ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳ ಭವಿಷ್ಯ ಹೇಗಿರಲಿದೆ?

0
230
How is the future of Mutual Funds going to be

ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳ ಭವಿಷ್ಯ ಹೇಗಿರಲಿದೆ? How is the future of Mutual Funds going to be

ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಎಲ್ಲೋ ಕೇಳಿದ್ದೇವೆ. ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಆದರೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಆಗುವ ಲಾಭಗಳೇನು ಗೊತ್ತಾ?

ಈ ಪೋಸ್ಟ್ ಮೂಲಕ, ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳು ಹೇಗೆ ಉಜ್ವಲ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಅದರಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ? ನೀವು ಈ ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಕೊನೆಯವರೆಗೂ ಓದಿ ಮತ್ತು ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಿ.ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳ ಭವಿಷ್ಯ ಹೇಗಿರುತ್ತದೆ?

ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಆದಾಯವನ್ನು ನೀಡಲು ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸಂಶೋಧನೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳು ಉತ್ತಮ ಆದಾಯವನ್ನು ನೀಡಿವೆ ಮತ್ತು ಮುಂಬರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳ ಭವಿಷ್ಯವು ಇನ್ನಷ್ಟು ಉಜ್ವಲವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಆದರೆ ನೀವು ದೀರ್ಘಕಾಲ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದರೆ ಮಾತ್ರ ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಆದಾಯ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಅಂಶವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ, ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭ ಅಥವಾ ಲಾಭ ಸಿಗುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಹೂಡಿಕೆ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಆರಿಸಿ

ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯ ವರ್ಗವನ್ನು ನೀವೇ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಅದರೊಳಗೆ ನೀವು ಮೂರು ಅಪಾಯದ ವಲಯಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ – ಹೆಚ್ಚು, ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ, ಅದರ ಮೂಲಕ ನೀವು ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅಪಾಯದ ವಲಯವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಆದಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ವಿವಿಧ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ಯೋಜನೆಗಳ 5 ವರ್ಷಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ (2021 ರವರೆಗೆ)

ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಆದಾಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಕಳೆದ 5 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನಾವು ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳ ಆದಾಯವನ್ನು ನೋಡಿದರೆ, ಇದು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಸುಮಾರು 15 ರಿಂದ 25% ರಷ್ಟು ಆದಾಯವನ್ನು ನೀಡಲು ಸಮರ್ಥವಾಗಿದೆ.  • PGIM ಇಂಡಿಯಾ ಮಿಡ್‌ಕ್ಯಾಪ್ ಅನ್ನು ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಯೋಜನೆಯು 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 25% ನಷ್ಟು ಲಾಭವನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ಈ ಯೋಜನೆಯ ಮೂಲಕ, 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 5000 ಮಾಸಿಕ SIP ಮೌಲ್ಯವು ಸುಮಾರು 11 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಯಾಗಿದೆ. ಇದರ ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವು 31 ಜನವರಿ 2021 ರಂತೆ ಸುಮಾರು 0.64% ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
  • ಕೋಟಾಕ್ ಸ್ಮಾಲ್‌ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್‌ನಿಂದ ಸುಮಾರು 5 ವರ್ಷಗಳ ಆದಾಯವು 23% ವರೆಗೆ ಇದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 50000 ಮಾಸಿಕ SIP ಮೌಲ್ಯವು 10.54 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗಳಾಗಿದ್ದು, ಅದರ ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವು ಶೇಕಡಾ 0.60 ರಷ್ಟಿದೆ.
  • SBI ಸ್ಮಾಲ್‌ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್‌ನಿಂದ 5 ವರ್ಷಗಳ ಆದಾಯವು ಸುಮಾರು 23% ಆಗಿದೆ ಮತ್ತು 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 5000 ಮಾಸಿಕ SIP ಮೌಲ್ಯವು ಸುಮಾರು 10.47 ಲಕ್ಷ ರೂ. ಅದರ ಪ್ರಕಾರ ಎಸ್‌ಬಿಐ ಸ್ಮಾಲ್‌ಕ್ಯಾಪ್‌ನ ಅನುಪಾತವು ಶೇಕಡಾ 0.90 ರಷ್ಟಿದೆ.
  • ಆಕ್ಸಿಸ್ ಮಿಡ್‌ಕ್ಯಾಪ್ ಫಂಡ್‌ನ ಆದಾಯವು ಕಳೆದ 5 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಸುಮಾರು 23% ಆಗಿದೆ, ಇದು ಯೋಗ್ಯವಾದ ಆದಾಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 50000 ಮಾಸಿಕ SIP ಮೌಲ್ಯವು ಸುಮಾರು 10.44 ಲಕ್ಷಗಳಷ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ವೆಚ್ಚದ ಅನುಪಾತವು 0.52% ವರೆಗೆ ಇದೆ.ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ SIP ನ ಭವಿಷ್ಯದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ಒಬ್ಬರು ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ ಆದರೆ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ದೊಡ್ಡ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಒಬ್ಬರು ವಾಲ್ SIP ಅನ್ನು ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಮೊತ್ತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು. ನೀವು SIP ಯ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ:-

  • SIP ಮೂಲಕ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಕಡಿಮೆ ಬಂಡವಾಳದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಸಣ್ಣ ಕಂತುಗಳಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬಹುದು. ರೂ.500 ರ ಸಣ್ಣ ಮೊತ್ತದಿಂದ ನೀವು ಅದನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು.
  • ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಆದಾಯ ಹೆಚ್ಚಾದಾಗ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಕಂತುಗಳನ್ನು ಟಾಪ್-ಅಪ್ SIP ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು.
  • ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ SIP ಅನ್ನು ವಿರಾಮಗೊಳಿಸುವ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಅಸ್ಥಿರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ವಿರಾಮಗೊಳಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಸರಿಯಾದ ಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಬಂದ ತಕ್ಷಣ ಅದನ್ನು ನೀಡಬಹುದು.
  • SIP ಸಹ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಸಂಯುಕ್ತದ ಲಾಭವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.
  • ಈಕ್ವಿಟಿ ಅಥವಾ ಸಾಲ ನಿಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಚಂಚಲತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಬಯಸುವ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ SIP ಅನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
  • SIP ಫಂಡ್ ಹೌಸ್‌ಗೆ ಸ್ಥಾಯಿ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯಿಂದ ಸ್ವಯಂ ಡೆಬಿಟ್‌ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಅದರ ಮೂಲಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಖಾತೆಯಿಂದ ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಕಂತುಗಳ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.ನಾವು ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಏಕೆ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕು?

ಇತರ ಫಂಡ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳು ಎಷ್ಟು ಉತ್ತಮ ಎಂದು ಎಂದಾದರೂ ಯೋಚಿಸಿದ್ದೀರಾ? ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಯಾವುವು, ಇದು ಹೂಡಿಕೆದಾರರನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತದೆ?

ನೋಡಿದರೆ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್ ಕ್ಷೇತ್ರ ಬಹಳ ವಿಸ್ತಾರವಾಗಿದೆ. ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಇತರ ಫಂಡ್‌ಗಳಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುವ ಇಂತಹ ಹಲವು ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ತೆರಿಗೆ ಉಳಿತಾಯ ಯೋಜನೆ

ಈ ಯೋಜನೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ELSS (ಇಕ್ವಿಟಿ ಲಿಂಕ್ಡ್ ಸೇವಿಂಗ್ ಸ್ಕೀಮ್) ಮೂಲಕ ಈಕ್ವಿಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ತೆರಿಗೆ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಇದನ್ನು 1996 ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವಾಲಯದಿಂದ ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವು ಬೋರ್ಡ್ ಆಫ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅನುಮೋದಿಸಿದೆ.

ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ನಿಧಿ

ಈ ಯೋಜನೆಯ ಮೂಲಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ನೇರವಾಗಿ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಫಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ಗಿಲ್ಟ್ ನಿಧಿ

ಈ ನಿಧಿಯೊಳಗೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಸರ್ಕಾರಿ ಭದ್ರತೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಅಪಾಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.ಬಜೆಟ್ ಪ್ರಕಾರ ಹೂಡಿಕೆ

ಕಡಿಮೆ ಬಂಡವಾಳದೊಂದಿಗೆ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಉತ್ತಮವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಅವರ ಬಜೆಟ್‌ಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸುಲಭ ಹೂಡಿಕೆಯ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ನೀಡಿರುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುವುದರಿಂದ. ಇದರಿಂದ ಅವರು ಕಡಿಮೆ ಮೊತ್ತದ ಹೂಡಿಕೆಯ ಮೂಲಕ ಉತ್ತಮ ಆದಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಉತ್ತಮ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ

ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಇಂತಹ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಅವರ ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಿಗೆ ಸುವರ್ಣ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ದೀರ್ಘಾವಧಿ ಅಥವಾ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಹೂಡಿಕೆ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಇದು ಅವರ ಮತ್ತು ಅವರ ಮಕ್ಕಳ ಭವಿಷ್ಯದ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವೆಚ್ಚಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ, ಹೊಸ ವ್ಯವಹಾರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ, ನಿವೃತ್ತಿಯ ನಂತರ ಉತ್ತಮ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಅಥವಾ ಕಾರು ಮತ್ತು ಮನೆ ಖರೀದಿಸಲು ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here