಾಸಕೋಶದಲ್ಲಿ ರಂಧ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರ ಪಾಲುದಾರ, ದೂರದರ್ಶನ ನಿರೂಪಕಿ ಕೇಟ್ ಗ್ಯಾರವೇ ಅವರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಎದುರಿಸಿದ ಸವಾಲುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತೆರೆದುಕೊಂಡರು, ಇತರ ಜನರಿಗೆ ತನ್ನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಭರವಸೆಯಲ್ಲಿ.

ಅವರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆ ಅಥವಾ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಕೆಲಸವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಅವರ ಆರ್ಥಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿತ್ತು ಎಂಬ ಅಂಶದ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಸಂದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ದಾಖಲೆಗಳಿಗೆ ಸಹಿ ಮಾಡದೆ ಅವರ ಜಂಟಿ ಅಡಮಾನಕ್ಕೆ ಮರುಹಣಕಾಸು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ಅವರ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ-ಇವೆಲ್ಲವೂ ಅವನ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿತ್ತು. ಡೇಟಾ ರಕ್ಷಣೆಯ ಕಾರಣದಿಂದ ಆತನ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.ಕೇಟ್ ಗ್ಯಾರವೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಭಾಗಶಃ ಉದ್ಭವಿಸಿದವು ಏಕೆಂದರೆ ಅವಳು ಮತ್ತು ಡೆರೆಕ್ ಡ್ರೇಪರ್ ಮದುವೆಯಾಗಿರಲಿಲ್ಲ – ಮತ್ತು UK ಕಾನೂನು ಅವರು ಮನೆ ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಸಹ ‘ಪಾಲುದಾರರನ್ನು’ ಗುರುತಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಥೆಯಲ್ಲ.

ಒಬ್ಬರ ಹಠಾತ್ ಅಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸಂಗಾತಿಗಳು ಅಥವಾ ನಾಗರಿಕ ಪಾಲುದಾರರು ಸಹ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಅಥವಾ ಪಾಲುದಾರರ ಆರ್ಥಿಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಅವರೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಯಾವುದೇ ಹಕ್ಕಿಲ್ಲ.

ಇದನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ.

  • ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಅಥವಾ ಕೆಲವು ಹಣಕಾಸುಗಳನ್ನು ನೀವು ಜಂಟಿ ಹೆಸರುಗಳಲ್ಲಿ ಹಾಕಬಹುದುಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅಡಮಾನದಂತಹ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ನೀವು ಬಳಸುವ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಖಾತೆಗಳಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ಎರಡೂ ಹೆಸರುಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ. ಇದರರ್ಥ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ನೀವಿಬ್ಬರೂ ಯಾವಾಗಲೂ ಆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ಆರ್ಥಿಕ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ ಯುಟಿಲಿಟಿ ಬಿಲ್‌ಗಳನ್ನು ಎರಡೂ ಹೆಸರುಗಳಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು ಸಹ ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಕಂಪನಿಯು ‘ಖಾತೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವ’ ಅಗತ್ಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಶ್ನೆಯಿಲ್ಲ. ಅದೇ ವಿಮೆಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ: ನೀವು ಜಂಟಿ ಹೆಸರುಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು ಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ, ಖಾತೆಯೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸಲು ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರಿಗೂ ಅಧಿಕಾರ ನೀಡುವ ಪತ್ರವನ್ನು ಕಂಪನಿಯು ಫೈಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿದೆಯೇ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.
  • ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ವಕೀಲರ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿವಕೀಲರ ಅಧಿಕಾರವು ಬೇರೊಬ್ಬರಿಗೆ (ನಿಮ್ಮ ವಕೀಲರಿಗೆ) ನಿಮಗಾಗಿ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಪರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ, ನೀವು ನಿಮಗಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಮರ್ಥರಲ್ಲದಿದ್ದರೆ. ಇದು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿರಬಹುದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿರುವಾಗ ಅಥವಾ ಇದು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿರಬಹುದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ.ನೀವು ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಅಥವಾ ಪಾಲುದಾರರು ಹಣಕಾಸಿನ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಪರವಾಗಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಹೋಗಬೇಕಾಗಬಹುದು. ಇದು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು – ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಮುಂದೆ ಯೋಚಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿಯ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು

ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿಯ ಅಧಿಕಾರಗಳಿವೆ: ಸಾಮಾನ್ಯ ಮತ್ತು ಶಾಶ್ವತ.

  • ಸಾಮಾನ್ಯ ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿಯ ಅಧಿಕಾರವು ನೀವು ನೇಮಿಸುವ ಯಾರಿಗಾದರೂ (ನಿಮ್ಮ ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿಯ) ಸೀಮಿತ ಅವಧಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಹಣಕಾಸಿನ ಬಗ್ಗೆ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
  • ನೀವು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರೆ ಶಾಶ್ವತವಾದ ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿಯ ಅಧಿಕಾರದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಎರಡು ವಿಧಗಳಿವೆ: ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಆರೈಕೆ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸಿನ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುವುದು. ನೀವು ಒಂದನ್ನು ಅಥವಾ ಎರಡನ್ನೂ ಹೊಂದಿಸಬಹುದು. ನೀವು ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ ಶಾಶ್ವತವಾದ ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿಯ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಳಸಬಹುದು.

ಶಾಶ್ವತವಾದ ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿ ಮಾಡುವುದು

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತವಾದ ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು, ನೀವು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ರಕ್ಷಕನ ಕಚೇರಿಯಿಂದ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಫಾರ್ಮ್‌ಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಬೇಕು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವಕೀಲರು (ನಿಮ್ಮ ಪರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅವರು ಒಪ್ಪುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಲು) ಸಹಿ ಮಾಡಬೇಕು. ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಸಹಿಗಳು ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿರಬೇಕು. ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಬೇರೊಬ್ಬರು ಸಹಿ ಮಾಡಬೇಕು (ಅಂದರೆ, ಸಾಕ್ಷಿ ಅಥವಾ ವಕೀಲರಲ್ಲ). ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಇಚ್ಛೆಯ ವಕೀಲರ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ನೀವು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲಿ ಬಲವಂತವಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುವುದು ಅವರ ಪಾತ್ರವಾಗಿದೆ.

ನೀವು ಪಬ್ಲಿಕ್ ಗಾರ್ಡಿಯನ್ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.ಇತರ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ, ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ನಿಯಮಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಬದಲಾಗಬಹುದು. ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನಿಖರವಾದ ನಿಯಮಗಳು ರಾಜ್ಯಗಳ ನಡುವೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ. ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿ ಅಧಿಕಾರವು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಯಾವ ಅಂಶಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸಹ ನೀವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಬಹುದು.

ಕಾನೂನು ಸಲಹೆ ಸೂಕ್ತ

ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿ ಮಾಡುವಾಗ, ನೀವು ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಸರಿಯಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಾನೂನು ಸಲಹೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ತಪ್ಪು ಮಾಡುವುದು ಸುಲಭ ಮತ್ತು ನಂತರ ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ.

ಸಾವು

ನೀವು ಸತ್ತಾಗ ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿದ ಹಣಕಾಸಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಸಹ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಬಹುದು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಸತ್ತಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಫ್ರೀಜ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವವರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಅವುಗಳಲ್ಲಿನ ಹಣವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಂತರ ನೀವು ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಮಾತ್ರ.

ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುವವರೆಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಹಂಚಿಕೆಯ ನಿಧಿಗಳಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಪಾಲುದಾರರು ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮ್ಮ ಆಕಸ್ಮಿಕ ಯೋಜನೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿದೆ.ಇದರರ್ಥ ಜಂಟಿ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಹಣವನ್ನು ಹಾಕುವುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಉಳಿತಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಮವಾಗಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಉಳಿತಾಯವು ಎಲ್ಲಾ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಒಬ್ಬ ಪಾಲುದಾರನ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿದೆಯೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ-ಹಾಗೂ, ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಜಂಟಿಯಾಗಿ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ಇತರ ಪಾಲುದಾರರ ಹೆಸರಿನ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಹಣವನ್ನು ಸರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅಡಮಾನ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಮನೆಯ ನೇರ ಡೆಬಿಟ್‌ಗಳಂತಹ ಮೂಲಭೂತ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಳಸುವ ನಿಧಿಗಳಿಗೆ ಎರಡೂ ಪಾಲುದಾರರು ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಅಂತೆಯೇ, ಎಲ್ಲಾ ಉಪಯುಕ್ತತೆಗಳು ಮತ್ತು ಮನೆಯ ಖಾತೆಗಳು ಜಂಟಿ ಹೆಸರುಗಳಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಒಬ್ಬ ಪಾಲುದಾರನ ಮರಣದ ನಂತರ ಖಾತೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುವುದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಸತ್ತ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಹಣ ಮತ್ತು ಇತರ ಸ್ವತ್ತುಗಳಿಗೆ ನೀವು ಏನಾಗಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಒದಗಿಸಬೇಕು. ಇದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಇಚ್ಛೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ವಿಲ್ ಎಂದರೇನು?

ವಿಲ್ ಎನ್ನುವುದು ನಿಮ್ಮ ಸಾವಿನ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಆಸ್ತಿಗೆ ಏನಾಗಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನಿಮ್ಮ ಇಚ್ಛೆಗಳನ್ನು ತಿಳಿಸುವ ಕಾನೂನು ದಾಖಲೆಯಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ವಿತರಿಸುವವರೆಗೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಅದನ್ನು ಫಲಾನುಭವಿಗಳಿಗೆ (ನಿಮ್ಮ ಇಚ್ಛೆಯಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುವ ಜನರು) ವಿತರಿಸುವವರೆಗೆ ಯಾರು ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ನೀವು ವಿಲ್ ಇಲ್ಲದೆ ಸತ್ತರೆ ನಿಮ್ಮ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ವಿತರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲು ಕಾನೂನಿನಲ್ಲಿ ನಿಬಂಧನೆಗಳಿವೆ (ಡೈಯಿಂಗ್ ಇಂಟೆಸ್ಟೇಟ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಇವುಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಜಟಿಲವಾಗಿವೆ. ಆದರೆ ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ವಿಲ್ ಮಾಡುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ.ವಿಲ್ ಬರೆಯುವುದು

ವಿಲ್ ಒಂದು ಕಾನೂನು ದಾಖಲೆಯಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ರಚಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಾಲಿಸಿಟರ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಇದರ ಅರ್ಥವಲ್ಲ – ಆದರೆ ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಸಿಟಿಜನ್ಸ್ ಅಡ್ವೈಸ್ ಬ್ಯೂರೋದಂತಹ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಇಚ್ಛೆಯನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು.

ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಾದ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶಗಳೆಂದರೆ:

  • ನಿಮ್ಮ ಆಸೆಗಳನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಸರಳವಾಗಿ ಹೊಂದಿಸಿ. ನಾನು ಥಿಂಗ್ x ಅನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಿ y ಗೆ ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತೇನೆ, ಆದರೆ ಅವರು ಚಟುವಟಿಕೆ z ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದರೆ ಮಾತ್ರ ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ನಿಬಂಧನೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರಿಗೆ ಇವುಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಬಹುತೇಕ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅಷ್ಟಕ್ಕೂ, ಅದನ್ನು ಯಾರು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಾರೆ? ಅಗತ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಯಾರ ಕೈಗಳನ್ನು ಕಟ್ಟದಿರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
  • ನೀವು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸಾಯುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವಿಬ್ಬರೂ ಪಾಲಕರನ್ನು ನೇಮಿಸಬಹುದು-ಆದರೆ ಯಾರನ್ನು ನೇಮಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಮೊದಲೇ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರೆ ಅದು ಸಂವೇದನಾಶೀಲವಾಗಿರುತ್ತದೆ.
  • ನಿಮಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಇಚ್ಛೆಯನ್ನು ‘ನಿರ್ವಹಿಸುವ’ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರನ್ನು ನೇಮಿಸಿ. ನೀವು ವಕೀಲರನ್ನು ಅಥವಾ ಸಮುದಾಯದ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ನೇಮಿಸಬಹುದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಧಾರ್ಮಿಕ ನಾಯಕ, ಅಥವಾ ನೀವು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಅಥವಾ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ನೇಮಿಸಬಹುದು. ಸಾಲಿಸಿಟರ್, ಸಹಜವಾಗಿ, ಅವರ ಕ್ರಿಯೆಗಳಿಗೆ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರನ್ನು ನೇಮಿಸುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರನ್ನು ಕೇಳಲು ಸಲಹೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.
  • ನಿಮ್ಮ ಸಹಿಗೆ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿರುವ ಇಬ್ಬರು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಲಿ-ಅಂದರೆ, ಉಯಿಲಿನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಫಲಾನುಭವಿಗಳಲ್ಲದವರು ಅಥವಾ ಉಯಿಲಿನ ನಿರ್ವಾಹಕರು.
  • ನಿಮ್ಮ ಇಚ್ಛೆಯನ್ನು ಡೀಡ್‌ಬಾಕ್ಸ್‌ನಂತಹ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸಾಲಿಸಿಟರ್‌ಗಳ ಬಳಿ ಇರಿಸುವಂತಹ ಎಲ್ಲೋ ಅದು ಕಂಡುಬರುವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ. ಹಲವಾರು ಜನರೊಂದಿಗೆ ಅದರ ಸ್ಥಳದ ಕುರಿತು ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಬಿಡಿ.ಎಚ್ಚರಿಕೆ! ಕೇವಲ ವಿಲ್ (ಅಥವಾ ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿ) ಮಾಡುವುದು ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ

ಇಚ್ಛೆಯನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಒಂದು ಇಚ್ಛೆಯನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷಾರ್ಥವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ – ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಯಾರೂ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಗೆ ಪಾವತಿಸಲು ಸಹ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಜಂಟಿ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಹಣವನ್ನು ಹಾಕುವಂತಹ ಇತರ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಸಹ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅತ್ಯಗತ್ಯ.

ನಿಮ್ಮ ಇಚ್ಛೆಯು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ, ನಿಮ್ಮದೇ ಅಂತಿಮ ಪದವಾಗಿದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಆಸ್ತಿಯ ವಿತರಣೆಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಇಚ್ಛೆಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವ ಒಂದನ್ನು ಮಾಡಲು ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ಸರಳವಾದ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ಅಂತೆಯೇ, ಪವರ್ ಆಫ್ ಅಟಾರ್ನಿ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವುದು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ನಂತರದ ದಿನಾಂಕದಲ್ಲಿ ಅಗಾಧ ಪ್ರಮಾಣದ ಹೃದಯ ನೋವನ್ನು ಉಳಿಸಬಹುದು.

ಈ ಎರಡೂ ಕ್ರಿಯೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಆಸ್ತಿ, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಅಥವಾ ಕುಟುಂಬ ಎರಡನ್ನೂ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತವೆ – ಮತ್ತು ಅದು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here