ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಧ್ಯಾನ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ

0
how to meditate at home in Kannada articles

ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಧ್ಯಾನ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ

ಧ್ಯಾನವು ಮನಸ್ಸನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಪ್ರಾಚೀನ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ. ಇದು ಜಾಗೃತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ವಿಶ್ರಾಂತಿಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ, ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಆತಂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೂ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.ನೀವು ಧ್ಯಾನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಯೋಗ ಬೋಧಕ ಮತ್ತು ಧ್ಯಾನ ಶಿಕ್ಷಕ ಸ್ಟೆಫ್ ಸ್ಟ್ರಾಸ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಈ ಲೇಖನವು ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದಾದ ಧ್ಯಾನದ ವಿಧಗಳು, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಧ್ಯಾನದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಧ್ಯಾನವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಧ್ಯಾನ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ ಅನುಸರಿಸಲು ಸ್ಟ್ರಾಸ್ ಕೆಲವು ಹಂತಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ಕೆಳಗೆ ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಸ್ನೇಹಶೀಲ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹುಡುಕಿ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಗೊಂದಲಗಳಿಲ್ಲದೆ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ನೇಹಶೀಲ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಹುಡುಕಿ. ಇದು ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಆಗಿರಬಹುದು-ನಿಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಕುರ್ಚಿ, ನಿಮ್ಮ ಮಂಚ, ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮೂಲೆ, ನಿಮ್ಮ ಮಲಗುವ ಕೋಣೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಹಾಸಿಗೆಯ ಮೇಲೆ. ನೀವು ಬಯಸಿದಲ್ಲಿ ನೀವು ಮಲಗಬಹುದು; ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿದ್ರಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ನೀವು ಆದರ್ಶಪ್ರಾಯವಾಗಿ ಶಾಂತವಾಗಿರಬೇಕು ಆದರೆ ಎಚ್ಚರವಾಗಿರಬೇಕು.

ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಧ್ಯಾನ ಮಾಡುವುದು ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ಹೊಸ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ದೈನಂದಿನ ಜ್ಞಾಪನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ

ಪ್ರತಿದಿನ ಒಂದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಧ್ಯಾನ ಮಾಡಲು ಜ್ಞಾಪನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ. ಇದು ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಮಗುವಿನ ಹೆಜ್ಜೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ

ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಿಷಯದ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಅಭ್ಯಾಸ ಮತ್ತು ತಾಳ್ಮೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೀವು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಮಗುವಿನ ಹಂತಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಮೊದಲಿಗೆ ಚಿಕ್ಕ ಧ್ಯಾನಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘವಾದವುಗಳಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ದಾರಿಯನ್ನು ಮಾಡಿ.

ಯಾವುದೇ ನಿಗದಿತ ಸಮಯದ ಚೌಕಟ್ಟು ಇಲ್ಲ, ಅದರ ನಂತರ ನೀವು ದೀರ್ಘ ಧ್ಯಾನಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು; ಇದು ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಗೌರವಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ಧ್ಯಾನದ ವಿವಿಧ ಪ್ರಕಾರಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ

ಅಂತ್ಯವಿಲ್ಲದ ರೀತಿಯ ಧ್ಯಾನಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಯಾವುದು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಇನ್ನೊಬ್ಬರಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡದಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಧ್ಯಾನದ ವಿವಿಧ ಪ್ರಕಾರಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಯಾವುದು ಹೆಚ್ಚು ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ನಿಮಗೆ ಅನುಕಂಪವಿರಲಿ

ಧ್ಯಾನದ ಅಭ್ಯಾಸವು ತುಂಬಾ ಸರಳವಾಗಿದ್ದರೂ, ಅದು ಸುಲಭವಲ್ಲ ಅಥವಾ ಸಮಯದೊಂದಿಗೆ ಅದು ಸುಲಭವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಮನಸ್ಸು ಶಾಂತವಾಗಿರುವ ದಿನಗಳು, ಯಾಕಿಂಗ್ ನಿಲ್ಲದ ಸಮಯಗಳು ಅಥವಾ ನಡುವೆ ಎಲ್ಲೋ ಇರುವ ಸಮಯಗಳು ಬರುತ್ತವೆ. ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಆ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ನೀವು ಎಲ್ಲಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತವನ್ನು ದಯೆಯಿಂದ ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದಾದ ಧ್ಯಾನದ ವಿಧಗಳು

ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಧ್ಯಾನವನ್ನು ಸ್ಟ್ರಾಸ್ ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ನೋಡೋಣ ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಧ್ಯಾನ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು.

ಪ್ರೀತಿಯ ದಯೆ

ನಿಮ್ಮ ಮತ್ತು ಇತರರ ಬಗ್ಗೆ ಸಹಾನುಭೂತಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಈ ಅಭ್ಯಾಸವು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಪ್ರೀತಿಯ ದಯೆ ಧ್ಯಾನಗಳು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯವನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಎಷ್ಟು ಪರಸ್ಪರ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಈ ರೀತಿಯ ಧ್ಯಾನದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನ ಜನರಿಗೆ-ನೀವೇ, ನಿಮಗೆ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಯಾರಾದರೂ, ಯಾರಾದರೂ ತಟಸ್ಥರು, ನೀವು ಕಷ್ಟದಲ್ಲಿರುವವರು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲೆಡೆ ಇರುವ ಎಲ್ಲಾ ಜೀವಿಗಳು-ಪ್ರೀತಿಯ ಆಶೀರ್ವಾದಗಳನ್ನು ನುಡಿಗಟ್ಟುಗಳ ಸರಣಿಯ ಮೂಲಕ ನೀಡಲು ನಿಮಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಈ ರೀತಿ ಹೇಳಬಹುದು: “ನೀವು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಲಿ. ನೀವು ಸಂತೋಷವಾಗಿರಲಿ. ನೀವು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಲಿ. ನೀವು ಆರಾಮವಾಗಿ ಬದುಕಲಿ. ”

ದೇಹ ಸ್ಕ್ಯಾನ್

ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು-ದೇಹದ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಈ ಅಭ್ಯಾಸವು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ದೇಹದಲ್ಲಿ ಸಂವೇದನೆಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಲು ನಮಗೆ ಕಲಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ; ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಾವು ದೇಹದ ಬಗ್ಗೆ ಗಮನ ಹರಿಸಿದಾಗ ನಾವು ಬಹಳಷ್ಟು ಕಲಿಯಬಹುದು.

ದೇಹ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಧ್ಯಾನಗಳಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯ ಮೇಲ್ಭಾಗದಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಪಾದಗಳವರೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಮೃದುವಾದ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮೂಲಕ ನಿಮಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ನೀವು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ನೀವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಗಮನಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ದೇಹ ಮತ್ತು ನರಮಂಡಲದ ವಿಶ್ರಾಂತಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.ಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ಗಮನ

ಅತ್ಯಂತ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಧ್ಯಾನ ಅಭ್ಯಾಸಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ಗಮನ. ಈ ರೀತಿಯ ಧ್ಯಾನವು ನಿಮ್ಮ ಉಸಿರು, ನಿಮ್ಮ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿನ ಶಬ್ದಗಳು, ನುಡಿಗಟ್ಟು, ಮೇಣದಬತ್ತಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಂತಹ ಒಂದು ವಿಷಯದ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಅರಿವನ್ನು ಇರಿಸುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಆ ಒಂದು ವಿಷಯದ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ಮನಸ್ಸು ಎಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಆಲೋಚನೆಗೆ ತರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಗಮನಿಸಬಹುದು. ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಇದು ಸಂಭವಿಸಿದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಗಮನಕ್ಕೆ ನೀವು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ನೀಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಗಮನಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ. ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ ಅಲೆದಾಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತನ್ನಿ. ಅದಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಧ್ಯಾನದ ಅಭ್ಯಾಸವಿದೆ.

ಧ್ಯಾನವು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಈಗ ಇರುವಂತೆ ತರಬೇತಿ ಮಾಡುವ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ.
– ಸ್ಟೆಫ್ ಸ್ಟ್ರಾಸ್

ಧ್ಯಾನದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ಸ್ಟ್ರಾಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ಧ್ಯಾನದಿಂದ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ, ಅವುಗಳೆಂದರೆ:

 • ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಆತಂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ:

  ಧ್ಯಾನವು ನಿಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ನಿರ್ಣಯವಿಲ್ಲದೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಕ್ಷಣಕ್ಕೆ ತರುವ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಕಲಿಸುತ್ತದೆ, ಬದಲಿಗೆ ಹಿಂದೆ ಸಂಭವಿಸಿದ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಕುರಿತು ಮೆಲುಕು ಹಾಕುವ ಅಥವಾ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಸಂಭವಿಸದಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುವ ಬದಲು.

 • ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ:

  ಧ್ಯಾನವು ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಹಾನುಭೂತಿ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಜೀವಿಗಳ ಕಡೆಗೆ ತಾಳ್ಮೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಕೇವಲ ನಿಮಗೆ ಹತ್ತಿರವಿರುವವುಗಳಲ್ಲ. ಉತ್ತಮ ಭಾಗವೆಂದರೆ ನೀವು ಇತರರನ್ನು ಅದೇ ರೀತಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವುದು. • ಉತ್ಪಾದಕತೆ ಮತ್ತು ಸೃಜನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ:

  ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವಾಗ ಅಥವಾ ಹಲ್ಲುಜ್ಜುವಾಗ ನೀವು ಎಂದಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ತಲೆಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಾ? ಧ್ಯಾನದ ಅಭ್ಯಾಸವು ನೀವು ವಿರಾಮ ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಡಲು ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡಿದಾಗ ಉತ್ಪಾದಕ ಮತ್ತು ಸೃಜನಶೀಲರಾಗುವ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

 • ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ:

  ಧ್ಯಾನವು ನಿಮ್ಮ ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ, ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಧೂಮಪಾನವನ್ನು ತೊರೆಯಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಪ್ರತಿರೋಧ ಮತ್ತು ಮೆಟಬಾಲಿಕ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್‌ನಂತಹ ಹೃದಯ ಕಾಯಿಲೆಯ ಇತರ ಗುರುತುಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

 • ನಿಮ್ಮ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ:

  ಧ್ಯಾನದ ಅಭ್ಯಾಸವು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸು-ದೇಹದ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಧ್ಯಾನವು ಪ್ರತಿಯಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕೇಳಲು ನಿಮಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ-ನಿಯಂತ್ರಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಕಲಿಸುತ್ತದೆ.

 • ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು:

  ಧ್ಯಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಆಕರ್ಷಕವಾದ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳನ್ನು ರಿವೈರ್ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ. ಈ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ನ್ಯೂರೋಪ್ಲ್ಯಾಸ್ಟಿಸಿಟಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಹಳೆಯ ಸಹಾಯಕವಲ್ಲದ ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಹೊಸ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತೀರಿ. ಧ್ಯಾನವು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸುವ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು, ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ ಮೇಲೆ ವಯಸ್ಸಾದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಮತ್ತು ನೋವಿನ ಸಂವೇದನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.ಧ್ಯಾನವು ನಿಮ್ಮ ಒತ್ತಡದ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದ್ದು, ನಿಮಗೆ ಗಮನವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಮಾನಸಿಕ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. “ಧ್ಯಾನ ಮಾಡಲು ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪು ಸ್ಥಳವಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಧ್ಯಾನ ಮಾಡಬಹುದು” ಎಂದು ಸ್ಟ್ರಾಸ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಶಾಂತವಾದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹುಡುಕಿ, ನೀವು ಆನಂದಿಸುವ ಧ್ಯಾನದ ಪ್ರಕಾರವನ್ನು ಆರಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರುವಿರಿ. ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಸಿದ್ಧರಾದಾಗ ಅಲ್ಲಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿಸಿ. ನೀವು ಈ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ದಯೆ ಮತ್ತು ಸಹಾನುಭೂತಿಯಿಂದಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here